ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028045 ครั้ง)

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
:iconlol:งานเข้าแล้ว tt     momoko คมกว่าเยอะเลย แต่ราคาล๊อตแรกมันช่าง... :iconlike:

หึหึ ตัดสนใจกันได้ละว่าจาซื้้อของ momoko

ออฟไลน์ insiderz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • Who am i ?
แบบนี้มันคุณภาพลดลงตามราคาปะเนี่ย  :iconcry:

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ลายหายหมดยิ่งกว่าGHDอีกนะเนี่ยอาการหนักแฮะTT

ออฟไลน์ Jinfinite

• *
  • Like: 1
คำเดียวครับ

เจ็บ...และชินไปเอง  :iconcryout:

มาซะแบบนี้  ล็อตต่อไปจะได้สักเท่าไหร่นี้ TT เจอซะอย่างนี้

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ผมเพิ่งไปซื้อ momoko มาวันนี้ครับ ขอคอนเฟิร์มเลยว่าเนื้องานดีมาก รายละเอียดชัดทุกจุด ไม่มีลายหาย ต่อง่ายไม่ต้องออกแรงกด แต่พลาสติกบางไปนิดเดียวเท่านั้นครับ

ตอนแรกคิดว่าจะเปลี่ยนใบมีดใหม่แต่พอลองแล้วไม่ต้องเปลี่ยนเลย พลาดทีเดียวตัดลึกเลยครับ โดยรวมๆแล้วอย่างที่บอกไป ถือว่าใกล้เคียงของ bandai เลยทีเดียว

ถ้ามาเทียบกับของ TT แล้ว กินขาดครับ ประมาณว่าเหมือนเอา TT มาเทียบกับ GHD นั่นเเหละ ใครลังเลอยู่เเนะนำเลยครับ momoko ไม่ทำให้ผิดหวังเลย  :iconvsign:

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
เอาน่าครับ..
ผมว่า..TT ก็สร้างความสุขให้ทุกคนมานานนะครับ
ตัวMG D-HELL ที่จะออกมานี่ ก็ดูไม่ได้เลวร้ายนักเลย
เรื่องความคมชัด ก็ดูๆ ตามมาตราฐานของค่ายนี้อยู่แล้ว
ที่สำคัญหน้าตาตัวนี้ก็ดูไม่ลิงเลยนะ

..กลัวแกน้อยใจอ่ะครับ 555   :iconlol:
ไปเปรียบแกประมาณ GHD กับงานแกเมื่อก่อนเลยเชียว

แต่ momoko น่ากลัวจริงๆนะ ..ทางที่ดี TT อย่าออกมาชนกันดีกว่า  :iconlol:
แบบว่า.. หันไปออกตัวเก่าๆบ้างอะไรอย่างนี้

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ไม่อยากนึกภาพถ้าวันนึง MC คึกมาเปิดสายMG แล้วพี่ตี๋TTจะทำยังไง... :iconpale:

แต่แบบนี้ก็ดี..จะได้มีการแข่งขันในเครือโมจีนบ้าง ลูกค้าอย่างเราๆก็มีแต่ได้กับได้ :iconnasty:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ RyODEN

• *
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
ผมเห็น ตรา โมโมโกะ ทีไร นึกถึงราทารอสใน มอนฮันทุกที :iconlol:

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
สอบถามครับโมบันไดบางตัวที่เขียนข้างหลังว่า [SPECIAL CLEAR PARTS] มันหมายความว่ายังไงอะครับ ใสทั้งตัวเลยหรือว่า เขาแถมชิ้นใสมาให้ต่างหาก
พอดีกำลังหา char zaku ของ TT แต่หาไม่ได้ซักที(ใครเห็นช่วยบอกผมที) :iconpale: ก็เลยดูเว๊ปของสปอนเซอร์เว๊ปเข้า ก็น่าสนอยู่แต่มีแต่ตัวที่ [SPECIAL CLEAR PARTS] ก็เลยสงสัยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2011, 03:04:52 AM โดย alanshearer09 »

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: [โมจีน] $
« ตอบกลับ #7210 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 07:28:11 AM »
สอบถามครับโมบันไดบางตัวที่เขียนข้างหลังว่า [SPECIAL CLEAR PARTS] มันหมายความว่ายังไงอะครับ ใสทั้งตัวเลยหรือว่า เขาแถมชิ้นใสมาให้ต่างหาก
พอดีกำลังหา char zaku ของ TT แต่หาไม่ได้ซักที(ใครเห็นช่วยบอกผมที) :iconpale: ก็เลยดูเว๊ปของสปอนเซอร์เว๊ปเข้า ก็น่าสนอยู่แต่มีแต่ตัวที่ [SPECIAL CLEAR PARTS] ก็เลยสงสัยครับ ขอบคุณครับ

MG Char Zaku ที่กำลังมองหาอยู่ใช่กล่องนี้หรือเปล่าครับ

http://www.1999.co.jp/eng/10102793

ถ้าหากว่าใช่แล้วละก็มันคือ MG รุ่นครบรอบ 30 ปีที่ทาง Bandai จัดแคมเปญพิเศษ แถมแผงใส เพิ่มมาให้อีกหนึ่งแผง
คือสามารถประกอบแบบใช้หรือไม่ใช้แผงใสก็ได้ โดยชิ้นส่วนเดิมๆ ยังอยู่ครบครับ เพียงแต่เพิ่มแผงใสมาให้เท่านั้นเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2011, 08:06:07 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ enne

• *
เอาน่าครับ..
ผมว่า..TT ก็สร้างความสุขให้ทุกคนมานานนะครับ
ตัวMG D-HELL ที่จะออกมานี่ ก็ดูไม่ได้เลวร้ายนักเลย
เรื่องความคมชัด ก็ดูๆ ตามมาตราฐานของค่ายนี้อยู่แล้ว
ที่สำคัญหน้าตาตัวนี้ก็ดูไม่ลิงเลยนะ

..กลัวแกน้อยใจอ่ะครับ 555   :iconlol:
ไปเปรียบแกประมาณ GHD กับงานแกเมื่อก่อนเลยเชียว

แต่ momoko น่ากลัวจริงๆนะ ..ทางที่ดี TT อย่าออกมาชนกันดีกว่า  :iconlol:
แบบว่า.. หันไปออกตัวเก่าๆบ้างอะไรอย่างนี้

เอาเป็นจัดไปยี่ห้อละกล่องจะได้ไม่น้อยใจ(เอาเป็นอะไหล่หรือเอาไปทำสีแบบผ่านการรบก็ได้) tt ราคาล๊อตแรกมันโดนอะ 555 :iconlol:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ถ้าจะให้ TT กลับไปทำตัวเก่า ๆ จะเหลืออะไรที่ยังไม่เคยออกเลยให้ทำบ้างละนี่
Acguy , Z-gog , Rick-dias (Monoeye ทั้งนั้นเลยแฮะ) Nemo
แต่ถ้าออกซ้ำ GHD ก็มีให้ทำบานตะไท

เอาจริงออก Super Gundam ก็ดีนา จะเอา G-Defenser ไปใส่ให้ MkII ver. 2
แปลกใจอยู่เหมือนกัน ทำไม่ Bandai ไม่เอา G-Defenser เก่า มารวมแล้วขายใหม่ งานถนัดแท้ ๆ (หรือลืม)

ออฟไลน์ Fugaca

• *
  • Like: -10
สอบถามครับ ผู้ใดไปสะพานเหล็ก เห็น รถถัง Metal slug มั่งมั้ยครับ
กำลังหาราคาอยู่ครับ (เจอแต่ในเวบ)
รบกวนอีกเรื่อง คือ ราคาน้องแคท ด้วยครับ

ขอบคุณมากคร้าบบบบ (งั้นจะได้สั่งเนต เอาน่ะครับ เพราะเนต 7ใบแดง และมี Metal slug 5ใบแดง ด้วยน่ะครับ)
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2011, 11:46:57 AM โดย Fugaca »

ออฟไลน์ seventhsins

• *
  • Like: -53
ผมเห็น ตรา โมโมโกะ ทีไร นึกถึงราทารอสใน มอนฮันทุกที :iconlol:

คิดเหมือนผมเลย ผมก็นึกถึงมอนฮั้น -0-

metal slug ผมไม่รู้แฮะ เึคยเห็นแต่ใน smile gunpla

แคทรู้สึกที่ร้านเจ๊ เจ็ดใบแดง + ใบน้ำเงิน นะครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
TT บอกว่าล๊อตแรกครึ่งราคาเอาคุณภาพไป 50% ละกัน (ฮา) :iconlol:

ปล.ล้อเล่นครับ  กรุณาลืมประโยคนี้ไปภายใน 3 วินาที  :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: [โมจีน] $
« ตอบกลับ #7216 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 07:02:07 PM »
ปีกค้างคาว Monoko โดนแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2011, 07:19:40 PM โดย jason »
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ว่าแต่MG HINU GUNDOOM กะลิโป้ข่าวหายไปเลยแฮะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2011, 11:37:49 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ tomtomyo

• **
อัพเดตนิดนึง เมื่อวาน 4/9/54 เดธไซส์ สะพานเหล็กเกลี้ยง(เซ็งเลย) ซาบี้  TR  น้องแคท ไซโค ยังมีให้ช็อปน่ะครับ มีเบส 1/60 แบบใส เดธไซส์ทั้งสองแบบร้านเฮีย เค้าบอกว่าจะมีเข้ามาสัปดาห์นี้ช่วงอังคาร-พฤหัส ระบุวันที่แน่นอนไม่ได้ แล้วเดธไซส์แบบมีปีกยังไม่รู้ว่าจะเป็นยี่ห้อ GG หรือโมโมโกะ เฮียแกบอกไม่รู้จะได้ของอะไร

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ให้ D-hell momoko เข้าด้วยเถิด.........แล้วจะรู้ว่ามัน เจ๋ง จริงๆ  :iconlol: