ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031949 ครั้ง)

ออฟไลน์ KidzA101

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
^ ^ ^
ผมเองก็มีเจ้า 3 ตัวนี่เหมือนกันครับ ต่อเสร็จแทบอยากจะร้องไห้   :iconcry:
ปัจจุบันกลายส��าพไปเป็นอะไหล่เรียบร้อยแล้วหล่ะครับ   :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 01:56:59 PM โดย KidzA101 »

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ zakuman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
อาบีส กับ เคออส น่าซื้อมาเอาแพคอาวุธเป็นที่สุด

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
หน้าตามันเหมือนได้รับเซล DG (Devil Gundam) มาเลยครับ   :iconlol:

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
ท่านใดเคยต่อ บลูเฟรม มังกร ขาวบ้างครับงานเป็นยังไงบ้าง

ถ้าจะซื้อคุ้มราคาไหมครับ

อยากได้ รีวิวมากๆ :iconcry:

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
โมจีนสามโฉดของมังกรขาว ร้านค้าที่สะพานเหล็กยังไม่เอาเข้ามาขายเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
โมจีนสามโฉดของมังกรขาว ร้านค้าที่สะพานเหล็กยังไม่เอาเข้ามาขายเลยใช่ไหมครับ

ไม่มีครับ มังกรขาวที่สะพานเหล็กมีแต่พวก 3 ก๊ก กับ gundoom ครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ท่านใดเคยต่อ บลูเฟรม มังกร ขาวบ้างครับงานเป็นยังไงบ้าง

ถ้าจะซื้อคุ้มราคาไหมครับ

อยากได้ รีวิวมากๆ :iconcry:

เนื้องานดี พอๆ กับ TT แต่ข้อต่อหลวมไปนิด แข้งขาอ่อนไปหน่อย ดีกว่า GHD เยอะ ว่าแต่ถ้าไม่เอาของมังกรขาว แล้วจะเอาจากไหนละ Blue Frame 2nd มันมีแต่ของมังกรขาวนี่

ออฟไลน์ junkxxx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -8
ที่สะพานเหลกที่ร้านไหนยังพอมี Strike Gundam 1/60 PG ของ GHD มั้ยครับ นึกครึ้มอยากได้อ่ะครับ...รบกวนด้วยนะครับ
หลงใหลใน GUNPAL???

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ที่สะพานเหลกที่ร้านไหนยังพอมี Strike Gundam 1/60 PG ของ GHD มั้ยครับ นึกครึ้มอยากได้อ่ะครับ...รบกวนด้วยนะครับ

ถ้าจะมีปกติก็เป็นร้านเฮียนั้นแหละครับ แต่ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปเลยไม่รู้ว่าจะยังมีอยู่หรือเปล่า แต่ร้านเจ้ รู้สึกว่าจะไม่เอาเข้ามานานแล้วนะ อาจจะต้องแวะไปดูที่สะพานเหล็กเป็นระยะๆ ละมั๊ง  :iconnasty:

ออฟไลน์ jubak

• *
  • Like: -14
  • รถเน่า ๆ กับอีก 250 แรงโม้ !!!!
TT Hongli Fighter MK II (Gundam MK II)  1/60 Perfect Grade ครับ

ทำสีแบบแนว Extra Finish ของลุงบัน (แบบลวก ๆ เพราะอยู่ต่างจังหวัด อุปกรณ์ไม่มีฮะ หาได้แต่สีกระป๋อง กับกระดาษทราย เลยใช้แบบตามมีตามเกิด)

ปล. Gundoom 1/144 ดูได้ใน กระทู้ "โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG" ครับ อัพมาให้ดูแล้ว

:EDIT: ไม่ได้เอากล้องมาครับ เลยถ่ายรูปด้วยมือถือครับ รูปเลยไม่ชัด เดี๋ยวกลับไป กทม. แล้ว จะ Review ลงกระทู้ให้เน่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2011, 01:20:33 AM โดย jubak »
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
mk-2 งามมากเลยครับ :iconlove: เเต่ตัวให่ญเกินบ้านไม่มีที่ตั้ง :iconcryout: :iconcry:

ให้คะเเนน strike S/L คับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.msg163890#msg163890
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2011, 10:13:56 PM โดย gazzada »

ออฟไลน์ rjack

• *
  • Like: 0
ผมได้ 1/144 X divider กับ air master burst มาจากตลาดนัดแถวบ้าน
เปิดกล่องมาทีแรกก็แปลกใจ เพราะไม่รู้มาก่อนว่ามีการเอาแผงอาวุธจาก seed ใส่มาด้วย

แต่ปวดตับกับการเคลือบสีชิ้นส่วนมาก เลยยังไม่ได้ลงมือต่อ
มีวิธีจัดการล้างสีที่คลือบไว้ออกอย่างเร็วๆโดยไม่ต้องมานั่งขัดมั้ยครับ
ลองเอาอาร์ตไนฟ์ขูดดูแล้ว สีหนาพอสมควร

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ผมได้ 1/144 X divider กับ air master burst มาจากตลาดนัดแถวบ้าน
เปิดกล่องมาทีแรกก็แปลกใจ เพราะไม่รู้มาก่อนว่ามีการเอาแผงอาวุธจาก seed ใส่มาด้วย

แต่ปวดตับกับการเคลือบสีชิ้นส่วนมาก เลยยังไม่ได้ลงมือต่อ
มีวิธีจัดการล้างสีที่คลือบไว้ออกอย่างเร็วๆโดยไม่ต้องมานั่งขัดมั้ยครับ
ลองเอาอาร์ตไนฟ์ขูดดูแล้ว สีหนาพอสมควร

โมฯ ของยี่ห้ออะไรหรือครับ มี

ออฟไลน์ rjack

• *

โมฯ ของยี่ห้ออะไรหรือครับ มี��าค X ด้วย

อ้าวลืมพิมพ์ไป ของมังกรขาวครับ

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48

โมฯ ของยี่ห้ออะไรหรือครับ มี��าค X ด้วย
ยี่ห้อ มังกรขาวครับ ผมซื้อ 1/144 Versarigo มา แค่สีเพี้ยน แต่ความเหมือน เหมือนของแท้ใช้ได้ครับ (ไม่นับสีกับสติ๊กเกอร์ครับ)

ออฟไลน์ louiscyber

• **
^
^
^
รบกวน ถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
สนใจอยู่เหมือนกัน :iconsmile:

^
^
^
รบกวน ถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
สนใจอยู่เหมือนกัน :iconsmile:

เนี่ยครับ หน้าตาเจ้า Versarigo มังกรขาว สีเพี้ยนแต่ผมได้มา 50 บาท แค่นี้ก็ดีละครับ...

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
50 บาทเองเหรอครับ คุ้มมากเลย   :iconwish:

ปล.มีแถมขนมในกล่องด้วยมั้ยครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
50 บาท :iconwish:

แล้วตัวที่ว่าอยู่

50 บาทเองเหรอครับ คุ้มมากเลย   :iconwish:

ปล.มีแถมขนมในกล่องด้วยมั้ยครับ  :iconlol:

ไม่มีขนมครับ มีโมเพียวๆเลย ตามปกติโมมังกรขาวก็ทำได้ในระดับหนึ่งแต่เจ้า Versago มันดีตรงที่ข้อไม่หลวมครับ

ป.ล. โมเป็นของ