ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028513 ครั้ง)

ออฟไลน์ Stargazer

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
ว้าว momoko หน้าหล่อมากเลยครับ เหมือนลายกับเนื้องานคมมากเลยนะครับ
เท่าที่ดูจากรูปก็โอเคเลย  :iconlove:
อยากทราบจังเลย เนื้องานมัน ต่างจาก TT มาไหม
ผมไม่ค่อยเล่นโมจีนเท่าไหร่อะครับ เคยจับ TT ตัวเดียว 1/144 Throne Drei
อยากรู้ถึงความต่างมันจังเลย รอดู review กับเสียงวิจารณ์ อีกสักหน่อยดีกว่าi

ออฟไลน์ kenng546

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
สงสัย พี่ตี๋เราคงต้องขนPGออกมาสู้ๆๆ  PG เรดเฟรม ออกมาไวๆนะ จะรอ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ใครที่อยากได้ของโมโมโกะแต่อยู่ไกลหรือไม่สะดวกไปสะพานเหล็กหรือ ไปแล้วหมด

มีเว็ปขายที่ของเข้าแล้วเหมือนกัน ถ้าอยากได้ไปต่อเร็วๆ pMมาถามได้น่ะครับ ราคาไม่แรงและบริการดี
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
กระแสโมโมโกะแรงจริงๆ แวะเอาลิ๊งค์มาฝากครับ
1/144 พี่บี้โชว์แผงแล้ว :iconvsign:

http://item.taobao.com/item.htm?id=12403370253&

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Stargazer

• *
แผงพี่บี้มาแล้วซินะครับ เฮ้อ สงสัยจะไม่รอด สำหรับสิ้นเดือนนี้
ยิ่้งไม่มีเงินอยู่ด้วย ! รอดู รีวิวเต็ม ๆ ของ sazabi กับ deathscyth อยู่่นะครับ
ใครสอยมาแล้ว โชว์กันหน่อยเน้อ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2011, 08:38:18 PM โดย Stargazer »

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ

ออฟไลน์ seventhsins

• *
  • Like: -53
----- d hell custom ยังไม่เข้าสะพานเหล็ก เข้า อาทิตย์หน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 09:57:37 AM โดย seventhsins »

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
..โมจีนน่ากลัวขึ้นเรื่อยๆเลยแฮะ
..เป็นลุงบันคงปวดหัวน่าดู ลำพังแค่ตามฟ้องก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรมาก
เปลี่ยนชื่อบริษัทแล้วก็เปิดทำการใหม่ง่ายนิดเดียว

..ส่วนแบ่งที่ลุงบันต้องเสียไปให้ตลาดโมจีนนี่ก็มีไม่ใช่น้อยเลย
จัดการด้วยวิธีทางกฎหมายก็แทบไม่ได้ผล
แค่คิดดูเล่นๆนะครับ ..ถ้าลุงหันมาใช้วิธีแบบ ตาต่อตา ฟันต่อฟัน

..ให้บริษัทลูกที่ผลิตงานให้ ลดสเป็กสินค้าลงมา พร้อมลดราคาลงให้อยู่ในระดับเดียวกับโมจีน
แค่นี้..ก็เหมือนยิงปืนนัดเดียว ได้นกสองตัว ได้ทั้งเงิน ..และสกัดดาวรุ่งตี๋ๆทั้งหลายไปในตัว 555  :iconfreak:

ปกติ.. โมจีนก็จะออกหลังโมแท้เฉลี่ยไม่ต่ำกว่าปีอยู่แล้ว ตอนนั้น โมแท้ตัวนั้น ยอดขาย ความนิยมก็คงลดลงไปเยอะแล้ว
ออกล็อตก็อปปี้ออกมา ตลาดโมจีนใหญ่มาก แค่ที่จีนที่เดียวก็เยอะแล้ว เก็บตังไปได้อีก แถมเป็นยี่ห้ออื่น เรื่องคุณภาพ ก็ไม่ต้องซีเรียสเท่ากับของแท้ด้วย
เรื่องชื่อเสียงบริษัท แน่นอนว่า ..ของอย่างนี้ จับได้ยากใครจะรู้แน่ว่าใช้วิธีแบบนี้

อันนี้ คิดกันเล่นๆนะครับ 555+  :iconlol:

..ใครจะรู้ว่าบางที งานเนียนๆ ใหม่ๆที่ออกมา เราอาจไม่ได้เล่น "โมจีน โมไต้หวัน" อยู่ก็ได้ อิ อิ  :iconfreak:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
สอบถามหน่อยครับว่า MG TT ตัวต่อไปคือ Wing custom 1/100 จริงหรือเปล่าครับเห็นบอกว่าจะออกหลังจาก D-Hell

ป.ล. GHD หายไปจากสารบบโมจีนแล้วช่ายมั้ยครับ

ออฟไลน์ gazzada

• ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
สอบถามหน่อยครับว่า MG TT ตัวต่อไปคือ Wing custom 1/100 จริงหรือเปล่าครับเห็นบอกว่าจะออกหลังจาก D-Hell

ป.ล. GHD หายไปจากสารบบโมจีนแล้วช่ายมั้ยครับ

ได้ข่าวมาจากไหนหรือครับ ผมไม่เคยได้ยินเลย แต่ถ้าจริงล่ะก็คงจะดีใจมากๆ

เพิ่มเติม : ดีใจที่ TT จะออก MG Wing ครับ ส่วนเรื่อง GHD น้องผมดองครอสโบนฟุลโคลทไว้ ต่อเป็นตัวได้ก็แทบอ้วกแล้วครับ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 04:44:12 PM โดย gazzada »

ออฟไลน์ soranibrahim

ได้ข่าวมาจากไหนหรือครับ ผมไม่เคยได้ยินเลย แต่ถ้าจริงล่ะก็คงจะดีใจมากๆ

ดีใจนี่.. ดีใจที่ TT จะออก MG WING หรือว่า GHD จะหายไปจากวงการครับผม

..หรือว่า ทั้งสองอย่าง 5555+  :iconlol:

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
ขอให้มันเป็นแบบข่าวจริงๆเถอะ เพี้ยง!

ออฟไลน์ hunterkiller

เพิ่มเติม : ดีใจที่ TT จะออก MG Wing ครับ ส่วนเรื่อง GHD น้องผมดองครอสโบนฟุลโคลทไว้ ต่อเป็นตัวได้ก็แทบอ้วกแล้วครับ  :iconcryjoy:

ข่าวที่ผมได้ ผมได้มาจากพี่ที่ชอบสั่งโมจีนเข้ามามาหนะครับ เค้าบอกว่าตัวต่อไปจากภาค D-Hell เป็น Wing custom 1/100 ว่าแต่ wing custom 1/100 นี่มันตัวไหนครับ ทำไมหลายๆคนได้ยินนี่ทำหน้าดีใจใหญ่

ป.ล. ผมต่อ Crossbone Full cloth GHD แล้วพอต่อเสร็จอีก 2 วันผมซื้อของลุงบันมาต่อเก็บไว้แทนครับ เห็นสภาพแล้ว ทำใจไม่ได้.....

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ออกภาควิงซักที จะได้เก็บยาวๆ  รอมานานละ :iconlike:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ itee

• *
  • Like: 3
Wing custom 1/100  ถ้าใช่ตัวขนนกล่ะก็มีเสียตังแน่นอนครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
sazabi 1/144 ของ TT ตอนนี้ราคาตกอยู่ที่กล่องล่ะเท่าไหร่ครับ ตอนไปเดินสะพานเหล็ก ลืมแวะถามร้านหน้าเบียร์และก็ไม่ได้ไปที่ร้านเจ๊ไม่รู้ว่าของเข้ายัง

ออฟไลน์ uopion

• *
ราคา Sasabi ประมาณ4แดงครับ ต่อเสร็จแล้วงานคมดีครับ ขาดแค่วัลแคน(เท่าที่สังเกตุนะครับ) :iconvsign:

ออฟไลน์ gazzada

• ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง

ข่าวที่ผมได้ ผมได้มาจากพี่ที่ชอบสั่งโมจีนเข้ามามาหนะครับ เค้าบอกว่าตัวต่อไปจากภาค D-Hell เป็น Wing custom 1/100 ว่าแต่ wing custom 1/100 นี่มันตัวไหนครับ ทำไมหลายๆคนได้ยินนี่ทำหน้าดีใจใหญ่

ป.ล. ผมต่อ Crossbone Full cloth GHD แล้วพอต่อเสร็จอีก 2 วันผมซื้อของลุงบันมาต่อเก็บไว้แทนครับ เห็นสภาพแล้ว ทำใจไม่ได้.....

ตัวนี้ครับ
http://www.1999.co.jp/eng/10039584

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
ตอนนี้ผมไม่ค่อยลุ้นเท่าไหร่ว่าจะเป็นตัวอะไร
แต่ขออย่างเดียว อย่าให้ TT กับ MOMOKO ออกซ้ำกันเป็นพอ

ป.ล. ถ้าจะออกภาควิงก็ดีเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
รอมานาละตัวนี้ 1/60กะใหญ่ไปไม่มีที่เก็บเอิ้กๆๆๆ 1/100 กะลังงาม