ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032376 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ร้านเฮีย (หน้าเบียร์) น่าจะยังมีอยู่ครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ขณะนี้ที่สะพานเหล็กมี GADDESS มาหรือยังครับ เห็นในเว็บTaobao มาแว้ว

http://item.taobao.com/item.htm?id=8117014332

ahead หูแมว ในเว็บtaobao ก็เห็นจะมาแล้วเหมือนกันแต่ยังลงรูปเป็นของลุงบันฯอยู่

http://item.taobao.com/item.htm?id=8659721502
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 09:13:30 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ขณะนี้ที่สะพานเหล็กมี GADDESS มาหรือยังครับ เห็นในเว็บTaobao มาแว้ว

http://item.taobao.com/item.htm?id=8117014332

น่าจะมีตั้งนานแล้วนะครับ เพราะตามเว็บของเข้าตั้งนานแล้วครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
Gaddess  เข้าสะพานเหล็กได้มาสัก 1-2 สัปดาห์แล้วละ  :iconshy:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
งั้นต้องรีบไปจัดแล้วครับ แล้ว ahead หูแมว ล่ะครับมายัง

ออฟไลน์ sharky

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอความเห็น โมจีน TT 2ตัวนี้หน่อยครับ กำลังตัดสินใจซื้อ ระหว่าง

1/ 100 RX 78 Ver.2 กับ 1/100 musha Gundam ตัวไม่มีฉากหลัง

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ขอความเห็น โมจีน TT 2ตัวนี้หน่อยครับ กำลังตัดสินใจซื้อ ระหว่าง

1/ 100 RX 78 Ver.2 กับ 1/100 musha Gundam ตัวไม่มีฉากหลัง

งาน2ตัวนี้อยู่ในระรับโอเคเลยครับ
ถ้าถามว่าตัวไหนดีกว่าคงบอกว่า
ถ้าชอบแบบเรียบๆคลาสสิกก็RX 78 Ver.2
แต่ถ้าชอบเท่ๆดูดีมีไตล์ก็ shin musha Gundam  ครับ หรือจะสอยคู่ก็ไม่ว่ากัน :iconfreak
ป.ลตัวแรกจะถูกกว่าตัวที่2นะ :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 02:13:39 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6

1/100 RX-78 V2.0 งานดีครับ กำลังต่ออยู่เลย (ต่อไปได้เกือบครึ่งตัวแล้ว)

ส่วน Musha เท่าที่เคยเห็นในรีวิว ก็โอเคนะครับ

ส่วนจะซื้อตัวไหนก็คงแล้วแต่ความชอบหล่ะครับ (ส่วนตัวผมเชียร์ RX-78 v2.0 หุ หุ)

:iconsmile:

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
musha TT เยี่ยมมากครับ ประกอบเป้นตัวได้ดีไม่มีปัญหา แต่ตรงเกราะที่แขนจะชอบหลุดง่ายหน่อย ไม่เป็นปัญหาครับ ติดช้าง โลด ต่อมาแล้วอลังการ
แต่เสียที่จุดขยับครับ ขยับได้ไม่ค่อยมากเพราะใช้โครงรุ่นเก่า ทำให้โพสท่าไม่ค่อยได้ เกราะที่ข้อเท้าใหญ่ ทำให้เท้าขยับไม่ได้

สรุป ถ้าอยากจับโพสท่า ผมเชียร์ rx-78 แต่ถ้ามีขาตั้งอยู่แล่ว musha เลยครับ

ออฟไลน์ sharky

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ขอบคุณครับ ช่วยในการตัดสินใจได้เยอะเลย

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
อัพเดทข้อมูล MC SD/BB MSN-04-02 NIGHTINGALE จ้าเห็นในเว็บมีอัพเดทรูปใหม่ๆ

หน้ากล่อง

มี LED ด้วย

แถมกระเป๋า?

http://item.taobao.com/item.htm?id=8480998664

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 70
เฮ้ ถ้าเป็นงี้จริงได้เวลาโค่นอำนาจบันไดแล้ว สุดยอดไปเลย  :iconlol:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
จีนจงเจริญ  ออกมาโดนแน่ 
แต่ถ่าน 3 ก้อนเลยหรอพี่จีน  :iconcryjoy:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
sd ไนติงเกล นี่ก๊อปมาเป็นพลาสติกคิดเหมือนกันดูมหรือป่าวเนี่ย ไม่เหมือนเรซิ่นเลย แต่ยังไงก็สอยโลดแน่นอน    :iconwink:

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
sd ไนติงเกล นี่ก๊อปมาเป็นพลาสติกคิดเหมือนกันดูมหรือป่าวเนี่ย ไม่เหมือนเรซิ่นเลย แต่ยังไงก็สอยโลดแน่นอน    :iconwink:
ผมคิดว่าเขาหน้าจะเอา โมเรซิ่น มาเป้นต้นแบบ แล้วมาทำเป้นแม่พิมปั้มขาย นะครับ เนื้อพลาสติก ของค่ายนี้ผมว่าดีกว่าของ TT ด้วยซ่ำ ใกล้เคียงของลุงไดเลย

• กัน-โอตะ
ไม่ใช่งานเรซิ่นนะครับ เป็นพลาสติกเหมือน Gundoom ครับ คือพี่จีน MC เค้าไปก๊อปงานเรซิ่นมาทำเป็นพลาสติกขายเหมือน Gundoom อ่ะครับ

ขออนุญาตเพิ่มรูปให้ครับ น่าสนใจมากๆ ไม่พลาดแน่นอน

เห็นว่าพี่จีนค่ายเดียวกันนี้ ทำดีคอลของ SD Nightingale ออกมาด้วย แต่ไม่ได้แถมในกล่องนะ ต้องซื้อแยกเอา ไม่รู้จะมีใครเอามาขายรึป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 10:27:54 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ hogkaido

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
ถ้า SD Nightingale ตัวนี้มาขายในไทย ตกประมารกี่บาทครับ ได้เก็บตัง

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ทำออกมาได้ดีแบบนี้ น่าสอยอยู่นะ เข้าไทยเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="

ไม่ใช่งานเรซิ่นนะครับ เป็นพลาสติกเหมือน Gundoom ครับ คือพี่จีน MC เค้าไปก๊อปงานเรซิ่นมาทำเป็นพลาสติกขายเหมือน Gundoom อ่ะครับ

โอ้กระจ่าง ขอบคุณมากเลยครับ เสียดายไม่มีปุ่ม like ไม่งั้น like ให้หมดตัวเลย 555+     :iconlol:

ปล.facebook ขึ้นสมองจริงๆ   :iconnasty:   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 09:07:09 PM โดย sazajung »

• กัน-โอตะ
ทำออกมาได้ดีแบบนี้ น่าสอยอยู่นะ เข้าไทยเมื่อไหร่ครับ

ข่าวแว่วมาว่า เข้าประมาณปลายเดือน ช่วงคริสมาสต์นี้ครับ โฮ่ๆๆๆ  :iconwink: