ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030334 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
เยี่ยมเลย เอามาตั้งคู่กะ deep striker ที่บ้านพอดี เผลอๆอาจจะตามด้วย deep striker ก็ได้เพราะมีหลายส่วนใช้ร่วมกันได้ โดยเฉพาะหน้ากะลำตัว   :iconsmile:

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #6701 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 08:53:38 PM »
อยากถามว่า มีใครเลยลองต่อเจ้าตัวนี้มั้ยครับ    STRIKE ROUGE + SKYGRASPER 1/60 [PG]

เนื้องานเป็นไงมั่ง ข้อต่อหลวมเยอะมั้ยครับ ต้อง มาแก้อีกเยอะรึเปล่า

กำลังลองเลยคับ เนื้อพลาสติกสู้ TT ไม่ได้คับ
เรื่องแก้อาไรนี่ยังบอกไม่ได้คับ แต่สีพลาสติกผมออกสีชมพูอ่ะ แทนที่จะขาว T_T

STRIKE ROUGE มันเป็นสีชมพูอยู่แล้วหนิครับ  ถ้า Aile Strike ถึงจะเป็นสีขาว 
ตัวนี้ผมกำลังดูๆอยู่เลย ช่วยรีวิวให้ดูหน่อยได้ไหมครับว่าเป็นไงบ้าง

ง่า ขออภัยจ้า หน้าแตกเลย...
จากที่ลองต่อขาขวา เสร็จแล้ว...(แค่ขาขวานะคับ)
ยังขึ้นฝ้าง่ายเหมือนเดิมครับ GHD แต่แน่นมากๆๆ ดังเอี๊ยดๆเลย แน่นเกิน...
ลวดลายก็ไม่ค่อยจะชัดครับ แต่โครงในชัดดีมากๆ
มีหล่อเกินมาปกติ เฉือนนิดๆหน่อยๆ(อัพเลเวลดีจริงๆ) ชิ้นที่หล่อไม่เต็มยังไม่เจอคับ (Zeta3 GHD ผมเจอชิ้นแหว่งด้วย T_T)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 08:57:24 PM โดย jinosaki »

ออฟไลน์ dazeswallow

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
  • Lunamaria FC
    • My Store
ถามหน่อยฮะ

ผมจะไปหาอ่านข่าวอัพเดตโมจีน ที่เป็น source ของต่างประเทศ (ภาษาไรก็ได้) จากผู้ผลิต หรือแวดวงโมจีน ได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
งามกว่าไนติงเกวหลายๆ

แต่น่าจะทำสียากแหะ :iconsweat:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ตัวนี้น่าสนใจแฮะโดนแน่นอนถ้าราคาไม่แรงมาก :iconlol:

ออฟไลน์ Modellerguy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
    • www.SmileGK.com
เยี่ยมเลย เอามาตั้งคู่กะ deep striker ที่บ้านพอดี เผลอๆอาจจะตามด้วย deep striker ก็ได้เพราะมีหลายส่วนใช้ร่วมกันได้ โดยเฉพาะหน้ากะลำตัว   :iconsmile:

แม่นแล้วครับ งานนี้คาดว่า MC Model พัฒนามากกว่าแค่การดัดแปลงชุดแต่งเรซิ่น [Resin Conversion kit] และตัวโครงใน [Frame inner] มาเป็นรูปแบบของสินค้ากันพลาของตัวเองเหมือนเดิม โดยคราวนี้ได้นำ SD Deep Striker มาใช้แค่บางชิ้น แล้วก็สร้างองค์ประกอบที่เหลือเอง ก็ถือว่าเป็นการพัฒนาไปอีกขั้นครับ ดังนั้นจึงไม่แปลกใจครับ ที่ขนาดญี่ปุ่นเองยังต้องนำสินค้าจาก MC Model ไปวางจำหน่ายด้วย.  :iconhihi:

Modellerguy

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
^
^
^
ปุเสื่อรอนะครับ   :iconsmile:

ออฟไลน์ ittirin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -62
โมจีนพัฒนาถึวขนาดนี้แล้วหลอ

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
เดสธรรมดากับเดสปีกแสง คุณภาพเท่ากันไหมครับ พวกข้อต่ออ่ะ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ผมเคยต่อแต่ เดสทินี่ ตัวปีกแสงนะ 
ผมว่าโอเคที่สุดในบรรดา MG โมจีนที่ผมเคยลองต่อมาแล้วละครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ASTRAEA TYPE-F 1/100 HG

ของTTงานดีไหมครับ กลัวจะต่อยากเหมือนExia tran-sam

เพราะมันแน่นเกินไปทุกจุดเลย :iconsweat:

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
เดสธรรมดากับเดสปีกแสง คุณภาพเท่ากันไหมครับ พวกข้อต่ออ่ะ

เคยต่อแต่ตัวปีกแสง ข้อต่อกลไกตรงต้นขาไม่ดีเลยครับ ยืนไม่ได้เลยต้องใช้ฐาน คิดว่าตัวธรรมดาน่าจะเป็นเหมือนกันครับ

ส่วน ASTRAEA TYPE-F 1/100 HG โอเคเลยครับ ไม่แน่นมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2011, 11:20:10 PM โดย gazzada »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ก๊อปปี้จนได้ดีจิงๆขนาดยุ่นมันเริ่มยอมรับเเระ 55555 :iconlol:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ASTRAEA TYPE-F 1/100 HG

ของTTงานดีไหมครับ กลัวจะต่อยากเหมือนExia tran-sam

เพราะมันแน่นเกินไปทุกจุดเลย :iconsweat:

ใช้ได้เลยครับ  แต่ข้อเท้าเวลาขยับจะหลุดง่ายนิดหน่อยครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34

แม่นแล้วครับ งานนี้คาดว่า MC Model พัฒนามากกว่าแค่การดัดแปลงชุดแต่งเรซิ่น [Resin Conversion kit] และตัวโครงใน [Frame inner] มาเป็นรูปแบบของสินค้ากันพลาของตัวเองเหมือนเดิม โดยคราวนี้ได้นำ SD Deep Striker มาใช้แค่บางชิ้น แล้วก็สร้างองค์ประกอบที่เหลือเอง ก็ถือว่าเป็นการพัฒนาไปอีกขั้นครับ ดังนั้นจึงไม่แปลกใจครับ ที่ขนาดญี่ปุ่นเองยังต้องนำสินค้าจาก MC Model ไปวางจำหน่ายด้วย.  :iconhihi:

Modellerguy
อย่าเพิ่งฟ้องกันน๊าาาา สาธุ

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
TT ไซโคกันดั้ม - - - - - ใครไม่มีสอยมาได้เลยครับ งานคม งานดี ราคาเกินคุ้ม ตัวใหญ่เต็มมือ  :iconvsign: การันตีคับ

ออฟไลน์ hogkaido

• *
  • Like: 6
TT ไซโคกันดั้ม - - - - - ใครไม่มีสอยมาได้เลยครับ งานคม งานดี ราคาเกินคุ้ม ตัวใหญ่เต็มมือ  :iconvsign: การันตีคับ

อยากเห็นรูปที่ต่อแล้วจัง รบกวน เอาไปโชว์ในนี้ ได้ป่าวครับ อยากได้อยู่ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.240

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48

อยากเห็นรูปที่ต่อแล้วจัง รบกวน เอาไปโชว์ในนี้ ได้ป่าวครับ อยากได้อยู่ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.240

นำ รีวิว มาลงให้ตามคำขอแล้วนะครับ ไปรับชม http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.240 ตามลิงค์ที่ให้มาได้เลยครับ

ออฟไลน์ testsuya

• **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
ไซโคมาแล้วเรอะ???????

ขอทราบราคาย้ำ อย่างด่วน จะได้รีบบริหารเงินให้ทันเอิ๊กๆ

ปอลิง  ร้านเจ๊โมจีนเข้ายังครับ แล้ววันอาทิตย์เปิดหรือไม่?  ผมจะไปเลือกตั้งล่วงหน้าที่เขตแล้วนั่งรถไปพานเหล็กยาวๆ เลยเอิ๊กๆ ขอบคุณล่วงหน้าเด้อ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ไซโคมาแล้วเรอะ???????

ขอทราบราคาย้ำ อย่างด่วน จะได้รีบบริหารเงินให้ทันเอิ๊กๆ

ปอลิง  ร้านเจ๊โมจีนเข้ายังครับ แล้ววันอาทิตย์เปิดหรือไม่?  ผมจะไปเลือกตั้งล่วงหน้าที่เขตแล้วนั่งรถไปพานเหล็กยาวๆ เลยเอิ๊กๆ ขอบคุณล่วงหน้าเด้อ

ร้านเจ้ไม่รู้ว่าเข้าหรือยัง แต่ร้านเฮียมาแล้ว (เพราะซื้อมาแล้วกล่องนึง) สนนราคากล่องนึง ต้องใช้ใบสีม่วง 1 ใบ กับ ใบสีแดงอีก 3 ใบ แต่ถ้าพกไปแค่นี้จะไม่มีค่ารถกลับบ้าน