ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031571 ครั้ง)

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
กล่องอลังการอีกแล้ว

แบบนี้จะเชื่อใครดีละเนี่ย :icondisapp:

ใครช่วยยืนยันเรื่องนี้ทีครับ :iconfreak:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Noah

• Verified User
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
บาซูก้ากระบอกเดียวเองหรอ  :iconpale:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
เหมือในรูปรวมของผมไม่เห็นเจ้าดาบคาลิเบอร์ยาวเวอร์อันนี้นะ  :iconmouth:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 09:02:27 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
บาซูก้ากระบอกเดียวเองหรอ  :iconpale:

ดีแล้วครับ  ขี้เกียจ อุดขัด  :iconlol:

ถ้าหน่ากล่องอย่างงี้ เอฟเฟคพาร์ทคงแถมทุกกล่องแหล่ะ  แต่ดีคอล + ดาบคู่ไม่แน่เหมือนกัน

หน้ากล่องนี่  ดูผ่านๆนึกว่า Strike Freedom  :iconfreak:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
อ่า..... อลังการแท้ๆเลย
อยากต่อแล้วโว้ย~~~~~

บาซูก้ากระบอกเดียว ก็เหมือน Nu Gundoom ละนะในรูปมี4กระบอก แต่ข้างในมี2 ละนะ
ดาบใหญ๋ดูในรูปแล้วดูไม่ใหญ่เท่าไรแฮะ............
หน้ากล่องสวยงาม ชอบ!! โดนจิงๆ!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 10:05:07 PM โดย EvaNeverDie »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ตัวนี้ MC จัดเต็ม เรยเเฮะ  จะตัดสินใจซื้อก็เพราะพาร์ทที่เเถมมานี่ละ 55 :iconlol:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ภาพหน้ากล่องชอบที่เขียนว่า Hi-V Gundoom นี่แหละ โดนสุดๆ
.....
คิดว่า MC จะออก SD ตัวนี้ตามมาป่าวครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Enam_Ai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
อยากให้ MC ทำอ้วนซาซาบี้1/144ด้วยครับ นิวออกไปสองตัวแล้ว บี้ยังไม่ออกซักตัวเลย :iconcry:

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
อยากให้ MC ทำอ้วนซาซาบี้1/144ด้วยครับ นิวออกไปสองตัวแล้ว บี้ยังไม่ออกซักตัวเลย :iconcry:

พี่บี้ 1/144 คงจะยากครับ เพราะ นิวทั้งสองเป็นของบันไดแล้วเอามาติดชุดแต่ง(convertion kit) จึงปั้มได้ง่าย ส่วนพี่บี้ไม่มีชุดแต่งสำหรับ1/144บันไดเลย มีแต่เรซิ่นทั้งแท่งซึ่งไม่มีจุดขยับ ถ้า MC จะทำต้องแกะบล๊อกใหม่เองทั้งหมด และต้องมานั่งดีไซข้อต่อจุดขยับต่างๆด้วยซึ่งคงใช้เวลาไม่น้อยทีเดียว แต่ก็ไม่แน่เหมือนกันเพราะ ไนติงยังแกะมาแล้ว แต่นั่นมัน sd อ่ะนะ คงจะยาวนานและแพงมากๆ(แพงตรงค่าแกะบล๊อกอ่นะ เพราะว่าไม่ได้ปั๊มเหมือนของ TT นี่)    :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2011, 02:36:04 PM โดย sazajung »

ออฟไลน์ peepoman

• *
  • Like: 0
สอบถามหน่อยครับ ช่วงนี้ที่สะพานเหล็กยังพอหา gundam OO 1/100 TT แบบธรรมดา ได้อยู่มั้ยครับ จะฝากเพื่อนซื้อซะหน่อย  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ noon0012

• *
  • Like: -20
ผมว่าที่ว่าล๊อตเเรกเเตกต่างจากล๊อตอื่น ก็อาจจะเป็นที่ปีกจริงๆก็ได้ เพราะในข้อมูลลิมิเตดมันบอกว่าปีกเเบบใสเเต่ในรูปรวมของในกล่องปีกมันออกจะทึบๆต่างจากรูปโปรโมทที่เคยปล่อยออกมานะ  :iconmouth:

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ถ้าจะแตกต่างจากล็อตธรรมดา ก็คงเป็นดาบ เอ็กคาริเบอร์ อันใหญ่ๆ

ในเว็ปMCบอกดาบยาว26เซนกว่าแนะ แล้วก็ดาบคู่ เพราะธรรมดามันบอกแค่ให้ดาบยักมาอันเดียวเอง

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ที่แน่ๆล๊อตหลังน่าจะถูกกว่า 555+  :iconlol:

^
^
^
แล้วก็โดนจับแยกขาย ทั้งดีคอลน้ำและพามร์เสริมเหมือนเดิม  :iconnasty:

ออฟไลน์ zakuman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
เรืองลอตแรกลอตหลังก้ฟังหูไว้หูนะครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
คนจีนกับญีุ่ปุ่นต่างกัน

จะมีแค่ลอตแรกลอตเดียวจริงๆรึเปล่าเวลาจะเป็นเครืองพิสูจน์

แต่ทำมาแล้ว มีคนอยากได้ เค้าก้ทำขายอะครับ

คมมั่กๆ กดไลค์เลย :iconlike:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ the man

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10

พี่บี้ 1/144 คงจะยากครับ เพราะ นิวทั้งสองเป็นของบันไดแล้วเอามาติดชุดแต่ง(convertion kit) จึงปั้มได้ง่าย ส่วนพี่บี้ไม่มีชุดแต่งสำหรับ1/144บันไดเลย มีแต่เรซิ่นทั้งแท่งซึ่งไม่มีจุดขยับ ถ้า MC จะทำต้องแกะบล๊อกใหม่เองทั้งหมด และต้องมานั่งดีไซข้อต่อจุดขยับต่างๆด้วยซึ่งคงใช้เวลาไม่น้อยทีเดียว แต่ก็ไม่แน่เหมือนกันเพราะ ไนติงยังแกะมาแล้ว แต่นั่นมัน sd อ่ะนะ คงจะยาวนานและแพงมากๆ(แพงตรงค่าแกะบล๊อกอ่นะ เพราะว่าไม่ได้ปั๊มเหมือนของ TT นี่)    :iconfreak:

แล้ว Nightingale ต้องใช้เบสอะไรก่อนมั้ยครับ เพราะเห็น SD มาแล้ว เลยหวังว่า 144 จะตามมา

พอจะมีโอกาสมั้ยครับ  :iconjoy:
------------------------------------------------------
มีนะครับ 144 ของ B-club
ตัวนี้ครับ
http://www.1999.co.jp/eng/10039081
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 05:14:16 PM โดย the man »

^
^
^

ของไนติงเกล เตยเห็นแต่1/100น่ะ ใช้เบสจาก ซาซาบิ แต่1/144มีหรือเปล่า อันนี้ยังไม่เคยเห็นน่ะ

แต่คิดว่าคงยากถ้าเอาจากเรซิ่นทั้งดุ้นมาแกะเอง

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's

แล้ว Nightingale ต้องใช้เบสอะไรก่อนมั้ยครับ เพราะเห็น SD มาแล้ว เลยหวังว่า 144 จะตามมา

พอจะมีโอกาสมั้ยครับ  :iconjoy:

ผมไม่เคยเห็น ไนติงเกล 1/144 อะนะ  มีแต่หวังว่า MC จะเกิดฟิต ออก Conversion kit มาเป็นพลาสติกนิ  คงดี (ได้แต่หวัง)
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
อยากให้ทำตัว 1/100 มั่ง เอาใจคนเล่น MG หน่อย lol