ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031456 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
STRIKE E+IWSP MG 1/100 กับ STRIKE +IWSP MG 1/100 ของTT

นี้มันต่างกันยังไงหรอครับ เท่าที่ผมดู มันต่างกันแค่ที่รูปร่างของตัวโมใช่ไหมครับ

นอกนั้นพวกอาวุธอะไรเหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วตำไหนน่าซื้อกว่ากันอ่ะครับ

ต่างกันยังไง ก็มันเป็นคนละตัวกัน ตัวนึงเป็น Strike IWSP อีกตัวเป็นของ Lucus ลองไปดูใน dalong.net ก็ได้ จะเห็นจุดต่างที่หน้ากับหัวไหล่ ลองดูเอาละกันว่าชอบแบบไหน อย่าถามผมเลยว่าเอาตัวไหน เพราะมีหมดทุกตัว ทั้ง Sword/launcher ทั้ง Strike Noir หรือแม้แต่ Aile Strike (GHD) ก็ยังมี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:48:31 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ moshizu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
^
^
^
ไม่ทราบว่ามี Freedom MG 1/100 GHD มั้ยครับ ถ้ามีประกอบเป็นตัวแล้ว ส

ออฟไลน์ noon0012

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -20
^
^
^
ไม่ทราบว่ามี Freedom MG 1/100 GHD มั้ยครับ ถ้ามีประกอบเป็นตัวแล้ว ส��าพเป็นยังไงมั้ง :iconshy2:
MG Freedom GHD มีนะครับ เเต่งานค่อนข้างเเย่มาก เเน่นไม่ค่อยมีเเต่หลวมเเทบทั้งตัว ลวยลายตรงมือหายหมด ตอนผมต่อนี่นั่งเเก้มันเเทบจะทุกส่วนเลย  :iconpale:

ออฟไลน์ Enam_Ai

• *
  • Like: 7
ม้าขาวของTTครับ

แถม เมเทโอ1/144ของGDครับ

ออฟไลน์ pond329

• *
  • Like: 0
ปกติพี่ๆ ซื้อโมจีนกันที่ไหน หรือเว็บไหน แนะนำหน่อยครับ แหะๆ :iconsoul:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^
ส่วนใหญ่ผมซื้อร้านหน้ามหาลัยครับ ร้านนี้มีเว็ปด้วยนะ >>>> http://www.crazyhandmade.com/
สะพานเหล็กก็อีกที่แต่ส่วนใหญ่ไปแล้วค่อยตัดสินใจซื้อไม่เคยเจาะจงไปซื้อ  :iconlike:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
ยูนิคอนสวยดี เมเทโอก้สวยครับ

ออฟไลน์ wave100i

• *
  • Like: -29
คืออยากทราบว่า ที่สะพานเหล็กยังพอมี SD ไนติงเกอร์ อยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ ittirin

• *
  • Like: -62
STRIKE E+IWSP MG 1/100 กับ STRIKE +IWSP MG 1/100 ของTT

นี้มันต่างกันยังไงหรอครับ เท่าที่ผมดู มันต่างกันแค่ที่รูปร่างของตัวโมใช่ไหมครับ

นอกนั้นพวกอาวุธอะไรเหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วตำไหนน่าซื้อกว่ากันอ่ะครับ

ต่างกันยังไง ก็มันเป็นคนละตัวกัน ตัวนึงเป็น Strike IWSP อีกตัวเป็นของ Lucus ลองไปดูใน dalong.net ก็ได้ จะเห็นจุดต่างที่หน้ากับหัวไหล่ ลองดูเอาละกันว่าชอบแบบไหน อย่าถามผมเลยว่าเอาตัวไหน เพราะมีหมดทุกตัว ทั้ง Sword/launcher ทั้ง Strike Noir หรือแม้แต่ Aile Strike (GHD) ก็ยังมี

Aile Strike (GHD) เป็นไงมั้งครับ อยากเห็น งานดีไหม ถ้าเอามาโชว์จะขอบคุณมากเลย....

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
คืออยากทราบว่า ที่สะพานเหล็กยังพอมี SD ไนติงเกอร์ อยู่ไหมครับ

ไม่แน่ใจว่าที่ร้านเจ้ยังมีเหลือหรือเปล่า(แต่ร้านเฮียไม่มีแล้ว) แต่เชื่อเหอะ ยังไงก็ไม่ขาดตลาดหรอก มาเป็นระยะๆ หมดแล้วรอหน่อย เดี๋ยวก็มีอีก ตราบที่ยังมีคนซื้อ ยังไงก็มีคนหามาขายอยู่ดี (แต่อาจจะต้องแวะไปตามของบ่อยหน่อย)

ออฟไลน์ noon0012

• *
  • Like: -20

Aile Strike (GHD) เป็นไงมั้งครับ อยากเห็น งานดีไหม ถ้าเอามาโชว์จะขอบคุณมากเลย....

จริงๆทำใจไว้เลยครับว่างาน GHD ทุกตัวมีปัญหาเเน่ๆครับ นานๆทีจะมีสักตัวที่ต่อได้เรื่อยๆไม่ค่อยเจออะไร เเต่โดยรวมถ้าไม่เเต่งก็ไม่เหมือนบันไดครับ

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2

ไม่แน่ใจว่าที่ร้านเจ้ยังมีเหลือหรือเปล่า(แต่ร้านเฮียไม่มีแล้ว) แต่เชื่อเหอะ ยังไงก็ไม่ขาดตลาดหรอก มาเป็นระยะๆ หมดแล้วรอหน่อย เดี๋ยวก็มีอีก ตราบที่ยังมีคนซื้อ ยังไงก็มีคนหามาขายอยู่ดี (แต่อาจจะต้องแวะไปตามของบ่อยหน่อย)

ร้านเจ้แกจะขายแพงกว่าร้านเฮีย 1 แดง

ออฟไลน์ ittirin

• *
  • Like: -62
GHD เนี้ยมีตัวไหนบ้างไหมครับ ี่เจ๋งๆเลย วอนผู้รู้ตอบหน่อย ครับ

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
ลองกดค้นหาดูบ้างก้ดีนะครับ

ออฟไลน์ the man

• *
  • Like: -10
GHD เนี้ยมีตัวไหนบ้างไหมครับ ี่เจ๋งๆเลย วอนผู้รู้ตอบหน่อย ครับ

มีกระทู้ให้คะแนนอยู่ครับ ลองหาดู แล้วจะได้คำตอบ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ขอกตัวขอโทษไว้ก่อนเลยน่ะครับ เพราะจะถามเกี่ยวกับด๋อยและฟิกม่า คือมีเว็ปไหนบ้างที่ขายพวด๋อยที่เป็นของจีน

หรือฟิกม่าBRS เยอะางอ่ะครับ อยากได้เว็ปที่น่าเชื่อถือหน่อยน่ะครับขอโทษน่ะครับที่อาจจะถามผิดที่

พราะผมไม่รุจะไปตั้งในห้องในน่ะครับ :iconcry:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ด๋อยจีนซื้อท่สะพานเหล็กหรือฝากเพื่อนซื้อเอาดีกว่า  เพระาที่สะพานเหล็กขายตัวละ 3xx เอง
ส่วน ฟิกม่า BRS มันจะมีตัวหลุด QC กับตัวก๊อบเลย  แนะนำให้หาของแท้ดีกว่าครับไม่แพงเลยถ้าให้เทียบราคากับไอตัวหลุด QC กับก๊อบนะ
ฟิกม่า BRS คนขายทิ้งกันละนาวเลยใน Modx  :iconlol:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
^
^
^

เท่าที่เคยเห็นผ่านๆ เหมือนจะเป็นของghdน่ะครับ

แต่เรื่องเนื้องานนี้ไม่เคยเห็นเหมือนกัน ส่วนใหญ่จะเห็นแต่เขาทำสีมาแล้วน่ะครับ

My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
เอามาจากนี่ จ้า รูปเขาก็ไม่ค่อยชัด นะ http://forum.lowyat.net/topic/450761/+1483

ออฟไลน์ the man

• *
  • Like: -10
^
^

ตอนแรกนึกว่าโมแท้เหมือนกัน

โมได้สวยมากๆเลย  :iconlol: