ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032158 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
2 ตัวนี้งานตัวไหนดีกว่ากันครับ  MG Aile Strike Gundam [GHD] กับ MG freedom Gundam [GHD]

ถ้าซื้อ ทั้ง 2 เลยจะดีไหมครับ

ท่านใดเคยต่อบ้างครับงานเป็นไงบ้าง
เอลสไตร์ข้อต่อจะดีกว่าฟรีด้วมครับพรีด้อมมันมีปัญหาช่องเอวกะข้อพับขากางปีกยืนไม่ได้แถมถ้าล้มไปมีดอกาศหักกลางลำ2ท่อนได้ :iconcry:

ออฟไลน์ PurpleHaze

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
MG Sinanju นี่สนนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

พึ่งต่อ IJ เสร็จ งานสวยมากเลย แถมดีคอลน้ำให้ด้วยแต่ไม่อยากติด
กันพลาก็เหมือนเส้นผม ตัดผิด เฉือนพลาด บาดนิ้ว ก็เขวี้ยงมันทิ้ง
(ทำได้ซะที่ใหนเล่า!!!)

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #5722 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 02:06:06 PM »
MG Sinanju นี่สนนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

พึ่งต่อ IJ เสร็จ งานสวยมากเลย แถมดีคอลน้ำให้ด้วยแต่ไม่อยากติด

MG Sinanju ไม่เกินใบเทาอ่ะจ้า

แต่ IJ ผมทำไมไม่ได้ดีคอลน้ำล่ะคับ (สีฟ้า)
แต่ได้เป็นแบบ สติ๊กเกอร์แปะเอาอ่า  ล๊อตใหนเนี่ย ฮือๆ
อันนี้จาก taobao

ของผมได้ยังงี้อ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2011, 02:21:12 PM โดย jinosaki »

• *
เห็นว่าได้เฉพาะล็อตหลังๆ น่ะครับ

ตอนแรกก็สองจิตสองใจกับ destiny แต่เจ๊แกบอกมีดีคอลน้ำเลยสอยมา
กันพลาก็เหมือนเส้นผม ตัดผิด เฉือนพลาด บาดนิ้ว ก็เขวี้ยงมันทิ้ง

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ของผมตอนนั้นก็ไม่มีให้เหมือนกัน นานมาแล้ว :iconpale:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
มีใครเคยต่อ destiny Extreme บ้างไหมครับ
อยากทราบว่าหน้าหล่อมาร่องชัดไหม  :iconcryjoy:

เพิ่มเติมอีกนิด  ที่สะพานเหล็กDestiny Extreme เท่าไหร่ฮะ :iconshy2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 10:34:16 AM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
หน้าแบนเรียบครับ แต่ก้มหน้าไว้ก็ไม่มีใครเห็นแล้วครับ lol

• *
เพิ่มเติมอีกนิด  ที่สะพานเหล็กDestiny Extreme เท่าไหร่ฮะ :iconshy2:

ม่วง 1 แดงอีกประมาณ 4 ราคานี้รวมไปถึง IJ SF Exia ด้วย(มั้ง?)

ออฟไลน์ louiscyber

• **
^
ผมว่าหน้ามันก็พอได้ แต่ร่องมันตื้นไปนิด
จะให้ดีก็ย้ำร่องมันเพิ่มซะหน่อยหน่อยก็โอล่ะ
ตัวนี้สำหรับผมติดอย่างเดียวก็ปีกแสงมันนี่ล่ะ
มันไม่วาวเหมือนลุงบัน แต่ก็เหอะราคานี้โอล่ะ

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
สอบถามนิดนึงครับ ท่านใดเคยลอง 1/144 gundam wing ของมังกรขาว รบกวนแชร์ปรสบการณ์หน่อยนะครับ
ลังเลอยู่ 4-5 วันแล้ว จะสอยดีรึเปล่า?

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ตอนนี้กำลังวิเคราะห์โดยรวม  อยู่สำหรับ Destiny Extreme Blast  พึ่งต่อ MG TT ตัวแรกซะด้วยสิ 
แต่รวมๆงานยังโออยู่ แต่เดี่ยวพอต่อเสร็จกับตอนขัดทำสีคงได้จับผิดกันยาวๆ :iconwinks:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ tomerman

• *
  • Like: 1
หน้าแบนเรียบครับ แต่ก้มหน้าไว้ก็ไม่มีใครเห็นแล้วครับ lol

เอาไป 10 คะแนนเลยครับ ของผมก้เหมือนกัน ต่อเสร็จก็ยืนกางปีกเท่ๆก้มหน้าอย่างเดียวเลย
(เดี๋ยวเงยหน้าขึ้นมาแล้วมันทรมานใจเกินไป :iconlol:)

• *
  • Uchida~
จะเล่นโมจีนให้สนุก ต้องรู้จักปล่อยมั่งครับ มันหน้าตาไม่ได้เหมือนตัวแท้อยู่แล้ว 

คิดซะว่าบริษัทอื่นผลิตตัวเดียวกันแล้วกัน  ไหนๆ เราก็ได้ตัวที่ชอบมาในราคาถูก ฮ่าๆ

ออฟไลน์ mobminor

• *
  • Like: -3
  • manchester united fan
ก็จริงครับ  โมจีนยังไงก็ไม่เหมือนแท้ 100% แต่คุณ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
วันนี้ไปสะพานเหล็กมา แวปเห็น GHD MG freedom แบบใสด้วยครับ รอมานานแต่กว่าจะมาก็สายไปเสียแล้วT-T ไนติงเกล กับ box ยังไม่เข้าทั้งสองร้านครับ เพื่อนไปสอยmg wingปีกนก GHDมา น่าจะอีกไม่นานจะมารีวิวให้ยลครับ^^~

แล้วตอนนี้ที่สะพานเหล็กมี Model Display Box ขายยัง แล้วของจะมาวันไหน พอดีสนใจอยู่

ยังไม่มีทั้งสองร้านครับถามเจ๊แกแล้วยังไม่มาน่ะครับ บอกนิดนึง freedom ตัวใสนี่ กล่องฉากหลังจะเป็นสีขาวทีบนะครับ และที่ใสคือใสจนทะลุเห็นโครงในได้เลยครับ(แต่ไม่แน่ใจนะครับดูข้างกล่องกับเจ้าของร้านอธิบายเฉยๆ) และสำคัญคือใสแค่ส่วนที่เป็นสีขาวเท่านั้นครับ ส่วนอื่นทึบเหมือนเดิม น่าทำสีโครงในมาเล่นเหมือนกัน แต่ผมดันมีตัวธรรมดาแล้วซื้ออีกก็ใช่นิสัยT-T
V
V
v
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2011, 05:50:42 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
แล้วตอนนี้ที่สะพานเหล็กมี Model Display Box ขายยัง แล้วของจะมาวันไหน พอดีสนใจอยู่

ออฟไลน์ kaxuma

• **
ท่านที่ซื้อ MG exia มี decal น้ำมั้ยครับ ของผมเหมือนจะมี แต่พอเอาไปแช่น้ำเเล้วมันไม่ยอมลอกออกมา ดูไปดูมามันเป็นดีคอลใสบางๆ คล้าย decal น้ำ  :icondisapp: เซงเลยติดไปแล้วไม่กล้าแกะออกกลัวคราบกาวติด

• *
  • Uchida~
ดีคอลน้ำ พื้นแผ่นจะเป็นสีฟ้านะครับ

ดูให้ดีๆ ว่าเป็นแบบแปะ หรือ แบบขูดครับ

ออฟไลน์ appbew

• *
  • Like: 13
อยากทราบราคาsdไนติงเกลจังเห็นแล้วโดนเลยคับ :iconlove:

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
ท่านที่ซื้อ MG exia มี decal น้ำมั้ยครับ ของผมเหมือนจะมี แต่พอเอาไปแช่น้ำเเล้วมันไม่ยอมลอกออกมา ดูไปดูมามันเป็นดีคอลใสบางๆ คล้าย decal น้ำ  :icondisapp: เซงเลยติดไปแล้วไม่กล้าแกะออกกลัวคราบกาวติด
มันไม่ใช่ดีคอลน้ำนิครับ ในคู่มือมันให้ลอกแปะ แต่ต้องแปะ ดีๆนะไอ้สีขาวๆมันขูดๆก็ออก ครับ
ปล ดูจากหนังสือมือใหม่ กันพลาา ของลุงบัน อันนี้ก็ลอกแปะ นะครับ