ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030332 ครั้ง)

ออฟไลน์ pttep

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
รบกวนสอบถามครับ

ไอ้พวก DETAIL-UP PARTS ของทางจีน
ชิ้นเล็กๆ ที่เป็นแผงนะครับ

ที่ร้านโมจีน ที่พานเหล็ก มีขายไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ sarantuan

• *
  • Like: -1
ขอถามหน่อยครับ
มีโมจีนMG guntank ไหมครับ ถ้ามีราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ  :iconwish:
พอดีจะไปทำอะไหล่ :iconcry:
ขอบคุณครับ :iconshy2:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^
รู้สึกว่าจะไม่เคยเห็นนะครับ  :iconsmile:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
ราคามิใช่น้อยเลยนะนั่น ยิ่งกว่า MG อีกแกลบกันยาวๆๆ

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
 8xx ผมว่าถูกนะ ถึงจะ HG 1/144แต่มันเท่าๆกับ 1/60
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2011, 11:04:44 PM โดย RX-K »

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
^
^
ขนาดมันแค่144 เองนะ แต่ตัใมันใหญ่ อย่าเข้าใจผิดว่า1/60

ออฟไลน์ enne

• *
  • Like: 0
http://item.taobao.com/item.htm?id=10842600480&
ไม่รู้ของใหม่หรือเปล่าเห็นอยู่ใน TT 1/144 OO

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
น่าจะเป็นยานเสริมมากกว่าน่ะครับ คล้ายๆยานraiser

แต่คงเอาไปติดตัวอื่นได้ด้วย แต่ตอนนี้ตัวไหนจะออกไม่สน รอน้องแคทอย่างเดียว

มาช้าจริงๆ :iconcry:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
ไซโคร ร้านเจ๊มาแล้วนะครับ เพิ่งสอยมาวันนี้ ราคา7xx ครับ
ส่วนหน้าร้านลีโอ เห็นมี  Hi nu gundoom แต่ขนาดกล่องเล็กเหลือ 1/2ของกล่องรุ่น limit 
ไม่รุ้ว่าเป็นของ MC เหมือนกันหรือเปล่านะ เพราะหน้าปกกล่องเหมือนกันเลย 

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ไซโคร ร้านเจ๊มาแล้วนะครับ เพิ่งสอยมาวันนี้ ราคา7xx ครับ
ส่วนหน้าร้านลีโอ เห็นมี  Hi nu gundoom แต่ขนาดกล่องเล็กเหลือ 1/2ของกล่องรุ่น limit 
ไม่รุ้ว่าเป็นของ MC เหมือนกันหรือเปล่านะ เพราะหน้าปกกล่องเหมือนกันเลย 

Hi Nuที่เห็น น่าจะเป็นล๊อตธรรมดานะครับ(ไม่มีพาร์ทปีกกับดาบบีมยักษ์) เพราะเห็นมาว่าล๊อตธรรมดากล่องจะเล็กกว่าล๊อตLimitedหน่อยนึง

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ kumo

• *
http://item.taobao.com/item.htm?id=10842600480&
ไม่รู้ของใหม่หรือเปล่าเห็นอยู่ใน TT 1/144 OO
.

หน้ากล่องมันเป็นXN Raiserครับ ก็ดีนะครับ เพราะมันเป็นชุดแต่งจะได้เอามาเล่นด้วย

ของเก่าซื้อไม่ทัน :iconcry:

ออฟไลน์ backpia

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
MG ZAKU II J 2.0 TT งานคุณภาพเป็นไงบ้างครับ ใครพอมีรูปบ้างครับ

ออฟไลน์ RX-K

ไม่มีรูปแต่ขอตอบตอบตรงๆเลยว่า
ต่อไป ได้อารมณ์ แบบ real robot ไปครับ
หลงเลยครับ โมโนอาย คุ้มครับ กับ6xx
ไม่เสียดายทีหลังแน่นอนครับ เชื่อพ้มมม.

ออฟไลน์ soranibrahim

.

หน้ากล่องมันเป็นXN Raiserครับ ก็ดีนะครับ เพราะมันเป็นชุดแต่งจะได้เอามาเล่นด้วย

ของเก่าซื้อไม่ทัน :iconcry:

อ่อ..รู้สึกว่ามันจะเป็นพาร์ทเสริม XN RAISER ที่แถมกะ HOBBY JAPAN หน่ะครับ
เหมือนฉบับ 500 ที่แถม GN SWORD IV
แต่ไม่รู้ว่า  TT แกจะเอามาก๊อปด้วยหรือเปล่านะนี่ ^^

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ดูแล้วคิดว่าเป็นตัวก๊อปของ TT ครับ
แต่ราคานี่ไม่น่าคบเอามากๆ  :iconsoul:

ออฟไลน์ seventhsins

• *
  • Like: -53
ร้านเจ๊โมจีน นี่มันร้านไหน อ่ะครับ ผมเจอแต่ร้านทางเชื่อมลีโอ/ร้านด้านบนที่อยู่ซอกๆที่ขายเฉพาะโมจีน/ร้านขายของก๊อปเยอะแยะที่มีแต่ 1/144 จีนขาย

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
^
^
ดูแล้วคิดว่าเป็นตัวก๊อปของ TT ครับ
แต่ราคานี่ไม่น่าคบเอามากๆ  :iconsoul:
ถ้าราคาไม่น่าคบผมว่าไปซื้อเล่มที่ไทยออกดีกว่าได้หนังสือด้วย :iconlol:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
^
^
ถ้าราคาไม่น่าคบผมว่าไปซื้อเล่มที่ไทยออกดีกว่าได้หนังสือด้วย :iconlol:

อันนั้นมัน Full saber ไม่ใช่หรอครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
^
^

อันนั้นมัน Full saber ไม่ใช่หรอครับ
อ้าวเหรอครับขออภัยสงสัยจำมั่วไปหน่อย ฮาเลยปล่อยไก่ซะงั้น

ออฟไลน์ Modellerguy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
    • www.SmileGK.com
อัพเดทข่าวล่ามาแรงครับ กับภาพและรายละเอียดเพิ่มเติมของสินค้าใหม่ล่าสุดของ MC Model :  SD MSA-0011(EXT)EX-S GUNDOOM ครับ.

ดีคอล

ภาพตัวอย่างงานที่ประกอบและทำสีสำเร็จครับ.

ดูภาพเต็มๆและรออ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ => http://www.smilegunpla.com/template/000/boardmessage.aspx?url=SmileGunpla&forumid=0003&post=reply&topic=TTDPSGREOKMQYJR45QSMR1662011020

Modellerguy

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ