ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032397 ครั้ง)

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
^
^
ขึ้นชื่อเรื่องนี้อยู่แล้ว ไปรษณีย์บ้านเรา
มีงวดนึงผมสั่งซื้อทางไปรษณีย์
กล่องบุบเข้าไปเลย
และอย่างที่คิด
แผงหัก :iconcry:
กล่องไม่มีอะไรใส่กันกระแทกด้วย โดนไปเต็มๆ :iconpale:

ออฟไลน์ zeroray

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
^^^
เห็นในเวปคิดค่าส่ง 50 นี่คือกี่กล่องก็ค่าส่ง 50 เหรอครับ

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
ซาคุ มังกรขาวงานสู้ TT ได้มัยครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ซาคุ มังกรขาวงานสู้ TT ได้มัยครับ

แผงพลาสติกสู้ TT ไม่ได้ครับ พลาสติก TT ดีกว่า แต่ก็ยังจัดว่าดีกว่า GHD อยู่มาก แต่ที่ผมสอยตัวนี้เพราะต้องการสติ๊กเกอร์เวอร์ชั่น Live concert เท่านั้น

ตอนนี้ผมติดประเด็นตรงสติ๊กเกอร์ของมังกรขาวมันมีปัญหา กำลังคิดว่าถ้าว่างๆ จะถ่ายรูปมาถามความเห็นคนในบอร์ดว่ามันเป็นสติกเกอร์น้ำหรือเปล่า เพราะมันหลุดออกมาจากแผ่น แต่พอจับด้านหลัง มันแห้งสนิท ไม่มีความเหนียวของกาวอยู่เลย หรือกาวมันหมดส

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เมื่อวานของที่สั้งผ่านเว็บ www.crazyhandmake.com มาส่งแล้ว สั่งZaku warrior ver. live concert ของมังกรขาวไป ตามหามาตั้งนานเมื่อก่อนเห็นมีแต่ GHD ร้านหน้าเบียร์ก็ไม่สั่งมาสักที

และสิ่งที่คาดไว้ก็เป็นไปตามคาด ไปรษณีย์ไทยก็ไม่เคยทำให้ผมผิดหวัง กล่องพัสดุมาบู้บี้เฉียว :iconpale: (เสียดายไม่ได้ถายรูปมาให้ดู เพราะมัวแต่ห่วงของด้านใน) โชคดีที่ทางร้านห่อใส่ห่อกันกระแทก(ไอ้ที่มีเม็ดอากาศบีบแล้วดังเบ๊าะแป๊ะ)และยัดเศษกระดาษมาด้านในอีกชั้น โมจีนจึงปลอด��ัย :iconcryjoy:

โมท่านส่งไวมาก !!  :icondisapp:
เห็นไหมผมบอกเเล้วร้านนี่ของเขาดีจริง อิอิ  :iconnasty:

ออฟไลน์ noinaluk

• *

แผงพลาสติกสู้ TT ไม่ได้ครับ พลาสติก TT ดีกว่า แต่ก็ยังจัดว่าดีกว่า GHD อยู่มาก แต่ที่ผมสอยตัวนี้เพราะต้องการสติ๊กเกอร์เวอร์ชั่น Live concert เท่านั้น

ตอนนี้ผมติดประเด็นตรงสติ๊กเกอร์ของมังกรขาวมันมีปัญหา กำลังคิดว่าถ้าว่างๆ จะถ่ายรูปมาถามความเห็นคนในบอร์ดว่ามันเป็นสติกเกอร์น้ำหรือเปล่า เพราะมันหลุดออกมาจากแผ่น แต่พอจับด้านหลัง มันแห้งสนิท ไม่มีความเหนียวของกาวอยู่เลย หรือกาวมันหมดส��าพแล้วก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่คิดว่าไม่น่าจะใช่แบบขูด เพราะด้านหลังมันเป็นสีขาวขุ่นทั้งๆ ที่มันควรเป็นสติ๊กเกอร์ใส อธิบายอาจจะงงๆ เดี๋ยวว่างๆ ถ่ายรูปมาให้ดูดีกว่าครับ

ของผมซื้อ เรดเฟลม มา สติ้กเกอร์ก็หมดส

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
สอบเสร็จว่าจะถอยมาแก๊งค์นึงมาต่อ

MG Impulse
Astrea 1/100
Akatsuki 1/100

มีตัวไหนที่มีปัญหาชัดๆ ไหมครับ จะได้ตัดออกจากกองมรดก

ออฟไลน์ noon0012

• *
  • Like: -20
สอบเสร็จว่าจะถอยมาแก๊งค์นึงมาต่อ

MG Impulse

มีตัวไหนที่มีปัญหาชัดๆ ไหมครับ จะได้ตัดออกจากกองมรดก

Akatsuki ครับ สีทองมันจะเน่าถ้าเทียบกับของเเท้ เเต่ไม่มีัปัญหาการต่ออะไรมากครับ อีก 2 ตัวทำมาดีมากครับ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

MG Impulse

Akatsuki ครับ สีทองมันจะเน่าถ้าเทียบกับของเเท้ เเต่ไม่มีัปัญหาการต่ออะไรมากครับ อีก 2 ตัวทำมาดีมากครับ

Impulse โอเคเลยครับเป็นล๊อตใหม่ตัวหนังสือโลโก้เป็นรูป��าษาจีนเเล้วด้วย
งานน่าจะดีขึ้นกว่าสมัยก่อนอยู่เเล้วครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 09:05:13 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun

MG Impulse

Astrea 1/100 ประกอบแล้วจะดูไม่สมมาตรฮะ คือ ประมาณว่าหัวจะดูเอียง ๆ กับลำตัว มองจากด้านบนก็จะเห็นว่ามันไม่อยู่ตรงกลางดี

ออฟไลน์ kaxuma

• **
  • Like: 0

MG Impulse

Astrea 1/100 ประกอบแล้วจะดูไม่สมมาตรฮะ คือ ประมาณว่าหัวจะดูเอียง ๆ กับลำตัว มองจากด้านบนก็จะเห็นว่ามันไม่อยู่ตรงกลางดี

คุณข้าวปุ้นดูละเอียดมากครับ ยกนิ้วให้เลย  :iconwish:

มีท่านใดซื้อ MG Exia TT มาแล้วมีปัญหาตรงแขนบ้างครับ แล้วซื้อจากร้านไหน ผมจะไปซื้อช่วงคริสมาสเลยมาหาข้อมูลก่อนครับ

l
 l
 l
 v
ท่าน minato ซื้อที่ร้านไหนหรือครับ TT mg exia
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 12:10:45 PM โดย kaxuma »

• *
  • Uchida~
^
^
^
^
ผมว่าเป็นทุกร้านนะ  โดนเหมือนจับฉลากครับ

แขนขวา บางคนเจอแบบหล่อมาไม่เต็ม ผมก็โดนนะ แต่โมดิฟายเล็กน้อยก็ปกติล่ะครับ

สงสัยได้ตัดแอสเทรียทิ้งแล้ว ฮ่าๆ
เหลือแต่ Impulse กับ พี่แท่งทองแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 10:35:39 AM โดย Minato »

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
เอ็ดเซียยผมก็ไม่มีปัญหานะซื้อมาจากหน้าลีโอน่ะ

-----------------------------------------------------------------------------------------

:iconsweat:เป็นอย่างที่ผมคิดจริงๆด้วยเพื่อนผมก็ซื้อร้านเจ๊ผมต้องมานั่งโมแขนให้มันอยู่เนี่ย :iconfreak:
งานนี้พูดได้คำเดียวตัวใครตัวเผือกแล้วกันโยม~ :iconlol:

v
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 04:29:02 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ zeroray

• *
ลอตหน้าร้านเจ้ ผมซื้อกับเพื่อน คนละกล่อง แขนหล่อขาดทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ itee

• *
Akatsuki 1/100 เพิ่มเติมครับ สีทองกลิ่นแรงมากๆ เป็น 1/100 ของ TT ที่ผมไม่ประทับใจเลย

ไม่รู้ของแท้เหม็นรึเปล่า

ออฟไลน์ liptun

• *
  • Like: -3
Akatsuki 1/100 เพิ่มเติมครับ สีทองกลิ่นแรงมากๆ เป็น 1/100 ของ TT ที่ผมไม่ประทับใจเลย

เหม็นกลิ่นอะไรหรือขอรับ ถ้าของแท้ไม่มีกลิ่นนะ แล้วสีเงิน TT เป็นมั้ยครับ

• *
  • Uchida~
กลายเป็นว่าจะเหลือแต่ Impulse อย่างเดียวแล้ว   :icondizzy:
ใครมีไว้ในครอบครองเช็คได้ไหมครับว่ามีกลิ่นรึเปล่า  เพราะอาการกลิ่นเน่าเพราะหล่อนี่ไม่น่าเป็นนะ ทำคิดมากเลยนะเนี่ย

มีอีกสามตัวที่อยากถามเหมือนกันว่ามีปัญหาไหม

MG Unicorn Titanium
MG Infinite Justice
1/100 00
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 06:39:54 PM โดย Minato »

• *

เหม็นกลิ่นอะไรหรือขอรับ ถ้าของแท้ไม่มีกลิ่นนะ แล้วสีเงิน TT เป็นมั้ยครับ

น่าจะเป็นสีที่ชุบมาครับ แต่ของTTตัวอื่นๆไม่เป็นครับ MG กับ 1/100 ของ TT ผมมีหลายตัวเลยก็ปกติครับ

ส่วนสีเงินต้องรอท่านอื่นมาตอบครับ

• *
กลายเป็นว่าจะเหลือแต่ Impulse อย่างเดียวแล้ว   :icondizzy:
ใครมีไว้ในครอบครองเช็คได้ไหมครับว่ามีกลิ่นรึเปล่า  เพราะอาการกลิ่นเน่าเพราะหล่อนี่ไม่น่าเป็นนะ ทำคิดมากเลยนะเนี่ย

มีอีกสามตัวที่อยากถามเหมือนกันว่ามีปัญหาไหม

1/100 00

1/100 OO ผมว่างานดีทั้ง���าคเลยครับ ���าคนี้ของ TT ผมมีทุกตัว ยกเว้น EXIA TRANS-AM MODE ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 06:48:40 PM โดย itee »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!

1/100 00

Unicorn Titanium เสี่ยงสีลอกครับ อันนี้เจ้าของเว็บขายโมจีนบอกผมมาก่อนที่ผมจะซื้อ ผมเลยไม่ซื้อเลย
เค้าบอกว่า ลูกค้า 3 ใน 10 บ่นว่าสีมันลอกครับ ถ้ารับได้ก็ซื้อไปครับ ถ้ารับไม่ได้ซื้อตัวธรรมดาดีกว่า

ส่วน Infinite Justice บอกได้คำเดียวว่าสอยโลดครับ ถ้าจะให้แนะนำอีกตัวก็ Sinanju ครับ
Infinite Justice กับ Sinanju เป็นโมจีนระดับเทพที่สมควรสอยเป็นที่สุดครับ (พูดซะเวอร์แต่เรื่องจริงนะ)

เพราะฉะนั้นสามตัวที่จะสอยก็เอาไปเลย
1. MG Impulse
2. MG Infinite Justice
3. MG Sinanju

แหล่มสุดๆจ้า  :iconvsign: