ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028662 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20

ออฟไลน์ RedPure

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ราคา MG ของ Dragon momoko ตัวนี้จะแพงมั้ยครับจะเกิน 1,xxx มั้ยครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
ราคา MG ของ Dragon momoko ตัวนี้จะแพงมั้ยครับจะเกิน 1,xxx มั้ยครับ

ไ่ม่เกินหรอกครับ.. ราคาน่าจะประมาณเดียวกับ MG ของ TT
เห็นบางคนไปเจอราคาเป็น USD ..อันนั้นแพงเกิน ..ซึงไม่น่าจะใช่ราคาที่เข้ามาขายในบ้านเรา

รู้สึกว่ามีเพื่อนในนี้ได้สั่งซื้อไปแล้วด้วยครับ ..ยืนยันว่าราคาไม่แรง

Post Merge: สิงหาคม 23, 2011, 08:29:54 AM
จริงหรือเปล่าครับ ที่ deathscyte EW ของ momoko จะให้บีมชิลด์ + Effect พาร์ท เบิ้ล 2 แผงอ่ะครับ..............

ดูจากแผงในกล่องไม่น่าเบิ้ล 2 น่ะครับ  :iconcry:
รอข่าวก่อน ต้นเดือนหน้าทุกอย่างน่าจะชัดเจนกว่านี้ครับ

คิดถึงความเป็นไำปได้แล้ว..
ต้องดูว่า เจ้าบีมชิลด์ นี่ ..ส่วนประกอบมาจากแผงเดียวกันหรือเปล่า
ถ้ามาจากหลายๆ แผง ผมว่า.. ไม่น่าจะแถมให้หรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 08:29:54 AM โดย soranibrahim »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's

มายืนยันครับว่าไม่แพงขนาดราคาถูไถกับ MG TT จริงๆ 
แต่อันนี้ผมสั่งกับเว็บโมจีนในบ้านเราน่ะครับ 

ถ้าเข้าสะพานเหล็กแล้วราคาจะโดดไหมอันนี้เองก็ไม่ทราบน้อ :iconsweat:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ RedPure

• *
ขอบคุณนะครับ ตอนแรกเห็นราคาที่ออกมาเป็น US แล้วทำให้ผมคิดจะซื้อของลุงบันเลยทีเดียว แต่นี่คุณ RAYARZERO ออกมายืนยันแล้ว ก็ค่อยโล่งใจหน่อย ขอบคุณนะครับทุกคน :iconwish:

ออฟไลน์ startup

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
ราคา MG ของ Dragon momoko มาแล้วนะ

ผมเห็นมา 6xx เอง ต้องลองสักตัว

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
ราคากำลังดีแต่ตอนนี้ดองกษัตริยาอยู่เลย   ฟรีดอมก็ต่ออยู่เอิ้กๆๆ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
ราคา MG ของ Dragon momoko มาแล้วนะ

ผมเห็นมา 6xx เอง ต้องลองสักตัว

คุณ Startup จัดมาลองแล้วอย่าลืมรีวิวให้ชมด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ....ฮี่...ฮี่..... :iconmeow:

• กัน-โอตะ
  • *
เมื่อกี้ไปเปิดดูในเถาเป่าเล่นๆเจอเจานี้เข้าให้  
3 ก๊ก MG ดูจากดีไซน์ถ้าจะเป็น ลิโป้ พี่จีนเปิดไลน์ของตัวเองเต็มตัวแล้วมั้งงานนี้
ออกแนว  SRW ไปเลยทีเดียว   ออกมาจริงๆโดนแน่นอนครับ

http://img02.taobaocdn.com/imgextra/i2/60446028/T2PlRSXjJbXXXXXXXX_!!60446028.jpg

http://item.taobao.com/item.htm?id=12885688022

รูปต้แงเปิด Tab ใหม่ดูนะครับถึงเห็น 
เดี๋ยวผมอัพรูปให้ละกัน
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 07:15:57 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
^
^
^

ดูผ่านๆ(เพราะรูปดูไม่ได้หลายรูปเลย) งานก็ดูโอเคน่ะครับ แต่ลายละเอียดเยอะคงทำสียากแน่เลย แล้วจะแยกสีมาดีขนาดไหนอีกด้วย

พี่ตี๋เริ่มหาจุดยืนของตัวเองเจอละ 555+
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7
หน้าออกไปทางSRWมากเลยครับ ดูโหดดีครับ รอตามข่าวดีกว่า :iconfreak:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Oh สุดยอด ถ้าพี่จีนทำได้อย่างในรูปน่ะนะ  กลัวจะเหมือนตอนออก 1/144 ชุบสีมาให้ซะงั้น แทนที่ทำพลาสติกแยกสีให้ หน้าตาผมว่าน่าจะถูกใจคนที่เก็บพวก FSS  :iconwink: หรือไม่ก็พวกSRW ประมาณภาค cybuster

• กัน-โอตะ
  • *
อัพรูปมาให้ดูกันแบบชัดๆครับ  
เอามาจาก ในเถาเป่านั้นละครับ

รูปดีไซน์

Sample

โครงในแบบชัดๆ

รันเนอร์  ดูจากลักษณะแผงถ้าจะแยกสีแผงเป็นแผงๆไปแน่ๆ

ชิ้นใส

ดีไซน์  กวนอู รอไว้แล้วแน่เลย  ตัวแดงผมว่าน่าจะเป็นเตียวหุ่ย
รูปบางรูปเปิดดูไม่ได้ครับผมเลยเอามาเท่าที่ผมเปิดดูได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 07:45:21 PM โดย RAYARZERO »

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7
ตัวแดง เขียวข้างหลังนี่ ผมว่า กวนอู กับ เตียวหุยแน่ครับ ดูจากอาวุธ

พี่จีนแกพัฒนาขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ น่ายินดีจริงๆเลยครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ตัวแดง เขียวข้างหลังนี่ ผมว่า กวนอู กับ เตียวหุยแน่ครับ ดูจากอาวุธ

พี่จีนแกพัฒนาขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ น่ายินดีจริงๆเลยครับ

ครับ น่ายินดีกับที่พี่จีนแกพัฒนา แต่น่าเสียใจกับเป๋าตังค์พวกเรา

ปล. ดูจากรูปตัวโครงด้านในแล้ว อย่างกับไซบอร์ก เอาเกราะมาใส่เลย เหมือนพวก บอร์กแมน (ดักแก่ใครหลายคน :iconnasty:)

• กัน-โอตะ
  • *

ครับ น่ายินดีกับที่พี่จีนแกพัฒนา แต่น่าเสียใจกับเป๋าตังค์พวกเรา

ปล. ดูจากรูปตัวโครงด้านในแล้ว อย่างกับไซบอร์ก เอาเกราะมาใส่เลย เหมือนพวก บอร์กแมน (ดักแก่ใครหลายคน :iconnasty:)

คุณคานะ พูดถูกนะครับ  จีนพัฒนาแต่ กระเป๋าตังเราจะลำบาก "Orz

น่าจับมาโมเป็นบอร์กแมนนะครับ  
แต่โครงในผมว่าโมคาแร๊คเตอร์จากหลายเรื่องได้เลยละ

Edit
-------------------------------------------------------------------------------------------

เพิ่มรูป D Hell  ของ TT

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 08:16:18 PM โดย RAYARZERO »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
อันนี้คือเขาทำสีใหม่ใช่ไหมครับ อยากเห็นหน้าชัดๆว่าจะหล่อไหม หุหุ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ aseanit

• *

คุณคานะ พูดถูกนะครับ  จีนพัฒนาแต่ กระเป๋าตังเราจะลำบาก "Orz

น่าจับมาโมเป็นบอร์กแมนนะครับ  
แต่โครงในผมว่าโมคาแร๊คเตอร์จากหลายเรื่องได้เลยละ

Edit
-------------------------------------------------------------------------------------------

เพิ่มรูป D Hell  ของ TT

รูปนี้เป็นต้นแบบที่ลอกมาจากลุงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 09:50:20 PM โดย K »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ไม่ได้เช็คข่าวโมจีนซะนาน ไปเดินๆดุตามเว็บเจอโมจีนหน้าสนใจอยู่2ตัวไม่รู้มีคนมารีวิวละยัง

预定 TT 高高 1/100 (MG 027) 地狱死神高达 Gundam Deathscythe

http://item.taobao.com/item.htm?id=12504018543&

国产 TT 高高 1/144 (HGUC 088) MSN-04 Sazabi 沙扎比

http://item.taobao.com/item.htm?id=12403370253

ออฟไลน์ xTCPMx

• *
พี่ครับ พวกราคาของโมจีนในสะพานเหล็กถูกกว่าตามร้านค้าออนไลน์ในอินเตอร์เน็ตมากไหมครับ
เพราะบ้านผมอยู่ไกลอ่ะครับ ถ้าถูกกว่าเยอะจะได้ไปดูๆที่สะพานเหล็กครับพี่
เพราะเห็นตามเน็ตขายอยู่ 19x-2xx บาทครับ อย่าง HG 1/144

ขอบคุณมากๆนะครับพี่ :iconsmile: