ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028576 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
พี่ครับ พวกราคาของโมจีนในสะพานเหล็กถูกกว่าตามร้านค้าออนไลน์ในอินเตอร์เน็ตมากไหมครับ
เพราะบ้านผมอยู่ไกลอ่ะครับ ถ้าถูกกว่าเยอะจะได้ไปดูๆที่สะพานเหล็กครับพี่
เพราะเห็นตามเน็ตขายอยู่ 19x-2xx บาทครับ อย่าง HG 1/144

ขอบคุณมากๆนะครับพี่ :iconsmile:

ราคาไม่แตกต่างกันมากครับ เท่าที่ผมเคยซื้อที่สะพานเหล็ก HG1/144 ประมาณ 2ทอน1
ส่วนพวก1/100,MG นี่ราคาแทบจะเท่ากันเลย (บางเวบถูกกว่าด้วย)...

ถ้าบ้านไกล+ซื้อไม่เยอะ ก็ใช้บริการร้านโมจีนในเวบก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียเวลาเดินทาง :iconhappy:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ xTCPMx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พี่ครับ พวกราคาของโมจีนในสะพานเหล็กถูกกว่าตามร้านค้าออนไลน์ในอินเตอร์เน็ตมากไหมครับ
เพราะบ้านผมอยู่ไกลอ่ะครับ ถ้าถูกกว่าเยอะจะได้ไปดูๆที่สะพานเหล็กครับพี่
เพราะเห็นตามเน็ตขายอยู่ 19x-2xx บาทครับ อย่าง HG 1/144

ขอบคุณมากๆนะครับพี่ :iconsmile:

ราคาไม่แตกต่างกันมากครับ เท่าที่ผมเคยซื้อที่สะพานเหล็ก HG1/144 ประมาณ 2ทอน1
ส่วนพวก1/100,MG นี่ราคาแทบจะเท่ากันเลย (บางเวบถูกกว่าด้วย)...

ถ้าบ้านไกล+ซื้อไม่เยอะ ก็ใช้บริการร้านโมจีนในเวบก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียเวลาเดินทาง :iconhappy:

ที่ผมซื้อโมจีนเพราะว่าอยากลองเล่นให้ชำนาญก่อนแล้วค่อยซื้อโมแท้เพราะราคามันถูกกว่าเยอะเลยเพราะกลัวทำเสียแล้วจะเสียดาย

ขอบคุณมากๆนะครับพี่

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48

ที่ผมซื้อโมจีนเพราะว่าอยากลองเล่นให้ชำนาญก่อนแล้วค่อยซื้อโมแท้เพราะราคามันถูกกว่าเยอะเลยเพราะกลัวทำเสียแล้วจะเสียดาย

ขอบคุณมากๆนะครับพี่
แล้วจะติดใจโมจีนนะ  1/100 ขึ้นไปนะจะแหล่ม   1/144 รุ่นใหม่ที่ออกมากะโอเคนะ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's

ถ้าเป็นเมื่อช่วงต้นปีที่แล้ว  ราคาพานเหล็ก  ยังถูกกว่าตามเว็บ ประมาณ 1 ฟ้าเลยทีเดียว 
แต่ปัจจุบันรวมๆแลวมันก็เริ่มไล่ๆกันเเล้วละสิ  แถมตอนนี้ตามเว็บมีชุดแต่งขายเยอะแยะไปหมด 
ถ้าสั่งรวมๆกันมาผมว่าสั่งเว็ปสมัยนี้คุ้มกว่าแหะ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
โมจีนจะสอยพวกแพคเยอะๆ อย่าง Strike ทั้งหลาย
ไม่ก็ตัวที่อยากได้มาโมครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
PG สามก๊กนี่มันเป็นยังไงครับ มันแตกต่างจากตัวธรรมดายังไงครับ

• กัน-โอตะ
  • *
PG สามก๊กนี่มันเป็นยังไงครับ มันแตกต่างจากตัวธรรมดายังไงครับ

มันเป็นไลน์ของ TT น่ะครับ  ข้อศอก กับหัวเขาขยับได้  แต่เสียอย่างเดียวตัวมันจะดูเหลี่ยมๆไปหน่อย
ลองดูรีวิวของผมดูประกอบการตัดสินใจละกันครับ 

>>> http://rayarzero.exteen.com/20110222/review-tt <<<
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ lovesmysoul

• *
sazabi กับ Deathscythe (momoko) ร้านหน้าเบียร์มาแล้วนะครับ ส่วนร้านเจ้ยังไม่เห็น แต่ซื้อไม่ลงแปลกใจว่าทำไม sazabi เปิดแพงกว่าในเว็บ 1 แดง ส่วน Deathscythe ก็ตามที่ท่านอื่นแจ้งไว้ก่อนหน้านี้ครับ (ตกมัันมันราคาเท่าไหร่กันแน่หว่า  :iconsweat:)

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
sazabi กับ Deathscythe (momoko) ร้านหน้าเบียร์มาแล้วนะครับ ส่วนร้านเจ้ยังไม่เห็น แต่ซื้อไม่ลงแปลกใจว่าทำไม sazabi เปิดแพงกว่าในเว็บ 1 แดง ส่วน Deathscythe ก็ตามที่ท่านอื่นแจ้งไว้ก่อนหน้านี้ครับ (ตกมัันมันราคาเท่าไหร่กันแน่หว่า  :iconsweat:)

..หมายถึง 6xx เหรอครับ Deathscythe
เข้าสะพานเหล็กราคานี้ ก็ค่อยโล่งใจหน่อย

sazabi แพงไปตั้งแดงเลยเหรอ โห.. 1/144 เองนะ
ปกติ ต่างกันไม่น่าเกินฟ้าเดียว

ออฟไลน์ lovesmysoul

• *
ตามนั้นครับ
ไม่รู้เค้าบอกผมผิดรึเปล่า สำหรับ Sazabi
โทรให้พี่ชายเค้าเข้าไปถามให้อีกที

ออฟไลน์ soranibrahim

ตามนั้นครับ
ไม่รู้เค้าบอกผมผิดรึเปล่า สำหรับ Sazabi
โทรให้พี่ชายเค้าเข้าไปถามให้อีกที

อ่อ..ครับๆ

อยากไปถอยมาลองงานเจ้าใหม่มั่งจัง แต่กว่าจะได้ไปจริงๆ คงมะรืนมะเรื่องนี้..เสาร์อาทิตย์
สงสัยหมดไปซะก่อนแล้วแน่ๆ  :iconcry:

..รอผู้บุกเบิกมารีวิวให้ชมดีกว่างั้น  :iconwish:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
โมโมโกะเข้าแล้วหรอ ไวจัง ต้องรีบทำตัวเดิมให้เวร็จละ

แล้วจะมีใครใจกล้าซื้อมารีวิวให้ดูไหมเนี่ย :iconfreak:
My Gyndam Gallery

• กัน-โอตะ
  • *
ทำไมเย้านี้หน้าร้านเบียร์ของมาไวจัง  2 รอบแล้ว 
โอย กว่าของผมจะมาก็ต้นเดือน  ฮว๊าก :iconpanic:

ออฟไลน์ appbew

• *
  • Like: 13
อยากรู้กษัติยาที่สะพานเหล็กยังมีอยู่ไหมอ่ะจะไปสอยวันอาทิตย์ซะหน่อย
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ MaverickX5

• *
  • Like: 2
  • Luna Lovegood Forever
ให้ตายเถอะ... วันอาทิตย์นี้ต้องไปหาความจริงซะแล้ว  :iconlol:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
อยากรู้กษัติยาที่สะพานเหล็กยังมีอยู่ไหมอ่ะจะไปสอยวันอาทิตย์ซะหน่อย
ขอบคุณคับ

เมื่อเสาร์ที่ 20 ผมเห็นที่ร้านเจ๊ มีอยู่ 2 กล่องที่วางโชว์ครับ ใช่ใบม่วง 1 ใบแดง 2 ใบฟ้า 1 ครับ ก็สามารถได้มาครอบครองครับ :iconwink:

สำหรับ Sazabi ถ้ามาจริงนี่คงดองต่อไป ตั้งแต่Phyco gundam ยังนอนอยู่ในกล่องอยู่เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2011, 06:22:55 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
มารอดูรีวิว โมโมโกะครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ wondershin

• *
  • Like: 1
วันนี้ ไปมาครับ Sazabi ร้านหน้าเบียร์มาแล้ว ม่วง 1 ทอน 1 ฟ้าครับ

Deathscythe momko ก็มาแล้ว ราคาประมาณ MG 1/100 TT ครับ

ออฟไลน์ MaverickX5

• *
  • Like: 2
  • Luna Lovegood Forever
แพงขนาดนั้นเชียว  :iconcry: ไม่เป็นไร... คิดซะว่าตัวใหญ่แล้วกัน...

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
ทำไมราคามันแพงจัง  หรือว่าเป็นราคาของร้อนของล๊อตแรก
ถ้าราคางี้ผมไปสั่งเว๊ปน่าจะดีกว่า