ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4027917 ครั้ง)

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
. :iconsweat: ตกลงว่าเนื้อพลาสติกค่อนข้างเปราะสินะ
อย่างนี้ถ้าเอาไปทำสีจะเป็นไรไหมนะเนี่ย

ข้อดีข้อเสียหักลบกันไปๆมาๆ สงสัยจะไม่ต่างกับ TT หรือเปล่านะ
เอาเป็นว่า.. ขออย่าออกมาชนกันอีกเล้ย

ออฟไลน์ ittirin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -62
ถามเรื่อง TT strike Noir กับ Strike ตัวธรรมดา หน้ามันไม่สวยใช่ไหมครับ เห็นบางทีบางเวปเค้ามีหัวขายแยกด้วย  :iconjoy:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตัวนี้อะไรก็ดีหมดครับ  แต่หน้าต้องมาผ่านมีดหมอนิดนึง 

ออฟไลน์ lunatic79

• Verified User
  • *
  • Like: 6
ของผมโชคร้ายครับ หล่อไม่ครบ แผงเดียวกับท่ายข้างบน ช่วงแก้มซ้ายหายไป :iconangry: แต่ประกอบแล้วหยวนๆ สวยดีนะครับ

ปล. ใครจะซื้อ ขอส่งดูแผงนี้ให้ดีนะครับ รู้สึกว่าห่วยเฉพาะแผงนี้จริงๆ

^
^
^
^
โอ้.. พูดไม่ออกเลย ถึงไม่ใช่ของแท้แต่ก็ไม่ใช่ถูกๆนะนั่น

อ่านจากหลายๆโพสต์หลังๆแล้ว ..ชักไม่น่าไว้ใจซะแล้วสิ   :icondisapp:

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
พอดีผมไปเจอมาครับ ไม่แน่ใจว่าของกันดูมหรือป่าว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 12:17:08 AM โดย oorx »

ออฟไลน์ Stargazer

• *
  • Like: 5
Hi-Nu นี้มันตัว MG ผสม Resin นี่นา  :iconlike:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
Hi-V MG ตัวนี้ จากที่เคยเห็นใน fanpage facebook TT และข่าวที่ทราบมา ตัวนี้เป็นของ TT แต่้เอาโครง Hi-V มาผสมกับ body ที่ต้นแบบเอามาจาก เรซิ่น ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ แต่ก็มีโอกาสไม่น้อยที่จะออกเหมือนกัน

ออฟไลน์ ipaii08

• *
พอดีผมไปเจอมาครับ ไม่แน่ใจว่าของกันดูมหรือป่าว

ออกมาทีเถอะ ออริจินอลแบบลุงบันก็สวยแต่ไม่เพรียว เรซิ่นก็ไม่กล้าแตะเพราะฝีมือไม่ถึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 05:02:33 AM โดย K »

ุุู^
^
^
^
บางกระแสก็ว่าเป็นของ TT บางกระแสก็ว่าของ MC

ถ้าของ TT ก็ถือเป็นการเปลี่ยนไลน์เอางานเรซิ่นมาทำ ปฏิวัติงานค่ายตัวเองเลย ถ้ามาแนวนี้ต่อไปก็สุดยอดมาก  :iconvsign:

แต่ถ้าเป็นของ MC ซึ่งมาแนวนี้อยู่แล้ว งานเทพขนาดนี้ ..ราคาไม่รู้จะไปขนาดไหนนะนี่  :iconfreak:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
น่าจะเป็นของ TT นะคับ เพราะเห็นลงเว้บที่ขายโมจีนอยู่ เปิดพรีออเดอร์เเล้ว เเต่ยังไม่ลงราคาเท่านั้นเอง....โมจีนยุคนี้ น่าสนใจจิงๆ... :iconsmile:

เวบที่ลงข่าวไว้คับ http://www.supergk.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 09:22:01 AM โดย San »

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7

.
..
...
ผมก็ได้แต่ภาวนา แล้วก็รอ... :iconwish:

ปล.ไม่รู้ของTTจริงรึเปล่า รึงานเรซิ่นก็ไม่รู้ แถมสูบภาพจากเว็บไหนก็ไม่ได้จำ ครับ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
@ gazzada
- ขอบคุณครับ
@ RAYARZERO
- ขอบคุณสำหรับ review ครับ
@ ittirin
- ผ่านมือหมอแบบผม หน้าเละแน่ๆ 55+

ว่าจะซื้อมาดองไว้ก่อนครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ crazyfeaw

• *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
ถ้า MC ออกมาแบบนี้นี่ ดีใจน้ำตาไหลพรากเลยน่ะเนี่ย.. :iconcry:
(นึกถึงขนาด 1/144 Hi-Nu Gundoom ที่ว่าใหญ่แล้ว..แล้วถ้าทำเป็น 1/100 ว๊าวว!)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
^
^
^
คงไม่ใหญ่กว่ากันเท่าไร เพราะใช้โครงใน MG

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
ใครช่วยอธิบายคำว่า ก๊อปเรซิ่นให้ผมเข้าใจหน่อยครับ แล้วตัวนี้ มันแตกต่างจากตัวธรรมดายังไงเหรอครับ ผมไม่เข้าใจอะครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ใครช่วยอธิบายคำว่า ก๊อปเรซิ่นให้ผมเข้าใจหน่อยครับ แล้วตัวนี้ มันแตกต่างจากตัวธรรมดายังไงเหรอครับ ผมไม่เข้าใจอะครับ

ก๊อปมาจาก  ต้นแบบที่เป็นชุดแต่งเรซิ่นครับ 
แล้วมาทำเป็น พลาสติก คิท ขายเหมือนที่ MC ทำขายไงครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
ตอนนี้ ผมไปดูตามเว็ปขายต่างๆๆ D-Hell ของ Momoko ของพาเหรดเข้ากันมาแล้ว  แซงหน้าของ TT กันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
อยากเห็น รีวิวของ D-hell ละสิ
ใครต่อเสร็จโชว์หน่อยจ้าว่างามหนาดไหน

ออฟไลน์ tomtomyo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
เพิ่งกลับมาจากสะพานเหล็ก ข่าวมาว่า D-HELL ของ GG น่าจะมาพรุ่งนี้น่ะครับร้านเบียร์ ราคาไม่คอนเฟิร์ม
Deathscythe EW โมโมโกะ มีทั้งร้านเจ๊ร้านเบียร์

ออฟไลน์ Fugaca

• *
  • Like: -10
เพิ่งกลับมาจากสะพานเหล็ก ข่าวมาว่า D-HELL ของ GG น่าจะมาพรุ่งนี้น่ะครับร้านเบียร์ ราคาไม่คอนเฟิร์ม
Deathscythe EW โมโมโกะ มีทั้งร้านเจ๊ร้านเบียร์
^
^
^
ราคาประมาณ กี่ใบ ครับ

เป็น ราคา ของ Deathscythe EW โมโมโกะ ใช่มั้ยครับ
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 09:09:53 AM โดย Fugaca »