ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031966 ครั้ง)

ออฟไลน์ tekkonkinkreetz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
  • Use your illusion
TT ทำโลโก้ใหม่ ด้วย

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ช่วงนี้ TT ปล่อยของเยอะดี นี่ก็เริ่มย้อมสีอีกแล้ว ปล่อย Seravee TRANS-AM ออกมาก่อนเลย(กล่องรวม Seraphim ด้วย) แต่ทำไมเบอร์ 58 ละเนี่ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 11:42:10 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ yoghurtchan

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ถามหน่อยครับ RX-78 ver 2.0 งานเป็นยังไงบ้างครับ ไม่มีรีวิวในเวปเลยครับ

• *
ถามหน่อยครับ RX-78 ver 2.0 งานเป็นยังไงบ้างครับ ไม่มีรีวิวในเวปเลยครับ

เคยมีคนลง Review ไว้เมื่อนานมาแล้ว(ตอนนั้นออกมาใหม่า) ได้เสียงตอบรับดีทีเดียว

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
http://soujishinogane.blogspot.com/2010/08/mg-rx-78-2-gundam-ver-20-tt-hongli-part_22.html
ลองดูครับ

น่าเอามาทำ Full armor เองมากครับ   :iconwish:

ได้รับคำแนะนำจากคุณ xenophage มากมาย ขอบคุณมากครับ  :iconmeow:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2011, 12:19:35 PM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
โอว...... 3 ก๊กของ TT  หน้าก่องมันสวยดีจิงๆ เเต่ตัวโมมันยังไม่สุดอะ  อีกนิดๆ นะพี่ TT สู้ๆ น่ากัวจิงๆโมจีนยุคนี้

ออฟไลน์ darkdecade

• *
  • Like: 0
ช่วยแนะนำ MG Unicorn TT หน่อยครับ เห็นรีวิว Unicorn กล่องกล่องแล้่วรู้สึกข้องใจอะ  :icondisapp: ระหว่าง กล่องเดียว กับ กล่องที่แถมปืนกลกับฐาน ควรซื้อกล่องไหนดี  :iconpanic:

• *
ช่วยแนะนำ MG Unicorn TT หน่อยครับ เห็นรีวิว Unicorn กล่องกล่องแล้่วรู้สึกข้องใจอะ  :icondisapp: ระหว่าง กล่องเดียว กับ กล่องที่แถมปืนกลกับฐาน ควรซื้อกล่องไหนดี  :iconpanic:

อยากได้ ฐานกับปืนมั๊ยละ  :iconshy:

จริงๆ แล้วปืนมันก็มีแยกขายอยู่(ราคา 2XX) แต่สำหรับฐาน TT ไม่ทำฐานออกมาขาย (ในตลาดมีแต่ของ GD ราคาประมาณ 1XX) ก็ลองคิดดูเอาละกันว่าคุ้มมั๊ย ถ้าอยากได้ทีเดียวครบ ไม่ต้องไปเดินหามาเพิ่มก็ไม่เป็นไร แต่จะกล่องรวม กล่องแยก คุณ

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
ถ้าซื้อมาเล่นแ่ค่ตัว + แอคท่า  ซื้อกล่องเล็กก็ได้ครับ

ปืนฐาน ถ้าไม่เห่อ เดี๋ยวก็เก็บลงกล่องแล้วครับ

ออฟไลน์ rein

• *
  • Like: -2
โมจีน มังกรขาว series gundam wing  / series gundam x  / ASTRAY red กับ blue / EVA 01
อยากทราบว่าเป็นไงมั่งครับ กำลังสนใจอยู่

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
โมจีน มังกรขาว series gundam wing  / series gundam x  / ASTRAY red กับ blue / EVA 01
อยากทราบว่าเป็นไงมั่งครับ กำลังสนใจอยู่

Series ที่คุณถามผมยังไม่ซื้อนะครับ แต่เคยซื้อ

ออฟไลน์ hogkaido

• *
  • Like: 6
และแล้วก็ได้เห็น แผงของมังกรขาว พี่ ๆ ท่านใดประกอบโม ยี่ห้อมังกรขาว เสร็จแล้วรบกวนนำมาโชว์หน่อยครับ มีหลายตัวที่อยากได้แต่ไม่กล้าซื้อกลัวช้ำใจเหมือน GHD อีกอย่างบางเวป ราคาแพงกว่า TT อีก

• *
ของ มังกรขาว ที่เึคยลองเป็น Blue Frame 2nd เนื้องาน ลวดลายดีกว่า GD มากมาย เรียกว่า ดีในระดับที่่นาพอใจเลย ประกอบไม่ยากเท่าไร  แต่เซ็งตอนที่มันชุบสีมานี้แหละ เพราะชุบมาหนาด้วย

ตอนนี้ดอง Providence อยู่กล่อง  :iconnasty:

ออฟไลน์ hogkaido

• *
  • Like: 6
ขอบคุณครับ ได้เห็นแล้ว

ออฟไลน์ Ak47

• **
  • Like: -59
เอ่อสีชุบนี่ ทินเนอร์จะล้างออกไหมเนี่ย :iconpale:

ตอนนี้ว่าจะซื้อgundoomมาเล่น แต่เขาว่าหน้าลิงนี่จริงป่าวครับจริงรึเปล่าครับ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
เอ่อสีชุบนี่ ทินเนอร์จะล้างออกไหมเนี่ย :iconpale:

ตอนนี้ว่าจะซื้อgundoomมาเล่น แต่เขาว่าหน้าลิงนี่จริงป่าวครับจริงรึเปล่าครับ

ลิงจริงครับ แต่มันไม่ได้ลิงแบบเลวร้ายอะไรหรอกครับ ยังไงก็สวยอยู่ดี ซื้อมาเถอะ  :iconsmile:

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
ของ มังกรขาว ที่เึคยลองเป็น Blue Frame 2nd เนื้องาน ลวดลายดีกว่า GD มากมาย เรียกว่า ดีในระดับที่่นาพอใจเลย ประกอบไม่ยากเท่าไร  แต่เซ็งตอนที่มันชุบสีมานี้แหละ เพราะชุบมาหนาด้วย

ตอนนี้ดอง Providence อยู่กล่อง  :iconnasty:

อยากเห็นรีวิวจังครับ คิดว่าจะซื้ออยู่ไม่รู้งานเป็นยังไงบ้าง ช่วยรีวิวให้ที T^T

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
โมมังกรขาว 1/144 ดีที่สุดเท่าที่ต่อนะครับคือ CHAOS Gundam หรือหน้ากล่ิองมันเขียนว่า Chaos warrior นั่นเองครับ ผมต่อตัวนี้แล้วบอกได้ครับว่า ดีมากที่สุดเท่าที่ โมมังกรขาว

ออฟไลน์ gogota

• *
  • Like: -2
เห็นพูดถึงโมจีน ยี่ห้อ มังกรขาว กัน  พอดีพ่งต่อเสร็จ 3ตัว เลยเอามาให้ดูกันหน่อย แต่ยังไงยี่ห้อนี้ก็ชุบสีมาเช่นเดิม