ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4029607 ครั้ง)

ออฟไลน์ t_som

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขนาด 144 ยัง เกือบพัน  ตัวนี่จะกี่ตังเนี่ย  ราคาชักจะไม่ใช่โมจีนละ   :iconcry:
ผมว่ามันก็คุ้มที่จะซื้อนะครับ เพราะไม่ได้เป็นของก๊อปปี้ 100 เปอร์เซ็น
คือ..... มันไม่เหมือนของลุงบันซะทีเดียว สำหรับผมก็ถือว่าเป็นคนละตัวกัน
ที่สำคัญสวยกว่า(โดยความรู้สึกนะครับ ไม่ใช่ข้อเท็จจริง)
หากราคาใกล้เคียงกัน หรือมากกว่านิดหน่อย ก็คงต้องเลือกเจ้าตัวนี้แหละครับ
เพราะสวยกว่า ละเอียดกว่า และโดนกว่าครับ :iconlol:
ใช่ครับผมว่ามันคุ้มนะครับ เราต้องเอาราคาไปเทียบกับresinดูน่ะครับ 

ครับ ผมก้อบ่นไปงั้นแหละครับ ยังงัยก้อซิ้ออยู่ดี หุหุ   :iconlove:

ออฟไลน์ zakuman

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
เพิ่งกลับมาจากฮ่องกงครับ ได้ SD EX-S มากลอ่งนึงด้วย ช่วงนี้ไม่ได้เข้าสะพานเหล็กจึงไม่รู้ว่าของเข้าเมืองไทยหรือยัง

ไปแถวๆตรอก G-7และก้ตึก111 มีแต่ EX-s, Hi-v, Nitingel ที่ฮ่องกงขายแต่ MC ไ่ม่ขาย TT ครับ

ได้มาราคาเท่าไหร่ครับท่าน

ไม่รู้ว่าบอกได้มัยครับ  สี่แดงครับท่าน

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
เพิ่งกลับมาจากฮ่องกงครับ ได้ SD EX-S มากลอ่งนึงด้วย ช่วงนี้ไม่ได้เข้าสะพานเหล็กจึงไม่รู้ว่าของเข้าเมืองไทยหรือยัง

ไปแถวๆตรอก G-7และก้ตึก111 มีแต่ EX-s, Hi-v, Nitingel ที่ฮ่องกงขายแต่ MC ไ่ม่ขาย TT ครับ

ถึงว่าผมฝากเพื่อนซื้อฮ่องกงไม่มีเลย TTอะ ลืมนึกถึง MC ได้ไง

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
TR-5 แก๊ปลัน มาไวกว่าที่คิดแฮะ  :icondisapp:

http://item.taobao.com/item.htm?id=12215079273

น้องแค๊ทผมละเงียบเลย  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 10:54:38 AM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
ตอบด้านบนนะครับ เท่าที่ทราบข่าวโมจีน น้องแค๊ทนั้น มาเดือนสิงหาคมครับ (ถ้าไม่เลื่อนนะครับ)

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
จะว่าไป..ตัวที่ทะยอยๆออกมานี่
ปล่อยข่าวมาตั้งแต่ต้นปีแล้วนะเนี้ยยย..
สรุปว่า ปีนี้จะมีนอกเหนือจากที่มีข่าวมั๊ยนะ
..น้อยจัง ปีนึ้ออกไม่กี่ตัวเองอะ

แต่ถ้าจะออกตามข่้าวลือ..
..รอ PG red frame เลย ถ้าออกมีกรี๊ดเลยอะ 5555+ :iconlol:

ออฟไลน์ Modellerguy

• **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
อัพเดทข่าวเกี่ยวกับสินค้าโมจีนเพิ่มเติมกันหน่อยครับ!!

เริ่มต้นด้วยสีจากพี่จีน ยี่ห้อ QY ครับ.

ผลิตออกมาทั้งหมด 12 สี 12 เบอร์ เป็นสีหลักๆทั้งหมด ราคาไม่แพง ในขนาด 30ml

ปล. ก็หวังว่าทาง QY คงตั้งใจที่จะผลิตสีสำหรับโมเดลมาเป็นทางเลือกใหม่จริงๆนะครับ อย่าอุตริแบบคนไทยที่เอาสีพ่นรถยนต์มาใส่ขวดขายเป็นสีพ่นโมเดลเล๊ยยย เพี๊ยง!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

MC Model SD EX-S Gundoom

หลังจากชวดเปิดตัวในงานแสดงสินค้าที่จีนไป เพราะฝีมือของลุงบัน เมื่อวันที่ 7/7/2011 เลยทำให้ทาง MC Model ต้องเลื่อนกำหนดวางจำหน่ายไปหลายอาทิตย์อยู่ ซึ่งตอนนี้สินค้าเริ่มวางจำหน่ายแล้วครับที่จีน เมื่อวันทีี่ 22 ที่ผ่านมา ส่วนในไทย ก็มีเข้ามาแล้วนะครับ แต่แค่บางร้านเท่านั้น คาดว่ากว่าจะมีกันเกลื่อนก็คงราวๆภายในกลางเดือนหน้าครับ.

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

GG

ปล่อย HGUC 073 GAPLANT TR-5 [Hrairoo] ปล่อยออกมาวางตลาดเมื่อวันที่ 23/7/2011 คาดว่าภายในอาทิตย์หน้าสินค้าคงเริ่มเข้ามาในไทยให้ได้จับต้องกันบ้างแล้วครับ.

ท้ายสุดอาจไม่เกี่ยวกับกันดั้ม กับโมเดลค่ายใหม่ จากจีน Metal House

กับสินค้าชิ้นแรก Metal Bug (Metal Slug) วางจำหน่ายเมื่อวันที่ 15/7/2011 (มีจำหน่ายในไทยแล้ว บางร้าน)

พิเศษ!! แถมจี้รูปหัวกระสุนปืน (เฉพาะล็อตแรกเท่านั้น).

ปล. ข่าวอาจไม่ไวเท่าที่ควรนะครับ เพราสองจิตสองใจว่าจะโพสดีหรือเปล่า + ทั้งตัวผมไม่ค่อยว่างอัพเดทสักเท่าไหร่ แต่ที่หนักๆสุดคือก่อนหน้านี้มาโพสข่าวโมจีนใหม่ๆทีใด จะเจอ Unlike 1 ดอกทุกครั้งที่โพส 1 ข่าว แหม ช่างสร้างกำลังใจได้ดีเจงๆ  :iconpale: รบกวนฝากผู้ดูแลช่วยดูตรงนี้ให้หน่อยนะครับ ว่าผู้ใดที่จองล้างจองผลาญผมในการอัพข่าวให้ที่นี่เสียเหลือเกิน.  :iconangry:

Modellerguy

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
HGUC 073 GAPLANT TR-5 [Hrairoo] มาก่อนหนูแคทอีกเหรอ ทั้งๆ ที่หนูแคทนี่ข่าวมาก่อนอีกน่ะ เด็กเส้นเปล่าเนี่ย :icondisapp:

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
 TR-5 ทำไมราคาไม่เท่ากับ 1/144 หละครับ ตัวใหญ่กว่าเหรอครับ

ออฟไลน์ chochobee

• **
คิริออส 1/100 สะพานเหล็กของมายังครับ
ขาดตัวเดียวจะครบแก๊งละ

• กัน-โอตะ
  • *
TR-5 ทำไมราคาไม่เท่ากับ 1/144 หละครับ ตัวใหญ่กว่าเหรอครับ

พอๆกับ ครอสโบนได้ครับ ลองไปดูรีวิวของDalongดูครับ
http://www.dalong.net/review/hg/h73/h73_p.htm
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
สนใจสีคับ คุณโมกาย อยากทราบราคามัก ถ้ามีทินเนอร์ขายด้วยจะดีมากเรย เห็นพี่ตี๋ทำออกมาขายหลายยี่ห้ออยู่

จะได้ซื้อมาใช้เเทนทินเนอร์กันเซ่ที่ขาดตลาดบ่อยๆได้นะคับ

ออฟไลน์ Modellerguy

• **
  • Like: 24
สนใจสีคับ คุณโมกาย อยากทราบราคามัก ถ้ามีทินเนอร์ขายด้วยจะดีมากเรย เห็นพี่ตี๋ทำออกมาขายหลายยี่ห้ออยู่

จะได้ซื้อมาใช้เเทนทินเนอร์กันเซ่ที่ขาดตลาดบ่อยๆได้นะคับ

กระทู้นี้ผมนำข่าวใหม่ๆที่เป็นสินค้าจากจีนมาโพสนะครับ ไม่ได้มาขายของ ผมทำตามกฏระเบียบของเวปที่ระบุไว้ทุกๆที่ครับ

ดังนั้นโปรดเข้าใจตามนี้ด้วยนะครับ.

ปล. สีจากจีนมีไม่กี่ยี่ห้อครับ ที่เหลือเป็นสีของไต้หวันครับ.

Modellerguy

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ liptun

• *
  • Like: -3
รบกวนหน่อยครับ ร้านเจ๊โมจีน ผมไปสะพานเหล็กวันนี้ไม่เจอเลยครับ จากแผนที่หน้าแรกผมเริ่มจากร้านเลโอทอย พอเดินออกด้านหน้าอาคารก็จะเจอร้านพี่ผู้ชาย(ขายโมจีน ฟิคเกอร์ p.o.p. ปลอม) แล้วจากนั้นก็เลี้ยวซ้ายหน้าร้านนั้นเลยตรงไปจนเจอร้านขาย r/c เจอร้านขาย เลโก้ จากนั้นก็ยังหาไม่พบจนพ้นซอยออกถนนใหญ่ -*- ผมพลาดอะไรตรงไหนรึเปล่าครับ ผมไปตอน 11 โมงกว่าๆ อ่ะครับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
รบกวนหน่อยครับ ร้านเจ๊โมจีน ผมไปสะพานเหล็กวันนี้ไม่เจอเลยครับ จากแผนที่หน้าแรกผมเริ่มจากร้านเลโอทอย พอเดินออกด้านหน้าอาคารก็จะเจอร้านพี่ผู้ชาย(ขายโมจีน ฟิคเกอร์ p.o.p. ปลอม) แล้วจากนั้นก็เลี้ยวซ้ายหน้าร้านนั้นเลยตรงไปจนเจอร้านขาย r/c เจอร้านขาย เลโก้ จากนั้นก็ยังหาไม่พบจนพ้นซอยออกถนนใหญ่ -*- ผมพลาดอะไรตรงไหนรึเปล่าครับ ผมไปตอน 11 โมงกว่าๆ อ่ะครับ

:iconsweat:  ผิดตั้งแต่เลี้ยวแรกแล้วครับ จากร้านหน้าอาคารนั้นให้เดินตรงไปอีกฟากนึงก่อนแล้วเลี้ยวขวา เดินไปอีกนิดก็เจอแล้ว

ออฟไลน์ pato

• *
  • Like: -20
 00 seven sword เข้าสะพานเหล็กแล้วครับ ร้านเจ๊
แต่ราคาแพงกว่า arios gnhw/m ซะอีก :iconcry:

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16

ผมก็บอกไม่ถูกนะ แต่ผมจำร้าน BB Gun เอาอะครับมันจะอยู่ตรงข้ามกัน

ออฟไลน์ liptun

• *
  • Like: -3
 :iconpale:  นี่ผมเดินผิดจริงๆเหรอครับ อุตส่าห์เดินตามแผนที่แล้วเชียวนา  :iconcry:

ตามรูปคือร้านเจ๊โมจีนยังเป็นจุดสีแดงอยู่ใช่มั้ยครับ คือผมก็เริ่มจากเข้าภิรมณ์พล่าซ่า(ฝั่งประตูกระจก ที่เข้ามาแล้วจะเจอร้านจูปิเตอร์ด้านขวาเลย) ออกอาคารปุ๊บยิงซ้ายยาวๆจนมาถึงอีกอาคาร (ที่ข้างในมีร้านเลโอทอย) แล้วก็ซ้ายยาวไปอีก เท่าที่สังเกตุเมื่อวานมีสะดุดตาอีกร้านก็คือร้านที่มี PG wing วางพิงเสาแหลมออกมานอกร้าน แต่เป็นผู้ชายขาย(ตอนผมเจอ) เท่าที่เห็นจะมีชุดโมเดลทหารด้วย ไม่รู้ใช่ร้านนั้นรึเปล่า  :icondizzy:

• กัน-โอตะ
  • *
00 seven sword เข้าสะพานเหล็กแล้วครับ ร้านเจ๊
แต่ราคาแพงกว่า arios gnhw/m ซะอีก :iconcry:

โอ้  ขอบคุณมากครับว่าจะไปสะพานเหล็กวันนี้พอดีเลย :iconcryjoy:

ออฟไลน์ freedom19

• **
  • Like: -15
  • SD Never Die
ใครโดน 00 seven sword มาแระบอกหน่อยคับ คุณภาพเป็นอย่างไร