ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030534 ครั้ง)

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
1/144 บีมเก็ทลิ่ง ที่สะพานเหล็กมีขายใหมครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Hi Nu มันตัวโตกว่านะ จะสู้ได้หรา  :iconfreak:

ถ้าเป็นของMC ผมว่าคัทรียา ยังตัวใหญ่กว่าน่ะ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Driverhigh

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -52
Hi Nu มันตัวโตกว่านะ จะสู้ได้หรา  :iconfreak:

ถ้าเป็นของMC ผมว่าคัทรียา ยังตัวใหญ่กว่าน่ะ

น้องแคท 1/144 ของ TT มิใช่ 

Hi nu MC ตัวเบ้งๆเลย

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
1/144 บีมเก็ทลิ่ง ที่สะพานเหล็กมีขายใหมครับ

มีครับ เห็นอยู่ในตู้ฝากขาย ในภิรมย์พลาซ่า

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's

มีครับ เห็นอยู่ในตู้ฝากขาย ในภิรมย์พลาซ่า

โชว์เคส ตรงสะพานเหล็กสแควร์  ตรงตู้ที่ขาย Hi nu MC ก็มีครับ 
ถ้าจำไม่ผิด 2 แดง  ได้คืน 1 เขียว
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
^
^^
^^^ขอบคุณครับ

""""""""
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
ขอถามหน่อยนะครับ GD Crossbone Full นี่ งานดีหรือไม่ดี มีข้อดีข้อเสียยังไงหรอครับ อยากลองจับ GD ซักตัวมาปลุกปั้นเป็นโมดูหนะครับ ขอบคุณมากครับที่แนะนำ :iconsmile:

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ขอถามหน่อยนะครับ GD Crossbone Full นี่ งานดีหรือไม่ดี มีข้อดีข้อเสียยังไงหรอครับ อยากลองจับ GD ซักตัวมาปลุกปั้นเป็นโมดูหนะครับ ขอบคุณมากครับที่แนะนำ :iconsmile:

ถ้าอยากเอามาปลุกปั้นปวดกบาล GD มีตัวเลือกหลายตัวเลยครับ อยู่แค่ที่ว่าอยากได้ระดับ Easy Hard Advange Excellence อิอิ

ตัวนี้ก็โออยู่น่ะครับ แต่คงต้องทำสีด้วยละ อัพสกิวได้ครบอยู่เหมือนกันน่ะ

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
อยากรู้ว่า ZETA ตัวที่เป็นสีขาว ของ GHD เนี่ย คุณภาพเป็นยังไงครับ มีใครเคยลองต่อดูบ้างรึยัง

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48

ถ้าอยากเอามาปลุกปั้นปวดกบาล GD มีตัวเลือกหลายตัวเลยครับ อยู่แค่ที่ว่าอยากได้ระดับ Easy Hard Advange Excellence อิอิ

ตัวนี้ก็โออยู่น่ะครับ แต่คงต้องทำสีด้วยละ อัพสกิวได้ครบอยู่เหมือนกันน่ะ

งั้น แนะนำหน่อยได้มั้ยครับว่า GD ตัวไหนที่ Easy Hard Advance Excellence หนะครับ

ป.ล. Zeta ขาว GD ผมลงเอาไว้ในหน้าโมจีนแล้วครับ ต้องทำสี + เขา Zeta หักหรือไม่ก็เกือบหักต้องต่อกาวครับ ส่วนการแปลงร่างเป็นยานลำบากมากๆ รูที่เอวหลวมต้องใช้กาวช้าง อีโป้ว ช่วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 01:30:43 AM โดย hunterkiller »

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ต่อเปนตัวได้ครับเเต่ก๊องเเก๊งมากๆ :iconwink:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
น้องยู TT เวลาทำโหมดยูนิคอร์นมันปิดไซโคเฟรมได้สนิทไหมครับ  :iconwish:

ตรงหน้าอกปิดไม่ค่อยสนิท :iconpale:   ต้องลองดูว่ามันติดอะไรว่าจะทำแต่ก็ไม่ได้ทำเลย :iconsweat:

aตรงหน้าอก ไม่ค่อยสนิทเท่าไรครับ

ส่วนอื่นถือว่าดี ไม่ง้องแง๊งเลย

ขอบคุณมากครับ 
ปิดไม่สนิท งั้นไม่ต้องใส่ลงไปเลยดีกว่า แบ่งโหมด แบ่งตัวไปเลย  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 06:56:48 PM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ angel323

• *
  • Like: -33
ตรงหน้าอกปิดไม่ค่อยสนิท :iconpale:   ต้องลองดูว่ามันติดอะไรว่าจะทำแต่ก็ไม่ได้ทำเลย :iconsweat:

น้องยู TT เวลาทำโหมดยูนิคอร์นมันปิดไซโคเฟรมได้สนิทไหมครับ  :iconwish:

ตรงหน้าอก ไม่ค่อยสนิทเท่าไรครับ

ส่วนอื่นถือว่าดี ไม่ง้องแง๊งเลย

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
ไปเดินสะพานเหล็กมาครับ hi-nu gundoom limited ราคาแรงมากร้านหน้าเบียร์ 1เทา1แดง เคยเหนในเวบขาย 1เทาทอน1ฟ้า
เพิ่ม SD wing zero custom รายละเอียด ดีแถมนักบินด้วย
ร้านที่ขาย hi-nu gundoom limited ราคา 1เทาทอน1ฟ้า ผมไปเจอมาแล้วอยู่ตรางทางเชื่อมระหว่างพิรมพลาซ่ากับสะพานเหล็กครับและยังมีปืนยูนิคอรขนาด 1/144 ขายด้วย แต่ผมไปเจอเอาตอนได้ราคา 1เทา1แดงมาแล้วนี้ซิ :iconcryout:

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
เอาเข้าไปแม้แต่ค่าย MC ก็ยังมีการหักหลังวุ้ย -*-
สิ่งนั้นคือ V-Gundoom Limted EDITION มีเพียง 999 ชิ้น(จะจริงเหรอ~~~)

ตัวนี้ต่างจากรุ่นปกติยังไง เท่าที่ดูในรูป

ชิ้นส่วนต่างๆได้ทำการลงสีมาหมดแล้ว?
รายละเอียดต่างๆดูที่เว็บหลักเลย
http://www.mcmodel.com.cn/list.asp?id=31

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
Nu-gundoom แบบลงสีก็งามดี
แต่หน้าลิงเหมือนเดิม  :iconpale:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
5555555555555 สรุปแล้วทุกค่ายมันจะเจริญรอยตามลุงบันฯ หมดเลยสินะ ก็อปทั้งสินค้าและวิธีการขาย สมเป็นพี่จีน

ออฟไลน์ sakunphot

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
999 ชิ้น ทำสีมาแล้วชอบจัง เท่าไหร่เนี่ยราคา ตอนนี้รู้สึกพวกโมจีนจะกลายเป็นโมแรร์รึป่าวหรือผมคิดไปเอง

ออฟไลน์ nutevilza

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -182
เอาเข้าไปแม้แต่ค่าย MC ก็ยังมีการหักหลังวุ้ย -*-
สิ่งนั้นคือ V-Gundoom Limted EDITION มีเพียง 999 ชิ้น(จะจริงเหรอ~~~)

ตัวนี้ต่างจากรุ่นปกติยังไง เท่าที่ดูในรูป

ชิ้นส่วนต่างๆได้ทำการลงสีมาหมดแล้ว?
รายละเอียดต่างๆดูที่เว็บหลักเลย
http://www.mcmodel.com.cn/list.asp?id=31

โชคดีที่ยังไม่ได้ซื้อ แต่ 999 ตัวที่ราคาจะขนาดไหนนะ  :iconfreak:

ปล.ท่านได้เคยต่อ Zeta v.2.0 บ้างครับ เทียบกับ ตัวสีขาวงานตัวไหนดีกว่ากันหรอครับ :iconlike: