ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031887 ครั้ง)

ออฟไลน์ neungsina

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -24
รบกวน ถาม จร้าผม จะซื้อ MG จะซื้อตัวไหนดีของ TT อ่าคับ เล้ง MG Hi Nu ไว้ มันดีไหม่ครับ

ท่านใดมีรบกวนขอดูรีวิวหน่อยครับ ^^ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
อยากเตือนคนที่จะต่อ TT Arios Tansam หน่อยนะครับ

-งานทำออกมาดีมากเลยครับตัวนี้ (มีแย่คือ สติกเกอร์) :iconvsign:

-จุดที่ต้องระวัง joint ข้อต่อที่เป็นส่วนที่ต่อกับแขน กับลำตัว ให้ขัดตัวกลมๆ หรือขูดพลาสติกออกก่อนนะครับ เพราะ ถ้ายัดเข้าไปเลย คุณจะัหมุนแขน Arios ไม่ได้ แล้วถ้าไปหมุนแรงๆ ก็จะหักเอาได้นะครับ ระวังด้วย

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
รบกวน ถาม จร้าผม จะซื้อ MG จะซื้อตัวไหนดีของ TT อ่าคับ เล้ง MG Hi Nu ไว้ มันดีไหม่ครับ

ท่านใดมีรบกวนขอดูรีวิวหน่อยครับ ^^ ขอบคุณครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.0

ลองดูในทู้นี้น่ะ มีคะแนนช่วยตัดสินใจด้วย :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Minato

• Verified User
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~

ไฮนิวงานดีครับ ต่อสนุก  ไม่มีอะไรต้องแก้มากครับ จัดเลย

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ฐาน TT ถูกกว่าของแท้นิดเดียว แต่คุณภาพเห่ยบรมเลยครับ Action Base 1 น่ะครับ

แนะนำให้ซื้อฐานแท้จะดีกว่าครับ

มาคอนเฟริม์อีกคนครับว่าฐานของ TT หรือ GHD เนี้ยราคาไม่ต่างจากของลุงบันมากเท่าไหร่
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
มาบอกว่า Dx hobby เป็นงานของ ไต้หวันน๊อ  เจ้านี้ก็ทำชุดแต่งขายเป็นทุนเดิมอยู่ไว้ใจได้เลยเรื่องดีเทลชิ้นงานครับ
แถมก่อนหน้านี้ก็เคยออก บาซูก้า ของชินันจูมาก่อนแล้วด้วยงานดีมิใช่น้อย :iconvsign:

โมไต้หวัน มันมีด้วยเหรอครับ  :icondizzy:  เพิ่งจะเคยได้ยินเนี่ย   :iconjoy:

ที่จริงผมเคยรีวิวไปนานแล้วนะ  แต่ไว้เดี่ยวจะลงรีวิวให้ใหม่หละกันน๊อ

บังเอิญพี่ชายจะไปนะครับ เลยจะฝากแกสอย พอจะทราบแหล่งโม-ชุดแต่งที่ไต้หวันมั้ยครับ  :iconsmile:
Thailand only !!

• กัน-โอตะ
  • *
^
^
^
อันนี้ไม่ทราบน๊อ  เพราะอย่างที่บอกในรีวิว  ร้านเค้าก็สั่งมาอีกรอบ  บอกเป้นของไต้หวัน ผมก็ไหลตามน้ำหละฮะ
ปรกติส่วนตัวไม่ค่อยแคร์ว่ามันมาจากประเทศไหน  ขอแค่ว่างานดีผมก็พอใจแล้วละฮะ :iconvsign:

-------------------------------------------------------

วันนี้ได้ Grazzo กับ Gaddess มา   การัสโซ่งานใช้ได้ดีเลยทีเดียวเดี่ยวไว้ต่อเสร็จจะมารีวิวนะครับ  :iconvsign:

ไฮนิว เท่เกินไปแล้วออกมาจัดไปเลยดีกว่า
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:07:38 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

peaterer

• บุคคลทั่วไป
อัพเดทภาพ hi nu ของ mc ครับ

พาร์ท ใส ที่คาดว่าน่าจะแถมมาครับ เห็นเค้าเรียกว่า caliber system ครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
hi nu ของ MC นี่ราคาเข้าไทย สงสัยจะพอๆ กับ MG มั่งนี่ สวยโครตๆ

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
ขอถามราคาstrike freedom full burst modeหน่อยครับว่าประมาณเท่าไร แล้วสีทองนี้เป็นแบบธรรมดาหรือเครือบมาหรอกครับ

• กัน-โอตะ
  • *
ขอถามราคาstrike freedom full burst modeหน่อยครับว่าประมาณเท่าไร แล้วสีทองนี้เป็นแบบธรรมดาหรือเครือบมาหรอกครับ

ชุบบางส่วนครับ  ราคาประมาณ  แบงค์ม่วง 1 แดง 4 ได้ฟ้าคืนมาใบ

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
MC 1/144 Hi-Nu งามขนาดนี้ แพงกว่าไนติงเกลผมก็ยอมควักครับ :iconcryjoy:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
MC 1/144 Hi-Nu พาร์ทใสที่เห็นในรูปต้องทำสีเองหรือเปล่า แต่สวยมากครับ :iconwish:
ถ้าราคาพอๆกับ MC 1/144 Gundoom ก็น่าสนครับ

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
hi-nu นี้เป็น1/144หรือครับ นึกว่าเป็น1/100สะอีก

แต่ยังไงก็ซื้อ :iconnasty:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
โมจีน OO Raiser Transam  TT (เทียบกับ Exia Transam ของลุงบันนะครับ)

ของแท้ต้องมีตรา TT นะครับ  :iconvsign:

ด้านหลัง

เทียบกันระหว่าง TT และของลุงบันนะครับ

เรียบร้อยนะครับ  :iconvsign: แล้วจะมาบอกเล่าให้ฟังกันอีกครับ

Exia Transam ของTTก็มีนิครับ น่าจะเอามาเทียบกับของลุงบันด้วยน่ะ

เพราะผมก็จะซื้อตัวนี้ของTTเหมือนกัน อยากเห็นภาพ :iconlol:

ออฟไลน์ the man

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
ตัว Tran-am Raiser นี้แค่สติกเกอร์ที่ไม่ดีครับ

นอกนั้น แหล่มหมด  :iconvsign:

ออฟไลน์ not_tell

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
   ผมก็เพิ่งสอยมาครับ Tran-am raiser  เสริมเรื่องปากครับ ปากจะไม่หล่อเหมือนของแท้นะครับ ถ้าใครมีตัวสีฟ้าธรรมดาก็น่าจะนึกออก ปากจะแบนๆ กว้างๆ ขีดที่ปากห่างกัน แต่พอประกอบเสร็จ เขามันจะลงมาบังครับไม่ค่อยเห็นหรอก ดูรวมๆสวยครับ
คิดว่าสวยกว่าสีธรรมดานะเพราะพลาสติกมันแอบเงาๆ ด้วย :iconvsign:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ออกแล้ว หรือราคาจองหว่า ถูกกว่า Gundoom อีก
http://item.taobao.com/item.htm?id=9166325184

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ออกแล้ว หรือราคาจองหว่า ถูกกว่า Gundoom อีก
http://item.taobao.com/item.htm?id=9166325184

ราคาของ Hi Nu gundoom ก็น่าจะถูกกว่า Nu Gundoom นะ ขนาดของ Bandai เอง Nu Gundam เองก็แพงกว่า Hi Nu Gundam