ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028571 ครั้ง)

ออฟไลน์ alanshearer09

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
ข้ามไป 027 เลย หรือว่าตั้งแต่ 025 ไปจะเป็นพรรพวกของเจ้าตัวนี้

ว่าแต่ 024 นี่มันตัวอะไรอะครับ

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ข้ามไป 027 เลย หรือว่าตั้งแต่ 025 ไปจะเป็นพรรพวกของเจ้าตัวนี้

ว่าแต่ 024 นี่มันตัวอะไรอะครับ

Exia Ignition Mode อ่ะครับ

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ปกติ MG Deathscyte Hell ของลุงบันก็หาซื้อยากอยู่แล้ว ถ้าออกโมจีนแบบนี้ ทำดีๆ ก็ Best seller เหมือนน้องแคทได้ไม่ยาก :iconvsign:

ออฟไลน์ kenng546

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
ว่าแต่ ไอตัวเดธไซ ที่ไม่มีปีก ยี่ห้อ Dragon momoko นี้ ก็น่าสนใจนะ งาน งามมาก
http://item.taobao.com/item.htm?id=12507814044

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ยี่ห้อม้ามืดมาอีกละจะเป็นยังไงหว่า โมโมโกะเนี้ย  :iconfreak:
งานไต้หวันที่น่าเล่นอีก  :iconfreak:
ดูรายละเอียดคมจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 04:39:58 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ถ้ารายละเอียดได้ตามภาพที่โชว์+ราคามาถึงไทยไม่แรง

จัดหนักแน่ๆครับตัวนี้

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ผมลองเอาภาพจาก เถาเป่า ไปเทียบดูกับเว็ปDalong เหมือนของ โมโมโกะ  ร่องจะใหญ่กว่า

โมโมโกะ

Bandai

Creditภาพ : Dalong , taobao
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ sting

• *
  • Like: 1
โมโมโกะ งานดีมากๆครับ คู่แข่งโมจีนมาแล้วสิน่ะ  :iconfreak:

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ดูไม่ออกเลยนะครับว่าเป็นของจีน งานสวยมากๆ แต่ว่าออกมาแค่ตัวเดียวหรอครับ พอดูรูปหัวใกล้ๆรู้สึกว่าทางนั้นต้องดัดแปลงหัวเล็กน้อยให้มันไม่เหมือนบันได  :icondisapp:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ยี่ห้อใหม่น่าสนใจแหะ งานดีมากๆ ออกพวกวิงมาก็ดีเลย

มียี่ห้อใหม่ให้ติดตามอีกละ หุหุ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
จะว่าไปแล้วต้องเปิดหัวข้อใหม่อีกรึเปล่าหว่า เพราะมันไม่ใช่โมจีน (แต่เป็นโมไต้หวัน)  :iconnasty:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
รายละเอียดงานของไต้หวัน Dragon Momoko พลาสติกดูดีมาก
แทบจะไม่มีส่วนที่หล่อเกิน และ รอยบุ๋ม ให้เห็นเลย โครงในก็
ทำออกมาเสียจนเหมือนเลย เหลือแต่รอชมรีวิวของจริงว่า
จะเป็นอย่างไร ราคาเปิดตัวแรงไหม ดูจากเวบนอกรีวิวไว้แล้ว
น่าจะกลายเป็นอีกยี่ห้อหนึ่งทีได้รับความนิยมได้ไม่ยาก เผลอๆ
คุณภาพอาจจะสูสี หรือ ดีกว่าของ TT ก็ได้ ที่สำคัญ หน้าตาหล่อดีครับ

ออฟไลน์ kaxuma

• **
  • Like: 0
ราคาที่ขึ้น 75 หยวนนี่ เป็นราคาจริงหรือราคาจองครับ ถ้า 75 จริงๆนี่ผมว่าไม่แพงเลย กับงานคุณภาพขนาดนี้

กระทู้โมจีนเราจะได้กลับมาคึกคักอีกครั้ง

ปล ทำไมไม่ทำตัวอื่นบ้าง ออก deathscythe มาทีเดียวสองตัวเลย ยังไงผมคงต้องซื้อแค่ตัวเดียวอยู่ดี

ออฟไลน์ kbatozai

• *
  • Like: 2
Dragon momoko พลาสติกดูดีจริงๆหน้าก็หล่อแถมดูคมมากๆ เห็นแว๊บแรกนึกว่าเอาของลุงบันมาโชว์ซะอีก อนาคตจะต้องเป็นอีกทางเลือกที่ดีแน่ๆ (แต่หน้ากล่องใส่คำว่ากันดั้มนี่เดี๋ยวคงเปลี่ยน) รอดูผลงานต่อๆไป

ป.ล. แล้ว GHD GD จะไปอยู่ไหนนะนี่  :iconfreak:

ออฟไลน์ treize

• *
  • Like: -17
โมไต้หวันน่ากลัวมากงานนี้TTเจอคู่แข่งเข้าแล้ว แล้วเอาอินเนอร์เฟรม(Dragon momo)มายัดไส้ D-Hell Custom(TT) ได้มั้ยเนี่ย :iconwink:

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
ดีน่ะที่ผมยังไม่ส่อย MG Deathscyte Hell ของลุงบันมา เกือบไปแล้ว :iconhappy:

ออนไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
โมไต้หวันน่ากลัวมากงานนี้TTเจอคู่แข่งเข้าแล้ว แล้วเอาอินเนอร์เฟรม(Dragon momo)มายัดไส้ D-Hell Custom(TT) ได้มั้ยเนี่ย :iconwink:

ราคารวมเท่า Bandai  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ Jinfinite

• *
  • Like: 1
 :iconcry: MG The-o เราจะมีวันได้พบกันมั้ย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
:iconcry: MG The-o เราจะมีวันได้พบกันมั้ย

ผมว่ารอ HGUC ยังพอจะมีหวังมากกว่าครับ เพราะช่วงหลัง TT มาเล่นLine 1/144 กล่องใหญ่หลายตัวแล้ว

ปล. พรุ่งนี้ว่าจะไปสอย Kshatriya กับ Gaplant ต้องเตรียบงบอย่างน้อยเท่าไหร่ดีครับ รบกวนผู้สอยมาแล้ว บอกราคาด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 08:19:01 PM โดย kana-art »