ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032167 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkdecade

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตอนนี้ผมกำลังคิดที่จะสอย MG TT สักตัวนะครับช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่าตัวไหนมีปัญหายังไงบ้าง :iconwish:

ที่ผมมองไว้ก็มี :iconwish:

MG Strike Freedom Full Burst Mode
MG Unicorn Gundam
MG Force Impulse

ใครที่มีตัวพวกนี้แล้ว มีปัญหาตรงไหนบ้างช่วยแนะนำด้วยนะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ตอนนี้ผมกำลังคิดที่จะสอย MG TT สักตัวนะครับช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่าตัวไหนมีปัญหายังไงบ้าง :iconwish:

MG Strike Freedom Full Burst Mode

ใครที่มีตัวพวกนี้แล้ว มีปัญหาตรงไหนบ้างช่วยแนะนำด้วยนะครับ :iconwish:

2ตัวบนไม่เท่าไร่แต่เจ้าอิมของผมจะมีปัญหานิดหน่อยขามันชอบเถออกข้างๆง่ายพูดง่ายขามันชอบถ่างเอง :iconcry:

ออฟไลน์ tomerman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1

ฟรีด้อมไม่มีปัญหาครับ ข้อต่อแน่นขยับได้ไม่มีปัญหา แต่ขัดหน่อยก้แค่หน้าแค่นั้นเองตามมาตรฐาน TT ครับ *0*
อิมพัลส์ของผมมีปัญหาที่ข้อต่อต้นขาอะ อธิบายไม่ถูกจุดที่เชื่อมกับเอวอ่ะครับ มันกางได้ไม่สุดเหมือนเดสตินี่  :iconcry:
ส่วนยูนิคอร์นผมซื้อล๊อตแรกๆเลย ตอนนี้ยืนไม่ค่อยได้แล้ว ข้อต่อตรงขาไม่ค่อยมั่นคงครับ (แต่ล๊อตใหม่ที่เป็นไทเทเนี่ยมผมว่าโอเคเลยนะถึงสีจะไม่ค่อยเรียบเท่าไร)

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
พอดีอยากได้ WING VER.KA ของ GND อ่ะคับ อยากรู้เรื่องคุณ

ออฟไลน์ noon0012

• *
  • Like: -20
พอดีอยากได้ WING VER.KA ของ GND อ่ะคับ อยากรู้เรื่องคุณ��าพของมันอ่ะคับ ควรซื้อดีหรือไม่
ตัวงานค่อนข้างเเย่ครับ มีบางชิ้นที่พลาสติกบางมากๆ อุดขัดกระจาย รวมทั้งมีข้อต่อหลวมบางจุด  เเต่ถ้ามือถึงมันก็ไม่ยากเท่าไรครับ เเต่ถ้าจะให้สวยคงต้องทำสีครับ

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• **
พี่คราบ อยาถามงานตัวนี้หน่อยอ่ะครับ
1.blitz 1/100 มังกรขาว
2.MG wing 0 1/100 ghd
3.MG F91 harrison color 1/100 Ghd
4.MG super gundam 1/100 GHD
5.MG Freedom 1/100 Ghd

งานพวกนี้พอไหวไหมฮะ พอดีหาของมาโมอยู่ GHD มันถูกก็เลยกะว่าจะเอามาทดลอง :iconfreak:

ออฟไลน์ arrowsmith

• *
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
3.MG F91 harrison color 1/100 Ghd

เคยต่อแต่ 2 ต้วนี้ มือใหม่ 2 ต้วนี้ ไม่แนะนำครับ งานเน่ามาก โดยเฉพาะตัวเล็กๆอย่าง F91
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

ออฟไลน์ wakim23

• *
1.blitz 1/100 มังกรขาว
2.MG wing 0 1/100 ghd

ผมต่อมาหมดแล้วยกเว้น suppergundam     blitz งานตัวนี้ผมว่าก็โอเคนะแต่ข้อต่อหลวมไปนิด
                                                       wing พาสติกบาง ต้องพ้นสีใหม่ โดยรวมก็ดีครับ
                                                       f91 นี้อย่าเล่นเลยครับงานเน่ามาก หลวมทุกชิ้น
                                                       freedom งานตัวนี้ดอเคเลยครับ โครงในแน่นแข็งแรงพอประมาณ ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆ ของGHDนะ แนะนำพ่นสีนิดหน่อย แต่หน้าลิงไปนิสนึง

ออฟไลน์ ikokoe

• *
เอาเฉพาะตัวที่เคยต่อ

ตอบ: หน้าตาขี้เหร่ (ส่วนอื่น ๆ ดูลงตัวดีแล้ว) ผมมีสีขาวอยู่ เปิดหน้าก็จะเหมือนของจริง แต่ถ้าจะปิดหน้ากาก ต้องโมกันหน่อย

ตอบ: ลายหาย โดยเฉพาะมือ ให้มาเป็นก้อนสี่เหลี่ยมเลย ต้องเอามีด+เลื่อยหั่น กว่าจะได้เป็นมือมา - -"
ประกบไม่สนิทบ้าง และข้อต่อหลวม ตามมาตรฐาน GHD

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• **
อ๋อ แล้ว super gundam ล่ะครับไม่มีใครเคยต่อหรอคับ :iconmouth:

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
วันเสาร์นี้ว่าจะไปดูซุปเปอร์กันดั้มกับเซต้าสีเข้มอยู่อ่ะครับไม่แน่ใจว่ายังมีอยู่รึเปล่า เก็บเซต้าจีดีมา2ตัวแระต้องเก็บให้ครบเซ็ต..ฮ่าๆๆ^_^

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
กำลังต่อเจ้านี่อยู่  เสร็จแล้วจะมาให้คะแนนครับ

ใครอยากได้เดสตินี่ ก็คว้าตัว Extreme Blast เลยครับ  ต่อง่าย อย่างมากสุดก็แค่ออกแรงประกบนิดหน่อย สติ๊กเกอร์ติดเหนียวดี
หน้าตาไม่ขี้เหร่เลย เหมือนเป๊ะ  ข้อต่อแข็งแรงดี  จุดที่หลุดง่าย ผมว่ามันเป็นที่การออกแบบจากต้นฉบับอยู่แล้วอ่ะนะ   ตัวนี้เชียร์เลยครับ

ออฟไลน์ kaxuma

• **
วันเสาร์นี้ว่าจะไปดูซุปเปอร์กันดั้มกับเซต้าสีเข้มอยู่อ่ะครับไม่แน่ใจว่ายังมีอยู่รึเปล่า เก็บเซต้าจีดีมา2ตัวแระต้องเก็บให้ครบเซ็ต..ฮ่าๆๆ^_^

ร้ายหน้าเบียน่าจะมีอยู่ทั้งสองตัวนะครับ วันนี้ไปเห็นเเว่บๆ

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
พี่น้องชาวโมจีนครับ แย่แล้วครับ ใบต่อ Destiny EBM TT ผมหายครับ ต่อไม่เป็นเลยครับ ใครเมตตา scan ให้หน่อยครับผม เปิดกล่องแล้วกองตรงหน้าเลย แต่ไม่มีปัญญาต่อครับ น้ำตาแถบไหล น้ำลายก็ไหล เหมือนหมากินปลากระป๋องไม่ได้เลยน่ะครับ ช่วยด้วย  :iconcryout: :iconcry: :icondisapp: :iconpanic: :iconcryout:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 09:16:13 AM โดย wwangkanon »
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
พี่น้องชาวโมจีนครับ แย่แล้วครับ ใบต่อ Destiny EBM TT ผมหายครับ ต่อไม่เป็นเลยครับ ใครเมตตา scan ให้หน่อยครับผม เปิดกล่องแล้วกองตรงหน้าเลย แต่ไม่มีปัญญาต่อครับ น้ำตาแถบไหล น้ำลายก็ไหล เหมือนหมากินปลากระป๋องไม่ได้เลยน่ะครับ ช่วยด้วย  :iconcryout: :iconcry: :icondisapp: :iconpanic: :iconcryout:

ตามปกติแล้วใบต่อโมจีน เท่าที่ผมสังเกตดูแล้ว จะเหมือนกับใบต่อของลุงบันนะครับ ถ้ายังไงลองเข้าไปดูที่ดาลองก่อนก็ได้ครับ
แต่ถ้าไม่สะดวกจริง ๆ IM ที่อยู่มาให้ผม เดี๋ยวผมจะส่งใบต่อ Destiny EBM ของ TT ไปให้ทาง ปณ.ละกันครับ บังเอิญว่าผมเก็บเอาไว้พอดี

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ลองเข้าไปดู ใบต่อของลุงใน Dalong แล้วครับ โอเคครับ เทียบแผงแล้วเหมือนกัน ขอบคุณมากๆเลยครับผม นึกว่าจะไม่ได้ต่อซะแล้ว
 :iconlol: :iconsmile: :iconlike: :iconwish: :iconnasty: :iconwink: :iconlove:
ขอบคุณมากๆครับผม
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ uRiean

• *

http://www.dalong.net/review/mg/mg101s/p/mg101s_mb0001.JPG  ถึง  _mb0028.JPG เลยครับ

ออฟไลน์ wakim23

• *
มีใครเคยเห็น แคมเฟอร์ GHD มั้งไหมครับ หาซื้อไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
มีใครเคยเห็น แคมเฟอร์ GHD มั้งไหมครับ หาซื้อไม่ได้เลยครับ

งานนี้ใช้พลังงานเยอะนะครับ ผมเคยแล้ว ปัจจุบันเป็นซากครับ   :iconcry:

พี่คราบ อยาถามงานตัวนี้หน่อยอ่ะครับ
1.blitz 1/100 มังกรขาว-------------------------------------------------ไม่เคยลอง
2.MG wing 0 1/100 ghd ---------------------------------------------หน้าลิง หลวมเยอะหลายจุด
3.MG F91 harrison color 1/100 Ghd ------------------------------หน้าลิง (มากๆ) ประกบไม่สนิทหลายจุด พลาสติกบางหักง่าย (ไม่แนะนำ)
4.MG super gundam 1/100 GHD-----------------------------------ไม่เคยลอง
5.MG Freedom 1/100 Ghd ------------------------------------------หน้าตาพอไปวัด ปีกหลวม ข้อเท้าหวม ใส่ปีกแล้วยืนไม่ไหว

งานพวกนี้พอไหวไหมฮะ พอดีหาของมาโมอยู่ GHD มันถูกก็เลยกะว่าจะเอามาทดลอง

บางท่านฝีมือดีอาจจะทำได้ดีกว่าผมก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 12:41:56 PM โดย sazajung »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
ฟรีดอมของผม ปีกไม่หลวม ข้อเท้าไม่หลวม(ออกจะแน่นเวอร์ด้วยซ้ำ) ใส่ปีกแล้วยืนactionมาหลายเดือนแล้วไม่ล้มซักทีเลยอ่ะครับ หรือเพราะว่าของผมเป็นล๊อตใหม่

ปล.ส่วนที่หลวมก็มีนะครับแต่ใช้ทิชชู่ยัด อิๆ