ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031948 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
จะว่าไปตัว Wing PG ผมก็เคยเห็นเเต่แบบสีขาวธรรมดาน่ะ
แบบ มุกไม่เคยเห็นแบบรีวิวจะๆ สักที ที่ต่างประเทศก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน
ส่วนตัวก็อยากรู้ว่ามันทำสีมุกออกมาได้สวยเหมือนของลุงบันไหม  :icondizzy:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
ขอสอบถามคุณpoohหน่อยครับเนื่องจากท่านไปสะพานเหล็กมา อยากถามว่าร้านหน้าเบียร์ ยังมี mg freedomของGHDแบบใส เหลืออยู่รึเปล่าครับ พอดีมีโปรเจคแปลกๆอยากลองทำดูน่ะครับ ขอบคุณครับ^^~

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
แจ้งข่าวนิด ร้านเจ้โมจีน  เอา 3ก๊ก TT แท้ มาขายแล้วนา 
มา3 ตัว  เล่าปี้ กวนอู เตี่ยวหุ่ย  ราคา2xx ต่อตัว  คุณภาพบันได้ยังอาย  เดี๋ยวกำลังถ่ายรูปเผาทำรีวิวอยู่น๊อ  :iconwink:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
วันนี้ได้Strike E มาอย่างแรกเลยคือดูหน้าที่เขาเล่าลือกัน

ผลออกมา ลิงรับไม่ได้อย่างแรก(ตามที่เขาเล่าลือจริงๆ :iconcry:)

ส่งสัยได้หาหน้าใหม่มาใส่สะแล้ว :iconfreak:

เป็นแบบในภาพเลยครับ 555+

แต่หน้าของg-centuryในเว็ปที่ผมสั่งมันหมดอ่ะครับ

ถ้าเว็ปไหนยังมีรบกวนPMมาให้ที่ได้ไหมครับ
v
v
v
v
v
ป.ล คุณRAYARZERO เรียนที่ไหนหรอครับ ใช่หอการค้าหรือเปล่า?

เพราะเคยเห็นบอกว่าวิ่งจากมหาลัยไปซื้อร้านโม แล้วร้านโมที่ใกล้ๆมหาลัย

ผมนึกได้แค่ที่เดียว ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยน่ะครับ :iconshy2:
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:02:26 PM โดย TKvaniLLa »
My Gyndam Gallery

• กัน-โอตะ
  • *
^
^
^
^
ไม่ได้ลือหรอก  แต่เป็นจริงเลยตะหาก  สำหรับผมว่ามันกอลิล่าเลยมากกว่า
เลยทำการจัดรีวิวแฉหน้าไป  เชิญชมได้ตาม link ข้างล่าง

>>>>> http://rayarzero.exteen.com/20110125/mini-review-strike-e-tt-g-century <<<<<
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ spyda

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
ขอถามหน่อยนะครับ ว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ สั่งซื้อโมจีนจากเว็บไหนกันมั่งครับ หรือมีเว็บไหนที่ดีๆ ส่งเร็วเชื่อถือได้แนะนำหน่อยนะครับ เพราะหลายๆเว็บที่รู้จักปิดเว็บไปแล้ว

ไง ก็ขอบคุณมากนะครับ  v-sign

ป.ล. มีจังหวัดหนึ่งทางภาคเหนือ ราคาโมจีนขายน่าเกลียดมากครับ ราคาแพงยิ่งกว่าน้ำมันปาล์มซะอีก ต้นทุนซื้อมา 19x-200 มาขายกัน 249, 290 , 350 อย่าง Destiny , Exia ราคาวิ่งกันแบบ เช้าเย็นเลย เช้าไปถามราคา บอกว่า 220 - - - - บ่ายไปถามราคาบอกว่า 249 (บอกว่ารับมาแพง cry ทั้งที่ ไปเอามาร้านเดียวกันในราคา 20x)

IM ไปให้แล้วน่ะครับ

ของแบบนี้ผมชอบหาร้านที่เชื่อใจและสนิทๆกันไว้ก่อนมากกว่า

เพราะ 1.ของมาใหม่ได้ก่อนไม่มีหมดแน่นอน 2.เช็คของได้ อะไรดีไม่ีพี่เขาบอกหมด 3.ลดได้นิดหน่อย อิอิ :iconvsign:

แล้วแต่คนน่ะครับ :iconwink:

^
^
^
^
ร้านบนนี้ผมเอาไว้เข้าไปซื้อของแต่งอ่ะครับ มีให้เลือกเยอะดี
รบกวน pm มาให้ผมด้วยสิครับ อยากได้เหมือนกัน ขอบคุณครับ
มือใหม่หัดโม แนะนำด้วยนะครับ

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
^
^
^
^
PMให้แล้วน่ะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
MG ZETA GUNDAM GHD คุ้มค่าที่จะเสี่ยงไหมครับ
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

• กัน-โอตะ
  • *
ใช่ครับผมเรียนที่หอการค้าครับ  แต่ร้านประจำเค้าจะย้ายไปเชียงรายเมษานี้แล้วอ่า   :iconcryout:
ปล.ผมชอบคุยกับเจ้าของร้านนั้นน่ะฮะ  คุยสนุกดี  แถมเป็นร้านเดียวที่ผมสามารถเปิดกล่องดูงานได้หมดทุกกล่องอะนะ"Orz

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ใช่ครับผมเรียนที่หอการค้าครับ  แต่ร้านประจำเค้าจะย้ายไปเชียงรายเมษานี้แล้วอ่า   :iconcryout:
ปล.ผมชอบคุยกับเจ้าของร้านนั้นน่ะฮะ  คุยสนุกดี  แถมเป็นร้านเดียวที่ผมสามารถเปิดกล่องดูงานได้หมดทุกกล่องอะนะ"Orz

อ้าว ร้านที่อยู่แถว ม.หอการค้า จะย้ายแล้วเหรอ แหม น่าเสียดาย ไปซื้อของหลายทีแล้ว อัธยาศัยดีนะ

อ่าว ผมยังไม่เคยไปเลย ว่าจะให้เป็นร้านประจำสักหน่อย เสียดายจริงๆเลย :iconcry:

ออฟไลน์ vinz

• *
  • Like: 0
ร้านอยู่ตรงไหนของหอการค้าครับ อยากได้ชินนันจู ขี้เกียจไปสะพานเหล็กอ่ะครับ

เเล้วจะย้ายไปเมื่อไหร่ครับ...

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48

อยากทราบว่า ถ้าร้านย้ายไปเชียงรายจะเปิดร้านที่ไหนครับ ผมจะได้บอกเพื่อนๆในเชียงรายให้ไปอุดหนุน  :iconvsign:

ร้านอยู่ตรงไหนของหอการค้าครับ อยากได้ชินนันจู ขี้เกียจไปสะพานเหล็กอ่ะครับ

เเล้วจะย้ายไปเมื่อไหร่ครับ...
PM แผนที่ร้านไปให้แล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
MG ZETA GUNDAM GHD คุ้มค่าที่จะเสี่ยงไหมครับ
ผมว่า อย่าเสี่ยงเลยครับ ที่บ้านผมก็มีอยู่ตัวนึง ต่อเสร็จเก็บไปเป็นอะไหล่ทันทีเลยครับ   :iconcry:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
ผมว่า อย่าเสี่ยงเลยครับ ที่บ้านผมก็มีอยู่ตัวนึง ต่อเสร็จเก็บไปเป็นอะไหล่ทันทีเลยครับ   :iconcry:
อีกเสียงครับ ไม่คุ้มจริงๆ เนื้อพลาสติก บาง เปราะ กว่า 144 TT อีก

• กัน-โอตะ
  • *
เซงๆอยู่เนี้ย  พอร้านนี้ไปไม่รู้จะไปซื้อร้านไหนละ 
พานเหล็กก็นะก็ซื้อบ่อยอยู่หรอกแต่ส่วนใหญ่เสี่ยงดวงเอาตลออด  เพราะดูงานก่อนไม่ได้เนี้ยหละเสียดาย

เดี่ยวหลังสอบวันนี้สายๆจะรีวิวเจ้าตัวนี้ให้ดูน๊อ

เล่าปี่ TT  แท้  (ลุงบันยังอาย)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:42:46 AM โดย RAYARZERO »

ออฟไลน์ pond329

• *
  • Like: 0
ขอถามหน่อยนะครับ ว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ สั่งซื้อโมจีนจากเว็บไหนกันมั่งครับ หรือมีเว็บไหนที่ดีๆ ส่งเร็วเชื่อถือได้แนะนำหน่อยนะครับ เพราะหลายๆเว็บที่รู้จักปิดเว็บไปแล้ว

ไง ก็ขอบคุณมากนะครับ  v-sign

ป.ล. มีจังหวัดหนึ่งทางภาคเหนือ ราคาโมจีนขายน่าเกลียดมากครับ ราคาแพงยิ่งกว่าน้ำมันปาล์มซะอีก ต้นทุนซื้อมา 19x-200 มาขายกัน 249, 290 , 350 อย่าง Destiny , Exia ราคาวิ่งกันแบบ เช้าเย็นเลย เช้าไปถามราคา บอกว่า 220 - - - - บ่ายไปถามราคาบอกว่า 249 (บอกว่ารับมาแพง cry ทั้งที่ ไปเอามาร้านเดียวกันในราคา 20x)

IM ไปให้แล้วน่ะครับ

ของแบบนี้ผมชอบหาร้านที่เชื่อใจและสนิทๆกันไว้ก่อนมากกว่า

เพราะ 1.ของมาใหม่ได้ก่อนไม่มีหมดแน่นอน 2.เช็คของได้ อะไรดีไม่ีพี่เขาบอกหมด 3.ลดได้นิดหน่อย อิอิ :iconvsign:

แล้วแต่คนน่ะครับ :iconwink:

^
^
^
^
ร้านบนนี้ผมเอาไว้เข้าไปซื้อของแต่งอ่ะครับ มีให้เลือกเยอะดี
รบกวน pm มาให้ผมด้วยสิครับ อยากได้เหมือนกัน ขอบคุณครับ
รอกวนขอผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
ร้านคุณ(?) จำชื่อไม่ได้ขออภัย จะย้ายแล้วหรอ เคยสั่งแกตลิ่งมากระบอกเดียวเองอะ เดียวส่งทางเวปเอาล่ะกัน  :iconwink:

peaterer

• บุคคลทั่วไป
ร้าน คุณอู๋ นะครับ /ผมก็สั่งทางเวบอยู่บ่อยเหมือนกัน คุณอู๋ บริการดีและไวมากครับ ให้คำตอบคำปรึกษาอย่างดีเป็นกันเองมากมากครับ :iconsmile:

เข้าไปในdachongมาเเค้าว่าเป็นโมจีนออกใหม่ครับ alex nt-1 ยี่ห้ออะไรไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:12:27 PM โดย peaterer »