ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031944 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ซื้อจากที่ไหนมาครับ ถูกสุดๆ

ออฟไลน์ darkveder123

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตลาดนัดที่ใหนครับนั่น ฟังแล้วตะลึงเลย  :iconwish:

ออฟไลน์ zakuman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
เข้ามาตะลึงกับราคาด้วยอีกคน

ไปเดินหาแถวๆสำเพ็งจะมีบ้างไหมเน้อ

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
สำหรับที่ผมซื้อนั้น ผมไปเจอที่ร้านขายของที่แม่สายครับ ตอนนั้นซื้อของที่ร้านนี้เยอะ (ผมซื้อโมมังกรขาวมาด้วย 4-5 กล่อง) เจ้าของร้านเลยบอกว่า กล่องนี้เอามั้ย 50 บาท ผมก็เลยจัดการซื้อไปเลยครับ........... :iconvsign:

ออฟไลน์ Q-pids

• *
  • Like: 1
เข้ามาตะลึงกับราคาด้วยอีกคน

ไปเดินหาแถวๆสำเพ็งจะมีบ้างไหมเน้อ

มีครับ เป็นพวกร้านขายของเล่น แต่ซื้อยกโหล หรือครึ่งโหลขึ้นไปอ่าครับ
ตกกล่องละประมาณ 6x - 8x ครับ

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
TT 1/144 OO ออกมาใหม่แล้ว(?) ตัวที่ออกคือ

http://item.taobao.com/item.htm?id=9117980390

OO Raiser Trans-am with GN Sword 3

http://item.taobao.com/item.htm?id=9117795850

Arios 1/144 Trans-am

ใครสนใจตัวไหนก็ เก็บตังค์รอนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ช่วงนี้ออกแต่ตัวย้อมสี  :iconfreak:

ออฟไลน์ nutevilza

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -182
ในที่สุด GN Sword III ก็มาแล้ว  :iconwish:

แต่จะออกสีธรรมดาไหมนะ :iconcry:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
รอสีธรรมดาดีกว่าแหะ   :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
พึ่งจะสอยOO raiser ตัวธรรมดามาเอง ออกTran am แล้ว

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
พรุ่งนี้จะไปสะพานเหล็ก ว่าจะซือ oo raiser 1/100 ตัวนี้มีข้อเสียเยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
พรุ่งนี้จะไปสะพานเหล็ก ว่าจะซือ oo raiser 1/100 ตัวนี้มีข้อเสียเยอะมั้ยครับ
1/100 OO ของ TT นี่แจ่มทุกตัวเลยหล่ะครับ   :iconvsign:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
วันนี้จะลองพ่นสี Hi-v ดูครับ แค่พ่นสีฟ้า ให้เป็นดำแบบตัวใน Gunpla Builder เท่านั้นเอง

ถ้าจะพ่นเลย ไม่ต้องไปอุดขัดอะไรมาก ควรพ่นรองพื้น หรือ ขัดดีกว่าครับ?

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
อยากรู้ว่า คุณ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
อยากรู้ว่า คุณ��าพของ ไนติงเกว เป็นยังไงบ้างหรอครับ

แล้วในกล่องนี้มีอะไรให้มาบ้าง สติ๊กเกอร์เป็นแบบไหนหรอครับ

ตอบแบบ คห.ส่วนตัวนะครับ คุณ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
อยากรู้ว่า คุณ��าพของ ไนติงเกว เป็นยังไงบ้างหรอครับ

แล้วในกล่องนี้มีอะไรให้มาบ้าง สติ๊กเกอร์เป็นแบบไหนหรอครับ

ตอบแบบ คห.ส่วนตัวนะครับ คุณ���าพพลาสติกดีครับ แต่ไม่ดีเท่าบันไดแน่นอน รูปร่างสวยมีเพี้ยนจากเรซิ่นแค่นิดเดียวเท่านั้น เทียบกับของบันไดไม่ได้นะครับเพราะบันไดไม่ได้ผลิตออกมา เพื่อคสามชัดเจนดูได้จากกระทู้นี้ครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=18925.0

ตามสบายครับ

ขอบคุณนะครับ กำลังตัดสินใจซื้ออยู่
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ afee

• *
  • Like: -13
วันนี้จะลองพ่นสี Hi-v ดูครับ แค่พ่นสีฟ้า ให้เป็นดำแบบตัวใน Gunpla Builder เท่านั้นเอง

ถ้าจะพ่นเลย ไม่ต้องไปอุดขัดอะไรมาก ควรพ่นรองพื้น หรือ ขัดดีกว่าครับ?

แนะนำให้พ่นรองพื้น 1000 ครับ แล้วจะได้เห็นว่าพื้นผิวตรงไหนไม่เรียบก็ขัด ตรงไหนมีรอยบุ๋มก็อุด แต่ถ้าขี้เกียจขัด อุด ก็พ่นสีทับไปเลยครับ

ออฟไลน์ edgeins

• *
  • Like: 0

ตอบแบบ คห.ส่วนตัวนะครับ คุณ���าพพลาสติกดีครับ แต่ไม่ดีเท่าบันไดแน่นอน รูปร่างสวยมีเพี้ยนจากเรซิ่นแค่นิดเดียวเท่านั้น เทียบกับของบันไดไม่ได้นะครับเพราะบันไดไม่ได้ผลิตออกมา เพื่อคสามชัดเจนดูได้จากกระทู้นี้ครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=18925.0

ตามสบายครับ

ขอบคุณนะครับ กำลังตัดสินใจซื้ออยู่

แนะนำว่าเวลาต่อ ใจเย็นๆ นะคับ เป็น SD ที่ไม่ได้ต่อง่ายอย่างที่คิด  :icondisapp:
Ed_ Gein

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ฟังเสียงเล่าลือมาเยอะ  ไม่รู้ว่า ที่สะพานเหล็ก มี GHD  1/100  แบบตัวใสขายมั้ยครับ  สมาชิกท่านใดทราบข่าว ช่วยแจ้งด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

ได้ยินมาว่าเป็น MG Freedom อยู่ร้านเฮีย

• กัน-โอตะ
พรุ่งนี้จะไปสะพานเหล์ก มีใครจะฝากมองหาของมั้ยครับ จะได้ดูมาเผื่อ