ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030434 ครั้ง)

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ขอบคุณน่ะครับที่แนะนำ ได้มาคงต้องทำสีอีกทั้งตัวเลย

เอาไวก่อนละกันมีโครงการตัวอื่นอยู่แล้ว หุหุ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
TT มี อเฮดบูชิโด ใหมครับ แล้วตอนนี้ที่ สะพานเหล็กมีตัวนี้รึเปล่า

พรุ่งนี้ผมว่าจะเข้าสะพานเหล็กอะครับ อยากได้ตัวนี้อย่างแรง

ใช่ตัวนี้หรือป่าวครับ เอาภาพมายื่นยัน
http://item.taobao.com/item.htm?id=4092034386&frm=

ถ้าเป็นตัวในลิงค์ ผมเห็นว่ามันมีแล้วนะครับ

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Infinite Justice ของ TT คุณภาพเป็นไงบ้างหรอครับ สนใจเอามาทำสีใหม่ตัวนี้ เดิมๆหล่อไหม แข็งแรงใช่ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ alanshearer09

• Verified User
  • *
  • Like: 16
มีใครเคยต่อตัวนี้มั่งครับ
http://www.mojeengundam.com/viewproduct_mojeengundam-00024 แล้วมันของยี่ห้ออะไรอะครับ

ขอถามอีกอย่างนึงครับตัวนักบินลงสีกันยังไงเหรอครับใช้สีน้ำได้มั้ยครีบ
ขอบคุณครับ

มีใครเคยต่อตัวนี้มั่งครับ
http://www.mojeengundam.com/viewproduct_mojeengundam-00024 แล้วมันของยี่ห้ออะไรอะครับ

ขอถามอีกอย่างนึงครับตัวนักบินลงสีกันยังไงเหรอครับใช้สีน้ำได้มั้ยครีบ
ขอบคุณครับ

ยี่ห้อGD หรือ GHDครับ ยี่ห้อนี้รู้กันดีว่างานแย่และต้องแก้เยอะ

ส่วนเรื่องสีใช้สีน้ำไม่ได้ครับ ต้องให้สีสูตร อคิริค หรือสีกระป๋อง

เรื่องการผสมสีต่างๆลองดูในห้องเทคนิคครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Infinite Justice ของ TT คุณภาพเป็นไงบ้างหรอครับ สนใจเอามาทำสีใหม่ตัวนี้ เดิมๆหล่อไหม แข็งแรงใช่ได้ไหมครับ

ตัวนี้ต่อแล้วครับ หน้าตาไม่เหมือน ต้องแก้ไขอีกเยอะ พลาสติกก็ตามคุณภาพ TT แหละครับ ไม่แย่เหมือน GHD แต่ก็ไม่ได้ดีเท่าลุงบันฯ แต่คุ้มกับราคาครับ

ตัวนี้ต่อแล้วครับ หน้าตาไม่เหมือน ต้องแก้ไขอีกเยอะ พลาสติกก็ตามคุณภาพ TT แหละครับ ไม่แย่เหมือน GHD แต่ก็ไม่ได้ดีเท่าลุงบันฯ แต่คุ้มกับราคาครับ

ถามอีกนิดครับ ดีคอลที่มันแถมมาให้เป็นแบบไหนหรอครับ เพราะเห็นว่าล็อตหลังนี้มันให้เป็นดีคอลน้ำแบบดีที่TTทำเองใช่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!

ถามอีกนิดครับ ดีคอลที่มันแถมมาให้เป็นแบบไหนหรอครับ เพราะเห็นว่าล็อตหลังนี้มันให้เป็นดีคอลน้ำแบบดีที่TTทำเองใช่หรือเปล่าครับ

ใช่ครับล๊อตหลังเป็นดีคอลน้ำครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องถามคนขายให้แน่ใจก่อนครับ ว่าเป็นล๊อตดีคอลน้ำหรือยัง เพราะบางเจ้ายังเป็นล๊อตเก่าอยู่ครับ

ป.ล. จริงๆเจ้าตัวนี้ของ TT มันก็ไม่ขี้ริ้วขี้เหร่อะไรนะครับ เป็นโมอันดับต้นๆของ TT เลยด้วยซ้ำ สาวกโมจีนไม่ผิดหวังแน่นอนครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ walther

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
แล้วดีคอลน้ำของTT นี่คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ โอเคมั้ยครับ

แล้วดีคอลน้ำของTT นี่คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ โอเคมั้ยครับ

ส่วนตัวจากที่ได้ลองจากดีคอลที่แถมมากับโม ผมชอบมากเลยน่ะ มันบางดีเวลาแปะแล้วไม่เห็นขอบเลย

ถือว่าดีในระดับที่น่าพอใจน่ะครับ

ออฟไลน์ yoghurtchan

• *
  • Like: 1
เข้าเวปสนุก เจอข่าวนี้ครับ
 http://game.sanook.com/gameupdate/snews_12858.php ไม่ทราบว่าข่าวนานรึยัง แล้วจะมีโมจีนให้เล่นอีกไหมครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
สรุปก็แพ้คดีละนะ ก็ถือว่าไม่แปลกละนะ แต่FanArt เยอะมาก

ออฟไลน์ yoghurtchan

• *
"จากการตัดสินความผิด ทำให้ทาง Hognli All Toys ต้องจ่ายค่าปรับเป็นเงิน USD$120,000 (ประมาณ 4 ล้านบาท) และสั่งห้ามการผลิตของเล่นเกี่ยวกับกันดั้มทุกประการ"

Hognli All Toys  ใช่ TT รึป่าวครับ

"จากการตัดสินความผิด ทำให้ทาง Hognli All Toys ต้องจ่ายค่าปรับเป็นเงิน USD$120,000 (ประมาณ 4 ล้านบาท) และสั่งห้ามการผลิตของเล่นเกี่ยวกับกันดั้มทุกประการ"

Hognli All Toys  ใช่ TT รึป่าวครับ

อ่ะอ่าว แบบนี้ซวยจริงๆละ ทำไงดีละเนี่ย :iconcry:

ขอร้องไห้ดังๆอีกที :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 06:58:03 PM โดย TKvaniLLa »

ออฟไลน์ yongyong

• *
  • Like: 2
จบกัน อุตส่าห์รอคอย...

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48

ถูกต้องครับ TT โดนจัดเต็มเลยงานนี้ แต่เชื่อผมมั้ย บริษัทนี้ปิดไป เดี๋ยวจีนก็เปิดใหม่ ทำโลโก้ ทำอะไรใหม่อีกแหละครับ ................ (เศร้าครับ PG OO Raiser + PG redframe จะออกแล้วแท้ๆ :iconcry:)

ออฟไลน์ Jinfinite

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
ว่าแต่ บริษัท ผู้ผลิต GHD,GD ไม่โดน Bandai ฟ้องบ้างเหรอ มีใครพอจะทราบมั้ยครับ

รึลุงเห็นว่าคุณภาพขั้นรับไม่ได้เลยปล่อยๆรึป่าว  :iconlol:

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
โอ้ แล้ว PG red flame ตรูล่ะ ไปแล้วหรอม่ายยย :iconcry:

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
ว่าแต่ บริษัท ผู้ผลิต GHD,GD ไม่โดน Bandai ฟ้องบ้างเหรอ มีใครพอจะทราบมั้ยครับ

รึลุงเห็นว่าคุณภาพขั้นรับไม่ได้เลยปล่อยๆรึป่าว  :iconlol:

สงสัจจะเป็นเพราะแบบนี้แหละครับ ลุงเลยไม่ฟ้อง  :iconfreak:

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32
ข่าวร้ายสำหรับนักเล่นโมจีน จีนแพ้คดีกันดั้มแล้ว ศาลสั่งปรับและให้ขอโทษต่อญี่ปุ่น

TT Hongli โดนซะแล้วหนึ่งราย ไม่รู้ สามก๊ก SD PG ที่ออกแบบเอง จะออกมาต่อหรือเปล่า บางตัวสวยดี อุตส่าห์กำลังคิดจะซื้อเก็บซะหน่อย

คนจีนชื่นชอบกันดั้มมาก แต่ก็ชอบละเมิดลิขสิทธิ์มากเช่นกัน ทาง Bandai Namco และ Sunrise เจ้าของลิขสิทธิ์หุ่นยนต์รบกันดั้ม Gundam ได้ทำการฟ้องร้องต่อศาล เพื่อดำเนินคดีกับ บริษัท Hognli All Toys ของจีน โทษฐานที่ผลิตของเล่นลอกเลียนแบบและดัดแปลง Gundam ออกมาขายทั้งในประเทศจีนและยังส่งออกไปขายยังชายแดนและประเทศอื่นๆ ซึ่งคดีนี้ทาง Bandai Namco ได้ยื่นฟ้องร้องไว้ตั้งแต่ปี 2009 แต่ถึงกระนั้นก็ตาม ระหว่างที่กำลังดำเนินคดีอยู่นั้น การละเมิดลิขสิทธิ์กันดั้มในจีนก็ไม่ได้ลดลงไปเลย

ยิ่งกว่านั้นในช่วงปีที่ผ่านมา ยังมีข่าวพี่จีนละเมิดลิขสิทธิ์เกมและการ์ตูนต่างๆของญี่ปุ่นเยอะมาก จนพี่ยุ่นไม่พอใจและเป็นข่าวไปหลายเรื่อง ไม่ว่าจะเป็นเกมที่เลียนแบบ Monster Hunter และ Professor Layton แถมยังมีข่าวเลียนแบบของอื่นๆอีกนับไม่ถ้วน อย่างเช่นเครื่อง iPed ที่เลียนแบบแท็ปเล็ตชื่อดัง แต่ที่ดังสุดๆเห็นทีคงหนีไม่พ้น กงเต็กกันดั้ม แห่งสวนสนุก Floraland Park ในมณฑลเสฉวน ที่ปฏิเสธปากแข็งว่าไม่ได้เลียนแบบ แต่สุดท้ายต้องรื้อออกแล้วทำออกมาใหม่ จนโดนคนญี่ปุ่นเอาไปวาดภาพอาร์ตล้อเลียนจนเป็นที่ฮือฮาไปทั่วโลก

หลังจากที่สู้คดีกันมาเกือบ 2 ปี ในที่สุดทาง Bandai Namco ก็สามารถชนะคดีกับทาง Hognli All Toys ของจีนได้สำเร็จ ในความผิดฐานสร้างของเล่นลอกเลียนแบบหุ่นกันดั้ม Mobile Suit Gundam และกันดั้มสามก๊ก SD Gundam Sangokuden: Brave Battle Warriors ซึ่งท่านผู้อ่านอาจจะคิดว่าสามก๊กควรเป็นของจีนก็จริง แต่ว่าการออกแบบหุ่นนั้นทางญี่ปุ่นเป็นคนทำ ดังนั้นศาลจีนจึงตัดสินเอาผิดกับ Hognli All Toys ที่ลอกเลียนแบบของเล่น ส่วนคดี กงเต็กกันดั้ม ที่ Floraland Park ทางบริษัท Hognli All Toys ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง จึงไม่มีความผิด

จากการตัดสินความผิด ทำให้ทาง Hognli All Toys ต้องจ่ายค่าปรับเป็นเงิน USD$120,000 (ประมาณ 4 ล้านบาท) และสั่งห้ามการผลิตของเล่นเกี่ยวกับกันดั้มทุกประการ และศาลยังสั่งให้ทำการขอโทษญี่ปุ่น ผ่านสื่อ Business China เกี่ยวกับที่ละเมิดลิขสิทธิ์ทำของเล่นหุ่นยนต์กันดั้มในครั้งนี้ด้วย แต่ว่าในเว็บไซต์ http://www.ttch.net/works.asp ของ Hognli All Toys ยังคงมีหน้าขายสินค้าเกี่ยวกับหุ่นที่คล้ายกันดั้มอยู่ คาดว่าจะโดนรื้อออกเร็วๆนี้

เครดิต http://game.sanook.com/gameupdate/snews_12858.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 09:50:44 PM โดย mm3 »