ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028435 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
 :iconmouth: ล๊อตแรกก่อนใครในสะพานเหล็กมักจะเป็นอย่างนี้แหละครับ

ถ้าซื้อมาแล้วยังไม่ต่อ (ดอง) ก็รอก่อนเถอะครับ

ออฟไลน์ insiderz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • Who am i ?
ตอนนี้ตามร้านออนไลน์ต่างๆ เห็นเริ่มมีของเข้ามากันละ อยากได้คนมารีวิว mg ของ dragon momoko จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2011, 11:43:07 PM โดย insiderz »

ออฟไลน์ gorn_gang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
อยากจะบอกอะไรสำหรับคนไม่ทันได้คิดซักหน่อยน่ะครับ
จากราคาที่เว็บจีนแห่งหนึ่งสำหรับ MG ที่ออกใหม่ช่วงนี้
ระหว่าง Deathscythe ปีกค้างคาว กับตัวที่ไม่มีปีกของจ้าวใหม่
จะเห็นว่า ตัวปีกค้างคาว ราคาถูกกว่าน่ะครับ ดังนั้นราคาไม่น่าจะถึงราคาตัวที่ไม่มีปีก
อย่างไรก็ตามลองๆ เอา 5 คูณ ราุคาในเว็บจีนดูน่ะครับแล้วลองบวกเพิ่มซะครึ่งนึ่งที่คิดได้
จะได้ราคาประมาณบ้านเราครับ สำหรับคนที่ไม่รู้อยากให้ลองๆดูราคาที่ร้านๆและในเว็บๆให้ดีๆนะครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 10:00:02 AM โดย gorn_gang »

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
อยากจะบอกอะไรสำหรับคนไม่ทันได้คิดซักหน่อยน่ะครับ
จากราคาที่เว็บจีนแห่งหนึ่งสำหรับ MG ที่ออกใหม่ช่วงนี้
ระหว่าง Deathscythe ปีกค้างคาว กับตัวที่ไม่มีปีกของจ้าวใหม่
จะเห็นว่า ตัวปีกค้างคาว ราคาถูกกว่าน่ะครับ ดังนั้นราคาไม่น่าจะถึงราคาตัวที่ไม่มีปีก
อย่างไรก็ตามลองๆ เอา 5 คูณ ราุคาในเว็บจีนดูน่ะครับแล้วลองบวกเพิ่มซะครึ่งนึ่งที่คิดได้
จะได้ราคาประมาณบ้านเราครับ สำหรับคนที่ไม่รู้อยากให้ลองๆดูราคาที่ร้านๆและในเว็บๆให้ดีๆนะครับ  :iconvsign:

เอ่อ..ราคาในเว็บจีน MG D-HELL ที่เห็นนี้มันเป็นราคาลด  50 % สำหรับผู้จองล็อตแรกไม่ใช่เหรอครับ
ลองคิดดูแล้วถ้า 2 เท่าราคานี้ ก็จะเป็นราคาปกติ ซึ่งมันก็มากกว่า D EW ของ dragon momoko อยู่พอควรเลย..
หรือผมดูผิดไปหว่า..

..ถ้าคุณภาพ OK ราคาประมาณนี้ ..ผมว่าไม่แพงเลย
แล้วเท่าที่ดูจากรูปแล้วเนื้องานสุดยอดมาก  :iconlove:

ว่าแต่..มี่ใครไปถอยมาหรือยังน้า อยากดูรีวิวจัง 555+  :iconlol:

ออฟไลน์ hogkaido

• *
  • Like: 6

คิดเหมือนผมครับ

ออฟไลน์ Fuudina

• **
โพสต์ครั้งแรกในรอบหลายปี เอาข่าวใหม่มาให้ดูเลย
http://hengkimtrading.blogspot.com/2011/08/gragon-momoko-mg-deathscythe.html
ตัวสินค้าจริงที่มีหลายทั่นสงสัย
MG No.001 ของค่ายทำโมจากฮ่องกง(ตกลงมันไต้หวันใช่มะ) Dragon Momoko  :iconwink:
.
.
.

มีพวกรันเนอร์แผง + หน้าตาโมด้วย และที่สำมะัคัญ คือ รายละเอียดของ สติ๊กเกอร์ + decal ที่แถมมาด้วย (สังเกตดีๆ ใครมีโมแท้ จะเห็นว่าตราบันไดในดีคอลไม่เหมือนกันเน้อ)
เห้นเจ้าของเว็บเค้าอ้างว่าเป็นสินค้าล็อตแรกที่ขายจริง นะจ๊ะ
ที่นี้ ใครเป็นขาประจำร้านไหนก็จองกันโลด (ส่วนใครชอบของหิ้วราคา +100 ก็ไปได้ที่สะพานเหล็กนะครับ)  :iconlol:

.
.
.
มีข้อผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะขอรับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 05:39:41 PM โดย Fuudina »

http://item.taobao.com/item.htm?id=12504018543&

แปลโดย google มั่วๆได้คร่าวๆ ประมาณนี้

ขอบคุณสำหรับปีที่ผ่านมารูปแบบของเพื่อนของสถานประกอบการของการสนับสนุนและให้กำลังใจสูงก็คือตัดสินใจที่จะเปิดในเดือนกันยายนของรหัสรูปแบบใหม่ล่าสุด : MG 027 ความตายเป็นนรกขอบคุณกิจกรรมเริ่มต้นของผลิตภัณฑ์นี้
กิจกรรม : โดยมีผลทันทีในรุ่นนี้ MG ส่วนของนรกของการเสียชีวิตโดยไม่คำนึงถึงค่าใช้จ่ายในการทำกิจกรรมการจองต่ำพิเศษค่าใช้จ่าย! ! ! ราคาจองจะถูกครึ่งราคา! ! แปลกใจซุปเปอร์ถึง $ 45 ราคาที่จะขายให้เพื่อนถูกจองเมื่อคุณตาย (นับจากวันสิ้นสุดการจองราคาปกติจาก 90)! ! ! โอกาสที่หายาก! อย่าพลาด! ! !

วันปิดตามเวลาที่กำหนดในช่วงกลางเดือนกันยายน 2011

วิธีการจองหลังจากการมาถึงของเต็มก่อนการจัดส่งโดยตรงโดยไม่ต้องเติมเต็ม

ระยะเวลาจัดส่ง : กลางเดือนกันยายน

..เท่ากับ ตัว D-HELL นี้มัน 90 หยวนนะครับ แต่ ตัวของ MOMOKO มัน 75 หยวน
จากในเว็บจีนที่ลงไว้

D-HELL ของ TT มันราคามากกว่า D EW ของ MOMOKO ก็ปกติแล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
http://item.taobao.com/item.htm?id=12504018543&

แปลโดย google มั่วๆได้คร่าวๆ ประมาณนี้

ขอบคุณสำหรับปีที่ผ่านมารูปแบบของเพื่อนของสถานประกอบการของการสนับสนุนและให้กำลังใจสูงก็คือตัดสินใจที่จะเปิดในเดือนกันยายนของรหัสรูปแบบใหม่ล่าสุด : MG 027 ความตายเป็นนรกขอบคุณกิจกรรมเริ่มต้นของผลิตภัณฑ์นี้
กิจกรรม : โดยมีผลทันทีในรุ่นนี้ MG ส่วนของนรกของการเสียชีวิตโดยไม่คำนึงถึงค่าใช้จ่ายในการทำกิจกรรมการจองต่ำพิเศษค่าใช้จ่าย! ! ! ราคาจองจะถูกครึ่งราคา! ! แปลกใจซุปเปอร์ถึง $ 45 ราคาที่จะขายให้เพื่อนถูกจองเมื่อคุณตาย (นับจากวันสิ้นสุดการจองราคาปกติจาก 90)! ! ! โอกาสที่หายาก! อย่าพลาด! ! !

วันปิดตามเวลาที่กำหนดในช่วงกลางเดือนกันยายน 2011

วิธีการจองหลังจากการมาถึงของเต็มก่อนการจัดส่งโดยตรงโดยไม่ต้องเติมเต็ม

ระยะเวลาจัดส่ง : กลางเดือนกันยายน

..เท่ากับ ตัว D-HELL นี้มัน 90 หยวนนะครับ แต่ ตัวของ MOMOKO มัน 75 หยวน
จากในเว็บจีนที่ลงไว้

D-HELL ของ TT มันราคามากกว่า D EW ของ MOMOKO ก็ปกติแล้วนี่ครับ

อันนี้ผมก็ทราบมาจากทางร้านที่เคยสั่งประจำเหมือนกันครับ 
ได้ยินมาว่ามันเป้นราคาที่ลดเนื่องในโอกาศพิเศษครบรอบอะไรสักอย่างของ TT เค้า
ซึ่งทางร้านที่ผมสั่งประจำเค้าคุยกับดีลเลอร์ที่จีนก็ได้คำตอบแบบเดียวกันคือ  

ล๊อตแรก 45 หยวน แน่นอน  ล๊อตต่อไป 90 หยวน :iconpale:

โมจีนก็คงจะขึ้นราคากับเค้าด้วยมั้งครับ  :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 04:50:15 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ kabuto

• *
  • กันดั้ม
MOMOKO โมจีนค่ายนี้น่าสนใจมาก ดูจากภาพเนื้องานเนียนกว่า GG อีก :iconvsign:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
อ้างถึง

"ส่วนของนรกของการเสียชีวิตโดยไม่คำนึงถึงค่าใช้จ่ายในการทำกิจกรรมการจองต่ำพิเศษค่าใช้จ่าย! ! ! "
โอ้โห ให้จองตายแบบไม่คิดค่าใช้จ่ายเลยทีเดียว (ฮา)

"ราคาที่จะขายให้เพื่อนถูกจองเมื่อคุณตาย"

ให้เพื่อนตายก่อนถึงได้ราคานี้สินะ(ฮา)

อากู๋สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 05:29:39 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ itee

• *
^
^
^
ฮาดีครับ อ่านแล้วนั่งกลั้นหัวเราะตัวสั่นเลย

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ตอนนี้อยากได้ของโมโมโกะมากกว่าTTอีก  :iconlol:

ขอให้ดีเหมือนในภาพน่ะ :iconlike:
My Gyndam Gallery

ตอนนี้..พี่ตี๋ TT เราเริ่มจะจับโม โคโตมาทำแล้วเหรอครับ
..ได้ยินข่าวมา
เห็นว่ากำล้งจะปล่อย SD D-STYLE GRIFFON ,DANCOUGA ออกมาแล้ว
ใครมีภาพรายละเอียดไหมครับ

ถ้าออกจริง.. โอ้ เราจะมีหวังได้เล่นไลน์ใหม่ๆกันแล้ว 555 :iconlol:

สาธุออก ARMORED CORE ทีเท้ออออ..

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
^
^
^

อันนี้มายืนันครับเพราะเห็นกล่องแล้ว ก็อปตัวกริฟฟอนกับdancouga

แต่เด๋วหารูปมาให้ดูอีกที จำไม่ได้ว่าไปเจอที่ไหน แหะๆ

ออฟไลน์ treize

• *
  • Like: -17
อันไปท่องเวบทางนู้นมาพอดีไปติดใจเจ้า2อันนี้เข้าให้
http://item.taobao.com/item.htm?id=12599207518
แอคชั่นเบส สวยทีเดียว
http://item.taobao.com/item.htm?id=12668776445
GN Sword IV
แต่ ผมคุยกะอากู๋แกไม่รู้เรื่องอ่ะ :icondizzy: อยากจะขอข้อมูลเจ้า2อันนี้นิดนึง เพราะถ้าเข้ามาไทยมีหลายคนถูกใจแน่นอน :iconhappy:

^
^
^
 ก็เป็นแอคชั่นเบสที่คล้ายๆ แคสของกันดัมยูนิคอนของบันไดน่ะครับ

ส่วนGN Sword ของMG 00 ควอนต้านั้น ไม่แน่ใจว่าพี่เขาก็อปมาขายหรือ เขาจะขายของบันได้ที่จะออกในเดือน10

รอผู้รู้มาขี้แจงอีกที

แต่ราคา2อันนี้ 6xxกว่าเลยน่ะ แพงเอาเรื่อง

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
TT จะก๊อป โคโตะหรอครับ 
งานโคโตะ เรื่องจุดขยับ กับความหลวมก็ขึ้นชื่ออยู่แล้ว
ก็อบออกมางานหนักกว่าเดิมแน่ (ฮา)  :iconlol:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • จิงดิ
จัดมาแล้วครับ โมโมโกะ เข้าแต่ ร้านหน้าเบียร์ร้านเจ๊บอกของยังไม่มา มีแต่พี่บี้ กับพี่แคท ของขายดีมาก ตอนเปิดเช็คแผงกล่องของผมมีแต่คนมาขอดู เคาะ กด ดัด แผง จนอยากจะร้องไห้ เฮียเลยเปลี่นกล่องใหม่ให้ เนื้องาน ดีกว่า TT  นิดนึง ตัวพลาสติกน่าจะบางกว่าครับ

เฮียบอกว่าอาทิตย์หน้าให้มาดูเดธไซค์ TT น่าจะเข้า เลยหลอกถามว่าราคาเท่ากันป่าว แกบอกว่า มาถูกกว่า ราคาปกติแน่นอน แต่ไม่รู้เท่าไร

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
รีวิวงานของ momoko
ให้ดูด้วยนะครับ ถ้าต่อเสร็จแล้ว

ว่าแต่เจ๊ร้านหน้าเบียร์แกยังขี้หงุดหงิดอยู่รึเปล่า
เดี่ยวนี้ไม่ค่อยเล่นโมจีนเท่าไร
ส่วนร้านเจ๊ไปทีไรเจอแต่ลูกชายแกขาย เหอๆ
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • จิงดิ
อย่าได้ไปจับๆกล่องเชียว เจ๊แกจะเข้ามาจัดทันทีเหอๆอยากได้ชี้ วันนี้ผมไปซื้อ แฟนผมบอกให้ไปดูร้านเจ๊ก่อนถึงได้รู้ว่ายังไม่เข้า เวลาผมไปซื้อจะเดินเข้าไปคุยกะเฮียแกเลย

คราวก่อนผมเดินผ่านร้านเฮีย มีลูกค้าผู้โชคร้ายท่านนึงจับๆ แล้วกล่องหน้าร้านที่ตั้งสูงอ่ะร่วงลงมาทั้งแถบเลย คิดเอาเองละกันครับ

เรื่องรีวิวรอท่านอื่นดีกว่าครับ กล่องนี้ผมดองแน่นอน รอปีกค้างคาว พี่บี้ พี่แคทด้วย ตอนนี้ ต่อ ทำIJ อยู่ครับฝนตก พ่นสีไม่ได้เลย