ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032403 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minato

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
งั้นได้แน่ๆ ล่ะสองตัว Impulse กับ Infinite ซินันจูอาจจะไว้่ก่อน ยังไม่ค่อยโดน  :icondizzy:
ส่วนตัวผมอยากได้ฟรีด้อมอีกตัวนะ สะสมพวกตัวเมนของ Seed อยู่ แต่เ็ห็นมีแต่ GHD ไม่คุ้มเสี่ยงเลย  ใครมีตัวแท้อยากปล่อยก็บอกผมแล้วกัน ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 07:31:22 PM โดย Minato »

ออฟไลน์ noinaluk

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
^
^
^
^

ไม่เก็บ สไตร์ ฟรีด้อมหล่ะ งานดีน่ะ ของTTเหมือนกัน

• *
  • Uchida~
สไตร์คฟรีด้อม มีตัวบันไดแล้วครับ แต่ไม่ใช่ฟูลเบิส ว่ามีตังเหลือน่าเอามาซื้อเป็นอะไหร่ + ฐานยิงดรากุน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 06:47:04 PM โดย Minato »

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
ขอถามหน่อยครับ
ตอนนี้ที่สะพานเหล็ก เหลือ MG TT sinnanju บ้างมั้ยครับ? ดูในเว็บจีนมันมีหลายเวอร์ชั่นมากมาย = =''
สรุปว่าที่สะพานเหล็กนี่มีกี่ ver. ครับผม แล้วต้องใช้ใบเทา เลยหรือเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ enne

• *
  • Like: 0

^
^
^ ผมเพิงสอยมาจากร้านหน้าleoครับ ให้แบงค์เทาเหลือเงินกลับบ้านครับ

:iconsoul: ตกลง TT เบอร์23 นี่ exia กล่องธรรมดาหรอครับเปิดเล่นแล้วไปเจอครับ
http://item.taobao.com/item.htm?id=8833104264 :iconsoul:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 11:24:30 PM โดย enne »

• *
  • Uchida~

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ขอถามหน่อยครับ
ตอนนี้ที่สะพานเหล็ก เหลือ MG TT sinnanju บ้างมั้ยครับ? ดูในเว็บจีนมันมีหลายเวอร์ชั่นมากมาย = =''
สรุปว่าที่สะพานเหล็กนี่มีกี่ ver. ครับผม แล้วต้องใช้ใบเทา เลยหรือเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับ

มันหลายเวอร์ชั่นยังไงหรอครับ ผมเห็นมันก็มีแค่เวอร์ชั่นเดียว อ้อมีอีกอันที่มันขายคู่
Sinanju กับชุดแต่ง Little Lancer อันนี้ก็แค่เพิ่มชุดแต่งเข้ามา แต่ตัว Sinanju ก็เหมือนเดิม

ออฟไลน์ testsuya

• **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
เห็นมี เพิ่ม Option บาซูก้าบ้าง ชุดเสริม little lancer บ้างไงครับ ก็เลยอยากรู้ว่าตอนนี้ที่สะพานเหล็กมี ver. ไหนอยู่ เพราะกะว่าเสาร์นี้จะไปสอยครับ....ดันเห็นโมตัวนี้นานไปหน่อย เกิดอารมณ์ทันที - -''  (ตัว HGUC ก็เก็บแล้วนะ รู้สึกไม่พอใจอีกตรู...เวงกรำ!)

ออฟไลน์ kaxuma

• **
  • Like: 0

^
^
^ ผมเพิงสอยมาจากร้านหน้าleoครับ ให้แบงค์เทาเหลือเงินกลับบ้านครับ

:iconsoul: ตกลง TT เบอร์23 นี่ exia กล่องธรรมดาหรอครับเปิดเล่นแล้วไปเจอครับ
http://item.taobao.com/item.htm?id=8833104264 :iconsoul:

อุตส่าลุ้นว่าจะเป็น sword impulse หรือ gouf guntank ก็ยังดี แต่นี่ออกเป็น exia ธรรมดา :iconcry:

เพราะงั้นเบอร์ 25 ขอออกเร็วๆนะครับพี่ TT

ออฟไลน์ jubak

• *
  • Like: -14
  • รถเน่า ๆ กับอีก 250 แรงโม้ !!!!
มีใครพอจะทราบใหมครับว่า PG Gundam MKII ของจีน หาได้จากร้านใหน+ราคาประมาณเท่าไรครับ

กะว่าปีใหม่นี้จะไปสอยซะหน่อย  ขอบคุณครับ
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

• *

ออฟไลน์ jubak

• *
  • Like: -14
  • รถเน่า ๆ กับอีก 250 แรงโม้ !!!!
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ซาคุ มังกรขาวงานสู้ TT ได้มัยครับ

แผงพลาสติกสู้ TT ไม่ได้ครับ พลาสติก TT ดีกว่า แต่ก็ยังจัดว่าดีกว่า GHD อยู่มาก แต่ที่ผมสอยตัวนี้เพราะต้องการสติ๊กเกอร์เวอร์ชั่น Live concert เท่านั้น

ตอนนี้ผมติดประเด็นตรงสติ๊กเกอร์ของมังกรขาวมันมีปัญหา กำลังคิดว่าถ้าว่างๆ จะถ่ายรูปมาถามความเห็นคนในบอร์ดว่ามันเป็นสติกเกอร์น้ำหรือเปล่า เพราะมันหลุดออกมาจากแผ่น แต่พอจับด้านหลัง มันแห้งสนิท ไม่มีความเหนียวของกาวอยู่เลย หรือกาวมันหมดส��าพแล้วก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่คิดว่าไม่น่าจะใช่แบบขูด เพราะด้านหลังมันเป็นสีขาวขุ่นทั้งๆ ที่มันควรเป็นสติ๊กเกอร์ใส อธิบายอาจจะงงๆ เดี๋ยวว่างๆ ถ่ายรูปมาให้ดูดีกว่าครับ

ของผมซื้อ เรดเฟลม มา สติ้กเกอร์ก็หมดส���าพน่ะ แต่ตัวโมโอเคเลย

ของผมสติ๊กเกอร์ก็หมดส

ออฟไลน์ masamura

• *
  • Like: -20
พอจะมีร้านขายโมจีนใน กทม ที่ไม่ใช่ สะพานเหล็ก บ้างไหมครับ

แนะนำหน่อย  :iconwish:  ขอแบบมีหน้าร้านนะครับ

ปล. สะพานเหล็กไปทีไรเห็นมีแต่ SD ตัวเดิม ๆ เซงเป็ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 07:47:15 PM โดย masamura »

ออฟไลน์ easuck

• *
  • Like: -7
ซาคุ มังกรขาวงานสู้ TT ได้มัยครับ

แผงพลาสติกสู้ TT ไม่ได้ครับ พลาสติก TT ดีกว่า แต่ก็ยังจัดว่าดีกว่า GHD อยู่มาก แต่ที่ผมสอยตัวนี้เพราะต้องการสติ๊กเกอร์เวอร์ชั่น Live concert เท่านั้น

ตอนนี้ผมติดประเด็นตรงสติ๊กเกอร์ของมังกรขาวมันมีปัญหา กำลังคิดว่าถ้าว่างๆ จะถ่ายรูปมาถามความเห็นคนในบอร์ดว่ามันเป็นสติกเกอร์น้ำหรือเปล่า เพราะมันหลุดออกมาจากแผ่น แต่พอจับด้านหลัง มันแห้งสนิท ไม่มีความเหนียวของกาวอยู่เลย หรือกาวมันหมดส��าพแล้วก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่คิดว่าไม่น่าจะใช่แบบขูด เพราะด้านหลังมันเป็นสีขาวขุ่นทั้งๆ ที่มันควรเป็นสติ๊กเกอร์ใส อธิบายอาจจะงงๆ เดี๋ยวว่างๆ ถ่ายรูปมาให้ดูดีกว่าครับ

ของผมซื้อ เรดเฟลม มา สติ้กเกอร์ก็หมดส���าพน่ะ แต่ตัวโมโอเคเลย

ของผมสติ๊กเกอร์ก็หมดส��าพเหมือนกันครับตามรูปเลย เล่นหลุดมาเป็นแผ่นเลย  :iconsoul: แถมให้สติ๊กเกอร์ขาดไปแผงหนึงด้วย ไม่มีสติ๊กเกอร์ตาซึ่งปกติZaku มันจะมีให้อยู่แล้ว สงสัยต้องลงสีเอง :iconangry:

สติ๊กเกอร์ สาคู มี ฮาโล่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 07:59:52 PM โดย K »

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
พอจะมีร้านขายโมจีนใน กทม ที่ไม่ใช่ สะพานเหล็ก บ้างไหมครับ

แนะนำหน่อย  :iconwish:  ขอแบบมีหน้าร้านนะครับ

ปล. สะพานเหล็กไปทีไรเห็นมีแต่ SD ตัวเดิม ๆ เซงเป็ด

ไม่ไปสะพานเหล็กแล้วจะไปไหน สะพานเหล็กนะเยอะสุดแล้ว ไม่ก็ลองร้านแถว ม.หอการค้า นะแต่ของก็ไม่ได้มากมายเท่ากับสะพานเหล็กด้วย

สะพานเหล็กมันก็แล้วแต่ว่าของจะเข้าเมื่อไร ของใหม่มาก็อาจจะมีอะไรแปลกตาบ้าง แต่ยังไงมันก็มีแต่ของเดิมๆ นั้นแหละ  :iconnasty:

• *

ไม่ไปสะพานเหล็กแล้วจะไปไหน สะพานเหล็กนะเยอะสุดแล้ว ไม่ก็ลองร้านแถว ม.หอการค้า นะแต่ของก็ไม่ได้มากมายเท่ากับสะพานเหล็กด้วย

สะพานเหล็กมันก็แล้วแต่ว่าของจะเข้าเมื่อไร ของใหม่มาก็อาจจะมีอะไรแปลกตาบ้าง แต่ยังไงมันก็มีแต่ของเดิมๆ นั้นแหละ  :iconnasty:

ใช้แล้วครับ

แต่ส่วนตัวไม่ค่อยได้ไปสะพานเหล็กเท่าไหร่ จะซื้อแต่ร้านพี่อู๋ที่หอการค้า เพราะเรียนทีนี้ ราคาบวก ลบ ไม่เกินกัน เลย สะพานเหล็กไปแท้กซี้ แต่ร้านพี่อู๋เดินเอา (ข้างหอพักเลย :iconwink:)

ออฟไลน์ crazyfeaw

• *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
ใครเคยลองชุดแต่ง Sinanju ของ Little Lancer มั่งเอ่ย?

พอดีผมกำลังสนใจอยู่เลยอยากทราบว่าเนื้องานเป็นไงมั่ง?

เป็นพลาสติกคิท หรือเรซิ่น จำเป็นต้องอุด-ขัด-ทำสีใหม่รึป่าว?

-----------------------------------------------------
V
V
V
คือผมก็เห็นแต่รูปในเวปจีนเหมือนกัน เห็นมันน่าสนใจดี
เลยอยากทราบประสบการณ์เพื่อนๆในบอร์ดประกอบการตัดสินใจซักหน่อย
เพราะผมไม่เคยเล่นพวกเรซิ่นเลยกลัวซื้อมาแล้วแต่งไม่เป็น อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2010, 10:00:50 AM โดย crazyfeaw »

ออฟไลน์ pititatkung

• *
เป็นงานเรซิ่นนะครับ แต่ไม่ทราบว่าเนื้องานดีหรือเปล่า
ถ้าเป็นเรซิ่นผมไม่แน่ใจ คิดว่าอาจจะให้มาแบบ ต้องทำความสะอาด และทำสีเองทั้งหมด (ก็แบบเรซิ่นคิท ทั่วๆไปที่เห็นเขาทำกันแหละมั้ง)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
^
^
^
^
เค้าแยกสีมาให้แล้วครับ พร้อมต่อเลย ลองกดไปดูที่หน้า 374 ผมเอารูปจากเว็บจีนมาลงให้ดูอยู่
แต่เรื่องเนื้องานกับเรื่องทำสีใหม่อันนี้ผมไม่รู้จริงๆครับ คงต้องแล้วแต่พิจารณา