ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028052 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wulther

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ราคามันหก กลางๆทุกตัวเลยแฮะ ตัวไหนๆก็หกกลางๆ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ freedom02

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
ท่านใดที่รอ virtue tt 1/100 อยู่ตอนนี้ออกมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคับผม

อีก 2 วันน่าจะได้เห็นในเว็บจีนนะคับ :iconwish:
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
 :icondisapp: ข่าวดีรึข่าวร้ายเนี่ย

แต่น่าจะดีมากกว่า เพราะจะได้แยกเจ้าตัวเล็กออกมาซะที  :iconlol:

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1
เวอร์ชิว ในที่สุดก็มาที่นี้ก็ครบแก๊ง

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ถ้าเห็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2009, 01:18:56 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ kaxuma

• **
  • Like: 0
ขอถามหน่อยครับ มีท่านใดซื้อ MG Destiny Extreme Blast มาเเล้วบ้างครับ ตัวของผมมีปัญหาตรง ฐานตั้งอ่า มันใส่ไม่พอดีครับ เหมือนว่าตัว backpack จะใหญ่กว่าตัวรองรับที่ฐานอะครับ ผมกลัวทำสีเเล้วมันจะถลอดซะ มีท่านไหนซื้อมาแล้วมีปัญหานี้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ 00meister

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
สอบถามราคาโมจีน SD หน้า ร.ร.อนุบาลเชียงใหม่นี้ ประมาน เท่าไหร่หรอครับ อยากรู้ว่า ไปจะดีไหมอ่ะครับ หรือสั่งเวบ อย่างเดิมดี

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ขอถามหน่อยครับ มีท่านใดซื้อ MG Destiny Extreme Blast มาเเล้วบ้างครับ ตัวของผมมีปัญหาตรง ฐานตั้งอ่า มันใส่ไม่พอดีครับ เหมือนว่าตัว backpack จะใหญ่กว่าตัวรองรับที่ฐานอะครับ ผมกลัวทำสีเเล้วมันจะถลอดซะ มีท่านไหนซื้อมาแล้วมีปัญหานี้บ้างไหมครับ

ไม่น่าน่ะ ครับ ของผมปกติน่ะ ตัวฐานมันจะใหญ่กว่า ตัว Backpack อ่ะครับ
ตรงฐานมันจะเป็นเหมือน ตระกร้า ถูกไหมครับ ?
อุ้ม ตรง backpack des จัง หมดพอดีน่ะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Zazzer

• **
ถ้าเห็น���าพแบบต่อดิบ จะนำมาลงทันทีน่ะครับ  :iconvsign:
ไหนๆ พอพูดถึง 00 ขอพูดหน่อยละกัน
หุ่นย์ใน S1 ของ TT นี่

Exia - ผมว่าทำออกมาดีมากๆ น่าสะสม  :iconsmile:

Dynames - ก็ยังโอเคนะ ผมว่า TT ยังทำออกมาสวย  :iconwink:

Kyrios - อันนี่ ไม่ชอบอย่างเเรง หน้าตามันแบบว่า ... อยากให้ TT ทำหน้าขึ้นใหม่มาก เเต่คงไม่มีวัน  :iconcry:

Viture - ไม่รู้จะเป็นยังไง หน้ามันก็ตู้เย็นๆ ไม่หล่ออยู่เเล้ว ถ้าทำเพี้ยนๆ อีก กลัวจะออกมาเหมือน คีรีออส จริงๆ เลย  :icondizzy:

ดังนั้น คงได้เเต่เเอบหวังว่า หุ่นย์ S1 ���าค 00 ขอให้ เวอร์ชิว หน้าหล่อทีเถ๊อะ !!  :iconlol:

ผมกลับคิดว่า หน้า Kyrios ดีทีเดียวแหะ :iconsmile:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
001 exia  1/100 และ GNY 001F ที่ร้านเจ๊ ราคาเท่าไหร่บ้างครับท่านใดพอจะทราบบ้างครับ พอดีจะสั่งเพิ่ม เอามันมาทีเดียวเลย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 10:48:30 AM โดย darkmanlevel »

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
ตรงฐานมันจะเป็นเหมือน ตระกร้าอุ้ม ตรง backpack des จัง หมดพอดีน่ะครับ 

ขอถามนิดนะครับ คล้ายๆกับฐานของ IJ หรือเปล่าที่มันติดกับ backpack เลย

ออฟไลน์ offyonline

• *
โมแท้นิดนึงนะ   :iconvsign:

http://www.dalong.net/review/mg/m124/m124_p.htm

ดาลองปล่อยเกรดกันอีกแล้วครับ 112 คะแนนเท่าซินันจูเลย  :icondisapp:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
Gundam Virtue ของ TT มาแล้วครับ

ไม่รู้เมื่อไรจะเข้ามาขาย :iconlike:

ปล.รู้แล้วขออ

ออฟไลน์ kaxuma

• **

ไม่น่าน่ะ ครับ ของผมปกติน่ะ ตัวฐานมันจะใหญ่กว่า ตัว Backpack อ่ะครับ
ตรงฐานมันจะเป็นเหมือน ตระกร้า ถูกไหมครับ ?
อุ้ม ตรง backpack des จัง หมดพอดีน่ะครับ  :iconsmile:

ใช่ครับ เป็นเเบบตะกร้าอุ้ม เเพคหลัง เเต่ตัวตระกร้ามันจะเล็กไปหน่อย ทำให้ต้องยัดเเพคหลังเข้าไปเเล้วตัวตะหร้าก็จะพองๆออกมานิดนึง เเล้วมันก็ไม่ค่อยเเน่นด้วยน่ะสิครับ  :iconcry:

EDIT : แก้คำผิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 10:37:50 AM โดย kaxuma »

ออฟไลน์ asakura

• *
อุย... taobao มีแผงแล้วหรอครับ เมื่อวานไม่ได้ดู งั้นเอาออกละครับผม  :icondizzy:   แต่น่าสอยจริงๆ นะเนี้ย :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 02:15:04 PM โดย asakura »

ออฟไลน์ wolfer

• *
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-da11b914bb0a16659da027c47101c84a.htm

REVIEWแผงVirtue 1/100 TTครับ ยังไม่มีรูปตอนต่อเสร็จนะ ตื่นเต้นจังๆ :iconfreak:
ดีนะ ไม่ซื้อของลุงซะก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 02:18:20 PM โดย wolfer »

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
ราคาหยวนเกือบถึง MG (จีน) เลยนะเนี่ย

เข้าไทยคงแรงไม่ใช่น้อย  :iconsweat:

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
^
^

เหอะๆ แพนด้าจะมาแล้วหรอเนี่ย เรื่องราคาคงรู้ๆๆกันอยุ่ เข้ามาวันแรกๆๆ ต้องมีใครหัวแบะ ชัว ฟันธง !!!   :iconvsign:

ออฟไลน์ gamernet

• *
อยากได้เหมือนกันครับ เมื่อวานไปดูของแท้มา ตั้ง 16xx  :iconsweat: นะครับ งั้นจะได้รอเหมือนกัน ผมต่อ 1/144 ของ TT ชอบมากเลยครับ
ไม่รู้เมือไหร่เค้าจะออก  00 s2 บ้าง (หรือว่าออกมาแล้ว) ผมไปดูที่สะพานเหล็กเห็นร้านเค้าไม่มีนะครับ

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
โอ้ว อยากต่อนัดเล  :iconlike: