ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031713 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
http://bbs.xhood.net/thread-14474-1-1.html

ไปดูจากในเว็บนี้มา หน้ามันหล่อกว่ากันดูมอีกอ่ะ

scale อะไรอะครับ 1/144 หรือ 1/100 ขอให้เป็น 1/100 เถอะ เพราะผมยังไม่ได้ซื้อ MG hi-v เลย ทนรับหน้าลิงไม่ไหว

ออฟไลน์ lordopp

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
คาดว่า1/144นะครับ

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
hi-v น่าตาดูดีมาก  :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
MC เนี่ย  ช่วยกรุณาทำ 1/100 ซะมั่งทีเถอะ  :iconcry:

แล้วก็พลาสติกน่ะ  กรุณาใช้พลาสติกที่กาวละลายพลาสติกละลายได้จะเป็นพระคุณอยบ่างสูง  :iconsoul:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
ถ้าเ็ป็น 1/100 ได้มีแววเสียตังอีกรอบ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
MC นี่ถ้าของมาเหมือนรูปล่ะก็สอยแน่นอนงับ

ออฟไลน์ liptun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
1/144 มันรายละเอียดขนาดนี้เลยเหรอครับ  :iconpanic:
ไม่ได้ซ์อ 1/144 นาน งานจีนด้วย สวยขนาดนี้จริงๆเลยเหรอครับ แพงมั้ยครับ

ออฟไลน์ noon0012

• *
  • Like: -20
1/144 มันรายละเอียดขนาดนี้เลยเหรอครับ  :iconpanic:
ไม่ได้ซ์อ 1/144 นาน งานจีนด้วย สวยขนาดนี้จริงๆเลยเหรอครับ แพงมั้ยครับ
เป็นโมจีนที่ก็อปเเบบมาจากเรซิ่นครับ รายละเอียดเลยสูง มีทำเฉพาะค่ายนี้เท่านั้นออกมาทั้งหมด (รวมตัวนี้ด้วย) ก็ 3 ตัวครับ ส่วนเรื่องราคาก็เฉียดๆของเเท้ที่เป็นต้นเเบบของเรซิ่นเลยครับ
เเต่ของเเท้เเบบรายละเอียดตามเรซิ่นมันไม่มีขายก็เท่านั้นเอง  :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 09:07:51 PM โดย noon0012 »

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
เป็นโมจีนที่ก็อปเเบบมาจากเรซิ่นครับ รายละเอียดเลยสูง มีทำเฉพาะค่ายนี้เท่านั้นออกมาทั้งหมด (รวมตัวนี้ด้วย) ก็ 3 ตัวครับ ส่วนเรื่องราคาก็เฉียดๆของเเท้ที่เป็นต้นเเบบของเรซิ่นเลยครับ
เเต่ของเเท้เเบบรายละเอียดตามเรซิ่นมันไม่มีขายก็เท่านั้นเอง  :iconjoy:

ตัวนี้แค่ชิ้นส่วนเรซิ่น( convertion kit) อย่างเดียวก็ 2 พันกว่าแล้วครับ รวมเบสคิทด้วยก็ น่าจะเกือบๆ 3 พัน อยู่ที่ mc จะตั้งราคาเท่าไหร่( น่าจะครึ่งๆนะ ) แล้วงานจะเจ๋งมั้ย    :iconsmile:

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
คิดว่าตัวล่ะ 700 น่าจะเป็นมาตรฐานของค่ายนี้นะครับ ดูจากตัวที่ปล่อยมา

แต่ถ้า MG คงจะหนักขึ้นไปอีก

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ีรูปเพิ่มเติม ของเขาดีจิงคับ  หน้่าไม่ลิงเเระ หน้ามามาดเข้มเรยตัวนี้ 5555

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7
สักพักคงมีNinetingaleมาแน่เลยครับ  :iconlol:

ไลน์นี้น่าเปิดจริงๆครับ :iconlike:

ออฟไลน์ t_som

• *
โมจีนตัวต่อไปก้าบบบบ   :iconcryjoy:

ออฟไลน์ the man

• *
  • Like: -10
ขอ Sazabi ด้วยน้า  :iconlol:

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
สักพักคงมีNinetingaleมาแน่เลยครับ  :iconlol:

ไลน์นี้น่าเปิดจริงๆครับ :iconlike:

Ninetingale เนี่ยรู้สึกจะไม่มี 1/144 นะครับ มีแต่ 1/100 เรซิ่นทั้งตัว กับ convertion kit ที่ต้องใช้กับ base kit MG sazabi แต่รู้สึกจะมี 1/220 หรือ 1/300 - 400 นี่แหล่ะ จำไม่ได้ งานเก่ามาก หายาก แพง ไม่เนี๊ยบด้วย   :iconfreak: 

ออฟไลน์ choytawee

• *
วันนี้ไปเดินสะพานเหล็กแวะร้านเฮียเจอ  Display box เลยสอยมากล่องหนึ่ง  :iconvsign:

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
เอาDisplay box มาใส่ด๋อยดีมั๊ยเนี่ยกล่องละเท่าไหร่ครับ :iconsoul:
กำลังจะหาตู้โชว์ด๋อยพอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2011, 02:39:35 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ขอให้เป็น 1/100 เหอะ จะสอยมาสักตัว
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
เอาDisplay box มาใส่ด๋อยดีมั๊ยเนี่ยกล่องละเท่าไหร่ครับ :iconsoul:

เช็คราคาได้ในนี้ครับร้านนี้ผมซื้อประจำเพระาอยู่หน้ามหาลัยเอง  :iconnasty:

http://www.weloveshopping.com/shop/crazy-handmade/
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ choytawee

• *

เช็คราคาได้ในนี้ครับร้านนี้ผมซื้อประจำเพระาอยู่หน้ามหาลัยเอง  :iconnasty:

http://www.weloveshopping.com/shop/crazy-handmade/

ร้านเฮียถ้วนๆไม่มีทอนครับ (3ใบ) ใหญ่ดีครับ สงสัยต้องไปสอยมาอีีกสัก 4 อันแล้ว