ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030507 ครั้ง)

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
เซต้าสีขาวตัวไหนครับhdรึเปล่า

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
เซต้าสีขาวตัวไหนครับhdรึเปล่า

ใช่ครับ GD GHD อะครับ

ออฟไลน์ feee

• Verified User
  • *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
เซต้าGD เวอร์2ตัวสีปกติกับตัวสีชมพูจะเป็นตัวเดียวกันครับเปลี่ยนสีเปลี่ยนดีคอลส่วนตัว hd ที่ออกทีหลังยังไม่ได้ลองครับว่าจะเอามายืนคู่กับตัวสีขาวอมชมพูกับตัวสีน้ำเงินปกติดู จะได้เป็น3พี่น้องตระกูลเซต้า^_^

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
เอาแล้วๆ โมจีนจะเริ่มหักหลังแล้วหรอ หุหุ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ louiscyber

• **
  • Like: 0
แต่ที่ผมลองซื้อมาต่อเล่นๆ Zeta HD ของ GHD นี่มันก็โอในระดับนึงเลยน่ะ
หล่อเกิน/ขาดไหม กล่องผมไม่มี
ลายดีเทลใช้ได้
เนือพลาสติกตามสภาพ GHD
ความคุ้มผมเคยเล่นแต่ TT พึ่งมาเล่นตัวนี้ตัวแรก บอกตรงๆดีกว่าที่คิด
สีเท่าที่ดู(ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ)โอเคครับ
สรุปโอเคครับ กับราคา 6 แดง
แต่หลักๆเลยเพราะแค่อยากได้ฐาน

แต่ผมว่าจะลองซื้อแท้ดูตัวนี้ เพราะเวลาแปลงเป็นยานยากมาก ช่วงตัวและสะโพกไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไร ตัวแท้น่าจะไม่มีปัญหาในจุดนี้

ออฟไลน์ Mr.White

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
เอาเข้าไปแม้แต่ค่าย MC ก็ยังมีการหักหลังวุ้ย -*-
สิ่งนั้นคือ V-Gundoom Limted EDITION มีเพียง 999 ชิ้น(จะจริงเหรอ~~~)

ตัวนี้ต่างจากรุ่นปกติยังไง เท่าที่ดูในรูป
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ดูในรูปที่ประกอบเป็นตัวแล้วเหมือนพวกของเล่นสำเร็จรูปเลยนะครับ
แต่ถ้า Mc ไม่ปรับปรุงที่หัวกับใบหน้าก็คงขอผ่านล่ะครับ

ออฟไลน์ powermax2

• **
  • Like: 1
Strike Freedom : Full Burst Mode
Destiny Gundam : Extreme Blast mode
ของ TT เป็นยังไงบ้างครับพอดีสนใจ จะซื้อแท้มา 2 กล่องก็ไม่ไหวราคานี่ถอย PG ได้เลย
ก่ะซื้อดีคอลน้ำมาติด พ่นเคลีย แล้วเอามาแค่ตั้งกางปีกโชว์ ถือว่าโอไหม
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
Strike Freedom : Full Burst Mode
Destiny Gundam : Extreme Blast mode
ของ TT เป็นยังไงบ้างครับพอดีสนใจ จะซื้อแท้มา 2 กล่องก็ไม่ไหวราคานี่ถอย PG ได้เลย
ก่ะซื้อดีคอลน้ำมาติด พ่นเคลีย แล้วเอามาแค่ตั้งกางปีกโชว์ ถือว่าโอไหม

สองตัวนี้ หน้าไม่หล่อเท่าของแท้แน่นอนครับ

เดส TT ปีกแสงไม่สวยเท่าของจริง ออกแนวพลาสติกใสๆมีสีอยู่ข้างใน หน้าไม่หล่อ

Strike Full TT สีทอง ไม่ค่อยเงามัน กลไกปีก บางทีอยู่ บางทีไม่อยู่ ต้องเอามาโมเองหน่อยหนะครับ หน้าลิงเล็กๆ

ถามว่า ตั้งกางปีกโอเคมั้ย สไตร์ค เนี่ยพอได้ แต่เดสทินี่ ปีกแสงผมว่ามันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับ ตามความคิดผม

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ไปเจอมาเว็บนึง ขายโมจีนด้วยน่ะ

http://www.mojeengundam.com/

ราคาน่าสนใจดี :iconwinks:

ออฟไลน์ tomerman

• *
  • Like: 1
โปรน่าสนมากๆเลย มีใครเคยสั่งหรือยังอะครับ การจัดส่งช้าเร็วขนาดไหน ถ้าเครดิตดีก้น่าสนใจมากๆเลย

ออฟไลน์ Archdevils

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
ราคาก็ชดเชยกับการที่ต้องไปสะานเหล็กเองแหละครับ
ถ้าคนอยู่ใกล้ไปซื้อเองน่าจะประหยัดกว่านิดหน่อย :iconfreak:

ออฟไลน์ karn

• *
  • Like: -15
อยากทราบว่าโมยี่ห้อGHDมันคุณภาพห่วยกว่าTTมากน้อยแค่ไหนอ่ะคับ อยากได้wing ver.ka อยู่ รบกวนด้วยนะครับ คือปกติเคยเล่นแต่TTกลัวว่าจะต่อGHDไม่ไหวอ่ะคับ ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
อยากทราบว่าโมยี่ห้อGHDมันคุณภาพห่วยกว่าTTมากน้อยแค่ไหนอ่ะคับ อยากได้wing ver.ka อยู่ รบกวนด้วยนะครับ คือปกติเคยเล่นแต่TTกลัวว่าจะต่อGHDไม่ไหวอ่ะคับ ขอบคุณล่วงหน้า
ห่วยกว่าแค่ไหน
บอกได้แค่ว่าเหนื่อยมาก :iconcry:

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182

wing ver.ka พลาสติกบางครับ จุดขยับก็โอเคครับ คุณภาพใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ karn

• *
  • Like: -15
บอกได้แค่ว่าเหนื่อยมาก :iconcry:
แล้วมันเหนื่อยเหมือนกันทุกตัวรึป่าวอ่ะคับยี่ห้อนี้ ที่เหนื่อยนี่คือ เหนื่อยหล่อไม่ครบ หรือยัดไม่เข้าประมานนี้ป่ะคับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
แล้วมันเหนื่อยเหมือนกันทุกตัวรึป่าวอ่ะคับยี่ห้อนี้ ที่เหนื่อยนี่คือ เหนื่อยหล่อไม่ครบ หรือยัดไม่เข้าประมานนี้ป่ะคับ

เหนื่อยหลายตัวน่ะครับ ทั้งหล่อเกิน ขาด ยัดไม่เข้า

หลวม เป็นหลุมเป็นบ่อ เกือบจะเป็นทุกตัว มีดีๆก็คือ งานประกอบออกมาแล้วพอรับได้

แต่ก็ต้องมาแต่งกันอีกเยอะ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
แจ้งข่าวโมพี่ตี๋ TT หน่อยนะครับ

หลังจากจะออก HG 1/144 น้องแคท ในช่วงเดือน 5 / 2011 ที่จะถึงนี้

ล่าสุด พี่ตี๋ TT เรายังคง จัดหนักมาให้เราอีก 1 นั่นคือ..........

http://gundamxrider.blogspot.com/2011/04/tt-hongli-news-2542011.html

1/144 ไซโค กันดั้ม  และ Gaplant นั่นเองครับ............... งานนี้พี่ตี๋เรากลับมาเล่นแต่ไลน์ HGUC เลยแหะ

เตรียมรอเจอกันได้ประมาณเดือน 6/2011 นะครับ

และท้ายที่สุด พี่ตี๋ TT จะออก PG Red Frame ด้วยนะครับ ตามข่าวในบอร์ด Dachong บอกมากันหนะครับ

เรียกได้ว่า จัดหนักของแท้เลยทีเดียว

ป.ล. ข้อมูล ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ อยากมาแจ้งข่าวให้ได้ทราบกันเท่านั้นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 10:11:31 AM โดย hunterkiller »

ออฟไลน์ sakunphot

• *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม PG เรดเฟรม จะหล่อมั้ยน้อรอชมครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32
มีข่าวอัพเดท gundoom รุ่นลิมิเตทไหมเนี่ย อยากได้อะ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
หนูแคท
น้องไซ
สุดยอดอะ TT
 :iconvsign: