ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032257 ครั้ง)

ออฟไลน์ wakim23

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Crossbone ตัวนี้มายื่นยันครับว่าห่วยแตกมาก พาสสติกบางมากกดแล้วขึ้นฝ่าขาวๆ ผมว่าถ้าพ่นสีใหม่อาจจะดีกว่าต่อดิบก็ได้

ออฟไลน์ pato

• Verified User
  • *
  • Like: -20
มีใครเคยลอง MG super gundam ของ GHD บ้างครับ อยากรู้ว่าส

ออฟไลน์ noon0012

• *
ปีใหม่มีใครไปสะพานเหล็กบ้างมั้ยครับ กลัวร้านปิดเเล้วจะเสียเที่ยว

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ไปหลังปีใหม่ดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องกลัว อิอิ

หลังวันที่4 ไปครับ รับรองเปิดทุกร้าน
....
ผมก็ว่าจะไปหาไนติงเกล
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
มีใครเคยลอง MG super gundam ของ GHD บ้างครับ อยากรู้ว่าส��าพเปนยังไงพอรับไหวไหม เพราะเคยลองkampfer ไปตัวนึงห่วยมาก สีเพี้ยนประกบไม่ได้ ต่อไปได้นึดนึงก้อเลิก
สำหรับ GHD MG Super gundam ตัวนี้นั้น ผมลองต่อดูแล้วนะครับ ผมบอกตามความเห็นผมละกันนะครับ

1. แผล หล่อเกินเพียบ

2. อัดกาวเป็นว่าเล่น

3. รายละเอียดบนโม ไม่เหหลือเลยครับ โล่งๆ โล้นๆ

4. ผมเจอ jackpot คือ ชื้นส่วนหล่อแล้วประกบไม่ได้ ตรงส่วนลำตัว ปืน ขา .......

5. เจอรอยบุ๋มด้วยครับ

สรุปนะครับ ผมคงลองล็อตแรก สยองใช้ได้เลย ปัจจุบันนี้ เจ้าตัวนี้ผมทิ้งไปแล้วครับ .......................... ถ้าอยากลองของ GHD ล็อตใหม่ก็ไม่ขัดศรัทธาครับ แต่สำหรับผมเจ้าตัวนี้ ยิ่งต่อยิ่งเสียดายเงิน สำหรับผมนะ   :iconcry:

ออฟไลน์ jubak

• *
  • Like: -14
  • รถเน่า ๆ กับอีก 250 แรงโม้ !!!!
วันนี้ไปสอยของมาสองอย่างครับ ที่พานเหล็ก

ร้านเจ๊ กับ หน้าร้านเบียร์ เปิดนะครับ

กันดูม ใช้ หนึ่งม่วง หนึ่งแดง หนึ่งฟ้า

ร้อยเจ็ดแปด เพอเฟกต์ ใช้ สองขาว หนึ่งแดง ครับ

กันดูม 1/144

คำเดียวครับ "สุดติ่ง"

ชิ้นใส เนียน

คมกริบ

ไม่มีเกิน

PC ดีมาก(มั้ง)

เสียอย่างเดียว

สติกเกอร์ ค่อนข้างห่วย

Review แค่นี้ก่อนเน่อ เดี๋ยวออกไปข้างนอกครับ เอารถไปซ่อม (จะมีอู่เปิดป่าวหว่า -''- แอร์เสีย ขับกลับจากพานเหล็ก ร้อนชิหัย )

ปล. รถติดมาก ที่หน้าพานเหล็กอ่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2011, 05:03:32 PM โดย jubak »
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ noon0012

• *
ท่านข้างบน ตอนไปเห็น HG 1/144 GN Arm type e ของ TT บ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ jubak

• *
  • Like: -14
  • รถเน่า ๆ กับอีก 250 แรงโม้ !!!!
ท่านข้างบน ตอนไปเห็น HG 1/144 GN Arm type e ของ TT บ้างมั้ยครับ

ขออ
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
พอดีสนใจ 4 ตัวนี้ตัวไหน น่าเล่นสุดของtt มีข้อเสียแต่ล่ะตัวยัง พอดีจะไปสอยคับ
1. Sinanju
2. Infinity justice
3. Destiny Extreme Blast Mode
4. Force Impulse
แล้วที่สะพานเหล็กมี Model Display Box ยังคับจะได้ไปไม่เสียเที่ยว

ออฟไลน์ treize

• *
  • Like: -17
Reviewกะเค้ามั่ง ม้าขาวUC

กล่องบั้กแอ้บทีเดียว

รันเนอร์ตรึมครับ

ของแถม ทีเด็ดของเซตนี้ครับ ผู้ช่วยมะเกี่ยวนะ

โครง��ายใน

ใส่เกราะเรียบร้อย หิ้วไว้ๆ

หัวหุบๆ เขาประกบไม่ติด T_T

แขนมาเเล้วววววว

รวมชิ้น+ช่วงล่างนิดนึง เดี๋ยวมาดูกันต่อ

ขาม้า ย๊าวยาว :iconpanic:

ใส่มา1ข้าง โอ๊ยล้มๆๆ

ผ่างงงงงงง เป็นตัวจนได้

อันนี้รายละเอียดแบ๊คแพ็ค
ระบบอาวุธยังไม่ได้ต่อ ไว้รอยก2ครับ

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2011, 07:17:23 PM โดย treize »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

Type E ไม่เห็นมานานแล้วนะ เห็นแต่ Type D วันนี้ก็ไปสะพานเหล็กมา เปิดหมดทั้งเจ้ ทั้งเฮีย (แต่รู้สึกว่าจะไม่เห็น Type D แล้วด้วยนะ)

แล้วที่สะพานเหล็กมี Model Display Box ยังคับจะได้ไปไม่เสียเที่ยว

ยังไม่มี ยังไม่เห็น

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
พอดีสนใจ 4 ตัวนี้ตัวไหน น่าเล่นสุดของtt มีข้อเสียแต่ล่ะตัวยัง พอดีจะไปสอยคับ
1. Sinanju

1. Sinanju ข้อเสียมีแต่สติ๊กเกอร์อย่างเดียว ไม่ค่อยเหนียวแต่สวยใช้ได้ นอกนั้นดีหมด สอยได้ไม่ผิดหวัง
2. Infinite Justice คุณnาพเหมือน Sinanju สอยได้ไม่ผิดหวัง
3. Destiny EBM หน้าลิงไปหน่อย(ก็ไม่หน่อยนะ) รายละเอียดที่หน้าหาย แต่ก็พอได้ บางคนมีปัญหาปีกหลวม บางคนไม่มี สอยได้ไม่ผิดหวัง
4. Force Impulse เหมือนข้อ 1 กับ 2 สอยได้ ไม่ผิดหวัง

ข้อ 1 2 4 นี่ ถือเป็น MG คุณnาพดีติด Top3 เป็นระดับหัวกระทิของ TT แล้วครับ ยิ่งถ้าจับมาทำสีด้วย บันไดก็บันไดเถอะ มีตกบันไดตายได้นะเออ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2011, 09:04:46 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
1. Sinanju

1. Sinanju ข้อเสียมีแต่สติ๊กเกอร์อย่างเดียว ไม่ค่อยเหนียวแต่สวยใช้ได้ นอกนั้นดีหมด สอยได้ไม่ผิดหวัง
2. Infinite Justice คุณnาพเหมือน Sinanju สอยได้ไม่ผิดหวัง
3. Destiny EBM หน้าลิงไปหน่อย(ก็ไม่หน่อยนะ) รายละเอียดที่หน้าหาย แต่ก็พอได้ บางคนมีปัญหาปีกหลวม บางคนไม่มี สอยได้ไม่ผิดหวัง
4. Force Impulse เหมือนข้อ 1 กับ 2 สอยได้ ไม่ผิดหวัง

ข้อ 1 2 4 นี่ ถือเป็น MG คุณnาพดีติด Top3 เป็นระดับหัวกระทิของ TT แล้วครับ ยิ่งถ้าจับมาทำสีด้วย บันไดก็บันไดเถอะ มีตกบันไดตายได้นะเออ  :iconlol:

ช่วยคอนเฟิร์ม 1 กับ 2 จ๊ะ (3 กับ 4 ไม่ได้มีไว้ในครอบครองจ๊ะ)

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
เดสตินี่ไม่มีปัญหาปีกนะครับของผม  หน้าเอาจริงๆ ใจกล้าหน่อยหาอะไรมาเดินเส้นเอาก็ได้ครับ   ติดอย่างก็คือสีมันซี๊ดไปหน่อยเท่านั้นเองตรงผิว
จัสติดผม ต่อแ้ล้วสวยครับ แต่บังเอิญสติี๊กเกอร์ลอก เลยตาใสวิ้งๆ สะท้อนแสงเลย  นอกนั้นไม่มีจุดติแล้วครับ ของดี

อยากให้ TT ทำ Aile Strike กับ Freedom จริงๆ เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2011, 09:54:52 PM โดย Minato »

ออฟไลน์ treize

• *
  • Like: -17
ของผมก็เชียร์จัสติสครับ ตัวที่ได้มาชิ้นส่วนแข็งแรง รายละเอียดค่อนข้างคม โดยเฉพาะช่วงล่างแน่นมากครับตัวนี้

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
1. Sinanju

ถ้าต่อดิบก็ 2 4 ครับ ต่อดิบก็สวยแล้ว ถ้าทำสีด้วยนี่น่าเก็บทุกตัวเลยครับ^^~

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconfreak: นึกแล้วว่ามันต้องเป็นแบบนี้ ปล่อย Ignition mode มาก่อน แล้วค่อยปล่อยตัวธรรมดา ราคาถูกกว่าราว 20 หยวนทีเดียว

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
ส่วนตัวผมนะ ซื้อแท้ดีกว่ครับ Exia

ออฟไลน์ tomerman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
มันมาแล้วสินะ ราคาเบาลงพอควรเลยแฮะ น่าจะเท่าแซคได้มั้งครับ

ออฟไลน์ nutevilza

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -182
2 ตัวนี้งานตัวไหนดีกว่ากันครับ  MG Aile Strike Gundam [GHD] กับ MG freedom Gundam [GHD]

ถ้าซื้อ ทั้ง 2 เลยจะดีไหมครับ

ท่านใดเคยต่อบ้างครับงานเป็นไงบ้าง