ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030435 ครั้ง)

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ได้คุยกับพี่เจ้าของเว็ปที่ขายโมจีน ได้ข่าวดีชื่นใจขึ้นมาหน่อย

พี่เขาบอกว่า TTเขารูปว่าต้องโดนปิดเลยเปิดแบรนใหม่ที่เป็นตัวอักษรจีนออกมา

พี่เขาบอกว่าล็อตหลังๆตรายี่ห้อเป็นอักษรจีนหมด(ใครช่วยสังเกตุที ผมก็เคยซื้อแต่ที่เป็นอักษรจีน)

ทำให้สบายใจไปได้หน่อย แต่พวกPG Red Fream, 00 Raiser คงออกมาช้าหน่อย

เราก็ยังสบายใจได้ว่าพี่ตี๋เขายังสู้ต่อเสมอ (เหมือนจะไม่ดีแหะ สนับสนุนของก็อปเนี่ย^^")
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
งี้ต้องรีบเก็บก่อนจะขาดตลาด  มั้งๆๆ

ออฟไลน์ Modellerguy

• **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
    • www.SmileGK.com
ปัญหาเรื่องลิขสิทธิที่ทาง TT มีปัญหานั้น ทาง TT ได้หลบเลี่ยงปัญหามานานแล้วครับ ซึ่งวิธีเลี่ยงของ TT นั้นทำโดยการเปลี่ยนเป็นแบรนด์ใหม่ GG (ที่เห็นเป็นตัวหนังสือจีนสองตัว) นั่นแหล่ะครับ ซึ่งเหล่าคนจีนด้วยกันก็จะรู้อยู่แล้วแต่ยังคงเรียกติดปากว่า TT อยู่ดี.

ส่วนแบรนด์ TT เดิมนั้น ก็ออกผลิตภัณฑ์ดีไซน์ใหม่ที่เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง ไม่ได้ก็อปปี้ใครมา ดังที่เห็น PG THREE KINGDOM นั่นแหล่ะครับ.

งานนี้ถ้าจะฟ้องให้เลิกผลิตสินค้าที่กำลังมีจำหน่ายอยู่ตอนนี้อีก  ก็คาดว่าคงต้องฟ้องบริษัท GG ใหม่ แต่ก็นั่นแหล่ะครับ ก็จะเกิดแบรนด์ใหม่เลี่ยงขึ้นมาอีก งานนี้ก็รู้ทั้งรู้อยู่แก่ใจ แต่ก็จะหลบเลี่ยงกันไปได้อีกต่อไปเรื่อยๆ ยังไงปัญหาเรื่องของก็อปก็คงไม่มีทางหมดไปง่ายๆหรอกครับ. :iconmouth:

Modellerguy

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ alanshearer09

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
ไม่ต้องกลัวจีนซะอย่าง
สู้ต่อไปนะพี่จีน

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
พี่กายบอกอย่างนี้แล้วก็เบาใจครับ :iconjoy: :iconjoy: :iconjoy:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
เมื่อวาน พึ่งไปจัด bushido'ahead ที่สะพานเหล็กมาครับ กล่องเป็นตัวอักษรจีน GG สินะ

สงสัยว่าGG มี Masuraoป่าวครับ

......
DVD Gundam 00 the movie ออกวันนี้นะครับพี่น้อง ไปจัดกันได้อิอิ ไปเมื่อวาน วืดเลย :iconcry:
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ว่าแต่ บริษัท ผู้ผลิต GHD,GD ไม่โดน Bandai ฟ้องบ้างเหรอ มีใครพอจะทราบมั้ยครับ

รึลุงเห็นว่าคุณภาพขั้นรับไม่ได้เลยปล่อยๆรึป่าว  :iconlol:

เห็นด้วย ลุงแกคงคิดว่าอย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือเลยมั่งครับ มองสัดส่วนตลาดแล้ว TT น่าจะเป็นปัญหามากกว่า ก็เลยเชือดไก่ให้ลิงตาตี่ดูเป็นตัวอย่าง

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
เมื่อวาน พึ่งไปจัด bushido'ahead ที่สะพานเหล็กมาครับ กล่องเป็นตัวอักษรจีน GG สินะ

สงสัยว่าGG มี Masuraoป่าวครับ

......
DVD Gundam 00 the movie ออกวันนี้นะครับพี่น้อง ไปจัดกันได้อิอิ ไปเมื่อวาน วืดเลย :iconcry:

Masurao ยังไม่ออกครับ ผมก็รออยู่  :iconwish:
แต่เห็นข่าว GG ออก เลยต้องลุ้นหนัก  :iconsoul:

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Wing ปีกนกนี้มันมีของTTไหมอ่ะครับ เหมือนจะเห็นแต่ของGHDกลัวคุณภาพจะไม่ผ่านอ่ะ :iconfreak:

ตัวนี้เป็นไงบ้างหรอครับ

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
Wing ปีกนกนี้มันมีของTTไหมอ่ะครับ เหมือนจะเห็นแต่ของGHDกลัวคุณภาพจะไม่ผ่านอ่ะ :iconfreak:

ต่อเป็นตัวได้ครับ แต่ต้องโมหลายจุดโดยเฉพาะหน้า ไหล่ ควรทำสีด้วยครับ สวยใช้ได้ เขานี่บางมากๆ

ออฟไลน์ ibaoak

• มือใหม่หัดต่อ
  • *

ต่อเป็นตัวได้ครับ แต่ต้องโมหลายจุดโดยเฉพาะหน้า ไหล่ ควรทำสีด้วยครับ สวยใช้ได้ เขานี่บางมากๆ

ของTTมีนะครับ แต่จะเป็น Perfectgrade ไปเลยครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ kaxuma

• **
  • Like: 0
อยากทราบว่า decal ที่แถมมากับกล่อง shinanju ver ka TT นี่มีเป็น decal แบบไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70

แล้วส่วนปีกนกนี่มีอาการ "โปลิโอ" หรือ "ขนร่วง" บ้างไหมครับ
เคยคิดว่าจะเอาปีกมาใส่ให้ตัวอื่นบ้างเหมือนกัน

อยากทราบว่า decal ที่แถมมากับกล่อง shinanju ver ka TT นี่มีเป็น decal แบบไหนบ้างครับ

มีแบบดีคอลน้ำ ดีคอลขูด สติ๊กเกอร์ธรรมดา

ออฟไลน์ ToonBC5

• จิงดิ

แล้วส่วนปีกนกนี่มีอาการ "โปลิโอ" หรือ "ขนร่วง" บ้างไหมครับ
เคยคิดว่าจะเอาปีกมาใส่ให้ตัวอื่นบ้างเหมือนกัน

ขึ้นอยู่กับเทคนิคการโมครับ ผมลงกาวช้างตามร่อง กลไก การขยับปีกนิดๆกับอัดช่องเดือยเสียบ ให้มันหมุนยากๆ อาการขนร่วง มีบ้าง ขนปลายปีก หมุนดีๆไม่มีหลุดครับ ของผมเอาไว้ข้างนอกท่า สยายปีก โดนพัดลมเบอร์ 3 พัดทุกวันไม่มีร่วงครับ ที่น่าห่วงน่าจะเป็นอาการไหล่ตก กับการถือปืนและประกบปืนมากก่าครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

ขึ้นอยู่กับเทคนิคการโมครับ ผมลงกาวช้างตามร่อง กลไก การขยับปีกนิดๆกับอัดช่องเดือยเสียบ ให้มันหมุนยากๆ อาการขนร่วง มีบ้าง ขนปลายปีก หมุนดีๆไม่มีหลุดครับ ของผมเอาไว้ข้างนอกท่า สยายปีก โดนพัดลมเบอร์ 3 พัดทุกวันไม่มีร่วงครับ ที่น่าห่วงน่าจะเป็นอาการไหล่ตก กับการถือปืนและประกบปืนมากก่าครับ

ของผมแค่ถือปืนประกบม่อยู่อ่ะโมไว้ซะดีดันถือปืนประกบไม่ได้แต่ของGDนี่ถ้าไม่มีฝีมือในการโมแนะนำอย่าลองดีกว่าเด๋วเหมือนเพื่อนผมเห็นของผมแล้วอยากได้ต่อไปด้แค่ครึ่งตัวแค่นั้นแหละถึงกะจะเขวี้ยงทิ้งผมเลยงานเข้าต้องมานั้งต่อนั่งโมให้มันอยู่เนี่ย555+
เอ้อver ปีกนกนรกน้อยกว่าver KA นะเออ :iconlol:

ออฟไลน์ hogkaido

• *
  • Like: 6
อยากทราบว่า RX 93-v gundoom (Limited Edition) ของ MC  ตัวนี้ มีอะไรพิเศษกว่าตัวเดิมครับ แล้วในไทยมีร้านนำเข้ามาขายแล้วเหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2011, 06:32:05 AM โดย hogkaido »

ออฟไลน์ Driverhigh

• *
  • Like: -52
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
แถม ดีคอล น้ำ ปีกแสง แล้วก็ ดาบแสงครับ  ไม่มีดาบคู่เน้ออยากได้ดาบคู่ต้องเอาของอีกกล่องมาใส่ 555

MC พึ่งทำ hi nu ครั้งแรกครับโค๊ดจะเป็น RX93-2  ตัวเก่าเป็น Nu gundoom จะเป็น RX93 เฉยๆ คนละตัวกัน

เออ แล้วก็เป็น HG ด้วยนะ ไม่มีโครงในเน้อ แต่รายละเอียดงานแจ่มมาก ร่องเป็นร่องเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2011, 01:16:07 AM โดย Driverhigh »

ออฟไลน์ uRiean

• *
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
แถม ดีคอล น้ำ ปีกแสง แล้วก็ ดาบแสงครับ  ไม่มีดาบคู่เน้ออยากได้ดาบคู่ต้องเอาของอีกกล่องมาใส่ 555

MC พึ่งทำ hi nu ครั้งแรกครับโค๊ดจะเป็น RX93-2  ตัวเก่าเป็น Nu gundoom จะเป็น RX93 เฉยๆ คนละตัวกัน

เออ แล้วก็เป็น HG ด้วยนะ ไม่มีโครงในเน้อ แต่รายละเอียดงานแจ่มมาก ร่องเป็นร่องเลยทีเดียว

เค้าน่าจะหมายถึง RX93 Gundoom ตัว Limited ที่เป็นแบบลงสีมาให้แล้วนะคับ

ออฟไลน์ darkveder123

• *
อยากทราบว่า RX 93-v gundoom (Limited Edition) ของ MC  ตัวนี้ มีอะไรพิเศษกว่าตัวเดิมครับ แล้วในไทยมีร้านนำเข้ามาขายแล้วเหรอครับ

เนื้องานเท่าที่ผมดูจะเหมือนเดิมนะครับ ดีคอลอะไรก็เหมือนเดิม จะมีก็แต่การลงสีครับ  ลงสีมาให้บางส่วน  มีการเคลือบเงาที่เนื้องานประมาณ 7 ใน 10 ส่วนเลยทีเดียวครับ  :iconhappy: