ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028441 ครั้ง)

ออฟไลน์ skyline0

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -14
ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ อยุ่หาดใหญ่ อยากจะซื้อโมจีน ที่ร้านเจี จะพอมีใครใจดี ไปซื้อไห้แล้วส่ง กับบริษัทขนส่งไห้ได้บ้างใหมครับ เพราะทางเวปก็แพงไปมากสู้ราคาไม่ไหวจิงๆๆ อยากได้อยู่ ราว 5 กล่องครับ  :iconcry:
ลองติดต่อคุณ freedom02 ดูครับ ผมฝากซื้อกับแกหลายครั้งแล้ว บางทีราคาที่ได้มาถูกกว่าร้านเจ๊อีกครับ
ปล.ผมอยู่สตูลครับ
ตามหา 1/144 ประกอบแล้ว Gundam Zabanya / Raphael Gundam / Gundam Harute ครับ

ออฟไลน์ pipo

• *
  • Like: 0
ไม่ทราบว่าจะผิดกฏบอร์ดไหมครับ อยากถามความเห็นว่าถ้าจะเปิดร้านโมจีน นี่มีความผิดทางกฏหมายหรือไม่ครับ และอยากให้เปิด ที่ไหน ในกรุงเทพครับ

no  :iconvsign:

เพราะโมจีนไม่มีคำว่า กันดั้ม ครับ

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ อยุ่หาดใหญ่ อยากจะซื้อโมจีน ที่ร้านเจี จะพอมีใครใจดี ไปซื้อไห้แล้วส่ง กับบริษัทขนส่งไห้ได้บ้างใหมครับ เพราะทางเวปก็แพงไปมากสู้ราคาไม่ไหวจิงๆๆ อยากได้อยู่ ราว 5 กล่องครับ  :iconcry:

คุณครับเด่วประมาณ วันที่ 15 ตค จะลงไปที่สงขลาอ่ะถ้าไว้ใจจะจัดไปให้นะครับ  :iconvsign:

ขอบคุณมากเลยครับ คงไม่ทันแล้วหละครับ สั่งไปกับอีกร้านนึงเรียบร้อยแล้วครับ ราคาเดียวกันเลย  :iconwink:

ลองติดต่อคุณ freedom02 ดูครับ ผมฝากซื้อกับแกหลายครั้งแล้ว บางทีราคาที่ได้มาถูกกว่าร้านเจ๊อีกครับ
ปล.ผมอยู่สตูลครับ

เหรอครับ เดี๋ยวจะลอง ล็อต ต่อไปครับ ล็อดนี้สั่งไปแล้วครับ ขอบคุณมากครับ  :iconvsign:

ใบต่อ print จาก dalong ได้ครับ

โอ้ว แหล่มเลยครับ ขอบคุณมากเลยครับ ได้มาแล้วครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
มีใครในบอร์ดนี้ เคยสอย MG Sword Impluse มาบ้างครับ อยากทราบความเห็นเกี่ยวกับหน้าตาและตัวชิ้นงานมันหน่อยครับ  พอรับได้มั้ยครับ หรือว่าตัดใจสินโมฯ แท้ดีกว่าครับ

รบกวนด้วยครับ :iconlol:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
sword impulse ยังไม่มีจีนนะครับ มีแต่ force impulse ครับ (ถ้าผมไม่ได้ตกข่าวอ่ะนะ)

มีลิงค์รีวิวอยู่ที่หน้า 1 ครับ

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
ไม่ทราบว่าจะผิดกฏบอร์ดไหมครับ อยากถามความเห็นว่าถ้าจะเปิดร้านโมจีน นี่มีความผิดทางกฏหมายหรือไม่ครับ และอยากให้เปิด ที่ไหน ในกรุงเทพครับ

no  :iconvsign:

เพราะโมจีนไม่มีคำว่า กันดั้ม ครับ

ว่าแบบนั้นก็ไม่เชิงน่อ

ผิดลิขสิทธิ์แน่นอนครับ (รู้กันแก่ใจ) แต่จะมีเจ้าทุกข์มาจับไหม อีกเรื่องนึงครับ....
Follow me At Twitter<<<กด

• font_m
ผมก็สนใจจะลงทุนมาเปิดในหาดใหญ่บ้างจัง หาร้านขายใน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2009, 01:20:24 PM โดย darkmanlevel »

ออฟไลน์ freedom02

• **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
update กันอีกสักนิดคับ
OO S2 โมจีนมีออกมาอีก 1 แบบแล้วคับ

รู้สึกว่าจะเป็นทีเลนตัวสีน้ำเงินนะคับ :iconwish:

ส่วนตัวอื่นๆ อีก 4 ตัวที่รู้มารอให้ผมแน่ใจก่อนนะคับ

เดี๋ยวจะมาแจ่งให้ทราบกันอีกทีคับผม :iconvsign:
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออฟไลน์ vesso

• **
เพื่อนคิดว่า MG ตัวต่อไปของ TT จะเป็นตัวไหนอ่ะ หรือว่า ชินันจู  :iconwish:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
ถ้าไล่ตามลำดับแล้วตัวต่อไปก็น่าจะเป็นน้องจู้ล่ะครับ แต่อาจจะย้อนไปเป็น rx-78 ver.2 ก็ได้ เพราะทำข้ามมา

หรือจะเล่นง่าย ๆ ก็ sword impulse ฮะ

ไม่แน่เผลอ ๆ พี่แกอาจทำเซอร์ไพรส์ด้วย exia  :iconfreak:  :iconnasty:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ใจตรงกันจริงๆ อ่ะท่านข้าว ผมก็ว่า Sword Impulse เพราะมีแบบพิมพ์อยู่แล้ว ทำเพิ่มอีก 3-4 แผงก็ขายได้แระ  :iconlike:
ถ้าไม่งั้นก็ Sinanju แหละ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2009, 05:32:31 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ ramuzath

• *
คิดเหมือนกันว่า ยังคงออกใน

ออฟไลน์ oakki

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
สถานีใดครับ?
ถ้าเกิดเป็น พหล, ลาดพร้าว, จตุจักร นั่งสาย 8 โลดครับ

สังเกตไม่ยากครับ มือใหม่หัดเข้า ผมแนะนำให้เข้าทาง ตึก��ิรมย์ครับ
เข้าไปในสะพานแล้วก็เดินหา ไม่ยากครับๆ

จุดสังเกตร้านคือมีทั้งโมแท้และโมจีนครับ
คนขายเป็นผู้หญิงวัยกลางคนฮะ  :iconvsign:

ออกจากสถานีหัวลำโพงอะครับ
มีรถ/วินมอไซค์ อะไรขึ้นต่อไปไหมครับ

ออฟไลน์ princekun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
    • Facebook

รู้สึกร้านหน้าเบียร์จะมีส่งของนะครับ เพราะเคยไปเจอตอน พี่เขากะลังแพ็คของใส่ลัง บอกว่า จะส่งไปให้ร้านใน ตจว. เจ้านึง....

ไม่แน่ใจนะว่าจำผิดๆถูกๆรึเปล่า.... ยังไงก็ลองดูละกันครับ...

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ถ้าเกิดเป็น พหล, ลาดพร้าว, จตุจักร นั่งสาย 8 โลดครับ

สังเกตไม่ยากครับ มือใหม่หัดเข้า ผมแนะนำให้เข้าทาง ตึก��ิรมย์ครับ
เข้าไปในสะพานแล้วก็เดินหา ไม่ยากครับๆ

จุดสังเกตร้านคือมีทั้งโมแท้และโมจีนครับ
คนขายเป็นผู้หญิงวัยกลางคนฮะ  :iconvsign:

มีรถ/วินมอไซค์ อะไรขึ้นต่อไปไหมครับ
รถเมล์สาย 40 ครับ รอผู้รู้มายืนยันอีกที ผมเคยผ่านหัวลำโพงแล้วไปแถวนั้นแค่ครั้ง2ครั้ง

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ว่าจะถามหลายรอบเเล้วว่า
ใครซื้อเจ้า Destiny ของ TT ไปน่ะครับ จัดท่าแบบให้มักเเหกขา เท่ๆ ได้ไหมครับ
ตัวล๊อคของผมมันล๊อคไม่ได้น่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันทุกคนไหม
หรือว่าเป็นเฉพาะล็อต  :iconcry:

อ้างอิงจาก

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10

รถเมล์สาย 40 ครับ รอผู้รู้มายืนยันอีกที ผมเคยผ่านหัวลำโพงแล้วไปแถวนั้นแค่ครั้ง2ครั้ง

จากหัวลำโพงเดินลงไปในรถไฟฟ้าใต้ดินเพื่อข้ามฝั่งถนนเอาแล้วก็รอรถเมล์ได้เลยครับ
สาย 40 ลงสำเพ็งน่าจะใกล้สะพานเหล็กที่สุดครับพอลงแล้วถามคนแถวนั้นได้ครับเพราะมันใกล้ๆ กัน
อีกสายนึงก็ สาย 1กับสาย 25 ลงเมอร์รี่คิงวังบูรพา สะพานเหล็กจะอยู่ฝั่งตรงข้ามครับ
ถ้ายังไม่ชัวร์ PM คุยกันได้ครับ

• font_m

รู้สึกร้านหน้าเบียร์จะมีส่งของนะครับ เพราะเคยไปเจอตอน พี่เขากะลังแพ็คของใส่ลัง บอกว่า จะส่งไปให้ร้านใน ตจว. เจ้านึง....

ไม่แน่ใจนะว่าจำผิดๆถูกๆรึเปล่า.... ยังไงก็ลองดูละกันครับ...

ครับ สั่งไปแล้วครับ รอผลอยู่ว่าวันนี้ของจะมาถึงมือผมรึป่าว ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
เพิ่มเติมครับ จากหัวลำโพงมี 507 อีกคัน ที่ลง เมอร์รี่คิงได้ สาย4 สาย 53 ต้องลงคลองถมแล้วเดินเอาอีก 1 ป้ายครับ สำหรับร้านเจ๊ ให้เดิน สะพานเหล็ก ฝั่งที่ไม่ค่อยมีร้านขายของอ่ะครับ (ทางเดินฝั่งที่ไม่ติด กะ

• font_m

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มีใครไปสอย PG strike GD ร้านหน้าเบียร์หรือเปล่าครับ เห็น แว๊บๆผมไปซื้อ IJ ไปแอบดูแผง PG งานค่อนข้างดีเลยนะครับ สวย

เล็งไว้เหมือนกันครับ แต่คงไว้รอบหน้า รอบนี้ หมดไป หลายแล้ว  :iconsweat: