ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031386 ครั้ง)

ออฟไลน์ oadza55

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -9
มีร้านแถวๆจตุจักรบ้างมั้ยครับ ถ้าไปภูหลวงหลงแน่ๆเลยผม ไม่เคยไปเลยครับ

หรือถ้าจากจตุจักรจะไปสะพานเหล็กยังไงครับ
ร้านเจ๊ใหญ่ที่พูดๆกัน เห็นบางคนบอกเปิด4โมงเย็น จริงหรือเปล่าครับ
แล้วถ้าไปร้านเจ๊ใหญ่นี่น่าจะมีของมั้ยครับสำหรับตัวนี้

ออฟไลน์ noinaluk

• Verified User
  • *
  • Like: -1
สวัสดีครับ ผมโอ๊ตครับ เป็นสมาชิกใหม่ครับ
มีคำถามครับ

คือผมพอมีประสบการณ์มาบ้างครับ เคยต่อโมจีนnon-gradeมา3-4ตัวครับ นอกนั้นเป็นMGของแท้ครับ เลยอยากลองโมจีนดูบ้าง
ผมสนใจ TT PG 1/60 Wing 0 custom ครับ ตัวนี้ตกอยู่ประมาณเท่าไรครับ (เอาตัวสีธรรมดาน่ะครับ ไม่เอาสีมุขครับ)
ตัวนี้โอเคมั้ยครับ การต่อ หน้าตา ถ้าไม่ทำสีเลยจะออกมายังไงครับ
และผมอยากทราบว่า "การขูด" และ "การปาด" คืออะไรครับ มีวิธีขั้นตอนอย่างไร
+ผมเคยได้ยินการหล่อเกิน หรือหล่อขาดนี่มันหมายถึงอะไรครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ

สุดท้ายครับ มีร้านโมจีนไหนที่ไว้ใจได้ ผมอยู่แถวสวนจตุจักรครับ และเวลลาซื้อควรตรวจเช็คสภาพสินค้าอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณมากครับผม

18** ~ 2*** แล้วแต่ร้านครับ
ขูดปาก ก็ใช้พวกอุปกรณ์ตัด อาร์ทไนฟ์แงะเฉือนครับผม  ถ้าของยี่ห้อ TT ปัญหาจะน้อยกว่าของ GHD อาจจะทำน้อยหน่อย ตัวนี้มีรีวิวย้อนๆ ไปไม่กี่หน้าครับผม

นังรถไฟใต้ดิน ไปห้วยขวาง ต่อวินมอไซ บอกพีวินไปหอภูหลวงหน้าหอการค้า ข้างหอมีร้านขายโมจีนของพี่อู๋อยู่ ส่วนต่างพอๆกับสะพานเหล็ก ผมซื้อร้านนั้นประจำตอนเรียนหอการค้า

ร้านพี่อู๋เขาบอกว่าจะย้ายไปเชียงราย ตอนสิ้นเดือนเมษาเน้อ อยากได้อะไรรีบๆไปซื้อกันน่ะครับ

ไปจิงๆด้วยสิน่ะ เห็นเข้าบ่นหลายทีอยู่

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
เอาแบบเร็วกะนั่ง MRT ไปลงหัวลงโพงละต่อรถเมล์ไปลงแถวเยาสราชก็ได้ พอดีจำสายไม่ได้วานผู้รู้ตอบต่อทีเน้อว่ารถเมล์จากหัวลำโพงสะพานเหล็กนั่งสายอะไร

ออฟไลน์ gotoip

• *
  • Like: 0
ขึ้นสายจาก MRT หัวลำโพงอ่ะครับ  40 ,7,4,172 ลงที่สำเพ็ง แล้วเดินย้อนกลับมานะครับ
ส่วน 21(จากหัวลำโพงเหมือนกันครับ) ลงแยกวัดตึก หรือ คลองถมแล้วเดินไปก็ได้ครับ จาก MRT นะครับ
529 นี้มันวิ่งจากหมอชิต นะครับไม่แน่ใจว่าผ่าน จัตุจัรกไหม แต่มันอ้อมมากครับเพราะมันวิ่งไปเข้ารัชดาก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2011, 06:47:24 PM โดย gotoip »

• *
ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับที่ให้ข้อมูล ยังไงถ้าได้ผลยังไงจะมารายงานทันทีครับ
ขอบคุณมากครับ

สาย 40 ,7,4, 529 ,172 ลงที่สำเพ็ง แล้วเดินย้อนกลับมานะครับ 21 ลงแยกวัดตึก หรือ คลองถมแล้วเดินไปก็ได้ครับ จาก MRT นะครับ

งงนิดนึงครับ
สาย 40 ,7,4, 529 ,172 ที่ว่าคือให้ผมขึ้นจาก MRTจตุจักรใช่หรือเปล่าครับ
แล้วก็ไปลงสำเพ็งแล้วเดินย้อนมานิดหนึ่ง แล้วยังไงต่อครับผม ขอชัวร์อีกนิดนึงครับT-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2011, 06:35:35 PM โดย K »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
มีร้านแถวๆจตุจักรบ้างมั้ยครับ ถ้าไปภูหลวงหลงแน่ๆเลยผม ไม่เคยไปเลยครับ

หรือถ้าจากจตุจักรจะไปสะพานเหล็กยังไงครับ
ร้านเจ๊ใหญ่ที่พูดๆกัน เห็นบางคนบอกเปิด4โมงเย็น จริงหรือเปล่าครับ
แล้วถ้าไปร้านเจ๊ใหญ่นี่น่าจะมีของมั้ยครับสำหรับตัวนี้

เจ๊ใหญ่ขาย Tamiya ไม่ใช่หรอครับ  :icondizzy:
ส่วนใหญ่ที่พูดกันคือเจ้โมจีน(หรือว่าเจ้เค้าชื่อใหญ่เหมอืนกันหว่า)  ไม่ก็ร้านเบียร์อะนะ ที่สะพานเหล็กน่ะ  

ถ้าอยู่โซนนั้นผมว่าไปร้านหน้าหอการค้าก็ได้ครับ มีเหมือนกัน :iconsmile:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *

เจ๊ใหญ่ขาย Tamiya ไม่ใช่หรอครับ  :icondizzy:
ส่วนใหญ่ที่พูดกันคือเจ้โมจีน(หรือว่าเจ้เค้าชื่อใหญ่เหมอืนกันหว่า)  ไม่ก็ร้านเบียร์อะนะ ที่สะพานเหล็กน่ะ  

ถ้าอยู่โซนนั้นผมว่าไปร้านหน้าหอการค้าก็ได้ครับ มีเหมือนกัน :iconsmile:

อ้อครับ ผมเข้าใจผิดเองสินะครับ แล้วร้านเจ๊ที่พูดๆกันนี่คือร้านไนหครับ
ใช่ร้านที่ใช้2เบอร์นี้หรือเปล่าครับ 026238064  , 0894593656
ถ้าไม่ใช่ท่านใดพมอีเบอร์ติดต่อบ้างครับT-T

หอการค้าอยู่แถวๆนั้น(แถวสะพานเหล็ก)ด้วยใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็จะได้แวะไปดูด้วยเลย

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
^
^
^

หอการค้า คงหมายถึง ม.หอการค้า อยู่แถวดินแดงนะครับ (เรียกงี้รึเปล่าไม่แน่ใจ)
ถ้านั่งรถจากเจเจ ไปหอการค้าใกล้กว่ากันเยอะครับ

• *
^
^
^

หอการค้า คงหมายถึง ม.หอการค้า อยู่แถวดินแดงนะครับ (เรียกงี้รึเปล่าไม่แน่ใจ)
ถ้านั่งรถจากเจเจ ไปหอการค้าใกล้กว่ากันเยอะครับ

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ เห็นบอกว่าร้านพี่อู๋หรืออะไรนี่ละครับ ใครพอมีเบอร์ร้านพี่อู๋หอการค้าบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ เห็นบอกว่าร้านพี่อู๋หรืออะไรนี่ละครับ ใครพอมีเบอร์ร้านพี่อู๋หอการค้าบ้างมั้ยครับ

รีบหน่อยน๊อ  ร้านจะย้ายไปเชียงรายแล้ว     :iconcryout:
ขอบอกไปทีเดียวจะติดใจพี่เค้าอัธยาศัยดีมาก  :iconcryjoy:
http://www.crazyhandmade.com/
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
^
^
^

ขอบคุณมากเลยครับ

รีบหน่อยน๊อ  ร้านจะย้ายไปเชียงรายแล้ว     :iconcryout:
ขอบอกไปทีเดียวจะติดใจพี่เค้าอัธยาศัยดีมาก  :iconcryjoy:
http://www.crazyhandmade.com/

ออฟไลน์ Archdevils

• *
  • Like: -2
ร้านพี่อู๋นี่เปิดวันเสาร์ตอนเย็น ๆ ป่าวครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
เปิดทุกวันครับ แต่ช่วงนี้พี่บอกให้โทรเข้าไปก่อนว่าอยู่ร้านหรือเปล่าน่ะ เบอร์ก็ตามเวปนั้นเลย
My Gyndam Gallery

• *
สอบถามพี่น้องทีครับ

ถ้าสมมติเราจะไมไปรับของเองแล้วสั่งของให้เค้าส่งทางems
ถ้าเราได้ของที่แผงไม่ครบ หล่อขาด ชิ้นส่วนไม่ครบ มีร้านไหนที่เราจะส่งคืนเปลี่ยนได้บ้างอะครับ
มีร้านไหนที่เช็คของให้เราก่อนส่งบ้างครับ พี่น้องช่วยแนะนำร้านให้ผมทีครับ ร้านไหนโอเคบ้างครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!

ถ้าสมมติเราจะไมไปรับของเองแล้วสั่งของให้เค้าส่งทางems
ถ้าเราได้ของที่แผงไม่ครบ หล่อขาด ชิ้นส่วนไม่ครบ มีร้านไหนที่เราจะส่งคืนเปลี่ยนได้บ้างอะครับ
มีร้านไหนที่เช็คของให้เราก่อนส่งบ้างครับ พี่น้องช่วยแนะนำร้านให้ผมทีครับ ร้านไหนโอเคบ้างครับ

www.kritmodel.com เช็คแผงให้ก่อนส่งครับ

จากใจลูกค้าคนหนึ่ง  :iconvsign:

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3

ตอนสั่งก็บอกให้เค้าเช็คแผงให้เลยครับ
ผมสั่งแบบนี้ทุกครั้ง ไม่เคยมีปัญหา  :iconvsign:

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
ร้านโมจีนเนี้ยไปทางไหนฮะ จากเมอรี่คิง น่ะฮะ  :iconmouth:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
^
^
เอาร้านไหนอ่ะครับ พูดสะกว้างเลย หุหุ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
เว็บเพื่อนบ้านมีคนรีวิวเจ้า Hi-Nu บ้างแล้วครับ
รายละเอียดคมมากๆ เลยนะนี่

เครดิต www.dachong.gz.cn ครับ

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
เอะ ไงไฮนิวตัวสูงกว่านิวหว่า? แต่ไม่เป็นไร งานสวย ให้อภัย :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"