ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028584 ครั้ง)

ออฟไลน์ wakim23

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
wing v.ka GD ก็โอนะ เสียตรงวงกลมเหลืองๆตรงไหลอ่ะครับไม่ค่อยดี ต้องค่อยๆตัดอ่ะครับมันบางมาก ของผมเสีย2ข้างเลยอ่ะเส็งงงง..นอกนันดีหมดครับ

ออฟไลน์ leileknoi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
ว่าแต่ตอนนี้เวอร์ชิวที่สะพานเหล็กยังไม่มีหรอคับ วันจันทร์ว่าจะไปสักหน่อยอะ  :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 07:37:01 PM โดย leileknoi »

ออฟไลน์ RotaryLoveLove

• *
  • ลุยเล้ยน๋อง บ่าว!!!!!!
รบกวนถามหน่อยสิครับ ว่า คุณ
ผมไม่ใช่โอตาคุ ผมแค่เก็บ อนิเมะ มังงะ ฟิกเกอร์ กันพลา รายสัปดาห์ นิตยสาร ปลอกหมอน โปสเตอร์

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
รบกวนถามหน่อยสิครับ ว่า คุณ��าพของเนื้อพลาสติกของค่าย TT นี้ทำออกมาดีไหมครับ ประมาณว่าขอบชิ้นงานคมไหม ข้อต่อแน่นไหม สีเพี้ยนไหมประมาณนี้น่ะครับ

ปล.ร้านขายโมจีนที่สะพานเหล็กนี้มีอยู่แต่2ร้านใช่ไหมครับ ตรงทางเลี้ยวเข้า สะพานเหล็กสแควร์ มาจากทางตึก��ิรมย์น่ะครับ หรือมีร้านอื่นขายอยู่อีก
ลองกลับไปดูที่หน้าแรกๆเลยครับ มีReview โมจีนให้ดูพร้อมข้อมูลร้านที่สะพานเหล็กครับ

=================================
ใช่แล้วครับ
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 08:44:11 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
รบกวนถามหน่อยสิครับ ว่า คุณ��าพของเนื้อพลาสติกของค่าย TT นี้ทำออกมาดีไหมครับ ประมาณว่าขอบชิ้นงานคมไหม ข้อต่อแน่นไหม สีเพี้ยนไหมประมาณนี้น่ะครับ

ปล.ร้านขายโมจีนที่สะพานเหล็กนี้มีอยู่แต่2ร้านใช่ไหมครับ ตรงทางเลี้ยวเข้า สะพานเหล็กสแควร์ มาจากทางตึก��ิรมย์น่ะครับ หรือมีร้านอื่นขายอยู่อีก
ลองกลับไปดูที่หน้าแรกๆเลยครับ มีReview โมจีนให้ดูพร้อมข้อมูลร้านที่สะพานเหล็กครับ

Roger that....

ปล.แล้วค่ายที่มีสัญลักษณ์ เป็นตัวอักษรจีนสองตัว สีชมพูกับสีฟ้า นี้ก็ค่าย TT ใช่หรือไม่ครับ
ผมไม่ใช่โอตาคุ ผมแค่เก็บ อนิเมะ มังงะ ฟิกเกอร์ กันพลา รายสัปดาห์ นิตยสาร ปลอกหมอน โปสเตอร์

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T

ปล.แล้วค่ายที่มีสัญลักษณ์ เป็นตัวอักษรจีนสองตัว สีชมพูกับสีฟ้า นี้ก็ค่าย TT ใช่หรือไม่ครับ

^
^
^ ใช่ครับ ^^ ���าษาอังกฤษก็ HONGLI
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 08:47:10 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m

ใช่ครับ อยากรู้เรื่องโมจีน หน้าแรกเลยครับ มีรีวิว อยู่หลายตัว เหมือนกันครับ

• *
ขอบพระคุณทุกท่านอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ wwangkanon

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
รอมหาอึปราชขงเบ้ง
สองตัว๙ช้างของเผ่าม่านน่ะ ชื่ออะไรจำไม่ได้
แล้วก็ Shinanju
ไม่มาซะทีน้อ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับว่า ช้างที่มากับเบ็งเฮ็ก นี่คุ้นๆกันไหมครับ หน้ามันเหมือน master gundam จังแฮะ - -"

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
ตอนนี้สะพานเหล็กมี mg zeta gundamตัวธรรมดากับเวอชั่นสีขาว ของ GHD ไหมครับ

ป.ล.แล้วชินันจูจะออกโมจีนไหมนี่ ถ้าออกสอยทันที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 11:28:09 PM โดย EXGOD »
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ oakki

• *
  • Like: -3
ไปร้านเจ๊ยังไงเหรอครับ ดูแผนที่แล้วไม่เข้าใจเท่าไหร่

ใครก็ได้ช่วยบอกทางผมที ไม่เคยไปสะพานเหล็ก ถ้าออกจากรถไฟฟ้าใต้ดินมา แล้วไปยังไงต่ออะครับ

ออฟไลน์ pipo

• *
สถานีใดครับ?
ถ้าเกิดเป็น พหล, ลาดพร้าว, จตุจักร นั่งสาย 8 โลดครับ

สังเกตไม่ยากครับ มือใหม่หัดเข้า ผมแนะนำให้เข้าทาง ตึก

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
ไม่ทราบว่าจะผิดกฏบอร์ดไหมครับ อยากถามความเห็นว่าถ้าจะเปิดร้านโมจีน นี่มีความผิดทางกฏหมายหรือไม่ครับ และอยากให้เปิด ที่ไหน ในกรุงเทพครับ

• font_m
ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ อยุ่หาดใหญ่ อยากจะซื้อโมจีน ที่ร้านเจี จะพอมีใครใจดี ไปซื้อไห้แล้วส่ง กับบริษัทขนส่งไห้ได้บ้างใหมครับ เพราะทางเวปก็แพงไปมากสู้ราคาไม่ไหวจิงๆๆ อยากได้อยู่ ราว 5 กล่องครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
ลองโทรไปคุยกะเจ๊แกดูก่อนครับ เผื่อเจ๊แกจะส่งให้ครับ

ออฟไลน์ fazz010c

• **
  • Like: -10
  • ลุงแกลบ ยังไงก็ไม่มีเงินเหลือ
ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ อยุ่หาดใหญ่ อยากจะซื้อโมจีน ที่ร้านเจี จะพอมีใครใจดี ไปซื้อไห้แล้วส่ง กับบริษัทขนส่งไห้ได้บ้างใหมครับ เพราะทางเวปก็แพงไปมากสู้ราคาไม่ไหวจิงๆๆ อยากได้อยู่ ราว 5 กล่องครับ  :iconcry:

อยู่หาดใหญ่เหมือนกันครับ ผมเคยไปซื้อร้านเจ๊แบบเยอะๆ ตอนแรกกะให้ไปส่งให้ ไปๆมาๆ ให้เพื่อนที่เปิดร้านแถวนั้นส่งให้แทน

เรามันบ้านนอกไม่สะดวกหรอกครับ แวะไปหิ้วเองตอนขึ้นไปทำธุระที่กรุงเทพเองดีกว่า ถึง ปีหนึงจะขึ้นไปไม่ถึง 3 หนก้เถอะ

• font_m
ลองโทรไปคุยกะเจ๊แกดูก่อนครับ เผื่อเจ๊แกจะส่งให้ครับ

เจ๊ แกไม่สดวกครับ คุยแล้ว  :iconsweat:

ปล. รบกวนใครมีใบต่อ MG HI-v gundam รบกวนสแกนมาลงไห้หน่อยได้ใหมครับ  ผมจะสั่งแต่ทางร้านเขาบอกไม่มีใบต่อครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2009, 05:08:26 PM โดย darkmanlevel »

ออฟไลน์ vesso

• **

คุณครับเด่วประมาณ วันที่ 15 ตค จะลงไปที่สงขลาอ่ะถ้าไว้ใจจะจัดไปให้นะครับ  :iconvsign:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
ใบต่อ print จาก dalong ได้ครับ