ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031457 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minato

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
ต่อแขนข้างเดียว เหนื่อยกว่าต่อโครงทั้งตัว Wing MG อีกนะเนี่ย~

ชอบผิวพลาสติกตัวนี้มากเลยครับ เนียน อารมณ์แบบของบันไดเลย 55

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
มีคนรีวิวตัวนี้สักที อยากเห็นอยู่เหมือนกัน GHDทำเกรดใหญ่ๆดีเหมือนกันน่ะเนี่ย
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Uchida~
ตัวนี้ของ TT ครับ

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ว้าวๆ ของTTหรอกหรอ ต้องคุณภาพดีแน่ๆเลย หุหุ

ออฟไลน์ R.AmuRo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
อยากทราบราคา PG Skygrasper ของ GHD ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ที่เคยเห็นประมานแบงค์ม่วงกะแบงค์ฟ้าน่ะครับ

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
อัพเดตขนาดกล่องพี่ Hi-Nu ครับ

กล่องใหญ่ได้อีกอะ 1/144 นะเอ็ง
เครดิต www.dachong.gz.cn ที่เดิมครับ

ออฟไลน์ skyline0

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -14
หน้าตา โอเค เลยนะ
ออกมาไม่น่าพลาด

ปล.กล่องใหญ่มาก......... :icongift:
ตามหา 1/144 ประกอบแล้ว Gundam Zabanya / Raphael Gundam / Gundam Harute ครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
^
^
^
^

โอ้โห.... 1/144 แต่กล่องบักเอ๊บมากครับพี่น้อง  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 07:15:42 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
จะใหญ่ไปไหน กล่องเนี่ย :iconsweat:

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
ขนาด 1/144 แต่กล่อง เท่า SINANJU เลยแฮะ   :iconfreak:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

บ๊ะ..บ๊ะ..บ้าแล้ว กล่องใหญ่ขนาดนี้เลยหรอ

สงสัยเยอะเพราะพาทเสริมละมั้ง

ไม่อยากคิด ถ้าทำเป็นMG 1/100 กล่องจะขนาดไหน :iconfreak:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
กล่องเท่า MG เลยแฮะ

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
Hi nu  มีคนจีนต่อเทียบกับขนาด HGUC1/144 ของลุงบันด้วย  สูงกว่าช่วงหัวหนึ่งเลย

ทีี่่มาครับ  http://www.nwbbs.com/thread-526097-1-1.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 08:04:58 PM โดย digies13 »

peaterer

• บุคคลทั่วไป
โอ้โหใหญ่พอพอกับ MG เลยที่เดียวนะเนี่ย :iconsmile:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
Hi nu  มีคนจีนต่อเทียบกับขนาด HGUC1/144 ของลุงบันด้วย  สูงกว่าช่วงหัวหนึ่งเลย

ทีี่่มาครับ  http://www.nwbbs.com/thread-526097-1-1.htm

1/120 แล้วมั้งนี่ ไม่ใช่ 1/144 หรอก

ออฟไลน์ kimahri01

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
Hi v gundoom นี่จะหาซื้อได้ที่ไหนครับนี่ ที่จองเขาปิดรับจองไปแล้ว T T

ออฟไลน์ powermax2

• **
  • Like: 1
Hi v gundoom นี่จะหาซื้อได้ที่ไหนครับนี่ ที่จองเขาปิดรับจองไปแล้ว T T

http://www.gunplathai.com/

ประสบปัญหาเดียวกัน ผมจองที่นี่ครับ ไม่รุ้ปิดจองไปหรือยัง
ลองโทรสอบถามดูครับ เพราะผมก็เพิ่งจองได้เมื่อไม่นานนี้เอง
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ i3utterfly

• *
  • Like: 6
เจ้า hi-v ตัวนี้ยังมีเอกลักษณ์ของโมจีนอยู่บ้างครับ  :iconsweat:

เท่าที่ดูจากหลายๆภาพแล้ว ส่วนอื่นก็ลายละเอียดคมดีครับ โดยรวมผมว่าดีครับ
เกิดในที่ ที่ดี นั้นดีแน่ เกิดในที่ ที่แย่ ก็ดีได้ เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหน ก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ว่าจะไม่ทำแล้วนะ  เพราะไม่อยากเก็บ 1/144 ................

Over Scale อย่างงี้  ยอมเสียตังอีกซักรอบละกัน  :iconlol:   

ส่วนเรื่องของ  เชื่อว่ายังไงก็หาได้แน่นอน  เหมือน gunDoom กับ Nitingel ตอนนี้ร้านโมจีนสะพานเหล็กมีแทบทุกร้าน  ถ้าไม่ซีเรียสรอล็อตหลังๆก็ดี ราคาจะตกมาหน่อย

ส่วนปีกแสงนี่  มีวิธีติดตรงใบต่อ  แสดงว่าปีกแสงนี่แถมทุกกล่องสินะ  ไม่ใช่เฉพาะลอตแรก

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/