ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032380 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minato

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
ตัว Gundoom นี่ผมสงสัยว่าทำไมมันแพงกว่าตัว 144 จีนด้วยกันเยอะ (ราคาก็เกือบจะเท่าตัวแท้แล้วนะ)  แต่เห็นว่าปกไม่เหมือนกับ HGUC
ใครพอแถลงไขให้หน่อยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6
ตัว Gundoom นี่ผมสงสัยว่าทำไมมันแพงกว่าตัว 144 จีนด้วยกันเยอะ (ราคาก็เกือบจะเท่าตัวแท้แล้วนะ)  แต่เห็นว่าปกไม่เหมือนกับ HGUC
ใครพอแถลงไขให้หน่อยได้ไหมครับ

Gundoom ก๊อปมาจากงานเรซิ่น ตัว Nu Gundam Evolve Version ครับ (ไม่เหมือนกับตัว HGUC ซึ่งเป็นตัวธรรมดาครับ )
ทำออกมาโดยค่าย MC Model ซึ่งตัวงานทำออกมาได้ดีกว่าของ TT ครับ
และก็มีออพชั่นอาวุธให้มากกว่าตัว HGUC ธรรมดา
และอีกเหตุผลนึงที่แพงก็คงเพราะว่าเอางานเรซิ่นมาก๊อปขาย ซึ่งทางลุงบันไ่ม่มีตัวนี้ขาย ก็เลยทำให้ราคามันแพงกว่าปกติ
(ถ้าลุงบันทำแล้วก๊อปแผงลุงบันมาขายก็ถูกกว่านี้แน่นอน แต่อันนี้ต้องขึ้นโมลด์เอง ก็ต้องคิดแพงกว่าแน่นอนครับ)

:iconvsign:

------------------------------------

ก็ที่กำลังจะมา เป็นที่ฮือฮา ก็ SD ไนติงเกลครับลองดูรูปจากกระทู้ในหน้าก่อนๆนี้ก็ได้ครับ

V
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 09:21:40 PM โดย jediknight »

• *
  • Uchida~
MC model นอกจาก Gundoom แล้วมีตัวไหนอีกมั้ยครับ  เพราะถ้าเรซิ่นนี่งานต้องเจ๋งแหงๆ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
MC model นอกจาก Gundoom แล้วมีตัวไหนอีกมั้ยครับ  เพราะถ้าเรซิ่นนี่งานต้องเจ๋งแหงๆ

ตอนนี้เพิ่งมีสองตัวครับ คือ Gundoom 1/144 RX-93 Nu-Gundam กับอีกตัวที่กำลังจะออก SD Nightingale ครับ
คาดว่าอนาคต โมค่ายนี้น่าจะออกมาอีกเรื่อยๆ เพราะเท่าที่ดูกระแสตอบรับก็ดีเหมือนกัน แถมงานที่ออกมาก็ดีด้วย ออกมากี่ตัวก็น่าจะขายได้

ขอถามหน่อยครับของMC Model เขาก็อปของเรซิ่นมาทำเป็นพลาสติก

ไม่ใช่เป็นชินส่วนเรซิ่นใช่ไหมครับ

ถามอีกนิดครับ คือ ชุดแต่งsinunju little lance

มันเป็นพลาสติกหรือเรซิ่นครับ เอาไปต่อกับตัวโมได้เลยไม่ต้องทำสีใช่ไหมครับ
v
v
v
v
v
v
MC เป็นพลาสติกโมเดลครับ ไม่ใช่เรซิ่น แยกสีมาให้แล้วต่อได้เลยเหมือนโมทั่วไป
ส่วน Little Lancer ของน้องจู้ก็เป็นชิ้นส่วนที่แยกสีมาให้พร้อมต่อเลยเหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 09:46:36 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ขอถามหน่อยครับของMC Model เขาก็อปของเรซิ่นมาทำเป็นพลาสติก

ไม่ใช่เป็นชินส่วนเรซิ่นใช่ไหมครับ

ถามอีกนิดครับ คือ ชุดแต่งsinunju little lance

มันเป็นพลาสติกหรือเรซิ่นครับ เอาไปต่อกับตัวโมได้เลยไม่ต้องทำสีใช่ไหมครับ
My Gyndam Gallery

• *
  • Uchida~
ถ้าเอาเข้าจริง แบบนี้ TT  อาจจะตกกระป๋องได้นะเนี่ยงานออกมาเนี้ยบแบบนี้

คงจะหวังตัวพิเศษๆ หายากของบันไดในราคาจีนได้แล้วสิเนี่ย lol

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ขอบคุณมากเลยน่ะครับ ละเอียดยิบเลย

แต่ราคาก็แรงน่าดู หรือเพราะของเยอะ แต่งสวยน่ะ

ราคาถึงมาแรงขนาดนี้

ออฟไลน์ liptun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
อยากทราบว่า bazooka sinanju dx hobby กับ tt 1/100 นี่งานโอเคมั้ยครับ พอดีสนใมกเลยครับ เลยอยากหาข้อมูล ขอบคุณครับ

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

ส่วนมากสั่งกับเวปนี่น่ะครับ

http://www.weloveshopping.com/template/e3/s_product.php?groupproduct=838848&shopid=118173#gp

เพราะค่อนข้างเชื่อถือได้ฮ่ะ เเต่จะเเพงกว่าสะพานเหล็กราวๆ 20 - 100 บาท ในบางตัวครับ

เเต่หลังๆ ผมก็ไม่ค่อยไปซื้อสะพานเหล็กเเล้วน่ะ เพราะซื้อเยอะบางครั้งหิ้วลำบาก สั่งเอาก็ดีครับ  :iconmeow:
[/quote]

ขอบคุณคุณkai122 มากครับ  ผมลองเข้าไปใช้บริการเว็บนี้ดูแล้วครับ ตอบกลับฉับไวมาก ตอนนี้รอของส่งมาที่บ้านอย่างเดียว :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 08:40:57 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
อยากทราบว่า bazooka sinanju dx hobby กับ tt 1/100 นี่งานโอเคมั้ยครับ พอดีสนใมกเลยครับ เลยอยากหาข้อมูล ขอบคุณครับ

คุณ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ตอบคุณ kana-art

สำหรับลิ้งเวปที่ผมให้ไป คือเขาขายในบอร์ด ModX ด้วยไงครับ
ผมเลยรู้สึกว่าค่อนข้างเชื่อใจได้ในระดับดีเลยทีเดียว
สั่งของผ่านเนตเเพงบ้างไม่กลัว เเต่กลัวโอนเงินเเล้วเงียบเลยมากกว่า 555+
ท่านๆ ในเวปคงจำเคสผมได้ ..  :iconcry:

ผมพึ่งต่อ sinajuของTTเสร็จพึ่งสังเกตุเห็นว่า

ตรงแขนมันยืดตรงไม่ได้อ่ะครับ

มันจะงอๆอยู่อ่ะครับ เป็นปรกติหรือเปล่า

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
ผมพึ่งต่อ sinajuของTTเสร็จพึ่งสังเกตุเห็นว่า

มันจะงอๆอยู่อ่ะครับ เป็นปรกติหรือเปล่า

ผมก็เป็นครับ
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2

ผมก็เป็นครับ
ของผมยืดตรงได้ครับ แต่เป็นของ บันได

ออฟไลน์ zeroray

• *
  • Like: -1
seraphim ที่แถมมาในกล่องแสงระวีติดอาวุธหนัก  เหมือนกับตัวที่ขายแยกหรือปล่าวครับ :iconsmile:
พอดีเห็นที่ร้านเจ๊แกขายกล่องเจ้าอ้วนติดอาวุธหนักแพงกว่ากล่องอื่นอยู่ 20 บาท เลยสงสัย :iconjoy:

ออฟไลน์ guideploy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
seraphim ที่แถมมาในกล่องแสงระวีติดอาวุธหนัก  เหมือนกับตัวที่ขายแยกหรือปล่าวครับ :iconsmile:
พอดีเห็นที่ร้านเจ๊แกขายกล่องเจ้าอ้วนติดอาวุธหนักแพงกว่ากล่องอื่นอยู่ 20 บาท เลยสงสัย :iconjoy:
แถมมาแต่แบบแพ็คหลังครับ แปลงร่างไม่ได้ ถ้าอยากได้แสงระพิมต้องซื้อกล่องแยกนั่นแหละ

ออฟไลน์ zeroray

• *
  • Like: -1
 :iconsweat:  แล้วอย่างงี้เจ้แกบอกเพิ่มอีก 20 ทำไมละนั่นกะฟันปล่าวเนี่ย...
พึ่งสักเกตุว่า mg exia ที่ซื้อมาแขนหลวมเหมือนในรีวิว  เพื่อนผมก็เป็น :icondisapp:
ใครจะไปสอยร้านเจ๊ลอตนี้ลองตรวจสอบดีๆนะครับ  ผมกับเพื่อนโดนเหมือนกันเลย
รู้งี้สอย 1/60 strike กับฟรีดอมมาต่อก่อนดีกว่า :iconsoul:GHD

edit: ตอบเสร็จพึ่งนึกออกว่าน่าแก้ข้างบน ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2010, 09:53:36 PM โดย zeroray »

• *
  • Uchida~
น่าจะลงเว็บ / ร้านที่เพื่อนๆ ซื้อกันประจำแล้วไว้ใจได้ด้วยนะครับ เพื่อเป็นทางเลือกให้คนเล่นโมจีนใหม่ๆ กัน

• กัน-โอตะ
เมื่อวานของที่สั้งผ่านเว็บ www.crazyhandmake.com มาส่งแล้ว สั่งZaku warrior ver. live concert ของมังกรขาวไป ตามหามาตั้งนานเมื่อก่อนเห็นมีแต่ GHD ร้านหน้าเบียร์ก็ไม่สั่งมาสักที

และสิ่งที่คาดไว้ก็เป็นไปตามคาด ไปรษณีย์ไทยก็ไม่เคยทำให้ผมผิดหวัง กล่องพัสดุมาบู้บี้เฉียว :iconpale: (เสียดายไม่ได้ถายรูปมาให้ดู เพราะมัวแต่ห่วงของด้านใน) โชคดีที่ทางร้านห่อใส่ห่อกันกระแทก(ไอ้ที่มีเม็ดอากาศบีบแล้วดังเบ๊าะแป๊ะ)และยัดเศษกระดาษมาด้านในอีกชั้น โมจีนจึงปลอด