ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031845 ครั้ง)

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
พรุ่งนี้ว่าจะซื้อ mgยูนิคอน อยากได้คําแนะนําว่าควรซื้อแบบไหนดีคับ

ของ TT ก็มี 3 แบบ

แบบธรรมดา กล่องเดี่ยว มีแต่ unicorn

หรือจะเอาเป็น กล่องรวม ในกล่องมี ปืนแกตลิ่ง กับฐาน ให้ แต่ราคาแพงกว่า

หรือจะเอาเป็น Titanium Finish แต่เขาว่า "สีถลอกง่าย" และแพง

เอาเป็นว่า ถ้าอยากได้แต่ตัว เอาก็กล่องเดี่ยว แต่ถ้าจะเอาครบชุด ขี้เกียจกลับมาซื้อปืนแกตลิ่งกับฐานก็เอากล่องรวมไป แต่เนื้องานก็เหมือนกันแหละ พิมพ์เดียวกันทั้งนั้น  :iconshy:

HG MC Hi-V Gundoom ก็ไม่เลวดีเหมือนกันนะ

กล่องรวม ในกล่องมี ปืนแกตลิ่ง กับฐาน    ราคาเท่าไหร่ครับพอดีเสานี้จะไปสะพานเหล็กอะครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
กล่องรวมน่าจะ1เทากับ1แดงน่ะครับ โดยประมาณน่ะ :iconhihi:

ขอถาม Hi-Nuหน่อยครับ หน้าเป็นไงบ้างหรอครับ ลิงเกินไปไหมอ่ะ

แล้วมันแถมที่เสียฟันเนลกับฐานมาให้ด้วยเลยหรือเปล่าครับ :iconwish:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Minato

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
ไฮนิวต้นฉบับมันก็ลิงอยู่แ้ล้วครับ ยิ่งกว่าเดิมอีก  แต่พอประกอบแล้วก้มๆ หน้า เออก็หล่อดี ฮา

มีฐาน + ตัวยิงฟันเนลให้ครับ  ชิ้นส่วนข้อต่อแขนระวังหัก เพราะผมหักไปที กว่าจะซ่อมได้นี่เหนื่อยเลย

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ไฮนิวของ MC ตัวลงสีออกแลวหรอเนี้ย  :iconcryjoy:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง

ถูกใจ คนเก็บ 1/144 กันถ้วนหน้า...

http://hengkimtrading.blogspot.com/2011/02/1144-dx-hobby-unicorn-gattling-gun.html

โน่น แหละ มีนา.. ..

เอ้ยยยย อาทิตย์หน้าแล้วนิ...

ไม่เคยมา ห้องนี้เลย.. ผิดพลาดประการใด ขออภัย :iconwinks:

อันนี้แถมภาพอัพเดท เจ้ากันดูม สีฟ้า...

http://hengkimtrading.blogspot.com/2011/02/updated-photos-of-model-comprehend-rx.html

รับรองมีโดน... :iconwinks:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 03:18:58 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
hi nu mc ต้องเก็บให้ไว สวยครับตัวนี้ รู้สึกว่าต้นแบบนี่ของ VP หรือป่าว ชักชอบค่ายนี้แล้วสิ ก๊อปแต่เรซิ่นตัวเทพๆทั้งนั้น หวังว่าราคาคงเป็นแบบกันดูมกับไนติงเกลจะน่าคบหามาก(อย่างน้อยก็ถูกกว่าเรซิ่น แล้วก็ไม่ต้องมีเบสคิท)    :iconmeow:  like like like like  !!!

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
เข้ามากรี๊ดปืนกลยูนิคอร์น1/144 :iconwish: :iconlove:

"Plastic Molded 1/144 Unicorn Gattling Gun will be available on the 2nd week of March,2011"
ของออกประมาณอาทิตย์ที่2ของเดือนมีนาคม..แล้วจะมาบ้านเราเมื่อไหร่หว่า? :iconshy: ตามข่าวกันต่อไป

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• กัน-โอตะ
  • *
มาบอกว่า Dx hobby เป็นงานของ ไต้หวันน๊อ  เจ้านี้ก็ทำชุดแต่งขายเป็นทุนเดิมอยู่ไว้ใจได้เลยเรื่องดีเทลชิ้นงานครับ
แถมก่อนหน้านี้ก็เคยออก บาซูก้า ของชินันจูมาก่อนแล้วด้วยงานดีมิใช่น้อย :iconvsign:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ darkdecade

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เข้ามากรี๊ดปืนกลยูนิคอร์น1/144 :iconwish: :iconlove:

"Plastic Molded 1/144 Unicorn Gattling Gun will be available on the 2nd week of March,2011"
ของออกประมาณอาทิตย์ที่2ของเดือนมีนาคม..แล้วจะมาบ้านเราเมื่อไหร่หว่า? :iconshy: ตามข่าวกันต่อไป

หวังว่าราคาคงไม่เกิน ของ MG 1/100 นะครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ที่นั้น มีนา แต่บ้านเราสงสัย ปลายเมษา หรือต้น พฤษภา แหงเลย :iconcry:

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
กันดูม Hi-Nu มาแบบนี้ สงสัยต้องรอสะแล้ว ตอนแรกจะซื้อของTTสักหน่อย :iconlol:

เก็บตัวอื่นรอไปพลางๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
มาบอกว่า Dx hobby เป็นงานของ ไต้หวันน๊อ  เจ้านี้ก็ทำชุดแต่งขายเป็นทุนเดิมอยู่ไว้ใจได้เลยเรื่องดีเทลชิ้นงานครับ
แถมก่อนหน้านี้ก็เคยออก บาซูก้า ของชินันจูมาก่อนแล้วด้วยงานดีมิใช่น้อย :iconvsign:

มีโมไต้หวันด้วยหรอครับผมพึ่งรู้ นึกว่ามีแต่โมจีน   :iconsmile:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
ฤา จะได้ฤกษ์สอยยูนิคอน  :iconhappy:

ออฟไลน์ testsuya

• **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!

ถูกใจ คนเก็บ 1/144 กันถ้วนหน้า...

http://hengkimtrading.blogspot.com/2011/02/1144-dx-hobby-unicorn-gattling-gun.html

ไม่เคยมา ห้องนี้เลย.. ผิดพลาดประการใด ขออภัย :iconwinks:

อันนี้แถมภาพอัพเดท เจ้ากันดูม สีฟ้า...

http://hengkimtrading.blogspot.com/2011/02/updated-photos-of-model-comprehend-rx.html

สวดยวดเลยครับ   ร้านไหนเข้ามาเมื่อไหร่บอกด้วย
เห็นมีท่านนึงบอกว่าได้ทำ บาซูก้าซินนันจูขายด้วย  เป็น 1/144 ด้วยใช่มั้ยครับ
ใครไปสะพานเหล็กรายงานด้วยเน้อออออออออ อยากสอยคร้าบ

ออฟไลน์ babalaen

• *
  • Like: 4
ตกลงเจ้า Hi-V Gundoom ของMCออกยังครับเนี่ย

สวดยวดเลยครับ   ร้านไหนเข้ามาเมื่อไหร่บอกด้วย
เห็นมีท่านนึงบอกว่าได้ทำ บาซูก้าซินนันจูขายด้วย  เป็น 1/144 ด้วยใช่มั้ยครับ
ใครไปสะพานเหล็กรายงานด้วยเน้อออออออออ อยากสอยคร้าบ

ทำบาซูก้าของ ชินันจู เป็น 1/100น่ะครับ ไม่ใช่1/144น่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:18:25 AM โดย K »

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
เดววันนี้ไปพอดีครับสะพานเหล็ก ยังเลือกไม่ถูกจะสอบไรกลับมาดี :iconpale:

• กัน-โอตะ
  • *

ทำบาซูก้าของ ชินันจู เป็น 1/100น่ะครับ ไม่ใช่1/144น่ะ

1/100 ของ MG น่ะครับ ......

ออฟไลน์ peepoman

• *
  • Like: 0
เห็นหลายๆท่านคุยกันเรื่องจ๊อยPC แตกหัก วันนี้ต่อ astraea 1/100 TT แตกไปเกือบครึ่งเลยอ่ะครับ  :iconcry:

แต่ตัดออกจากแผงก็ระเบิดตัวเองแล้ว เข้าใจเลยที่พูดๆกันว่าต่อแล้วเวลจะขึ้นเป็นงี้นี่เอง :iconsweat:

สงบใจลองซ่อมๆดู เออ พอไหวแฮะ ค่อยยังชั่ว :iconcryjoy:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me

โมไต้หวัน มันมีด้วยเหรอครับ  :icondizzy:  เพิ่งจะเคยได้ยินเนี่ย   :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 02:22:04 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!