ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032176 ครั้ง)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
เท่าที่รู้มา SD Nightingale มันไม่ได้แถมดีคอลสีทองอยู่แล้วนะครับ แถมแต่ดีคอลห่วยๆมา
เพราะดีคอลสีทองสวยๆนั่น พี่จีนเค้าทำแยกขายมา ราคาประมาณร้อยกว่าบาท
แต่ว่าที่ขายในบ้านเราอ่ะ มีสองแบบ คือแบบที่ไม่ได้แถมดีคอลสวยๆมา ราคาก็ถูกหน่อย
กับแบบที่เอาดีคอลสวยๆรวมลงไปในกล่องด้วย ก็อัพราคาขึ้นมาอีก ก็เท่ากับว่าเรา
ซื้อโม + ดีคอลไปในตัว ไม่ได้เป็นการแถมแต่อย่างใด

เอ้อ ผมถามหน่อยว่า ท่านที่สอย SD Nightingale มาแล้วอ่ะ ในกล่องแถมถุงผ้าสีแดงมาให้รึป่าวครับ

ป.ล. ตัวใหญ่กว่า 3ก๊ก อ้วนกว่า สูงกว่า ใหญ่กว่า

ออฟไลน์ walkline

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 ไม่แถมครับ เพราะรู้สึกว่ามีแต่ล็อตแรกเท่านั้น

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เเอบลุ้นให้พี่จีนเเกทำ SDไฮนิวออกมาคู่กันด้วยจะดีมัก เหอๆ... :iconlol:

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
เย้ คริสมาสได้ไปเที่ยวเขาค้อด้วย
กลับมาว่าจะไปซื้อตามที่พี่ๆแนะนำครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Mr.White

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
เเอบลุ้นให้พี่จีนเเกทำ SDไฮนิวออกมาคู่กันด้วยจะดีมัก เหอๆ... :iconlol:

+1 ครับ ผมว่าถ้า Nightingale ขายดีอาจจะทำก็ได้นะครับ
(ตอนนี้รอชมรีวิว SD Nightingale อยู่ครับ สนใจอยู่เหมือนกัน :iconwish:)

ออฟไลน์ kira2021

• *
  • Like: -6
มีใครทราบมั๊ยครับว่า Akatsuki Gundam 1/100 TT งานเป็นไงบ้าง ไกล้เคียงของลุงบันป่ะ?? วานผู้ที่เคยลองช่วยให้คำตอบด้วยน๊ะครับ ขอบคุณครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2010, 02:02:49 PM โดย kira2021 »

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7
อ้างถึง
มีใครทราบมั๊ยครับว่า Akatsuki Gundam 1/100 TT งานเป็นไงบ้าง ไกล้เคียงของลุงบันป่ะ?? วานผู้ที่เคยลองช่วยให้คำตอบด้วยน๊ะครับ ขอบคุณครับ.

งานดีเลยครับ ข้อเสียส่วนใหญ่เหมือนโมจีนทั่วไป ประกอบไม่สนิทแค่นั้นเองครับที่เจอ

แต่ขอบอกเลยครับว่า หน้ามันทำได้แย่มากเลยครับ หล่อไม่ครบเฉพาะที่หน้านี่แหละครับ แต่เอามาต่อดิบแล้ววางเแยๆก็สวยแล้วครับ เพนาะมันทองสว่างมากเลยครับ
ราคาผมได้มาประมาณ5xx-6xxครับ ไม่แพง :iconvsign:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
มีใครเคยต่อ Akatsuki 1/144 ไหมครับ  ไปร้านเจ้เห้นอยู่แต่เห็นยังเป้นแบรนเก่าที่เป็น��าษาอังกฤษอยู่เลย 2 จิต 2 ใจ  :iconsweat:

ได้ ชีรูดิ้ม 1/144 มาไม่ค่อยปลื้มเลยงานแย่พอตัว ......

ผมก็ซื้อตัวนั้นหละฮะ  ร่องที่หน้าผมว่าโอ  แต่สติ๊กเกอร์แล้วเอาหมดราศีไปเลยทีเดียว  แถมตัวนี้ผมว่าหัวหลุดง่ายอีก

v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2010, 06:10:46 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ tomerman

• *
  • Like: 1
^
^
^
อากาซึกิ 1/144 งานโอเคครับ แต่ว่าแต่ละชิ้นต้องออกแรงกดกันจนหน้าเขียวเลยครับ ถ้าเทียบกับราคาก็ถือว่าคุ้มล่ะครับ

ชิรูดิม ผมซื้อแบบติดอาวูธมา โอเคเลยนะครับ ยกเว้นหน้านะ -*-

ออฟไลน์ premierza

• *
ผมจะไปสะพานเหล็ก บ้านอยู่ไกล ไปที่นึงจะซื้อตัวอะไรดีอ่ะครับ 1/144 นะ ของานดีๆ  :iconwish:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ผมจะไปสะพานเหล็ก บ้านอยู่ไกล ไปที่นึงจะซื้อตัวอะไรดีอ่ะครับ 1/144 นะ ของานดีๆ  :iconwish:

1/144 งานดี เอา Gundoom สิครับ งานดี พิมพ์นิยม (ลอก)งาน Resin ราคา Plastic kit

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
1/144 เน้นยี่ห้อ TT ไว้ครับ ราคา 1XX บาท ไม่เกิน 2 ใบแดง ถ้าเกินก็แสดงว่าเป็นตัวพิเศษ เช่น akaZuki (สีทอง) หรือ นิวกันดั้ม (สูงกว่าตัวทั่วไป) หรือ OO กันดั้ม พร้อม O Raiser เป็นต้น

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
Gundoom เห็นเขาบอกว่าต้องมีจุดที่ต้องทำสีเองด้วยหรอครับ

ออฟไลน์ premierza

• *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ :icongift:

ออฟไลน์ tomerman

• *
  • Like: 1
Gundoom เห็นเขาบอกว่าต้องมีจุดที่ต้องทำสีเองด้วยหรอครับ

มีครับ หลายจุดอยู่เหมือนกัน หลักๆก็สวนขาครับ ไม่ได้แยกสีมา ให้สีดำ กับขาวมาทั้งชิ้นเลย
บังพ่นกันสนุกเลย แล้วก็มีส่วนที่เป็นสีเหลือง ไหล่ซ้าย กับโล่ครับ ส่วนฟันเนลใช้สติ๊กเกอร์แทนได้ถ้าขี้เกียจ(มันมีตั้ง 24 ชิ้นแหน่ะ เหอะๆ) :iconpunch:

ออฟไลน์ darkdecade

• *
  • Like: 0
มี โม GHD ตัวไหนบ้างไหมครับที่ต่อแล้วงานออกมาดีนะครับ พอดีกำลังสนใจ Crossborn X1 Ver.ka นะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
มี โม GHD ตัวไหนบ้างไหมครับที่ต่อแล้วงานออกมาดีนะครับ พอดีกำลังสนใจ Crossborn X1 Ver.ka นะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ :iconwish:

บอกได้อย่างเดียว รักจะเล่น GD ต้อง "ใจถึง" พวกของทำง่ายๆ GD ไม่มีให้แน่นอน  :iconnasty:
จริงๆ พวกของ lot ใหม่ที่ออกมา เนื้องานก็ดีขึ้นแล้ว แต่ก็ยัง "ยาก" อยู่ดีนั้นแหละ อยากตัวไหนก็เอาเลย แล้ววัดใจว่า "ทนไหวมั๊ย"  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2010, 12:02:55 AM โดย xenophage »

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3

คิดเหมือนกัเลยครับ ผมก็กำลังเล็งๆไว้อยู่ กับของ robot tamashii :iconlike:

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
เล่นของ GHD รวมๆ อุปกรณ์อัด กาว น่าไปเล่นบันไดดีกว่านะครับบางตัว  เพิ่มตังเท่าตัว แต่ลดปัญหาลงเยอะเลย ฮา

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6
Crossbone เคยต่อมาแล้วครับ บอกได้เลยว่าไม่ผ่าน

ตัวของ GHD ที่เคยต่อมาแล้วประทับใจมีตัวเดียวครับ MG 1/100 RX-178 Gundam Mk-II V2.0 TITAN ครับ
ตัวนี้งานค่อนข้างคมดีทีเดียว แต่เสียอย่างเดียว พลาสติกบางมาก (ตามสไตล์โม GHD)

:iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2010, 10:11:47 PM โดย jediknight »