ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031732 ครั้ง)

ออฟไลน์ easuck

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
ในเว็ป dalong นี้ ตัวที่เอามาโชว์ มันเป็นโมของจีนหรือ ของลุงบันอ่ะครับ

ของลุงบันครับ

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
ในเว็ป dalong นี้ ตัวที่เอามาโชว์ มันเป็นโมของจีนหรือ ของลุงบันอ่ะครับ
ของลุงบัน

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's

แล้วพี่จีนTT เขาจะออกเรดกับบลู เฟรมไหมเนี่ย

รอตั้งนานมีสิทลุ้นบ้างปะครับ อยากได้ๆ

รอดูช่วงมีนาเมษา  เพราะเดือนนี้ทั้งเดือนที่จีนโรงงานปิดยาว  เรือจะเริม่ขนส่งก็ประมาณวันที่ 22 ได้ 
แต่ก็มีลุ้นอยู่นะเห็นพึ่งออก EXIA มาก็พอจะมีลุ้นกับ MG เรด บลู อยู่  แต่อยากจะรู้บลูเฟรมถ้า TT ทำมาขายคงมีพาร์ทแพ็คหลังด้วยแง่ม

dachong ไง  รึไม่ก็ตามกระทู้ในบอร์ดเราเนี้ยหละมีกันเรื่อยๆ :iconvsign:  แต่อย่างวางใจเรื่อ เรด บลู ของจีนหละ  จริงๆเล่นของลุงบันไปก็ได้ไม่ได้ผิดกฏแต่อย่างใด  :iconlol:
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 10:03:15 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม

แล้วพี่จีนTT เขาจะออกเรดกับบลู เฟรมไหมเนี่ย

รอตั้งนานมีสิทลุ้นบ้างปะครับ อยากได้ๆ

รอดูช่วงมีนาเมษา  เพราะเดือนนี้ทั้งเดือนที่จีนโรงงานปิดยาว  เรือจะเริม่ขนส่งก็ประมาณวันที่ 22 ได้ 
แต่ก็มีลุ้นอยู่นะเห็นพึ่งออก EXIA มาก็พอจะมีลุ้นกับ MG เรด บลู อยู่  แต่อยากจะรู้บลูเฟรมถ้า TT ทำมาขายคงมีพาร์ทแพ็คหลังด้วยแง่ม

ว้าวๆ แบบนี้จะได้เก็ยตัง หันมาหาพี่จีนเหมือนเดิม เกือบหันไปหาลุงบันละ ขอรออีกหน่อยละกัน :iconhappy:

แต่ว่า มีเว็ปไหนที่เอาโมจีนมา รีวิวแล้วของdalongบ้างไหมอ่ะครับ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ petchs

• *
  • Like: -71
เวป dachong สมัครไงอ่า อยากเข้าไปดูของ TT

ออฟไลน์ vinz

• *
วันนี้ไปสะพานเหล็กมาครับ ว่าจะไปซื้อ ชินันจู เเต่ไปๆมาๆดันได้ Strike Freedom Full Burst mode มาซะงั้น

ตอนนี้นอนเเน่นิ่งอยู่ในกล่อง เด่วจะหาเวลาว่างต่อเเล้วเอามาโชว์นะครับ ว่าเเต่ว่าเจ้าตัวนี้ของ TT ล๊อตใหม่

มีใครลองดูเเล้วมั่งครับ....อยากรู้ว่ามีตรงไหนมีปัญหา หรือต้องระวังบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
^
^
^
ตัวนี้ล็อตเก่าก็ไม่มีปัญหาอะไรมากน่ะครับ มีครีปนิดหน่อย กันกันเล็กน้อยตามปะสาโมจีน(เป็นของรุ่นพี่)

ตอนนี้เก็บตังรอซื้อDS blast mode มาบินคู่กันจะได้เท่ เหมือนคู่ ชินันจู-ยูนิคอนเขาหน่อย
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ล็อตเก่าผมว่างานคมกว่าน่ะครับ (บางตัว) :iconshy:

ออฟไลน์ crazyfeaw

• *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
คือผมเก็บแต่โมแท้มาตลอด แต่..
ถ้าผมอยากลองสอยโมจีน MG มาลองเล่นซักตัว
อยากได้คำแนะนำหน่อยว่า Sinanju จะเหมาะมั้ยครับสำหรับมือใหม่?
กลัวพวกรอยประกบจะไม่ดี ประกอบออกมาแล้วไม่สมบูรณ์

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
คือผมเก็บแต่โมแท้มาตลอด แต่..
ถ้าผมอยากลองสอยโมจีน MG มาลองเล่นซักตัว
อยากได้คำแนะนำหน่อยว่า Sinanju จะเหมาะมั้ยครับสำหรับมือใหม่?
กลัวพวกรอยประกบจะไม่ดี ประกอบออกมาแล้วไม่สมบูรณ์

ซินันจู ตัวเทพครับ จัดได้เลย
โมจีนต้องเข้าใจก่อนว่า มันจะมีบางจุดที่ประกบยาก แล้วต้องออกแรงเยอะครับ ถึงจะลงล๊อค
ถ้าของ TT ผมยังไม่เคยเจอแบบประกบไม่เข้าเลย หรือ ประกบไม่สนิทแบบมากๆ นะครับ  ลองดูไม่เสียหาย เป็น EXP

• กัน-โอตะ
  • *
วันนี้ไปสะพานเหล็กมาครับ ว่าจะไปซื้อ ชินันจู เเต่ไปๆมาๆดันได้ Strike Freedom Full Burst mode มาซะงั้น

ตอนนี้นอนเเน่นิ่งอยู่ในกล่อง เด่วจะหาเวลาว่างต่อเเล้วเอามาโชว์นะครับ ว่าเเต่ว่าเจ้าตัวนี้ของ TT ล๊อตใหม่

มีใครลองดูเเล้วมั่งครับ....อยากรู้ว่ามีตรงไหนมีปัญหา หรือต้องระวังบ้างไหมครับ

หน้าโอเคไม่มีปัญหา   แต่หัวต้องทำการตัดแต่งไม่งั้นไม่สวย
ชิ้นส่วนตรงที่เก็บปืนที่เอวหลวมโครก  
ปีกจุดที่ขยับที่เชื่อมต่อกับแพ๊คหลังหลวมมากๆ  กลไก ของปีกมีปัญหา
เกราะตรงหน้าออกหลุดง่ายมาก  เพราะตัวจอยท์ที่เสียบยาวไม่พอ  
เดี่ยวไว้ว่างๆจมารีวิวแฉละเอียดให้อีกที
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ not_tell

• *
OOraiser Trans-am 144 TT เข้าสะพานเหล็กยังอ่ะครับ

ออฟไลน์ the man

• *
  • Like: -10
^
^
ไม่มีมาเลยนะครับ

สงสัยคงมาพร้อมโมลอทหลังตรุษจีนอ่ะ

อีกหลายเดือนแหละครับ

ออฟไลน์ peepoman

• *
ไล่หาข้อมูลอ่านตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้านี้ กว่าจะจบ3วัน :iconcry:

ได้ข้อมูลเพียบจนไฟลุก ถอยมา3ตัวรวด 1/100  ล้วนๆ Avalanche  Astrea Astrea F  :iconlol:

ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลและฝากเนื้อฝากตัวกะสาวกโมจีนทุกท่านนะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ gorn_gang

• *
  • Like: -28
มาสอบถามเทพโมจีนหน่อยครับ

ไม่ทราบว่า HG 1/144 Seed ของ GHD มีตัว justic gundam หรือป่าวครับ เคยเห็น Freedom เลยไม่รู้ว่ามีด้วยอะป่าว  :icongift:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
มาสอบถามเทพโมจีนหน่อยครับ

ไม่ทราบว่า HG 1/144 Seed ของ GHD มีตัว justic gundam หรือป่าวครับ เคยเห็น Freedom เลยไม่รู้ว่ามีด้วยอะป่าว  :icongift:

รู้สึกว่าจะมีนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าร้านหน้าเบียร์เอาเข้ามาหรือเปล่า ที่เห็นๆ อยู่มีแต่ Infinite Justice ครับ

• *
ช่วยถ่าย โล่แสงของ Strike Freedom Full Burst mode มาให้ทีสิครับ

ผมมีMGของแท้อยู่แต่อยากได้ โล่เพิ่มอีกอัน อยากดูว่าของ TT พอไหวไหม จะได้ไปหามาเพิ่ม

• กัน-โอตะ
  • *
ช่วยถ่าย โล่แสงของ Strike Freedom Full Burst mode มาให้ทีสิครับ

ผมมีMGของแท้อยู่แต่อยากได้ โล่เพิ่มอีกอัน อยากดูว่าของ TT พอไหวไหม จะได้ไปหามาเพิ่ม

มันจะเป็นพลาสติกบางยืดยุ่นได้อีกหักๆงอๆไม่มีปัญหา  ไม่เหมือนของแท้ที่แข็ง  (จำไม่ได้แล้ววู้ขายของแท้ทิ้งไปนานหละ) -*-

• *

มันจะเป็นพลาสติกบางยืดยุ่นได้อีกหักๆงอๆไม่มีปัญหา  ไม่เหมือนของแท้ที่แข็ง  (จำไม่ได้แล้ววู้ขายของแท้ทิ้งไปนานหละ) -*-

แบบนี้คงต้องหามาเพิ่มสักอันละ  อยากทำแบบในเกมส์ ใช้2อัน พร้อมกัน

ออฟไลน์ vinz

• *

หน้าโอเคไม่มีปัญหา   แต่หัวต้องทำการตัดแต่งไม่งั้นไม่สวย
ชิ้นส่วนตรงที่เก็บปืนที่เอวหลวมโครก  
ปีกจุดที่ขยับที่เชื่อมต่อกับแพ๊คหลังหลวมมากๆ  กลไก ของปีกมีปัญหา
เกราะตรงหน้าออกหลุดง่ายมาก  เพราะตัวจอยท์ที่เสียบยาวไม่พอ  
เดี่ยวไว้ว่างๆจมารีวิวแฉละเอียดให้อีกที

ขอบคุณครับ จะรอชมนะครับ..