ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028715 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Storm Dynames มันผลงานของเซร่า มาซาโอะ ตั้งนานแล้วน่อ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ alanshearer09

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
ช่วยแนะนำ เวปที่ขายโมจีน แบบSD เยอะๆให้ผมทีครับ

ไม่เอาสามก๊กนะ

PM มาก็ได้ครับ กดดูตามเนต มีแต่บอกสินค้าหมดๆๆๆๆ - -"

ตามหา SD OO raiser

ดู 2 เวปนี้รึยังครับ
http://www.mojeengundam.com/viewgproduct_8_1
http://modelgundam.mymarket.in.th/viewgproduct_5_1

หมือนของจะมีเยอะเหมือนกันนะครับ   ลองดูครับ

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
1/100 MG Z2.0 006 Z3 Z4 GDH
มีคนทำรีวิวมาบ้างยังครับ อยากรู้ว่างานออกมาเป็นไงบ้าง

Z3 สีขาว เคยมีรีวิวแล้วครับ ไปตามดูได้ ส่วนตัวผมมองว่า 3 ตัวนี้นั้น งานออกมาเป็นรูปหุ่นแต่รายละเอียดหายเยอะมาก ต้องมีการใส่กาว เฉือน พอกพุตตี้ เยอะเช่นกัน ที่สำคัญต้องทำสีครับ เพราะสีที่ให้มาเหมือนสีขาว สีน้้ำเงินกะละมังซักผ้า เวลาต่อระวังเขาหักนะครับ บางกล่องซื้อมาหักแต่ในกล่องเลย แล้วกดนี่ ฟ้าขึ้นง่ายมากๆครับ ........................ อันนี้เท่าที่ประสบการณ์ต่อมา ปัจจุบัน Zeta สีขาวเป็นซาก ส่วนแบบ 2.0 ทิ้งไปแล้วครับ เหลือแค่ฐานที่พอใช้ได้ สำหรับผม ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่นะ ถ้าถามความเห็นครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ LA101

• *
  • Like: 12
  • Here Comes Char
Re: [โมจีน] $
« ตอบกลับ #6963 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:38:04 PM »
วันนั้นไปซื้อตัวนี้มาครับ งงมาก
  :iconangry:

ชิ้นส่วน A2 22 เป็นส่วนเกราะที่ไหล่ครับ มันจะมีมาให้เป็นคู่ ครับ 

แต่ดูนี่สิครับ!  :icondisapp:

ส่วนขวาคือสมบูรณ์ครับ  ด้านซ้ายคือหล่อไม่ครบ  หายไปเกินครึ่ง! :icondizzy:

โชคดีนะครับเนี่ยที่ราคาไม่แพง ไม่งั้นคงโกรธมากกว่านี้แน่เลย  :iconcry:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 10:39:45 PM โดย LA101 »

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0

ชิ้นส่วน A2 22 เป็นส่วนเกราะที่ไหล่ครับ มันจะมีมาให้เป็นคู่ ครับ  

แต่ดูนี่สิครับ!  :icondisapp:

ส่วนขวาคือสมบูรณ์ครับ  ด้านซ้ายคือหล่อไม่ครบ  หายไปเกินครึ่ง! :icondizzy:

โชคดีนะครับเนี่ยที่ราคาไม่แพง ไม่งั้นคงโกรธมากกว่านี้แน่เลย  :iconcry:

โอ้ววว.. GHD ยังต้องวัดดวงเหมือนเคยนะ 555+

..ผมเคยเจอเหมือนกัน แต่เป็นหล่อเกิน ตรงหมวกหล่อเกินปิดตามาข้างนึงเลยเชียว
จากพวก สองตา ..เป็นตาเดียวซะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 12:58:44 PM โดย K »

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
เช็คแผงทุกครั้งก่อนซื้อ.. คติประจำใจคนเล่นโม(จีน)นะครับ :iconmeow:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ได้ซื้อน้องแคทมาละครับ งานดีมากๆ รอยประกบรอยห่างแถบไม่มีเลย

ลายละเอียดหายไม่เยอะ ดีกว่าที่คิดไว้มาก :iconlove:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ hogkaido

• *
  • Like: 6
TT หรือ GG จะออกงานใหม่อีกแล้วครับเป็น MG ตามลิงค์ ครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=12504018543&

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
^
^
เฮ้ย!! ใครก็ได้ตบหน้าผมที ฝันไปรึเปล่า พี่จีนทำเดธไซต์ ว๊ากกก!!!(บ้าไปแล้ว) :iconlol:

แต่ เอ..ตัวล่าสุดมันเบอร์024 นี่นา ไหงตัวนี้มา027เลย ข้ามตัวไรไปหว่า :iconfreak:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
 :icondisapp: ถ้าราคาตามที่ลงไว้นั้นถือว่าถูกมากเลยนะนั่น

:icondisapp: ถ้าราคาตามที่ลงไว้นั้นถือว่าถูกมากเลยนะนั่น

..น่าจะเป็นราคาจองมั๊งครับ

กรี๊ดๆๆ.. เย้ๆๆ..
แสดงว่า MG ตัวหลังๆมานี่ พี่ TT แกน่าจะไล่เรียงออกมาเรื่่อยๆ นะเนี้ย 5555+  :iconlol:

..เสียดาย  MG ตัว WING   GHD ดันออกไปแล้ว จากที่ผ่านมา TT แกจะไม่ทำ MG ซ้ำค่ายอื่่นด้วย
ไม่งั้นจะได้เก็บครบๆ

GHD นี่ไม่น่าทำ MG เลยให้ตาย  ..ทำมาก้อกากซะ
..เสียดาย มีหลายตัวเลยที่น่าเล่น ถ้าเป็น TT หล่ะก้อ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70

ออฟไลน์ kbatozai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
เอาจริงจิ ของแรงมาอีกแล้วงามแน่ๆ  :iconpanic:
แต่รอดเพราะสอยของบันไดมาก่อนแล้ว ฟู่ๆๆ  :iconjoy:

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
..เสียดาย  MG ตัว WING   GHD ดันออกไปแล้ว จากที่ผ่านมา TT แกจะไม่ทำ MG ซ้ำค่ายอื่่นด้วย
ไม่งั้นจะได้เก็บครบๆ

ที่ซ้ำๆ ก็มีนะครับ เท่าที่พอจะนึกออกก็มี freedom / SW Strike / unicorn  :iconvsign:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
ออกเดธไซต์ซะงั้น  :iconfreak:
นึกว่าจะออก Shin-MK II  :iconlol:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ว้าวๆ เก็บตัง เตรียมซื้อโลด :iconwish:

น่าจะออกให้ครบเลยน่ะ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ kaxuma

• **
สุดยอดเลยครับ รอ blueframe มานานไม่นึกว่าจะข้ามมาออก เดตไซท์เลย

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
ลองเอาข่าวไปแปลแบบซับนรกด้วย กูเกิ้ลทานสแลดมา
สรุปว่าเป็นราคาจองแบบลด 50% (โอ้แม่เจ้า บันไดไม่มีงี้นะเนี่ย)
อ้างถึง
ขอบคุณสำหรับปีที่ผ่านมารูปแบบของเพื่อนของสถานประกอบการของการสนับสนุนและให้กำลังใจสูงก็คือตัดสินใจที่จะเปิดในเดือนกันยายนของรหัสรูปแบบใหม่ล่าสุด : MG 027 ความตายเป็นนรกขอบคุณกิจกรรมเริ่มต้นของผลิตภัณฑ์นี้
กิจกรรม : โดยมีผลทันทีในรุ่นนี้ MG ส่วนของนรกของการเสียชีวิตโดยไม่คำนึงถึงค่าใช้จ่ายในการทำกิจกรรมการจองต่ำพิเศษค่าใช้จ่าย! ! ! ราคาจองจะถูกครึ่งราคา! ! แปลกใจซุปเปอร์ถึง $ 45 ราคาที่จะขายให้เพื่อนถูกจองเมื่อคุณตาย (นับจากวันสิ้นสุดการจองราคาปกติจาก 90)! ! ! โอกาสที่หายาก! อย่าพลาด! ! !

วันปิดตามเวลาที่กำหนดในช่วงกลางเดือนกันยายน 2011

วิธีการจองหลังจากการมาถึงของเต็มก่อนการจัดส่งโดยตรงโดยไม่ต้องเติมเต็ม

ระยะเวลาจัดส่ง : กลางเดือนกันยายน

ปล.ตายๆนรกๆ นั่นหมายถึง DeathscytheHell นะครับ ๕๕๕

..ออกแบบนี้ ก้อรอ shenlong , epyon เลย

ไหนจา oo raiser ,oo qant   v dash อีก  :iconlove:

ออฟไลน์ Ozone_za

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
อยากทราบว่า PG Wing Zero Custom TT แบบธรรมดากับแบบปีกมุก ต่างกันยังไงครับ

แบบธรรมดาผมดูปีกกับขนนก สีไม่เหมือนกัน แต่ของลุงบันได เหมือนจะสีเดียวกัน
ส่วนแบบปีกมุขยังไม่เคยเห็นข้างในเลย

รบกวนถ้ามีรูปช่วยโพสทีนะครับ เก็บตังเตรียมสอยแล้ว.................  *0*