ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031890 ครั้ง)

ออฟไลน์ watpong

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • กันดั้มคือชีวิต
^
^
^
^

ถ้าใช้ชื่อโมว่า WARRIOR

น่าจะเป็นของมังกรขาวรึเปล่าครับ

เพราะว่ายี่ห้อนี้กันดั้มทุกตัวเขาจะเรียกแบบนี้

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconlol:พักนี้นอกไลน์มากไปหน่อยไม่ได้ตามข่าวโมจีนเลยแฮะ
สายSDเตรียมเฮ

http://item.taobao.com/item.htm?id=9299056516
สายเอสดีคงไม่พลาด :iconlol:

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
^
^
^
^

ถ้าใช้ชื่อโมว่า WARRIOR

น่าจะเป็นของมังกรขาวรึเปล่าครับ

เพราะว่ายี่ห้อนี้กันดั้มทุกตัวเขาจะเรียกแบบนี้

ถูกต้องครับ ตัวนั้นที่เห็นคือ ของมังกรขาวครับ สังเกตุได้อีกอย่างคือ ใบสติกเกอร์ อ่ะครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
:iconlol:พักนี้นอกไลน์มากไปหน่อยไม่ได้ตามข่าวโมจีนเลยแฮะ
สายSDเตรียมเฮ

http://item.taobao.com/item.htm?id=9299056516
สายเอสดีคงไม่พลาด :iconlol:

เห็นออกสองตัวริมแบบเดี่ยว ๆ มาแล้ว ไหงมาออกกล่องรวมล่ะ
อยากได้ตัวกลางอย่างเดียวซัก 2-3 ตัว หวังว่าจะออกแยกด้วยนะ

ออฟไลน์ b5202256

• *
  • Like: -3
เนื้อพลาสติก SD สามก๊กของ TT นี่เป็นยังไงครับ คุณภาพน่าซื้อมั้ยครับ ?

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
หมายถึงตัวทั่วไปหรือว่า ตัวที่พี่จีนเขาทำมาเอง

ถ้าเป็นตัวที่พี่จีนทำเองอันนี้มีreviewให้ดู ตามลิ้งน่ะ :iconwink:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=19636.0

เออ..ขอถามหน่อย ตอนนี้ชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อForce Impulse  หรือ DS Full Blast Modeดี(ยังดองStrike Noirอยู่เลย แหะๆ หางานให้ตัวเอง :iconfreak:)

อยากรู้ว่าคุณภาพานเป็นไงบ้างอ่ะครับ หน้าตาหล่อดีไหม เจอหน้าลิงของStrike Eไป หาหน้าเปลี่ยนแถบไม่ทัน :iconsweat:

ขอบคุณครับ :iconwish:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
destiny งานโอเคดีนะ  เพราะดีเทลตัวนี้น้อย  งานก๊อบเลยออกมาดี  เรื่องการตัวต่อง่ายกว่ าSF อีกนะครับ
แต่ยังมีปัยหาเล็กๆน้อย  หน้าของ TT จะบวมนิดหน่อย ถ้ามจำไม่ผิดเคยบ่นๆไว้ในกระทู้นี้หรือกระทู้ให้คะแนนเนี้ยหละ

แต่ผมขัดไม่หายเลยนะจะหายเพราะตอนทาสีแทน (ฮา)
ปัญหาผมเซงตงโช๊คที่ปีกข้างเดียวอะหลแน่นเกิน
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:19:53 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
^
^
^ ซวยเลยครับ กรณีนั้น   ผมอยากให้โครงการบริจาค/เทรด อะไหร่มาเร็วๆ จัง  น่าจะช่วยให้คนทำสีโมจีนมีความสุขขึ้นเยอะเลย  :iconwink:

Destiny ดีเทลน้อยครับ ขัดหน่อยก็หน้าลายหาย

ปัญหาที่หลายๆ คนเจอ แต่ผมไม่เจอ ก็มีพวกเสียบปีกแสงไม่ได้ ตรงโน้น ตรงนี้หลวม  แต่ของผม แข็งแรงดีครับ ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:31:10 PM โดย Minato »

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
^
^
^ ซวยเลยครับ กรณีนั้น   ผมอยากให้โครงการบริจาค/เทรด อะไหร่มาเร็วๆ จัง  น่าจะช่วยให้คนทำสีโมจีนมีความสุขขึ้นเยอะเลย  :iconwink:

Destiny ดีเทลน้อยครับ ขัดหน่อยก็หน้าลายหาย

ปัญหาที่หลายๆ คนเจอ แต่ผมไม่เจอ ก็มีพวกเสียบปีกแสงไม่ได้ ตรงโน้น ตรงนี้หลวม  แต่ของผม แข็งแรงดีครับ ฮา

ผมก็ใส่ปีกแสงไม่แน่นเหมือนกันตัดกะสนุกเลย

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
เพื่อนๆที่เล่นโมจีนแล้วประสบปัญหาจอยแตก

TT รุ่นเก่าโลโก้ปังกฤษของผมยังไม่มีปัญหาใดๆครับ ส่วนโลโก้จีนจอยแตกทั้งตัวครับ GN-X 1/114 2ตัวของผมจอยแตกทั้งตัวแม้แต่จอยเสียบธรรมดา
1/100 เที่ยเหล็งโลโก้จีนจอยแตกเฉพาะแบบลูกตุ้ม(ช่วงขาทั้งหมด) ตอนนี้ จอยที่ไม่มีปัญหาเลยคือจอยของ GHD(รูปร่างไม่น่าเอามาใส่แต่ทนกว่าTTโลโก้จีนอีก)
มังกรแดง และ ขาว แข็งทนทานครับ(คล้ายกับของTTรุ่นเก่ามากแต่แข็งกว่าหน่อย)
เพื่อนๆมีวิธีแก้ปัญหาจอยแตกกันยังไงมั่งครับ(นอกเหนือจากเอามาจากกล่องอื่น)มันมีจอยขายแยกไหมหว่า?
ปล. โมจีนTT ลอทเก่าผมอยู่มา2ปีได้ละ ของใหม่นี่อยู่มาไม่กี่เดือนก็แตกละครับ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ hunterkiller

เพื่อนๆที่เล่นโมจีนแล้วประสบปัญหาจอยแตก

TT รุ่นเก่าโลโก้ปังกฤษของผมยังไม่มีปัญหาใดๆครับ ส่วนโลโก้จีนจอยแตกทั้งตัวครับ GN-X 1/114 2ตัวของผมจอยแตกทั้งตัวแม้แต่จอยเสียบธรรมดา
1/100 เที่ยเหล็งโลโก้จีนจอยแตกเฉพาะแบบลูกตุ้ม(ช่วงขาทั้งหมด) ตอนนี้ จอยที่ไม่มีปัญหาเลยคือจอยของ GHD(รูปร่างไม่น่าเอามาใส่แต่ทนกว่าTTโลโก้จีนอีก)
มังกรแดง และ ขาว แข็งทนทานครับ(คล้ายกับของTTรุ่นเก่ามากแต่แข็งกว่าหน่อย)
เพื่อนๆมีวิธีแก้ปัญหาจอยแตกกันยังไงมั่งครับ(นอกเหนือจากเอามาจากกล่องอื่น)มันมีจอยขายแยกไหมหว่า?
ปล. โมจีนTT ลอทเก่าผมอยู่มา2ปีได้ละ ของใหม่นี่อยู่มาไม่กี่เดือนก็แตกละครับ

ของผมซื้อล็อตใหม่ TT รุ่นโลโก้จีนมา ก็ปกติดีนะครับ ไม่แตก สำหรับจอยนะครับ (ถ้าจะแตกก็มีทำตกพื้นอย่างแรงหนะครับ แตกเลย)

วิธีผมลองทำแบบบ้าๆ คือ ใส่กาวช้าง - - - - - จับกดจนแน่น - - - - - ทิ้งไว้ ครึ่งวัน - - - - - - ลองต่อ จอย ดู  ก็พอไปได้นะครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
จอยท์ PC  ใช่เอ่ย?
มันแล้วแต่ดวง โมโคโตะ  ไม่ก็บันได เปิดกล่องมาประกอบแล้วขยับๆนิดๆก็ฉีกแล้วก็มี (PC ต้นขา)

แต่ถ้าปัญหาจอยท์อื่นๆแตกยังไม่เจอเดสทอนี่อยู่กับผมมา 2จะ 3 เดือนแล้วไม่มีปัญหาเหมือนกัน 
1/144 ตัวอื่นๆก้วยก็ไม่เป้นอะไร  สุขภาพแข็งแรงกันทุกตัว  =w=
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
มีTT ล็อตเก่า จอยท์ก็ยังไม่เป็นไรเลยน่ะครับ

ส่วนของใหม่นี้ก็ไม่มีปัญหาใดๆเช่นกัน หรือง่ายๆ ตั้งแต่ต่อโมมายังไม่เคยเจอ จอยท์ หักหรือฉีกเลยอ่ะ  :iconvsign:

ออฟไลน์ vinz

• *
  • Like: 0
^
^^
^^^
^^^^
+ 100 เลยครับผมก็ยังไม่เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน....เเละก็ไม่อยากเจอด้วยครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
จอยท์ PC  ใช่เอ่ย?
มันแล้วแต่ดวง โมโคโตะ  ไม่ก็บันได เปิดกล่องมาประกอบแล้วขยับๆนิดๆก็ฉีกแล้วก็มี (PC ต้นขา)

แต่ถ้าปัญหาจอยท์อื่นๆแตกยังไม่เจอเดสทอนี่อยู่กับผมมา 2จะ 3 เดือนแล้วไม่มีปัญหาเหมือนกัน 
1/144 ตัวอื่นๆก้วยก็ไม่เป้นอะไร  สุขภาพแข็งแรงกันทุกตัว  =w=

ของผมโดนเต็มๆเลยครับ กับ susanowo ของลุงบัน

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เอาจริงๆ ผมว่า เเผง PC บางคนจริงๆ ที่จะได้เเผงที่มันดูเน่าๆ เละๆ เเล้วก็ต้องลุ้นว่าจะมีปัญหากับการต่อหรือเปล่า
เเต่ส่วนมากเเล้ว ล๊อต TT ใหม่ที่เป็นภาษาจีนนั้น ผมวว่าเเก้เรื่องหน้าตาหุ่นเยอะเเล้วน่ะครับ
อย่างตอนนั้นที่ผมต่อ Strike Noir 1/144 ล๊อตภาษาจีนหน้าตาดีกว่าล๊อตเก่าเยอะมากฮ่ะ  :iconvsign:

เอาจริงๆ ถ้าจะซื้อ TT ล๊อตใหม่ (ตัวหนังสือจีน) เน้นให้ดูเรื่อง เเผง PC เเล้วก็เเผงครบก็โอเคเเล้วครับ  :iconmeow:

--------------------------------------------------------------------
เหมือนกันครับ ล๊อตใหม่นี่ อย่างเจ้า Musha Gundam แบบฉากมังกรหงส์ ผมก็เหลือชิ้นส่วนบานเลย
เป็นส่วนทำให้กลายเป็นเจ้าขาวนั้นล่ะครับ มีลูกตุ้มให้มาด้วยอีกต่างหาก  :iconsmile:

|
|
|
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:44:06 AM โดย kai122 »

^
^
^
^
แต่ล็อตใหม่นี้ผมได้ชิ้นส่วนเกินมาหลายชิ้นเลยน่ะครับ

ไม่รู้คนอื่นเป็นหรือเปล่า Strike Eน่ะครับ เหลือไม่รู้เอาไปต่ออะไรอ่ะ งง

ผมก็ต่อครบแล้วน่ะ 555+ ได้เท้าเพิ่มมาอีกคู่เลยเเนะ :iconnasty:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

ของผมเจอแต่ประเภทโมจีนเก่าๆ เก็บนานมา 10 ปี แล้วจอยตัวยางมันเสื่อม มีรอยแตก ตอนนี้ผมว่าจะเอาพวกกาวยางUHU มาหยอดอยู่ครับ แต่โมที่ผมเจอปัญหานี้เป็นของ bandi  ตัว EVA-00

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
พรุ่งนี้ว่าจะซื้อ mgยูนิคอน อยากได้คําแนะนําว่าควรซื้อแบบไหนดีคับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
พรุ่งนี้ว่าจะซื้อ mgยูนิคอน อยากได้คําแนะนําว่าควรซื้อแบบไหนดีคับ

ของ TT ก็มี 3 แบบ

แบบธรรมดา กล่องเดี่ยว มีแต่ unicorn

หรือจะเอาเป็น กล่องรวม ในกล่องมี ปืนแกตลิ่ง กับฐาน ให้ แต่ราคาแพงกว่า

หรือจะเอาเป็น Titanium Finish แต่เขาว่า "สีถลอกง่าย" และแพง

เอาเป็นว่า ถ้าอยากได้แต่ตัว เอาก็กล่องเดี่ยว แต่ถ้าจะเอาครบชุด ขี้เกียจกลับมาซื้อปืนแกตลิ่งกับฐานก็เอากล่องรวมไป แต่เนื้องานก็เหมือนกันแหละ พิมพ์เดียวกันทั้งนั้น  :iconshy:

HG MC Hi-V Gundoom ก็ไม่เลวดีเหมือนกันนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:01:39 PM โดย xenophage »