ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030436 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
สอยแน่ครับไซโคร
Sail To The New World

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
สอยไซโคด้วยคน +1  งานโมจีนเริ่มทัดเทียบลุงบันไดแล้ว 555+

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
รออยู่ว่าเมื่อใหร่ พี่จีนจะก็อบ MG The.O ซักที  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kbatozai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
+1 ไซโค คมมากๆ น่าจัดอย่างแรง  :iconwish:

ออฟไลน์ ibachay

• *
  • Like: -1
เจ้าตัวนี้เป็น1/144เหรอครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
เจ้าตัวนี้เป็น1/144เหรอครับ

ใช่ครับ เป็น 1/144 แต่ว่าขนาดนี่เกือบเท่า PG เลยครับ

ดูตามนี้ก็ได้ครับ
http://www.dalong.net/review/hg/h49/h49_p.htm

ออฟไลน์ pocharas

• *
  • Like: 2
ไซโค นี่ เห็นว่าที่ Smilegunpla เปิดให้จองแล่วนะครับ แถมราคาพรีออเดอร์ลด 10% ด้วย  :iconlol:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ถ้าเข้าไทยมาแล้วจะซักเท่าไหร่หว่า ถ้าราคาเหลือครึ่งหนึ่งของลุงบัน สอยแน่นอน

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
แม้ไม่ใช่งานค่าย MC แต่ออกมาเนื้องานดีแฮะ คอโมจีนไม่น่าพลาด  :iconwish:
อยากให้ออก Psycho Mk ll ด้วยเลยจะแจ่มมากเลยครับ 

ออฟไลน์ auiX

• *
โมจีน TT ที่สะพานเหล็ก กับ คลองถม ที่ไหนถูกกว่ากันอะครับ
เพิ่งหัดเล่นอะครับ เลยอยากทราบราคาก่อนครับ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
โมจีน TT ที่สะพานเหล็ก กับ คลองถม ที่ไหนถูกกว่ากันอะครับ
เพิ่งหัดเล่นอะครับ เลยอยากทราบราคาก่อนครับ

แนะนำสะพานเหล็กครับ มีหลายร้าน+ราคาถูกกว่า

จากประสบการณ์ตรง ซื้อโมจีนที่สะพานเหล็กเสร็จแล้วมาเดินในคลองถมต่อ เจอร้านขายของเล่นขายโมจีนTT เลยหยิบมาดูแล้วถามราคา1/144 2xxต้นๆ (สะพานเหล็ก 1xxกลางๆ) :iconpanic:!!
(บร๊ะเจ้า!! ห่างกันแค่นี้แต่ความต่างราคาช่าง...)

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *

แนะนำสะพานเหล็กครับ มีหลายร้าน+ราคาถูกกว่า

จากประสบการณ์ตรง ซื้อโมจีนที่สะพานเหล็กเสร็จแล้วมาเดินในคลองถมต่อ เจอร้านขายของเล่นขายโมจีนTT เลยหยิบมาดูแล้วถามราคา1/144 2xxต้นๆ (สะพานเหล็ก 1xxกลางๆ) :iconpanic:!!
(บร๊ะเจ้า!! ห่างกันแค่นี้แต่ความต่างราคาช่าง...)

ขอบคุณมากครับ ช่วยแนะนำร้านหรือ zone ให้หน่อยได้มั้ยครับ แล้วไม่ทราบ อุปกรณ์เบื้องต้นที่ต้องมีอะไรบ้างครับ ดูในเว็ปมานานแหละ อยากลอง modify ดูบ้างอ่ะครับ แล้ว ไม่ทราบว่าเคยเล่นตัวนี้มั้ยครับ strike noir 1/144 ดีมั้ยครับ (ตัวแรกที่อยากซื้อเห็นมันเท่ดี)

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ว๊ะๆๆ ว้าวๆๆ ตอนแรกเฉยๆน่ะกับไซโคตัวนี้

แต่เห็นแบบนี้ งานมันคมจนบาดตา ที่สำคัญมันใหญ่เท่า1/60เลยหรอเนี่ย :iconnasty:

ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว หวังว่าน้องแคทจะคมกริบเหมือนกันน่ะ หุหุ :iconlol:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9

ขอบคุณมากครับ ช่วยแนะนำร้านหรือ zone ให้หน่อยได้มั้ยครับ แล้วไม่ทราบ อุปกรณ์เบื้องต้นที่ต้องมีอะไรบ้างครับ ดูในเว็ปมานานแหละ อยากลอง modify ดูบ้างอ่ะครับ แล้ว ไม่ทราบว่าเคยเล่นตัวนี้มั้ยครับ strike noir 1/144 ดีมั้ยครับ (ตัวแรกที่อยากซื้อเห็นมันเท่ดี)

ร้านโมจีนที่สะพานเหล็กหลักๆก็มีอยู่2ร้านนะครับ(เอาตามที่ผมเดินนะ) ร้านแรกจะอยู่ตรงทางเชื่อมไปตึกภิรมย์พลาซ่า(ออกจากตึกภิรมย์ฯมาก็เจอเลย หาไม่ยาก)

ส่วนอีกร้าน ให้ตั้งต้นจากร้านแรก ถ้าออกจากตึกภิรมย์ฯให้เดินตรงผ่านร้านแรกเข้าไปในซอย(ข้ามไปอีกฝั่งนึง)แล้วเลี้ยวขวาเดินตรงไปนิดนึงก็จะเจอร้านที่2ครับ(จะอยู่เยื้องๆจากร้านแรก)

ถ้างงกลัวหาไม่เจอ ลองหาแผนที่ร้านจากในกระทู้นี้หน้าแรกๆเอานะครับ

ส่วนอุปกรณ์เบื้องต้น ลองหาๆดูในห้องเทคนิคนะคร้าบ พี่ๆเค้าบอกไว้ครบครันเลยทีเดียว :iconvsign:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *

ร้านโมจีนที่สะพานเหล็กหลักๆก็มีอยู่2ร้านนะครับ(เอาตามที่ผมเดินนะ) ร้านแรกจะอยู่ตรงทางเชื่อมไปตึกภิรมย์พลาซ่า(ออกจากตึกภิรมย์ฯมาก็เจอเลย หาไม่ยาก)

ส่วนอีกร้าน ให้ตั้งต้นจากร้านแรก ถ้าออกจากตึกภิรมย์ฯให้เดินตรงผ่านร้านแรกเข้าไปในซอย(ข้ามไปอีกฝั่งนึง)แล้วเลี้ยวขวาเดินตรงไปนิดนึงก็จะเจอร้านที่2ครับ(จะอยู่เยื้องๆจากร้านแรก)

ถ้างงกลัวหาไม่เจอ ลองหาแผนที่ร้านจากในกระทู้นี้หน้าแรกๆเอานะครับ

ส่วนอุปกรณ์เบื้องต้น ลองหาๆดูในห้องเทคนิคนะคร้าบ พี่ๆเค้าบอกไว้ครบครันเลยทีเดียว :iconvsign:
ขออีกเรื่องครับ ช่วยแนะนำเว็บที่เค้ามีโชว์ โมจีน อยากเข้าไปดูที่เค้าแต่งสีอะครับ

ออฟไลน์ hogkaido

• *
  • Like: 6
เวปโชว์โมจีน ผมว่า ก็เวปนี่ละครับ ลองเค้าหัวข้อ"ทำสีมาอวด" มีเยอะครับ

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
พอมีข่าว Mg หรือ PG ตัวใหม่มาบ้างยังครับ

ออฟไลน์ ipaii08

• *
  • Like: 0
ถามหน่อยครับ ร้านเจ๊โมจีน นี่อยู่ส่วนไหนของสะพานเหล็กอ่ะครับ พอดีไม่ค่อยได้ไปเลยไม่รู้เลย ไม่อยากไปเก้อด้วย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
ถามหน่อยครับ ร้านเจ๊โมจีน นี่อยู่ส่วนไหนของสะพานเหล็กอ่ะครับ พอดีไม่ค่อยได้ไปเลยไม่รู้เลย ไม่อยากไปเก้อด้วย

ขอบคุณครับ
+
ลองย้อนไปอ่านหน้าแรกๆของกระทู้นี่ครับเขาทำแผนที่ไว้ให้อยู่

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ตัวไซโค 1/144 ที่พี่ตี๋จะทำออกมานี้ มันขนาดเท่า1/60เลยหรอครับ

คือไม่ค่อยมีความรู้ตัวเก่าๆหรือเคยเห็นของจริงเลยน่ะครับ

ขอผู้รู้ยืนยันที ขอบคุณครับ
My Gyndam Gallery