ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030527 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jinfinite

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
ผมเชียร์ ตัวต่อไปให้เป็น The- o พวกของใหญ่ราคาสูงเกินเอื้อม  :iconwish:

แต่เท่าที่สังเกตุ TT ยังไม่เคยออก MG ตัวที่ออกก่อน Strike Gundam + I.W.S.P. เลยสักตัว

ซึ่งก็ออกมานานมากละ  ผมจึงคิดว่า TT คงหวังจะทำกำไรกับพวกตัวใหม่ๆมากกว่าอะครับ

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
ผมว่าชินันจูกับยูนิคอนแบบHGUCไม่น่าจะทำน่ะ เพราะสองตัวนี้MGยังขาดดีอยู่เลย

ไปลุ้นให้เขาทำMG Zazabiออกมาดีกว่า

ขอลุ้นทำ ReZel อีกตัวครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ mg-dang

• *
  • Like: 0
โมจีนออก  โมแท้ก็ราคาลงแน่ เลือกได้ทั้งทางเลยครับ นี่แหละการแข่งขัน

ออฟไลน์ dendro

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
    • facebook
ผมขอถามเกี่ยวกัับHi new gundoom หน่อยนะครับ ถ้ามันไม่แถมEffect Part ที่เป็นดาบแสงก็เท่ากับว่ามันมีแต่ด้ามดาบไม่มีดาบแสงใช่ไหมครับ :icondisapp:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ดาบแสงมีนะครับ ถ้าจำไม่ผิดจะสีฟ้า

ออฟไลน์ dendro

• *
    • facebook
ก็ไอ้ดาบแสงเค้าว่าแถมมาไม่ใช่หรือครับ ที่ว่าล๊อตแรกLimited Editionแถม
1. พิเศษ ดาบคู่ (ดีไซน์ใหม่เล่มใหญ่)
2. พิเศษ ปีกแสง (แบบใส)
3. พิเศษ ดีคอลน้ำ
ผมเห็นในกล่องมีแผงดาบแสงมาแผงเดียวนี่ครับ ถ้าล๊อตต่อไปไม่ใช่Limited Editionมันก็ไม่มีแผงนี้สิครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ก็คุณดาบแสงเค้าว่าแถมมาไม่ใช่หรือครับ ที่ว่าล๊อตแรกLimited Editionแถม
1. พิเศษ ดาบคู่ (ดีไซน์ใหม่เล่มใหญ่)
2. พิเศษ ปีกแสง (แบบใส)
3. พิเศษ ดีคอลน้ำ
ผมเห็นในกล่องมีแผงดาบแสงมาแผงเดียวนี่ครับ ถ้าล๊อตต่อไปไม่ใช่Limited Editionมันก็ไม่มีแผงนี้สิครับ  :iconfreak:

ที่แถมมามันไม่มีดาบคู่น่ะครับ ดูในเล่มใบต่อ มันพิมอังกฤตัวเล็กไว้แปลได้ว่า "บางรูปจำเป็นต้องใช้ชิ้นส่วนจากโมเดล2ตัว"

ดังนั้นดาบคู่ที่เห็นมันมาจากอีกตัวหนึ่งครับ มันแถมดาบใหญ่มาให้แค่อันเดียวเท่านั้นแหละ

ส่วนล็อตต่อไปที่ผมคิดว่ามันไม่น่าจะแถม น่าจะเป็นดีคอลน้ำ เพราะ นิว กันดูมตัวเก่า เขาก็ไม่ได้แถมมาให้ ส่วนดาบหรือเอ็ฟเฟ็กพาร์ทนั้น มีสิทยังแถมให้อยู่น่ะผมว่า
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ oorx

ผมขอถามหน่อยคับว่า force impulse แบบ mg  ของโมจีนเป็นไงบางอ่ะครับงานออกมาดีหรือป่าวคับ

ออฟไลน์ kaxuma

• **
  • Like: 0
ผมขอถามหน่อยคับว่า force impulse แบบ mg  ของโมจีนเป็นไงบางอ่ะครับงานออกมาดีหรือป่าวคับ

ดีมากครับ ของผมเหมือนจะไม่มีปัญหาเลย หน้าหล่อ แต่อาจต้องขัดผิว แพ็คหลังเพราะมันไม่ค่อยเรียบครับ อีกอย่างปืนถือไม่ค่อยแน่น

ดีมากครับ ของผมเหมือนจะไม่มีปัญหาเลย หน้าหล่อ แต่อาจต้องขัดผิว แพ็คหลังเพราะมันไม่ค่อยเรียบครับ อีกอย่างปืนถือไม่ค่อยแน่น

ขอบคุณครับh :iconsmile:

ออฟไลน์ karn

• *
  • Like: -15
สอบถามหน่อยครับ PG mk2ยี่ห้อTTตัวtitanกับตัวสีขาวต่างกันตรงไหนบ้างครับ ต่างกันแค่สีอย่างเดียวหรือป่าว? ขอบคุณครับ
v
v
v
อ่ออ พอดีดูแล้วอ่ะคับ แต่ยังไม่แน่ใจเลยถามอีกที 5555 ขอบคุณมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 10:20:57 PM โดย karn »

ออฟไลน์ sting

• *
สอบถามหน่อยครับ PG mk2ยี่ห้อTTตัวtitanกับตัวสีขาวต่างกันตรงไหนบ้างครับ ต่างกันแค่สีอย่างเดียวหรือป่าว? ขอบคุณครับ

ต่างกันแค่สีนั้นละครับ ถ้าให้แน่ใจลองไปดูรีวิวที่ dalong.net ครับ
ราคาก็โดน คุณภาพก็ดี ถ้าทำสีนี่ งามแท้ๆ :iconwish:

ขอรบกวนหน่อยครับ ผมเคยเห็นคนโพสwebที่เป็นรีวิวโมจีนนะ่ครับ ไม่ทราบว่าใครมีบางช่วยโพสให้ผมที่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ powermax2

• **
1/60 SF Lightening Edition ของ GHD เนี่ย ต้องโมเยอะไหมครับ แล้ววงจรไฟนี่ ใช้ได้ไหมครับ
พอดีจะเอามาทำสีแต่กลัวมันต้องโมเยอะ เพราะส่วนตัว skill เราก็ยังไม่สูงมากกลัวซื้อมา ระหว่างทำจะเขวี้ยงทิ้งซะก่อน
ปล. ประสบการณ์เคยต่อ MG ของ TT มา 3 ตัวทำสีไป 1 ตัว อยากได้ตัวนี้มาทำสีไว้ตั้งโชว์หัวเตียงเปิดไฟน่าจะสวยดี (ของแท้ผมหาไม่ได้  :iconcry:)
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• **
  • Like: -20
ถามเจ้า GHD Freedom 1/60 มันต้องแก้เยอะไหมฮะ  :iconwish:
แล้วพลาสตกขึ้ฝ้าง่ายไหม  :iconmouth:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
มีใครเคยต่อ กันดั้มบริซ ของมังกรขาวบ้างไหมครับ

คุณภาพเป็นอย่างไรบ้างหรอครับ แย่กว่าGHDไหมอ่ะยี่ห้อนี้ ขอบคุณครับ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
มีใครเคยต่อ กันดั้มบริซ ของมังกรขาวบ้างไหมครับ

คุณภาพเป็นอย่างไรบ้างหรอครับ แย่กว่าGHDไหมอ่ะยี่ห้อนี้ ขอบคุณครับ

ตัวผมไม่เคยต่อตัวนี้นะ แต่พอจะรู้แค่ว่าถ้าเป็นของค่าย มังกรขาว จะใช้วิธีชุบสีแผง จะไม่ใช่การหล่อแยกแผงพลาสติก สีที่ชุบหากเป็นสีอ่อนแต่แผงสีเข้ม จะไม่ค่อยชัดบางตัวจะเห็นทะลุไปถึงสีเนื้อแผงพลาสติก ผมเคยซื้อ zaku live concert ver. ของมังกรขาว แผงที่ให้มาสีชมพู มีส่วนที่ชุบสีขาว จะชุบสีมาให้ แต่จะจางมากจนเห็นเนื่อสีแผงชมพู หากเสียดสีแรงสีลอกได้

ตัวอย่างแผงที่ชุบแยกสีของzaku

แผงเป็นสีชมพูเข้ม สีดำชุบมาได้ ok สีฟ้าถ้าไม่ไปถูแรงๆ ก็ไม่มีปัญหา สีที่แย่คือสีชมพูอ่อน เข้าใจว่าชุบด้วยสีขาวแต่แผงมันสีชมพู เลยกลายเป็นสีชมพูอ่อน

ข้อเสียของการชุบอีกข้อคือ เวลาตัดแยกชิ้นส่วนออกจากแผง รอยตัดจะปรากฏสีเนื้อพลาสติกออกมา ต้องทำการเก็บงาน (แต่คนที่ทำสีใหม่อยู่แล้วก็ไม่มีปัญหา แค่เสียเวลาเช็ดสีที่มันชุบมาก็เท่านั้น :iconfreak:)

สติกเกอร์แย่กว่า GHD และ TT มาก ส่วนใหญ่กาวจะเสื่อมคุณภาพ แต่ไม่แน่ใจว่าล็อตหลังๆ ปรับปรุงบ้างหรือยัง

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ

เพิ่งต่อเสร็จครับ ผมให้7 เต็ม 10 นะ ประกอบเป็นตัวได้ ยืนได้ โพสท่าได้ ชิ้นส่วนบางชิ้นประกบไม่สนิท พลาสติกบางต้องค่อยๆ กด ค่อยๆเหลา พลาสติกบางกว่า TT แต่ดีกว่า GHD ตอนไปซื้อเจ๊ บอกว่า ล๊อตใหม่ แผงชุบมีแค่ ส่วนลูกดอก 3ลูก กับ คางครับ ส่วนชิ้นส่วน สีแดง จะสลับกับสีเหลืองไม่รู้หล่อผิด หรือกลัวลิขสิทธิ์ เช่น ส่วนเล็บและเขา ที่ควรจะเป็นสีเหลืองกลายเป็น สีแดง และส่วน อก ช่องระบายอากาศ สีแดงกลายเป็นเหลืองครับ มีรูปนิดหน่อยครับก่ะว่าจะรีวิว แต่คงรอทำสีเสร็จก่อน อ้อ มังกรขาวที่ร้านเจ๊ มีดูเอล ด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 12:54:12 AM โดย ToonBC5 »

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #6578 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 01:29:42 PM »
ตอนนี้ที่ สะพานเหล็กมี อเฮดบูชิโด ใหมครับ

พรุ่งนี้ผมว่าจะเข้าสะพานเหล็กอะครับ อยากได้ตัวนี้อย่างแรง

"""""""""

ใช่ครับ ขอบคุณ

vvv

vv

v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 03:31:54 PM โดย jason »
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ hogkaido

• *
  • Like: 6
TT มี อเฮดบูชิโด ใหมครับ แล้วตอนนี้ที่ สะพานเหล็กมีตัวนี้รึเปล่า

พรุ่งนี้ผมว่าจะเข้าสะพานเหล็กอะครับ อยากได้ตัวนี้อย่างแรง

ใช่ตัวนี้หรือป่าวครับ เอาภาพมายื่นยัน
http://item.taobao.com/item.htm?id=4092034386&frm=