ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4029735 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
เดี๋ยวนี้เค้าฮิตเอาชุดแต่งเรซิ่นมาแกะเป็นพลาสติกกันหมดแล้วหรือเนี่ย เรซิ่นเริ่มโดนหักหลัง   :iconsmile:  (ปกติก็โดนเจ้าอื่นก๊อปเป็นเรซิ่น แต่งวดหลังโดนพลาสติกหักหลัง   :iconfreak:  )

ปล.แต่ก็ดีนะ ถูกดีไม่ต้องหาเบสคิทด้วย  :iconsmile:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
อ๊ากกก เจ็บหลังนิดหน่อย คุ้นๆเหมือนชุดแต่งของVPนะเนี่ย

แต่ก็ซื้ออีกแหละ :iconnasty:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
ผมก็เจ็บหลัง :icondizzy:
แต่เจ็บอย่างมีความสุขนะ :iconmeow:
(TT เริ่มหาแนวทางของตัวเองได้แล้ว)

ออฟไลน์ capricorns

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
แล้ว PG RedFrame ผมละค๊าบเฮียตี๋ ไม่เข็นออกมาแล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconsoul:MGชัดชัด เห็นโครงhinu ทำเฟรมนอกใหม่หมดแต่ลายละเอียดแจ๋ววุ๊ย :icondisapp:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ทำแบบนี้ก็ดีอยู่หรอก แต่ขอตัวอื่นบ้างได้ไหม ทำแต่ตระกูล 93 เบื่ออ่ะ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 70
อยากให้ทำ White Zeta หน่ะ ทำแต่พวก Re-93 ภาคอื่นมั้งเถอะ :iconcry:

ออฟไลน์ itee

• *
  • Like: 3
ทางออกของคนไม่กล้าเล่นเรซิ่น จัดมาให้ไวเลยเฮีย

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
บอกข่าวของโมจีนหน่อยนะครับว่า

1. ดิสเพลย์บอกซ์ แบบใหม่ออกมาวางจำหน่ายแล้ว ใหญ่และใส่โมได้มากกว่าเดิมครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=12252845523&

2. โมเดล รถถัง เมทัลสลัก...........ใครสนใจก็ลองต่อกันดูนะครับ ซึ่งทำออกมาสวยใช้ได้ครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=10842018806

ไว้จะเอาข่าวมารายงานอีกครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
ใครมีข้อมูลตัวนี้บ้างครับ ตัวใหม่ของ TT
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.245119812173500.66764.126750217343794&type=1

ของ TT เหรอครับ รายละเอียดมันคล้ายๆ Hi-V Gundoom ของ Mc นะครับ :iconshy:
ไม่ทราบขนาดเท่าไรครับ

..งามไส้ เพิ่งจะถอย mg ตัวนี้ของ TT มาหยกๆ
จิงๆ ก้อไม่ได้อยากได้มากนัก แต่เห็นว่าหาค่อนข้างยากแล้ว ไปเจอมา..เลยถอยเลย
ง่า..ดันจะออกตัวนี้อีก งามกว่าอีกหง่ะ  :iconcry:
..แต่ดียังไม่ทันถอยไอ้ตัว gundoom ของ mc

..ทัมมัย มันไม่เอาตัวอื่นมาก็อปก่อนฟระ ชุด conversion resin มีตั้งเย้อ.. เห่อๆ

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ครับรายงานเพื่อนๆ TG ภาคเหนือหน่อยนะครับ ตอนนี้ที่แม่สาย โม TT มีกลับเข้ามาขายอีกแล้ว (PG MG HG มีมาลงหมดครับแต่มีแค่ 3-4 ร้านเอง) ใครจะไปก็ไปดูได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2011, 10:23:30 AM โดย K »

ออฟไลน์ uRiean

• *
สงสัยจะได้มีตัวที่ 4 เข้ามาในบ้านซะแล้ว  เก็บมันทุกสเกลเลย

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เออ มันเป็นยุคของโมจีนเเล้วรึนี่ !!!!    ลอกเขาเเล้วพัฒนาต่อได้อีก เยี่ยมจิงๆ  :iconlol: 

ของเก่า mc บางคนอาจไม่โดนเพราะมัน 1/144   งวดนี้เจอ mg 1/100 เรย สรุป ยังไงก็เสียตัง... :iconlol:

ออฟไลน์ t_som

• *
ขนาด 144 ยัง เกือบพัน  ตัวนี่จะกี่ตังเนี่ย  ราคาชักจะไม่ใช่โมจีนละ   :iconcry:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

ขนาด 144 ยัง เกือบพัน  ตัวนี่จะกี่ตังเนี่ย  ราคาชักจะไม่ใช่โมจีนละ   :iconcry:
ผมว่ามันก็คุ้มที่จะซื้อนะครับ เพราะไม่ได้เป็นของก๊อปปี้ 100 เปอร์เซ็น
คือ..... มันไม่เหมือนของลุงบันซะทีเดียว สำหรับผมก็ถือว่าเป็นคนละตัวกัน
ที่สำคัญสวยกว่า(โดยความรู้สึกนะครับ ไม่ใช่ข้อเท็จจริง)
หากราคาใกล้เคียงกัน หรือมากกว่านิดหน่อย ก็คงต้องเลือกเจ้าตัวนี้แหละครับ
เพราะสวยกว่า ละเอียดกว่า และโดนกว่าครับ :iconlol:

ออฟไลน์ Archdevils

• *
  • Like: -2
มีใครพอทราบว่า TT 1/144      XN raiser กับ 00 seven sword เข้าสะพานเหล็กหรือยังครับ

ออฟไลน์ Acid

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
โมจีนใช้เวลา 10 กว่าปีในการพัฒนาได้ขนาดนี้ :iconpunch:
ไทยเรามากกว่า 10 ปีได้แค่โมกล่องละ 10 บาท กับ ดีคอลนิดหน่อย  :iconsleep:

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
ผมว่ามันก็คุ้มที่จะซื้อนะครับ เพราะไม่ได้เป็นของก๊อปปี้ 100 เปอร์เซ็น
คือ..... มันไม่เหมือนของลุงบันซะทีเดียว สำหรับผมก็ถือว่าเป็นคนละตัวกัน
ที่สำคัญสวยกว่า(โดยความรู้สึกนะครับ ไม่ใช่ข้อเท็จจริง)
หากราคาใกล้เคียงกัน หรือมากกว่านิดหน่อย ก็คงต้องเลือกเจ้าตัวนี้แหละครับ
เพราะสวยกว่า ละเอียดกว่า และโดนกว่าครับ :iconlol:
ใช่ครับผมว่ามันคุ้มนะครับ เราต้องเอาราคาไปเทียบกับresinดูน่ะครับ 

ออฟไลน์ zakuman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
เพิ่งกลับมาจากฮ่องกงครับ ได้ SD EX-S มากลอ่งนึงด้วย ช่วงนี้ไม่ได้เข้าสะพานเหล็กจึงไม่รู้ว่าของเข้าเมืองไทยหรือยัง

ไปแถวๆตรอก G-7และก้ตึก111 มีแต่ EX-s, Hi-v, Nitingel ที่ฮ่องกงขายแต่ MC ไ่ม่ขาย TT ครับ

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
เพิ่งกลับมาจากฮ่องกงครับ ได้ SD EX-S มากลอ่งนึงด้วย ช่วงนี้ไม่ได้เข้าสะพานเหล็กจึงไม่รู้ว่าของเข้าเมืองไทยหรือยัง

ไปแถวๆตรอก G-7และก้ตึก111 มีแต่ EX-s, Hi-v, Nitingel ที่ฮ่องกงขายแต่ MC ไ่ม่ขาย TT ครับ

ได้มาราคาเท่าไหร่ครับท่าน