ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028464 ครั้ง)

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
ว่าแต่ปีกค้างคาวของ TT เข้าสะพานเหล็กมายังครับ

ที่จีนของเค้ายังเปิดให้จองอยู่ครับยังไม่ออก
อ๋อ ครับยังรอได้เพราะยังดองกษัตริยาไว้อยู่เลย =.=

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
:iconpanic: ว่าแล้วเชียว..
โห..ดีนะที่จองซื้อล็อตแรก ของ TT ไป ลด 50 %
..ไม่้งั้นคงคิดหนัก

..ต่อไปปัญหาของโมก๊อป โมจีน นี่คือ ..จะออกมาชนกันมั๊ยนี่
คงเสียวๆกันไปเลยทั้ง TT ทัี้ง momoko
ผลิตกันไว้แล้วใครออกมาทีหลังนี่เสียเปรียบเลย

ผมรู้แต่ว่าพวกเราได้เปรียบครับ อิอิ เพราะช่วงนี้ TT ออกมาน้อยมาก ถ้ามีโมโมโกะมาช่วย ทำให้ชาวโมจีนมีโมใหม่ๆมามากขึ้น
MG ตอนนี้ผมมีแทบจะทุกตัวเเล้วที่ TT ออกมา รอตัวใหม่มานาน  :iconcry:

ตกลงมีท่านใดรู้ว่า ผงเรืองแสงนี่ซื้อจากที่ไหนครับ รบกวน pm มาบอกด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 11:02:01 PM โดย gazzada »

ออฟไลน์ RedPure

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
http://item.taobao.com/item.htm?id=12607009321  อยากทราบว่าตัวนี้มันคืออะไรหรอครับ Momoko จะออกมาอีกแล้วหรอครับ ?

credit: ชมรมคนเล่นGunplaจีน

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
http://item.taobao.com/item.htm?id=12607009321  อยากทราบว่าตัวนี้มันคืออะไรหรอครับ Momoko จะออกมาอีกแล้วหรอครับ ?

ก็ตามนนั้นละครับหลังเดาะเพราะ TT ไปหลายคนแน่ๆ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Modellerguy

• **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
    • www.SmileGK.com
ถ้าหันมามองกันในแง่ดี สำหรับ MG 1/100 Gundam Deathscythe-Hell ไม่ว่าจะเป็นโมของ GG หรือ Dragon Momoko

ในอนาคต ตลาดสินค้าประเภทโมจีนและโมไต้หวัน คงมีการแข่งขันกันสูงขึ้น ทั้งในเรื่องราคา และ คุณภาพของสินค้า ผู้บริโภคก็จะมีทางเลือกมากขึ้น เมื่อตลาดมีการแข่งขันที่มากขึ้นนะครับ.

และสำหรับสินค้ารายการนี้ จาก Dragon Momoko ดูท่าจะเหนื่อยไม่น้อย เมื่อโดนสกัดดาวรุ่งจาก GG โดยการเปิดจองสินค้าก่อนที่จีนในราคาลด 50% อย่างที่ไม่เตยมีมาก่อน ดังนั้น นี่คือเหตุผลที่ตอบโจทย์ได้ ว่าทำไม GG ถึงต้องลดราคาลงมาถึง 50%.

แต่สำหรับแบรนด์ใหม่ Dragon Momoko ก็ตีแสกหน้า GG อยู่ไม่ใช่น้อย กับการพยายามรีวิวจุดสำคัญต่างๆ ของสินค้าตนเอง เพื่อเปรียบเทียบชี้ให้เห็นจุดต่างที่เป็นข้อด้อยของ GG เช่นใบหน้าของกันดั้ม.

รักและชอบใจในยี่ห้อไหน เปรียบเทียบ แล้วลองเลือกเอาครับ. :iconvsign:

ปล3. สำหรับราคาวางจำหน่ายสินค้ารายการนี้ในไทย ไม่เกิน 1-2 วันรู้ผลครับ.

Modellerguy

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
แต่ที่จริงผมว่าไม่ออกมาทับกันก็ วินวินทั้ง 3 ฝ่ายเลยนะครับ
ผมไม่อยากให้ออกซ้ำกันก็เพราะว่ามันเสียดายสายการผลิตหนะครับ ที่จริงน่าจะได้โมมา 2 ตัวแต่กลับเป็นว่าเราจะต้องมาหนักใจเลือกอีก เกิดอาการรักพี่เสียดายน้องอะ 5555
(ที่สำคัญเพราะผมจ่ายตังของ TT ไปแล้วด้วยสิมันน่าเจ็บใจนัก :icondisapp:)

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
คิดแบบขำๆ..
Momoko คือบันไดที่ down grade ลงมาตี GG รึเปล่า เพราะว่าไหนๆ ก็ทำได้แค่ฟ้องร้อง แล้วทางนั้นก็เปลี่ยนชื่อชิ่งหนีตลอด  :iconlol:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
คิดแบบขำๆ..
Momoko คือบันไดที่ down grade ลงมาตี GG รึเปล่า เพราะว่าไหนๆ ก็ทำได้แค่ฟ้องร้อง แล้วทางนั้นก็เปลี่ยนชื่อชิ่งหนีตลอด  :iconlol:

คิดเหมือนกันเลย.. :iconhihi:
ได้ทั้งเงิน และสกัดดาวรุ่งไปด้วย  :iconlol:

โห..รูปต้นแบบ ปีกเป็นสีขาว ก็สวยดีไปอีกแบบนะเนี่ย :iconsmile:

ออฟไลน์ digies13

• *
หน้าDeathscytheของ momoko ดูแล้วคล้ายลุงบันมากครับ ถ้าราคาจะเปิดมาแพงกว่า tt นิดหน่อย
ผมว่าก็คุ้มเลยนะ แพงกว่านิดเดียวแต่ได้ของใกล้เคียงกับของแท้ :iconwish:

• *
ดูจากราคา 83 หยวนถ้าเป็นราคาเต็มจริงๆ มันถูกกว่า TT ตั้ง 7 หยวนเลยนะ  :iconlove:
จะลุ้นว่าจะมีนักบินให้หรือป่าวหรือว่านักบินตัวที่หายไปในกล่องแรกน้ันเค้าจะให้มาใช้ตัวเดียวกันกับกล่องนี้

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เเข่งกันเเบบนี้ ตัวคุณภาพงานจะได้พัฒนาขึ้น...ชอบๆ... :iconsmile:

ออฟไลน์ egis

• *
ยังไงผลประโยชน์ก็ตกอยู่ที่ผู้ซื้อละครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ hunterkiller

จากที่ผมต่อ Deathscyte Momoko แล้ว ต้องบอกเลยว่า

1. เนื้อพลาสติกดูีกว่า TT นะครับในความเห็นส่วนตัว
2. การบรรจุ มีการแยกห่อ สัดส่วนออกมาดีครับ
3. ตัวใบต่อ แทบจะเหมือนของลุงบันมาเลยทั้งภาษา การพิมพ์ 4สี
4. เคลียร์เขียว ไม่เหมือนของลุงแต่ดูดีกว่าของ TT
5. ราคา ใกล้เคียง TT

ผมว่าถ้า ลุงบันแอบสร้างแบรนด์ momoko มาตีตลาด TT แบบนี้น่ากลัวเลยสำหรับ TT เพราะเจองานดีสู้ TT เข้าให้แล้ว(ความจริงคงไม่ใช่หรอก) อยากให้จับตาดูว่า โมที่ออกช่วงพวก D-hell ออกนั้นจะมีตามมามั้ย ส่วนตัวแบบนี้ดีต่อผู้บริโภคอย่างเราครับ ส่วนตัว ผมเริ่มประทับใจเจ้า Dragon momoko เข้าให้แล้ว

ออฟไลน์ ipaii08

• *
จากที่ผมต่อ Deathscyte Momoko แล้ว ต้องบอกเลยว่า

1. เนื้อพลาสติกดูีกว่า TT นะครับในความเห็นส่วนตัว
2. การบรรจุ มีการแยกห่อ สัดส่วนออกมาดีครับ
3. ตัวใบต่อ แทบจะเหมือนของลุงบันมาเลยทั้งภาษา การพิมพ์ 4สี
4. เคลียร์เขียว ไม่เหมือนของลุงแต่ดูดีกว่าของ TT

ผมว่าถ้า ลุงบันแอบสร้างแบรนด์ momoko มาตีตลาด TT แบบนี้น่ากลัวเลยสำหรับ TT เพราะเจองานดีสู้ TT เข้าให้แล้ว(ความจริงคงไม่ใช่หรอก) อยากให้จับตาดูว่า โมที่ออกช่วงพวก D-hell ออกนั้นจะมีตามมามั้ย ส่วนตัวแบบนี้ดีต่อผู้บริโภคอย่างเราครับ ส่วนตัว ผมเริ่มประทับใจเจ้า Dragon momoko เข้าให้แล้ว

อยากเห็นรูปแพคเกจ บรรจุหีบห่อของยี่ห้อนี้มากเลยครับ ถ้ามีจะเป็นพระคุณยิ่ง

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
เจอตีตลาดแบบนี้ พี่ตี๋คงต้องหนีไปทำโมโนอายอย่างเดียวซะละมั้ง.. :iconpale:

ไม่งั้นก็ต้องแก้ปัญหา"เฉพาะหน้า" :iconfreak:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ seventhsins

• *
  • Like: -53
โอ ออกตัวเดียวกันมาชนกันให้เกิดข้อเปรียบเทียบซะแล้ววววว  :iconlol: สุดๆ เลยครับ

ของ โมโมโกะนี่จะออกเมื่อไรหรอครับ?

ออฟไลน์ chochobee

• **
เห็นละน้ำลายหกเลยงี้หน้าหล่อมากอะ  GG จะยังรักษาเอกลักษณ์หน้าลิงอยู่ฤเปล่าน้อ

ออฟไลน์ soranibrahim

..ได้ลองติด decal ดูหรือยังครับ
..คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ อยากรู้จัง :iconsmile:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
เห็นละน้ำลายหกเลยงี้หน้าหล่อมากอะ  GG จะยังรักษาเอกลักษณ์หน้าลิงอยู่ฤเปล่าน้อ

โดยส่วนตัวผมคิดว่าคุณภาพงานไม่น่าเท่า โมโมโกะแน่นอน :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
เมื่อกี้ไปสะพานเหล็กมา ร้านเจ๊ ซาซาบี้ ของเค้าตอนเย็นนะครับ
น้องแคทก็ยังมีอยู่ครับ