ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
OO TT ใช้ถ่านอะไรอ่ะครับ แล้วตอนซื้อมามันมีลวดยื่นออกมาตรงช่องใส่ถ่านด้วย :iconpale:
ต้องทำไงอ่ะครับกดลงไปหรือตัดออกครับ  :iconfreak:

ถ่านนาฬิกานะครับ ลองไปซื้อตามร้านขาย/ซ่อม นาฬิกา ดูละกันครับ

มันมีเบอร์บอกอยู่นะ  รู้สึกจะเป็น cr 1220

ขอบคุณครับ  :iconshy2:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
คือ อยากเห็น ทรานซั่ม ไรเซอร์ 1/144(1/100 มันมีมาหรือยังอ่ะครับ?)ว่ามันต่างจาก 00 ไรเซอร์ยังไงหรอครับ ใครพอมีรูปลงให้ดูหน่อยน่ะครับ :iconwish:

ป.ล GN-SWORD III ที่ใบมีดมันจะเป็นชิ้นส่วนสีเขียวใส่ นี้มันอยู่ในตัวในหรอครับ ใช่ Repair II หรือเปล่าของ1/100น่ะครับ ขอบคุณครับ :iconhappy:

แซวสะอายเลย 555+
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:35:23 PM โดย TKvaniLLa »
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ EXILE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
คือ อยากเห็น ทรานซั่ม ไรเซอร์ 1/144(1/10 มันมีมาหรือยังอ่ะครับ?)ว่ามันต่างจาก 00 ไรเซอร์ยังไงหรอครับ ใครพอมีรูปลงให้ดูหน่อยน่ะครับ :iconwish:

ป.ล GN-SWORD III ที่ใบมีดมันจะเป็นชิ้นส่วนสีเขียวใส่ นี้มันอยู่ในตัวในหรอครับ ใช่ Repair II หรือเปล่าของ1/100น่ะครับ ขอบคุณครับ :iconhappy:
ดูใน www.dalong.net เอานะครับมีทุกตัว

ออฟไลน์ easuck

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
คือ อยากเห็น ทรานซั่ม ไรเซอร์ 1/144(1/10 มันมีมาหรือยังอ่ะครับ?)ว่ามันต่างจาก 00 ไรเซอร์ยังไงหรอครับ ใครพอมีรูปลงให้ดูหน่อยน่ะครับ :iconwish:

Trans-am Raiser 1/100 จะไม่เห็นนะ
ปล.ว่าแต่ถ้าจะเอา 1/10 นี่จะต่อไหวไหมเนี่ย 555  :iconlol:

ออฟไลน์ noon0012

• *
คือ อยากเห็น ทรานซั่ม ไรเซอร์ 1/144(1/100 มันมีมาหรือยังอ่ะครับ?)ว่ามันต่างจาก 00 ไรเซอร์ยังไงหรอครับ ใครพอมีรูปลงให้ดูหน่อยน่ะครับ :iconwish:

v
v
v
v

GN SWORD III 1/144 จะอยู่ใน 00 Raiser+GN SWORD III เป็นย้อมเเมว มีเเต่ของลุงบันนะ ถ้า 1/100 จะอยู่ใน กล่องรวม 00 กันดั้ม กับ 0 ไรเซอร์ กล่องเเยกจะไม่มีให้ ส่วน 00 Trans-am 1/100 ไม่มีทั้งเเท้เเละจีน
ถ้าถามว่าเป็นยังไง 1/144 ก็เป็น 00 สี Trans-am น่ะเเหละ เเละดาบจะมีพาท Trans-am Riser มาให้ติดเพิ่ม เเต่เทียบกับเมะเเล้ว อันนิดเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:24:51 PM โดย noon0012 »

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
กำลังลองต่อ Sinanju MG อยู่

อยากบอกว่า สติ๊กเกอร์ กับ ดีคอลน้ำ ไม่ได้เรื่องทั้งคู่เลย  กดไม่เ้ข้าบ้าง ต้องมีการเหลา การทะลวงมั่ง

ต่อได้ถึงหัวหมดแรงครับ ใช้พลังงานชีิวิตเกิน    เป็นตัว TT ที่ต่อยากสุดแล้วตั้งแต่ลองเล่นมา ~~

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม

v
v
v
v

GN SWORD III 1/144 จะอยู่ใน 00 Raiser+GN SWORD III เป็นย้อมเเมว มีเเต่ของลุงบันนะ ถ้า 1/100 จะอยู่ใน กล่องรวม 00 กันดั้ม กับ 0 ไรเซอร์ กล่องเเยกจะไม่มีให้ ส่วน 00 Trans-am 1/100 ไม่มีทั้งเเท้เเละจีน
ถ้าถามว่าเป็นยังไง 1/144 ก็เป็น 00 สี Trans-am น่ะเเหละ เเละดาบจะมีพาท Trans-am Riser มาให้ติดเพิ่ม เเต่เทียบกับเมะเเล้ว อันนิดเดียว

ขอถามเพิ่มอีกนิด 00 กันดั้มกล่องแยกมันจะมีไฟมาให้ติดเตา2อัน แล้วกล่องรวมยังมีไฟมาให้เหมือนกันหรือเปล่าครับ

^
^
^
^
เอ้..ของผมไม่มีปัญหาอะไรเลยน่ะ แต่สติ้กเกอร์กับดีคอลนี้ยังไม่ได้ติด รอลงสีอยู่อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:29:27 PM โดย TKvaniLLa »

• *
  • Uchida~
^
^
^
สงสัยจะเจอตัวปัญหาล่ะมั้งครับ ไว้ถ้าประกอบเสร็จแล้วยังดูไม่ดี จะโละสติ๊เกอร์ออกหมด แล้วเอาไปพ่นสีทำเป็นแซคนันจูซะเลย

ออฟไลน์ noon0012

• *

v
v
v
v

ขอถามเพิ่มอีกนิด 00 กันดั้มกล่องแยกมันจะมีไฟมาให้ติดเตา2อัน แล้วกล่องรวมยังมีไฟมาให้เหมือนกันหรือเปล่าครับ

^
^
^
^
เอ้..ของผมไม่มีปัญหาอะไรเลยน่ะ แต่สติ้กเกอร์กับดีคอลนี้ยังไม่ได้ติด รอลงสีอยู่อ่ะครับ

ไฟมันมีให้ครับ เเต่ต้องซื้อถ่านเองนะครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ขอถามหน่อยนะครับ ว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ สั่งซื้อโมจีนจากเว็บไหนกันมั่งครับ หรือมีเว็บไหนที่ดีๆ ส่งเร็วเชื่อถือได้แนะนำหน่อยนะครับ เพราะหลายๆเว็บที่รู้จักปิดเว็บไปแล้ว

ไง ก็ขอบคุณมากนะครับ  v-sign

ป.ล. มีจังหวัดหนึ่งทางภาคเหนือ ราคาโมจีนขายน่าเกลียดมากครับ ราคาแพงยิ่งกว่าน้ำมันปาล์มซะอีก ต้นทุนซื้อมา  มาขายกัน  อย่าง Destiny , Exia ราคาวิ่งกันแบบ เช้าเย็นเลย เช้าไปถามราคา บอกว่า  - - - - บ่ายไปถามราคาบอกว่า  (บอกว่ารับมาแพง cry ทั้งที่ ไปเอามาร้านเดียวกันในราคา 20x)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 01:12:44 PM โดย luckytoffee »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
แนะนำร้านประจำผมหละกัน  http://www.crazyhandmade.com/    ร้านนี้ดีที่ว่าของหลากหลาย ชุดแต่งก็มีเยอะแยะ
ส่วนเรื่องราคาปล่อยๆไปเหอะ  คิดว่าคนเค้าก็ทำมาหากินมั่ง  มันเรื่องมากหรืองี่เง่า เราก็ไม่ต้องซื้อมัน จบเรื่องง่ายดี ไม่ต้องคิดให้ปวดตับ  :iconnasty:

ร้านนี้จริงๆอยู่หน้าหอการค้าเอง   :iconnasty:
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 04:38:16 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59
ตัวที่อยากให้ลงไม่ลดสักที

MG EXIA นี้เป็นตัวใหม่เบอร์023ใช่ไหมครับ?

กล่องที่ไม่ใช่ Ignition น่ะครับ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ธรรมดา 023
Ignition 024  ความต่างของทั้ง 2 กล่องคงไม่ต้องบอกสินะ   :iconsoul:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
  • Uchida~
ราคาสะพานเหล็กจริงๆ ถ้าหักค่าเดินทางแล้ว ผมสั่งเว็บ EMS ถูกกว่า ฮา บ้านไกล

กับในเว็บจริงๆ บางตัวที่ควรถูกก็แพง บางตัวแพงก็ถูกซะงั้น  ต้องมาสะสมไว้เยอะๆ แล้วเลือกเอานะครับ จะได้สบายใจ

^
^
^
^
^
จริงครับ อย่างเว็ปที่ผมสั่งประจำ

ตัวExia แพงกว่าที่รายงานมา2แดงแนะ

แต่บางตัวก็ถูกกว่าแค่ไม่กี่สิบเหมือนกัน :iconsweat:

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
เรื่องราคา อย่าไปซีเรียสครับ
เราพอใจก็ซื้อ ไม่พอใจก้ไม่ต้องซื้อครับ
ส่วนตัวแล้วจะเอาโมจีนมาโมอย่างเดียวน่ะครับ ต่อเป็นตัวดิบๆไม่ค่อยปรากฎ

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
อยากรู้ว่า pg วิงซีโร่ คุณภาพเป็นไงบ้างคับ แล้วก็อีกอย่างระหว่างตัว ปกติ กับ สีมุก ตัวไหนดูดีฝ่ากันคับ

อยากรู้ว่า pg วิงซีโร่ คุณภาพเป็นไงบ้างคับ แล้วก็อีกอย่างระหว่างตัว ปกติ กับ สีมุก ตัวไหนดูดีฝ่ากันคับ

คุณภาพโอเคใช้ได้เลยครับ ไม่มีปัญหาอะไรมาก ต่อได้เพลินๆ(แต่ชิ้นส่วนเยอะจนเหนื่อย :iconsweat:)

ส่วนตัวชอบสีขาวธรรมดามากกว่า

• *
  • Uchida~
ถ้าตัวมุก ก็ไม่ต้องไปตัดเส้นล่ะครับข้อดี มันสวยได้เลย

ตัวธรรมดา ไม่ตัดเส้นมันจะแหม่งๆ ดูขาดๆ ไป  ฮา

ว่าถ้ามีนาไม่ได้ไปไหน ก็ต่อมันอยู่ที่บ้านนี่แหละตัวมุก

ออฟไลน์ epoxyamino

• *
  • Like: -3
ต่อเสร็จอาทิตย์ที่แล้วคับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.195 (เลื่อนลงด้านล่างๆ) ถ่ายรูปไว้นิดหน่อย