ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031780 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
TT ไม่เท่าไหร่ เจอลุงบัน ย้่อมขั้นมหาเทพ  :iconcry:

ออฟไลน์ ittirin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -62
ถามผู้รู้นิดนะ tt เนี้ยมีเวปของตัวเองไหม อะ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ ขอบคุณมากกกกก

ออฟไลน์ taeyeon

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
โมตัวใหม่ของ TT (หรือป่าว?)   :iconsweat:
TT 1/100 (MG 023) GUNDAM 00 GUNDAM EXIA
http://item.taobao.com/item.htm?id=8901223276

อืมไม่นึกว่าจะทำออกมา เท่าที่ดูๆก็ไม่ต่างจากรุ่น MG 024 ที่เป็นรุ่น อิกไนท์ เลยนะ

ไม่ใช่ตัวใหม่ หรือ ตัวหักหลังหรอก มันเป็นแผนการขายของทาง TT ต่างหาก ที่ปล่อยตัว Ignition ออกมาก่อน แล้วปล่อยตัวธรรมดามาทีหลัง (เพราะกล่อง ignition มันแพงกว่า) คนซื้อก็เลยเอา ignition มาก่อน (มาทำกำไรตอนแรก) แล้วค่อยเอาตัวธรรมดาออกมา ในสนนราคาที่ถูกกว่ากล่อง ignition พอดูเลย แต่คุณ���าพทั้ง 2 กล่องก็เหมือนกันนั้นแหละ (พิมพ์เดียวกัน)  :iconnasty:
รอ MG blueframe สงสัยอีกนาน  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
ถามผู้รู้นิดนะ tt เนี้ยมีเวปของตัวเองไหม อะ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ ขอบคุณมากกกกก

เว็บบริษัท http://www.ttwanju.com/shop.html

ออฟไลน์ dendro

• *
    • facebook
มีใครเอามาลงรึยังหว่า
http://item.taobao.com/item.htm?id=9117980390
Trans-Am Raiser  จะเอาแต่ดาบต้องซื้อทั้งกล่อง :iconcryjoy:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
มีใครเอามาลงรึยังหว่า
http://item.taobao.com/item.htm?id=9117980390
Trans-Am Raiser  จะเอาแต่ดาบต้องซื้อทั้งกล่อง :iconcryjoy:

พี่ตี๋คงกะออก 144 ให้ครบ S2 ก่อนสิน่ะครับ
เเล้วค่อยย้อนกลับมาทำ 1/100 S2
แบบนี่หนู๊รอ 1/100 สีพิเศษ ของ 4 หนุ่มก็คงรออีกยาว
เพราะนี่ก็จะ ตรุษจีน เเล้ว เดี๋ยวพี่ตี๋ก็หยุดยาวไป กว่าจะกลับมาทำงานต่อก็กลางปีนู้น  :iconcryout:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2011, 09:30:26 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ pond329

• *
  • Like: 0
อยากขอ คำแนะนำหน่อย ครับ พอดีจะเลือกซื้อระหว่าง MG strike freedom กับ MG strike freedom full bust mode เอาตัวไหนดีอ่าครับ รบกวนด้วยครับ :icondizzy:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^
Full ไปเลยดีกว่า  ต่างกันไม่กี่ร้อยเอง :iconsmile:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Uchida~
อยากขอ คำแนะนำหน่อย ครับ พอดีจะเลือกซื้อระหว่าง MG strike freedom กับ MG strike freedom full bust mode เอาตัวไหนดีอ่าครับ รบกวนด้วยครับ :icondizzy:

ตัวธรรมดา ได้ฟรีด้อม ฐานตั้ง
ตัว Full ได้ฟรีด้อม ฐานตั้ง 2 อัน ตัวยิงดรากูน ชิ้นส่วนชุบทอง

มีตัวบันไดสองตัว ไม่รู้ตัวจีนเป็นไง แต่ฟรีด้อมจีนหน้าเห่ยแตกมากมาย lol ถ้าจะซื้อ แนะนำหาร้านที่มีหน้าเรซิ่นขายด้วยเลยครับ เอามาใช้แทนดีกว่านะ

ออฟไลน์ wakim23

• *
  • Like: 0
มีใครเคย ยูนิคอล ไทเทียมเนียมมั้งครับงานเป้นไงมั้ง แล้วมีรูปให้ดูมั้งไหมครับอยากเห็นของจริง

ออฟไลน์ Enam_Ai

• *
  • Like: 7
มีใครเคย ยูนิคอล ไทเทียมเนียมมั้งครับงานเป้นไงมั้ง แล้วมีรูปให้ดูมั้งไหมครับอยากเห็นของจริง

งานดีนะครับ ข้อกลางตัวหลุดง่ายมาก นอกนั้นแน่นดีแต่ขยับมากไม่ค่อยได้กลัวลอกครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:59:37 PM โดย Enam_Ai »

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconpale:เห็นสีแล้วกลัวมันลอกได้ใจ

ออฟไลน์ zakuman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
T T เค้าชุบสีมาดีไหมครับ

พอจะมีรูปอื่นอีกป่าวครับ

ออฟไลน์ Enam_Ai

• *
  • Like: 7
T T เค้าชุบสีมาดีไหมครับ

พอจะมีรูปอื่นอีกป่าวครับ
ต้องกลับบ้านก่อนครับ ดึกๆก่อนเด๋วจะถ่ายลงไปใหม่ครับ

ออฟไลน์ ittirin

• *
  • Like: -62
ผมว่าสีสวยดีนะ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ใครมียูนิคอนของTT ที่แถถมปืกลกับฐานงอ่ะครับ

อยากเห็นของจริงหน่อยอ่ะครับ พอดีเห็นที่เป็นไทเทเนียมแล้วเกิดลังเล แหะๆ :iconnasty:

อยากเห็น
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ afee

• *
  • Like: -13
ใครมียูนิคอนของTT ที่แถถมปืกลกับฐานงอ่ะครับ

อยากเห็นของจริงหน่อยอ่ะครับ พอดีเห็นที่เป็นไทเทเนียมแล้วเกิดลังเล แหะๆ :iconnasty:

อยากเห็น���าพเปรียบเทียบหน่อยน่ะครับ ของคุณครับ :iconwish:

อย่าซื้ออันที่เป็นไทเทเนี่ยมครับ สีลอกง่ายมากๆ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

อยากเห็น��าพเปรียบเทียบหน่อยน่ะครับ ของคุณครับ :iconwish:

รุ่นกล่องแถมฐานกับปืน ก็ไม่มีต่างจากกล่องเดี่ยวหรอก มันก้แค่ "ขายแยก" กับ "ขายรวม" เท่านั้นเอง (ปืนแกตลิ่ง ก็มีขายต่างหาก) เพียงแต่ฐานนี่ ปกติ TT ไม่ทำฐานแยกขาย (ในตลาดมีแต่ GD)

ลองไปดูในนี้ละกัน http://item.taobao.com/item.htm?id=1657343540

แต่ฐานยูนิคอน(แท้ของบันได) จะเป็นฐานสีขาว-ดำ แล้วจะมีสติกเกอร์สีแดงให้ด้วย(ผมมีฐาน unicorn ของแท้อยู่) แต่ดูเหมือนในกล่อง TT รุ่นแถมฐานนี้ ไม่ได้ให้สติกเกอร์อันนี้มาด้วย (เป็นสติกเกอร์ มีรูปหัว unicorn สีแดง หัวใหญ่ๆ เลยละ)

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ขอบคุณมากครับ ตอบเร็วดีจัง

แต่ถ้าเราซื้อ ปืนกลกับฐานแยกงี้รามันจะถูกกว่าซื้อแบบรวมไหมครับ

ราคาฐานกับปืนกลนี้ประมานเท่าไหร่อ่ะครับ

เพราะในเว็ปที่ผมดูอยู่รุ่นที่แถมปืนกลจะแพงกวาตัวเดียวอยู่ประมาน400กว่าบาท

ถ้าซื้อแยกชิ้นถูกกว่าจะได้ เก็บตงซื้อทีละอย่างน่ะครับ

STRIKE E+IWSP MG 1/100 กับ STRIKE +IWSP MG 1/100 ของTT

นี้มันต่างกันยังไงหรอครับ เท่าที่ผมดู มันต่างกันแค่ที่รูปร่างของตัวโมใช่ไหมครับ

นอกนั้นพวกอาวุธอะไรเหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วตำไหนน่าซื้อกว่ากันอ่ะครับ