ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031843 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
พรุ่งนี้กะว่าจะไปสะพานเหล็กซะหน่อย ขอรายชื่อสินค้าคงคลังของทั้ง2ร้านหน่อยครับผม

ขอบคุณครับ :iconwish:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
พอดีเมื่อวานไปสะพานเหล็กมาไปสอย   
ราคาตามนี้ไม่รู้ว่าผมซื้อแพงไปหรือป่าวอะครับ
ยูนิคอนธรรมดา ราคา1ม่วง2แดง
เอกเซีย 1ม่วง1ฟ้า
บาซูก้าลุงชิน 3 แดง 1ฟ้า

อันนี้เอามือถือถ่ายบาซูก้ามาก่อนทาสี

อันนี้หลังทาสี สวยดีรับได้อิอิ

ต่อ LED ไม่ติดเลยทาสีทับไปเลย :iconlol:

ออฟไลน์ easuck

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
พอดีเมื่อวานไปสะพานเหล็กมาไปสอย  
ราคาตามนี้ไม่รู้ว่าผมซื้อแพงไปหรือป่าวอะครับ

อันนี้เอามือถือถ่ายบาซูก้ามาก่อนทาสี

อันนี้หลังทาสี สวยดีรับได้อิอิ

ตัวนี้PG RX 178  TT  ตัวสอยสอยมานานละ  เลยเอามาพรีวิวให้ดูแบบต่อดิบตัดเส้นธรรมดาครับ เผื่อมีคนสนในตัวนี้อยู่
โดยรวมแล้วผมว่างานออกมาสวยดีแต่ติดตรงต้องเสียเวลามาดัดท่ายืนยาก เพราะจะคอยล้มอยู่เรื่อย

Exia ตัวไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 04:17:13 PM โดย K »

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
getling 1/144 สุดยอด
ต้องสอยสักสองคู่   :iconlol:

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **

ตัวนี้PG RX 178  TT  ตัวสอยสอยมานานละ  เลยเอามาพรีวิวให้ดูแบบต่อดิบตัดเส้นธรรมดาครับ เผื่อมีคนสนในตัวนี้อยู่
โดยรวมแล้วผมว่างานออกมาสวยดีแต่ติดตรงต้องเสียเวลามาดัดท่ายืนยาก เพราะจะคอยล้มอยู่เรื่อย

Exia ตัวไหนครับ
Exia MG ตัวนี้อะ http://item.taobao.com/item.htm?id=8901223276   แต่ดาบมันไม่ใช่สีเงินโครเมียมแบบในรูปอะดิ

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
จะเอาชุบโครเมี่ยมต้องตัว Ignition Mode ครับ ดีกว่ากันเยอะ ได้ของแถมมากกว่าด้วย

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
มีข่าว MG ตัวใหม่ยังครับ เมื่อวานไป ด๋อยตัวยูกิยังไม่มาเลย สู่ขอพลาดอีกล่ะ  :icondizzy:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
มาบอกว่า Dx hobby เป็นงานของ ไต้หวันน๊อ  เจ้านี้ก็ทำชุดแต่งขายเป็นทุนเดิมอยู่ไว้ใจได้เลยเรื่องดีเทลชิ้นงานครับ
แถมก่อนหน้านี้ก็เคยออก บาซูก้า ของชินันจูมาก่อนแล้วด้วยงานดีมิใช่น้อย :iconvsign:

โมไต้หวัน มันมีด้วยเหรอครับ  :icondizzy:  เพิ่งจะเคยได้ยินเนี่ย   :iconjoy:

ที่จริงผมเคยรีวิวไปนานแล้วนะ  แต่ไว้เดี่ยวจะลงรีวิวให้ใหม่หละกันน๊อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 05:29:43 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
อ่ะ จะได้ไปสอยปืนยูนิค่อนละ

Hi-v gundoom ขอคิดก่อน

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
อ่ะ จะได้ไปสอยปืนยูนิค่อนละ

Hi-v gundoom ขอคิดก่อน

รอดู Hi V ด้วยคน ขออย่าเกิน 800 เล้ย  :iconpale:
..........

ง่ะ เศร้าเลย :iconcry:
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 05:54:51 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
^
^
^
ผมว่าเกินแน่เลยอ่ะ

เพราะขนาด SD ไนติงเกล ยังราคาเท่าๆกับMGเลย

แต่ยังไงก็รอซื้อ  :iconnasty:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
sd ไนติงเกล แค่ 700 กว่าบาทเองนะครับ hi nu mc นี่ผมว่าไม่น่าแรงมากหรอก อาจจะสูงกว่านิดหน่อยเท่านั้นแหร่ะ แต่ถึงราคา MG ก็คุ้มนะ ลองนึกถึงของแท้สิ เบสคิท 800 กว่า(ซึ่งเอามาใช้จริงๆแค่ไม่กี่ชิ้น) คอนเวอร์ชั่นคิท ประมาณ 2000 รวมกันแล้ว เกือบๆ 3000 ยังไงก็คุ้ม(ถ้างานดีนะ)   :iconfreak:

ออฟไลน์ hunterkiller

หลังปิดพักยาวที่จีน ระวังตัวเหล่านี้ของพี่ตี๋ TT ให้ดีนะครับ

1. MG Exia Transam mode

2. Cherudium Transam

3. OO Raiser + GN Sword 3 สีธรรมดา

แล้วระวังนะครับ พี่ตี๋ TT ชอบออกย้อมแมวด้วย คือ

- ตระกุล Zaku

- Sword Impluse Gundam (MG)

- GN-X (MG) - - - - ออกมาตั้งนานแล้วของลุง ไม่รู้ว่าพี่ตี๋เราซุ่มทำการบ้านหรือเปล่าน้า

ลองจำที่ผมบอกไว้บ้่างละกันครับ.........แล้วดูว่าพี่ตี๋เราจะปล่อยของอะไรมาอีกน้อ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:27:33 PM โดย hunterkiller »

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ถ้าออกMG Exia Transam modeมาก็ดี

จะได้ไม่ต้องซื้อHG  :iconvsign:

ออฟไลน์ yoghurtchan

• *
  • Like: 1
พอดีจะเล่นโมจีน ถามหน่อยครับว่า    MG ของ TT มี action base แถมมาให้ทุกตัวเลยรึปล่าวครับ ตอนนี้ผมว่าจะซื้อ
-zaku เขียว
-rx78 
-infinity justice
-Strike Noir อยู่ครับ กลัวไม่มีฐานมาให้ครับ ต้องซื้อเพิ่มอีก

^
^
^
^
ที่บอกมาไม่มีฐานแถมมาให้เลยครับ

ออฟไลน์ yoghurtchan

• *
  • Like: 1
ขอบคุณมากครับ  แล้วฐานมีของ TT รึป่าวครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ฐานของ TT ก็มีแต่ไม่รู้ว่ามีเจ้า่ไหน เอาเข้ามาขายหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:14:44 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
ฐาน TT ถูกกว่าของแท้นิดเดียว แต่คุณภาพเห่ยบรมเลยครับ Action Base 1 น่ะครับ

แนะนำให้ซื้อฐานแท้จะดีกว่าครับ

ผมก็ซื้อฐานมาน่ะ แต่เป็นของGHD คุณภาพมันก็เฉยๆน่ะ

แต่จะซื้อของแท้ เพราะสวยกว่าเยอะเลย :iconnasty: