ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028768 ครั้ง)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
รู้สึกว่านานมากปล้ว  จนกระทู้อาจจะลบไปแล้วก็ได้ครับ
ลองหาดูในห้องแกะกล่องครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
..ยังไม่เห็นมีใคร รีวิว MG unicorn TT เลยครับ

งานตัวนี้ใครเคยต่อแล้ว เป็นยังไงบ้างครับ
..เห็นมีตัวถือ บาซูก้าด้วย
ดูมันใหญ่เอาเรื่องเลย บาซูก้านี่ ถือแล้วแขนห้อยแขนตกมั๊ยอ่ะครับ

ผมซื้อแบบไททาเนียมมาอ่ะครับ เคลือบได้ไม่สวยเลยจนผมต้องล้างสีออกแล้วทำใหม่ แต่พวกข้อต่อผมยังไม่ได้ลองน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 11:07:56 PM โดย oorx »

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
..ยังไม่เห็นมีใคร รีวิว MG unicorn TT เลยครับ

งานตัวนี้ใครเคยต่อแล้ว เป็นยังไงบ้างครับ
..เห็นมีตัวถือ บาซูก้าด้วย
ดูมันใหญ่เอาเรื่องเลย บาซูก้านี่ ถือแล้วแขนห้อยแขนตกมั๊ยอ่ะครับ

เรื่องเนื้อพลาสติกดีครับ ข้อต่อส่วนต่าง ๆ ก็ใช้ได้เลยครับ ถืออาวุธได้อย่างมั่นคง   :iconvsign:
แต่มีข้อเสียอยู่อย่างนึง เวลาเราแปลงเป็นโหมด Unicorn ส่วนที่ปิดไซโครเฟรม มันจะปิดไม่ค่อยสนิทหน่ะครับ   :iconpale:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
สำหรับ MG Unicorn TT นั้น สีไททาเนียมจะเหมือนเอาสีคล้ายๆสีไททาเนียมาเคลือบ ต่อไปนานๆ จับบ่อยๆ เลื่อนเป็น Unicorn mode หรือ Destroy mode บ่อยๆ สีลอกครับ ถ้าจะแนะนำ ซื้อแบบธรรมดา มาทำสีไททาเนียมหรือเมทัลลิกเองจะสวยกว่าครับ

ป.ล. น้องแคท 1/144 สุดยอดด้วยประการทั้งปวง และ HG Akatsuki 1/100 lot ใหม่ชุบทองเยิ้มไม่สวยเลย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
น้องแคดล๊อตใหม่สะพานเหล็กมายังครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
น้องแคดล๊อตใหม่สะพานเหล็กมายังครับ

มาแล้วมาตั้งแต่เมื่อวาน(ร้านเฮีย) แต่หมดหรือยังไม่รู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
เรื่องเนื้อพลาสติกดีครับ ข้อต่อส่วนต่าง ๆ ก็ใช้ได้เลยครับ ถืออาวุธได้อย่างมั่นคง   :iconvsign:
แต่มีข้อเสียอยู่อย่างนึง เวลาเราแปลงเป็นโหมด Unicorn ส่วนที่ปิดไซโครเฟรม มันจะปิดไม่ค่อยสนิทหน่ะครับ   :iconpale:

ถ้าไม่ใส่ไซไคเฟรมได้ไหมครับ เพราะว่ากะซื้อ 2 ตัว แยกโหมดกันไปเลย  :iconlike:

• **

มาแล้วมาตั้งแต่เมื่อวาน(ร้านเฮีย) แต่หมดหรือยังไม่รู้เหมือนกัน
พอมีเบอร์โทรร้านไว้ติดต่อไหมครับจะได้ไม่ไปเสียเที่ยว

ออฟไลน์ tomtomyo

• **
  • Like: 0
เมื่อวาน 12/8/54 เพิ่งไปมาเลยครับ ที่ร้านหน้าเบียร์ ยังมีเหลืออยู่น่ะครับเมื่อเพิ่งจัดมา 2 กล่อง ของที่อาจจะเกลี้ยงก็มี สไตรค์ IWSP เบอร์ 009 ข่าวว่าจะเลิกผลิตแล้ว ส่วนGaplant TR-5 [Hrairoo] ยังไม่มาครับ แต่ร้านเจ๊ไม่ ทราบเมือนกันเมื่อวานรีบไปหน่อยเพราะไปธุระต่อ เลยไม่ได้ไปดู ของใหม่ที่เหลืออยู่ SDยูนิคอร์น/ Ex-s Gundoom/ Akatsuki/ จัสติส/ แล้วก็น้องแคทเรา/ อ้อ PG สไตรค์ ตัวปกติก็มาแล้วแต่ ยานแกสเปอร์ ของไม่มาสะที

• **
เมื่อวาน 12/8/54 เพิ่งไปมาเลยครับ ที่ร้านหน้าเบียร์ ยังมีเหลืออยู่น่ะครับเมื่อเพิ่งจัดมา 2 กล่อง ของที่อาจจะเกลี้ยงก็มี สไตรค์ IWSP เบอร์ 009 ข่าวว่าจะเลิกผลิตแล้ว ส่วนGaplant TR-5 [Hrairoo] ยังไม่มาครับ แต่ร้านเจ๊ไม่ ทราบเมือนกันเมื่อวานรีบไปหน่อยเพราะไปธุระต่อ เลยไม่ได้ไปดู ของใหม่ที่เหลืออยู่ SDยูนิคอร์น/ Ex-s Gundoom/ Akatsuki/ จัสติส/ แล้วก็น้องแคทเรา/ อ้อ PG สไตรค์ ตัวปกติก็มาแล้วแต่ ยานแกสเปอร์ ของไม่มาสะที
ไปสอยมาแล้วครับอิอิ วัดใจไปเลย

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
รีวิวแบบน้ำจิ้มๆไปก่อนละกันครับ  สำหรับ Ksahtriya  :iconsmile: 
ไม่เกินวันอังคารเตรียมพบกับรีวิวเต็มๆครับ  :iconvsign:

คลิกเพื่อดูรูปใหญ่นะครับ  :iconvsign:

กล่อง

ดีเทลรายละเอียดบนชิ้นงาน

ฟันเนลได้แค่นี้ก็หรูแล้ว

มือ

ลายปลอกแขน

ต่อไปได้แค่นี้ละครับ   :iconlol:

ลายที่หน้าอก

โดนรวม  ดีกว่า Gaplant เยอะมาก :iconfreak:
เดี่ยวรีวิวเต็มเราค่อยมาแฉแบบละเอียดๆกันครับ   :iconsmile:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
น้องแคทมีทั้งหมดกี่แผงอะครับ

ออฟไลน์ gorn_gang

• *
  • Like: -28
น้องแคทมีทั้งหมดกี่แผงอะครับ

15 แผงครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
รอรีวิวแบบเต็มๆ :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ munezaem

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
รู้จักตัวนี้ไหมครับ
storm dynames 1/100 TT

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
รู้จักตัวนี้ไหมครับ
storm dynames 1/100 TT

ถ้าเข้าใจไม่ผิดคงเป็นตัวนี้

Storm Dynames ไม่มีขายทั่วไปนะครับผม โมเองเท่านั้น :iconjoy:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ petchs

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -71
ช่วยแนะนำ เวปที่ขายโมจีน แบบSD เยอะๆให้ผมทีครับ

ไม่เอาสามก๊กนะ

PM มาก็ได้ครับ กดดูตามเนต มีแต่บอกสินค้าหมดๆๆๆๆ - -"

ตามหา SD OO raiser

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
วันนี้ผมไปสะพานเหล็กมาครับ Gaplant TR-5 [Hrairoo] มาแล้วน่ะครับ แต่น้องแคทหมดเกลี้ยงเลย :iconcry:

• **
1/100 MG Z2.0 006 Z3 Z4 GDH
มีคนทำรีวิวมาบ้างยังครับ อยากรู้ว่างานออกมาเป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ hunterkiller

1/100 MG Z2.0 006 Z3 Z4 GDH
มีคนทำรีวิวมาบ้างยังครับ อยากรู้ว่างานออกมาเป็นไงบ้าง

Z3 สีขาว เคยมีรีวิวแล้วครับ ไปตามดูได้ ส่วนตัวผมมองว่า 3 ตัวนี้นั้น งานออกมาเป็นรูปหุ่นแต่รายละเอียดหายเยอะมาก ต้องมีการใส่กาว เฉือน พอกพุตตี้ เยอะเช่นกัน ที่สำคัญต้องทำสีครับ เพราะสีที่ให้มาเหมือนสีขาว สีน้้ำเงินกะละมังซักผ้า เวลาต่อระวังเขาหักนะครับ บางกล่องซื้อมาหักแต่ในกล่องเลย แล้วกดนี่ ฟ้าขึ้นง่ายมากๆครับ ........................ อันนี้เท่าที่ประสบการณ์ต่อมา ปัจจุบัน Zeta สีขาวเป็นซาก ส่วนแบบ 2.0 ทิ้งไปแล้วครับ เหลือแค่ฐานที่พอใช้ได้ สำหรับผม ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่นะ ถ้าถามความเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2011, 11:23:28 AM โดย hunterkiller »