ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031758 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ตัวExia ของTT เบอร์หน้ากล่องเบอร์023 นี้มันเป็นพิมเดียวกับ

Exia Ignition mode (โมดหน้าเยิน) ลายละเอียดตัวหน้าเยินมันสวยดี เลยอยากรู้ว่ามันเป็นพิมเดียวกันรึป่าวครับ(ถ้าใช่ซื้อทั้ง2เลย)

อ่อ..อีกอย่าง Exia Trans-am ของTT นี้ดีไหมครับ ชอบสีมันมากๆ แต่กลัวมันจะลอกอ่ะครับ ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ

ยงไม่มีใครตอบเลยอ่าา :iconcry:
Exia พิมเดียวกัน ส่วนExia Trans-am ของTTรู้สึกว่าสีไม่ได้ชุบนะเป็นสีเนื่อพลาสติกเลยไม่แน่ใจเพราะไม่เคยลอง

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59
แหะๆ เพิ่งสอยเซราวี+อาวุธหนักในวันตรุษจีน ใครคิดซื้อนี่เหนื่อยหน่อยนะครับ อุดขัดกันสนุกเลย :iconfreak:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^
มันใช้แม่พิมพ์คนละอันกับเซราวี่ธรรมดาสินะ  เพราะเซราวี่ตัวธรรมดที่ผมได้มาไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเลยสินะ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ผมเอามาทำ3Gไปละ :iconfreak:แต่ของผมอาวุธหนักนะไม่เห็นเป็นอะไรเลยนิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 12:58:25 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
^
^^
^^^
แอบเห็นโล่ติดดาบของเอ็กเซีย สีชมพูม่วง
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ zeroray

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
ขอแอบถามนิดนึงได้ไหมครับว่าตรงรูที่หล่อขาดของ MG exia แต่ละท่านมีวิธีแก้ยังไงบ้างเหรอครับ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
ขอแอบถามนิดนึงได้ไหมครับว่าตรงรูที่หล่อขาดของ MG exia แต่ละท่านมีวิธีแก้ยังไงบ้างเหรอครับ :iconcryjoy:

เอาโพลิแคปเหลือๆ จากตัวอื่นมาัตัดๆ แล้วยัดเข้าไปครับ

ไม่ก็บ้าพลังหน่อย กาว+ทิชชู่ช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ easuck

• *
  • Like: -7
ผมเอามาทำ3Gไปละ :iconfreak:แต่ของผมอาวุธหนักนะไม่เห็นเป็นอะไรเลยนิ

ของผมมีปัญหาแต่แพ็คหลังอ่ะ  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 06:49:26 PM โดย K »

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

เลือกเอา polycap เหลือๆ มราขนาดกำลังดี มาปาดออกให้ได้ขนาด เอาตะไบหมุนทะลวง ให้ไม่แน่นเกินไป ใช้กาวร้อนหยอดนิดหน่อยให้ polycap ติดอยู่ในรู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 08:24:44 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ตอนนี้ยังพอหา ไฮนู ของกันดูมได้อยู่ไหมอ่ะครับ แถวสะพานเหล็กยังจะมีไหมอ่ะ หรือร้านออนไลท์ไหนยังมีPMทีน่ะครับ :iconwish:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Ak47

• **
  • Like: -59
ตอนนี้ยังพอหา ไฮนู ของกันดูมได้อยู่ไหมอ่ะครับ แถวสะพานเหล็กยังจะมีไหมอ่ะ หรือร้านออนไลท์ไหนยังมีPMทีน่ะครับ :iconwish:

ผมว่ายังมีของนะ เพราะอาทิตย์ก่อนยังเห็นมีที่ร้านเจ๊อยู่2กล่อง ประมาณ 6xx-7xx

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7
ถ้าเป็นHi-Nuของกันดูมยังไม่มานะครับ

ของgundoomที่มีตอนนี้มีแต่nu ธรรมดานะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ LuZiFeR

• *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
Gundoom จะออกไฮนิวหรอ ข่าวอยู่หน้าไหนหว่า

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
Gundoom จะออกไฮนิวหรอ ข่าวอยู่หน้าไหนหว่า

ลองดูในนี้ก็ได้

http://item.taobao.com/item.htm?id=9166325184

แต่ในรูปยังเป็นตัวต้นแบบอยู่ เปิดราคาต่ำกว่า Nu Gundoom ด้วย

ออฟไลน์ LuZiFeR

• *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...

ลองดูในนี้ก็ได้

http://item.taobao.com/item.htm?id=9166325184

แต่ในรูปยังเป็นตัวต้นแบบอยู่ เปิดราคาต่ำกว่า Nu Gundoom ด้วย
ตัวของ VP ซะด้วยแฮะ  :iconlol:

ออฟไลน์ the man

• *
  • Like: -10
ถูกกว่า Gundoom อีก !

แบบนี้ต้องเก็บ  :iconlove:

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
ราคา TaoBao อย่าไปเชื่อมากครับ  เว็บไทยบางทีก็ตั้งก่อนที่ราคาจริงๆ มาซะอีก

รอใกล้ๆ มีนาก่อนค่อยพิจารณาอีกทีดีกว่าครับ

ออฟไลน์ zeroray

• *
  • Like: -1

เลือกเอา polycap เหลือๆ มราขนาดกำลังดี มาปาดออกให้ได้ขนาด เอาตะไบหมุนทะลวง ให้ไม่แน่นเกินไป ใช้กาวร้อนหยอดนิดหน่อยให้ polycap ติดอยู่ในรู

ขอบคุณอย่างยิ่งครับ สำหรับวิธีแก้ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
ตัวนี้ http://item.taobao.com/item.htm?id=8901223276
ในไทยมีคนเอาเข้ามาขายยังครับ

ออฟไลน์ Venda

• *
  • Like: -22
เห็น เข้ามาเยอะแล้วนะครับ