ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028520 ครั้ง)

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
อย่าลืมมารีวิวให้ดูด้วยน่ะครับ ความหวังใหม่ของพวกเรา :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ mystic

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -4
  • I IOVE MS
ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ D-HELL momoko ต่อเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เนื้องานใช้ได้เลยครับ
รายละเอียดคมชัด การประกอบต้องออกแรงเยอะบางจุด จะมีแต่ไม่ค่อยสนิทตรงแบ็คแพ็คนิดเดียวครับ
การขยับแน่นหนาดีแต่ถ้าบิดออกแรงเยอะๆ มีแววหักได้ครับ จะมีตรงข้อเท้าส่วนบนจะหลวมหน่อย อันนี้แก้ไขได้ครับ
แต่จุดที่ไม่น่าให้อภัยคือไม่มีคนขับ หรือดูโอ มาให้ครับ

โดยรวมแล้วผมให้ผ่านครับ ให้คะแนนก็ 9/10 ครับ
ตอนนี้ก็ภาวะนาให้ออกครบ5ตัวไปเลย เพราะ W-EW ผมไม่กะซื้้ออยู่แล้ว รอ OVA อย่างเดียวครับ
มียี่ห้อนี้ออกมาก็ดีครับ W-EW ก็สวยจะได้ซื้อให้ครบไปเลย อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2011, 10:56:58 PM โดย mystic »

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
น่าซื้อมาเอาโครงใส่ GX-D ตัว HG

ออฟไลน์ n_sfreedom

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 ผมซื้อมาแล้ว พอลองต่อ อะ คนขับหายไปไหน ??? นึกว่าเป็นของผมอย่างเดียวซะอีก :iconpale:

ออฟไลน์ seventhsins

• *
  • Like: -53
เนื้องานดีกว่า TT ไหมครับ ตอนนี้กำลังสนใจเป็นอย่างมาก :D

• *
  • I IOVE MS
เนื้องานดีกว่า TT ไหมครับ ตอนนี้กำลังสนใจเป็นอย่างมาก :D
ผมไม่เคยเล่นโมจีนมาก่อนเลยครับเลยไม่รู้ว่าเนื้องานเป็นอย่างไร
ตัวนี้ลองดูตัวแรกครับ แต่ก็ไม่ใช่ของจีน เป็นของใต้หวัน แต่ความเห็นส่วนตัวผมว่าเนื้องานดีเลยครับ

• *
รอชมรีวิว ครับ ถ้าดีกว่า TT งานใกล้เคียงโมแท้่ สงสัย ได้ตามยี่ห้อยี้ยาว  :iconwish:

สะดวกลงรูปภาพไหมอะครับ?

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
แล้วราคาล่ะชี้แจงกันหน่อย
1 ม่วง + อะไรอีกบ้าง
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

• *
  • I IOVE MS
รูปถ่ายจากมือถือนะครับ ลองดูเนื้องานเอาครับ ผมว่าดีเลยล่ะครับ

ส่วนเรื่องราคา 1ม่วง 1แดง 1ฟ้า ครับ

• *
ขอบคุณมากครับ  สวยแฮะ :iconlol: สีเหลืองของจริงมันซีดยังงั้นปะครับ?

• *
  • I IOVE MS
ขอบคุณมากครับ  สวยแฮะ :iconlol: สีเหลืองของจริงมันซีดยังงั้นปะครับ?
สีตามนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

งานดูแล้วสวยเหมือนที่โฆษณาไว้เลย..
หน้าก็หล่อคมชัดดีมาก  :iconvsign:

..เสียดายคุณ mystic ยังไม่เคยจับงาน TT
รอท่านอื่นมาเปรียบเทียบงาน อยากรู้ๆ  :iconsmile:

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
จังซี่มันต้องสอย :iconwish:

เจอคู่แข่งมาแรงละล่ะ พี่ตี๋ :iconfreak:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ RedPure

• *
สวยมากเลยครับ คนในปฏิทิน  อะ  :iconlike:  ล้อเล่นหนะครับ แต่ชิ้นงานออกมา ok เลยทีเดียวนะครับ ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่เอามาให้พวกเราได้ดูกัน ดึกแล้วนะเนี้ย ขอบคุณมากครับ  :iconwink:

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
งานดีซะขนาดนี้ ก็หมดไวอะดิ
ผมต้องรีบไปสอยก่อนที่จะหมดดีกว่า

ออฟไลน์ enne

• *
งานดูแล้วสวยเหมือนที่โฆษณาไว้เลย..
หน้าก็หล่อคมชัดดีมาก  :iconvsign:

..เสียดายคุณ mystic ยังไม่เคยจับงาน TT
รอท่านอื่นมาเปรียบเทียบงาน อยากรู้ๆ  :iconsmile:

ส่วนตัวเท่าที่ดูด้วยตานะผมว่า เนื้อพลาสติกอาจจะดีกว่า tt นะครับ แต่ตอนประกอบขึ้นฝ้าหรือเปล่าไม่รู้นะครับ  เพราะยังนอนอยู่ในกล่องเลยครับ ลายละเอียดถือว่าดีทีเดียวครับ คมชัด  
สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นต้องลองไปชมด้วยตัวเองนะครับ :iconvsign:

ป.ล. อย่างอื่นผมปลื้มหมดแต่เอ็ฟเฟ็คพาร์ทเคียวอะผมว่ามันขุ่นนิดๆนะหรือผมคิดไปเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2011, 05:21:25 AM โดย enne »

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
ขอบคุณที่นำมาให้ยลโฉมครับ น่าสอยสุดๆ :iconlike:
รีบติด Decal เลยทั่น อยากเห็นแบบ Full เลยง่ะ อิอิ  :iconwish:

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
งามมากครับขอบคุณครับที่เอามาให้ชมส่วนราคานี่ตามที่คาดไว้เหอๆถือว่าราคากลางๆไม่ออกตัวแรงมาก

เนื้อพลาสติกดูแล้วน่าจะบางเหมือนกันนะเนี่ย
อีกทั้งผิวยังเรียบไม่มากแต่ว่าดูดีกว่า GHD
ตรง effect part ผมก็มองดูว่ามันขุ่นๆไปนิดดูแล้วไม่ค่อยมีออร่า
โดยรวมถือว่าใกล้พี่ TT เราเลย ตอนนี้เหลือแค่ decal ว่าคุณภาพดีมั้ย

ยังไงจะรอชมนะครับของท่านอื่นๆด้วย
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ enne

• *
ตอนนี้เริ่มต่อแล้วครับก็ถือว่าต่อง่ายครับ แต่เจอปัญหาแล้วครับ ชิ้นส่วน ที่เป็นpilot แบบนั่งกับแบบยืนไม่มีมาให้นะครับหาทั่วแล้วไม่มี คาดว่าจะไม่ได้หล่อมาให้ครับดูจากคู่มือก็ไม่เห็นเลยครับ

รูปนี้ของแท้ครับของmomokoไม่มีอะ รันเนอร์มันก็ไม่เหมือนของลุงบันนะครับเหมือนโดนตัดต่อไงไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2011, 01:47:28 PM โดย enne »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
หน้าหล่อมากอะ :iconwish: ลายคมชัดหล่อเหมือนที่โฆษณาไว้เลย

แต่เราต้องรอต้นเดือนแนะ แต่อย่างนี้ก็คุ้มที่จะรอแหะ :iconlike:
My Gyndam Gallery