ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031355 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ว้าว   :iconwish:  ที่เหลือแค่รอให้มาไวๆ   :iconsleep:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
กล่องมันต้องแบบนี้สิ!!!  กล่องสวยมาก 
ตาตี่ไปนิด  แต่ก็โอ  สิ้นเดือนนี้ของออกแล้ว :iconlol:
แต่กว่าจะของก็หลังสงกรานต์ "Orz  :iconsoul:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ว้าวๆ หล่อมากเลยฮ๊าฟฟฟ

ต้นๆเดือนหน้าคงมาถึงไทยแล้วสิน่ะ อีกนิดเดียว อิอิ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ crazyfeaw

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
ไม่เสียทีที่จอง สมการรอคอยจริงๆ
หน้าโหดมากชอบๆ แค่ตอบดิบยังเท่ห์เลย หุหุ

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6
กล่องสวยมากๆ

โดนแน่ๆตัวนี้ไม่มีพลาด

:iconwish:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
หน้าโอเคขึ้นกว่าตัวแรกมากเลย  ดูออกไปทางนิวมากกว่า hi nu ของลุงบันนะ
แต่รวมๆแล้ว  ไม่ผิดหวังครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ไม่น่าซื้อ Gundoom เลย 
:iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry:
:iconcryout: :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ไม่น่าซื้อ 1/100 ของ TT มาเลย  :icondizzy:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ไม่ต้องรอตัวแก้ หุหุ หล่อเหลาถูกใจคนเล่นพลาสติก

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
ผมซื้อ rx-78-2 ร้านเจ๊มา 6xx กลางๆๆ นี่ถือว่าแพงมั้ยครับ
แล้วขอถามอีกว่า มีเว็ปซื้อโมจีน ขายส่งเว๊ปไหนบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2011, 05:26:07 AM โดย alanshearer09 »

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
หน้าหล่อจริงๆ
มาเร็วๆน้า  :iconlol:

ออฟไลน์ akechai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • จะเลิกเล่นโมได้ไงก็ใจมันรัก
เท่ห์สุดๆเลยตัวนี้
จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดแต่ไม่ใช่ทำดีที่สุดแค่วันนี้

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
โอ้... โดนอย่างแรง  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Modellerguy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
    • www.SmileGK.com
สำหรับ MC Model Hi-V 1/144 นั้น ผมได้สอบถามทางจีนไป ว่าล็อตที่ 2 ที่ไม่ใช่ล็อต Limited นั้น จะมีอะไรแตกต่างจากล็อตแรกนี้บ้าง แต่ก็ไม่มีใครให้คำยืนยันมาได้ครับ ว่าจะแตกต่างยังไง คงต้องรอดูกันต่อไปครับ.  :iconshy:

และสำหรับการวางจำหน่ายสินค้าในไทยนั้น มีกระแสข่าว ของหิ้วเข้ามาหลายกระแสอยู่ จึงคาดว่าอาทิตย์หน้าหรืออาทิตย์ถัดไป คงเริ่มมีวางจำหน่ายแล้วครับ เพราะการตลาดในไทยนั้นมีการแข่งขันกันสูงขึ้น ดังนั้นเวลาในการวางจำหน่าย จึงไม่แตกต่างกับที่จีนมากนัก ส่วนเรื่องราคานั้น คงต้องมารอดูราคาเปิดตลาดที่สะพานเหล็กกันอีกทีครับ. :iconmouth:

Modellerguy

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ไม่ต้องรอตัวแก้ หุหุ หล่อเหลาถูกใจคนเล่นพลาสติก

เช่นกัน.. ถ้า MC หามาทำอีกเรื่อยๆ น่ะ... จะแจ่มมากๆๆๆๆๆ  :iconhappy:

ออฟไลน์ oadza55

• *
  • Like: -9
สวัสดีครับ ผมโอ๊ตครับ เป็นสมาชิกใหม่ครับ
มีคำถามครับ

คือผมพอมีประสบการณ์มาบ้างครับ เคยต่อโมจีนnon-gradeมา3-4ตัวครับ นอกนั้นเป็นMGของแท้ครับ เลยอยากลองโมจีนดูบ้าง
ผมสนใจ TT PG 1/60 Wing 0 custom ครับ ตัวนี้ตกอยู่ประมาณเท่าไรครับ (เอาตัวสีธรรมดาน่ะครับ ไม่เอาสีมุขครับ)
ตัวนี้โอเคมั้ยครับ การต่อ หน้าตา ถ้าไม่ทำสีเลยจะออกมายังไงครับ
และผมอยากทราบว่า "การขูด" และ "การปาด" คืออะไรครับ มีวิธีขั้นตอนอย่างไร
+ผมเคยได้ยินการหล่อเกิน หรือหล่อขาดนี่มันหมายถึงอะไรครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ

สุดท้ายครับ มีร้านโมจีนไหนที่ไว้ใจได้ ผมอยู่แถวสวนจตุจักรครับ และเวลลาซื้อควรตรวจเช็คสภาพสินค้าอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณมากครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2011, 04:07:59 PM โดย oadza55 »

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
สวัสดีครับ ผมโอ๊ตครับ เป็นสมาชิกใหม่ครับ
มีคำถามครับ

คือผมพอมีประสบการณ์มาบ้างครับ เคยต่อโมจีนnon-gradeมา3-4ตัวครับ นอกนั้นเป็นMGของแท้ครับ เลยอยากลองโมจีนดูบ้าง
ผมสนใจ TT PG 1/60 Wing 0 custom ครับ ตัวนี้ตกอยู่ประมาณเท่าไรครับ (เอาตัวสีธรรมดาน่ะครับ ไม่เอาสีมุขครับ)
ตัวนี้โอเคมั้ยครับ การต่อ หน้าตา ถ้าไม่ทำสีเลยจะออกมายังไงครับ
และผมอยากทราบว่า "การขูด" และ "การปาด" คืออะไรครับ มีวิธีขั้นตอนอย่างไร
+ผมเคยได้ยินการหล่อเกิน หรือหล่อขาดนี่มันหมายถึงอะไรครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ

สุดท้ายครับ มีร้านโมจีนไหนที่ไว้ใจได้ ผมอยู่แถวสวนจตุจักรครับ และเวลลาซื้อควรตรวจเช็คสภาพสินค้าอย่างไรบ้างครับ

18** ~ 2*** แล้วแต่ร้านครับ
ขูดปาก ก็ใช้พวกอุปกรณ์ตัด อาร์ทไนฟ์แงะเฉือนครับผม  ถ้าของยี่ห้อ TT ปัญหาจะน้อยกว่าของ GHD อาจจะทำน้อยหน่อย ตัวนี้มีรีวิวย้อนๆ ไปไม่กี่หน้าครับผม

ออฟไลน์ noinaluk

• *
  • Like: -1
มีคำถามครับ

ขูดปาก ก็ใช้พวกอุปกรณ์ตัด อาร์ทไนฟ์แงะเฉือนครับผม  ถ้าของยี่ห้อ TT ปัญหาจะน้อยกว่าของ GHD อาจจะทำน้อยหน่อย ตัวนี้มีรีวิวย้อนๆ ไปไม่กี่หน้าครับผม

นังรถไฟใต้ดิน ไปห้วยขวาง ต่อวินมอไซ บอกพีวินไปหอภูหลวงหน้าหอการค้า ข้างหอมีร้านขายโมจีนของพี่อู๋อยู่ ส่วนต่างพอๆกับสะพานเหล็ก ผมซื้อร้านนั้นประจำตอนเรียนหอการค้า

ออฟไลน์ oadza55

• *
  • Like: -9
ขอบคุณทั้งสองท่านมากเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2011, 05:16:11 PM โดย oadza55 »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
มีคำถามครับ

นังรถไฟใต้ดิน ไปห้วยขวาง ต่อวินมอไซ บอกพีวินไปหอภูหลวงหน้าหอการค้า ข้างหอมีร้านขายโมจีนของพี่อู๋อยู่ ส่วนต่างพอๆกับสะพานเหล็ก ผมซื้อร้านนั้นประจำตอนเรียนหอการค้า

ร้านพี่อู๋เขาบอกว่าจะย้ายไปเชียงราย ตอนสิ้นเดือนเมษาเน้อ อยากได้อะไรรีบๆไปซื้อกันน่ะครับ
My Gyndam Gallery